ปิดรับบริจาค เชิญร่วมทอดผ้าป่าเว็ปพลังจิตสร้างบันไดนาคเจ็ดเศียรขึ้นกราบสมเด็จองค์ปฐมกับหลวงพี่เล็ก

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 11 พฤศจิกายน 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภิมหาโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญสร้างกุศลในครั้งนี้ด้วยครับ

ชื่นใจมากครับ
    สวัสดีมากครับ

2. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อช่วงเย็นของวันนี้ (28/11/48) เวลาประมาณ 19.00-21.00 ผมไม่ได้ถามเวลาแน่นอนน่ะครับ ผมได้ให้แฟนผมโอนเงินไปทำบุญทาง

ธนาคารไทยพานิชย์ 1,000 บาท

ขอร่วมสร้างบันไดนาคราช ๗ เศียร เพื่อทางแห่งนิพพานด้วยน่ะครับ สาธุ........และขอมโทนากับบุญบารมีของทุกท่านในที่นี้ด้วยน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2005
  3. Boatnoy

Boatnoy เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2004
    I've transfered on 25/11/48, 500 baht, 1034C, Siam Commercial Bank.
    Bless all of you happiness in this merit.

ps.
    Still live in Thailand ja Yai. Plese put the sacret LuangPor Yai through to everyone who wishes. I'd better dismiss since there are serveral people wishing for these. it's happier to see numerous people help contributing to the buddhism.

Pass the merit forward.
    Take care ja Yai, I'll call you then.
    Boat

4. noky2222

noky2222 เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2005
    อนุโมทนาด้วยคนคะ ตอนนี้ทรัพย์น้อย แต่อยากทำบุญด้วยอะคะ อิอิ ยายผีป่าคะ ยังพอมีพระอีกไหมคะ ไม่รบกวนจนเกินไปนะคะ กนกพร สุขะกิจ49/43 เคซีการ์เด้น โฮม18 ถ.นิมิตรใหม่ คลองสามวา กทม 10510 ขอบคุณมากเลยนะคะ

5. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้รีบส่งลูกบ้านมาโรงพยาบาล เลยลืมซองพระที่จะจัดส่งสำหรับผู้ที่แจ้งชื่อมาล่าสุด 9 ท่านด้วยกัน ขอโทษนะคะ ยายรีบมา เบลอหมดเรย แหะๆ ...

ณ วันนี้ ยายอัญเชิญพระหลวงปู่และพระสมเด็จฯ เตรียมส่งทางไปรษณีย์แต่ยายลืมเอาซองออกมาอย่างที่บอกจ๊ะ ก้อมีรายชื่อตามนี้ค่ะ
    คุณสุขสันต์
    คุณนงนุช

คุณศุภจิตต์
    คุณศศิกาญจน์
    คุณฉันท์ฑัต
    คุณจิระวัฒน์ (พี่ชายคุณพัดลม)
    คุณตั้มศักดิ์ (จองให้เพื่อนสายคุณตั้มที่ร่วมบุญผ่านคุณตั้มแต่ไม่ใช่สมาชิกเวป เพิ่มอีก 5 องค์)
    คุณ เฟริส บัณฑิต เอี่ยมสกุล (โทรมาตอนค่ำ จองสององค์ จะฝากปัจจัยไปกับคุณกวางน้อยวันทอดผ้าป่า อย่าฝากพระนะคะ บาปนะขอบอก)
    และรายชื่อที่ยังไม่บรรจุซอง ที่เพิ่มจากรายชื่อนี้ ใครไม่ได้ให้ที่อยู่บ้างเอ๋ย น้องโบ๊ตน้อยคะยายขอที่อยู่ได้ไหมเอ๋ย หรือจะมาร่วมงานทอดผ้าป่าด้วย จะขอรับพระหลวงปู่ใหญ่ไหมคะ เพราะถ้าไม่ระบุขอรับพระหลวงปู่ใหญ่ยายไม่จัดไว้ให้แล้วนะคะครานี้ เพราะว่ามีเหลือเพียง 13 องค์ค่ะ และวันนี้หลวงพี่แสงชัยโทรศัพท์มาว่า ได้ติดต่อพระอาจารย์สายพระป่าที่นำพระจากกรุมาให้บอกบุญ ท่านได้แจกจ่ายตามสายต่างๆไปหมดแล้ว ไม่มีอีกแล้วสำหรับกรุนี้ที่ขุดขึ้นมา(ยังมีอีกในถ้ำนี้แต่พระอาจารย์ยังไม่ขุดเพราะโดนลุมจากผู้หวังผลทางอื่น ) ท่านแจ้งหลวงพี่ว่าถึงเวลาข้างบนจะมาช่วยเอง ตอนนี้ทดสอบกำลังใจกันก่อน ดังนั้นเพื่อการไม่ลำเอียงเนอะ รีบๆลงชื่อและแจ้งที่อยู่นะเจ้าคะ ตามคิวจ๊ะ อนุโมทนาเจ้าค่ะ

6. DevilBitch

อนุโมทนาค่ะ ขอที่อยู่แฟนพ่อหนุ่มด้วยค่ะ แหมรักกันเสมอแม้ยามไกลกัน สมแล้วที่เป็นคู่บารมี ขอให้มีความสุข ความเจริญนะคะ)(bb-flower

จะขอรับพระกรุปู่ใหญ่ไหมคะ ถ้าขอช่วยให้แฟนโทรแจ้งที่อยู่กับยายด้วยค่ะตามหมายเลขที่ขึ้นไว้หน้าแรกงัยคะ เพราะถ้าไม่ขอรับพระ สิทธิ์จะได้ไปต่อท่านที่แจ้งตามคิวมานะเจ้าคะ

7. noky2222

noky2222 เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2005
    วันนี้นกกี้จะ ส่งไปหนึ่งร้อยบาท คงไม่เกิน บ่ายสองอะคะ ถ้าได้รับแล้วบอกด้วยนะคะ จากสาขาแถวนนท คะ ขอร่วมทำบุญด้วยคนนะคะ ออ ยายผีป่าคะ จำนกกี้ได้ปะคะ ที่ยายส่งพระมาให้กับสายสิน นกกี้ได้รับแล้ว โชคดีมากๆเลย นกกี้มีเรื่องจะเล่าให้ฟัง เมื่อวานที่ 15 ที่ผ่านมานกกี้ต้องย้ายมาอยู่กับพี่สะใภ้ ด้วยความที่กลัวสถานที่ในบ้าน หุหุ นกกี้กราบที่พระ ที่ยายผีป่ามอบให้ บอกว่าขออย่าให้นกกี้เห็นอะไร ให้พระคุ้มครองเรามาดีไม่ได้มาร้าย แล้วก็ขอให้คนในบ้านถูกหวยหรือมีลาภ กับเค้าบ้างจะได้ช่วยแม่ผ่อนบ้าน นกกี้ก็หลับฝันเห็นตัวเลข เลย พอตื่นมาก็ให้พี่สะใภ้ไปซื้อ หุหุ ถูกจริงๆด้วย แต่ว่าไม่ได้ถูกเยอะนะคะ เพราะซื้อแล้วไม่เคยถูกสักที กับเลยซื้อน้อย ได้มาก พันกว่าๆ ก็เลยเอาเงิน 100 บาท มาช่วยทำบุญอีกคะ เพราะคิดในใจเสมอถ้าได้เงินจากความโชคดี เงินบางส่วนนกกี้จะเอาไปทำบุญ เรื่องก็มีอยู่แค่นี้แหละคะ ยายผีป่า

8. DevilBitch

ยินดีรับค่ะ เพื่อร่วมสร้างบารมีขึ้นนิพพานกัน รับมาเพื่อบอกบุญต่อ อนุโมทนาค่ะ น้องเฟริสก้อจะให้มา และมีอีกหลายท่านค่ะ แต่ถ้าจะให้ยายส่วนตัวเพราะสาเหตุอะไรก้อแร้วแต่ ยายขอเป็นกำลังใจนะคะ บางอย่างยายรับได้ บางอย่างยายไม่รับค่ะ อย่างญาติธรรมจากชุมพรที่อยากมอบสิ่งมงคลให้ยาย ยายขอบพระคุณค่ะ โทรหาแหน่เด้อ ค่อยคุยกันว่าจะให้อะไรยาย อย่ากลัวนะว่าถ้าได้ยินเสียงแปร๋นๆของยายแล้วใส้พุงจะขาด (bb-flower

น้องนกกี้คะ ขอรับพระปู่ใหญ่ด้วยใช่ไหมจ๊ะ ยายจะจัดให้ค่ะ เงินทองมีก้อเก็บไว้ยามยากด้วยนะคะ อีกไม่นานจะลำบากกว่าสมัยนี้ ประเภทที่ว่าตัวใครตัวมัน คนบุญเหลือน้อยเต็มที่แล้วค่ะ งานบุญสร้างบันไดนาคนี้งบยังขาดอีกเยอะค่ะ เราต่อยอด บอกบุญกันอีกนานค่ะ ร่วมด้วยช่วยกันเนอะ ใครบอกบุญมาให้ยายช่วยก้ออย่าเกรงใจนะคะ ใครมีอะไรเดือดร้อนอกร้อนใจ ยายไม่รวย แต่ช่วยผ่อนคลายได้บ้างล่ะ คือทุกอย่างมันมีทางออกที่ดีกว่าค่ะ เราไม่เอาอย่างเดียว เราแบ่งปันน้ำใจซึ่งกันและกันนะคะ

9. DevilBitch

ยายจัดส่งพระไปแล้วค่ะ ถ้าวันศุกร์ไม่ได้รับช่วยแจ้งด้วยนะคะ อนุโมทนาค่ะ

10. DevilBitch

ขอที่อยู่ด้วยค่ะ ถ้าประสงค์จะขอรับพระหลวงปู่ใหย่หรือพระสมเด็จสัมพุทธเธนะคะ ไม่แจ้งไว้เดี๋ยวตกคิวนะคะ อนุโมทนาค่ะ[b-wai]

11. DevilBitch

ประสงค์จะรับพระกรุฯชุดบรมครูพระเทพโลกอุดรไหมเจ้าคะ อนุโมทนาบุญบารมีค่ะ แจ้งที่อยู่ทางโทรศัพท์นะคะ เพราะคงไม่ได้เข้าเวปอีกหลายวันค่ะ หลวงพี่ท่านให้ไปที่วัด ไปทำโน่นทำนี่ตามประสาค่ะ

12. BOONCHAUY

BOONCHAUY เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2005
    อนุโมทนา บุญด้วยครับ คงไม่ทราบกี่ปีเหมือนกัน เด๊วผมจะไปที่นั่น (อยากไปน่ะคับ)

13. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ ขอโมทนาบุญด้วยครับ

14. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

15. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองรับพระหลวงปู่ใหญ่กับพระสมเด็จด้วยครับสิ้นเดือนนี้จะโอนเงินไปให้ครับ sompon yamkleb 26/1หมู่1 ต. บางเลน อ.บางใหญ่ จ.นนทบุรี 11140

16. manas

manas Active Member

16 พฤศจิกายน 2005
    คุณยายครับ เมื่อวานผมโอนเงินเข้าบัญชี พระอาจารย์แสงชัย เวลา 18.57จำนวนเงิน 1,500 บาท ผมขออนุโมทนาบุญบารมีกับคุณยายและทุกท่านที่ร่วมสร้างบันไดนาคเพื่อขึ้นไปกราบนมัสการสมเด็จองค์ปฐมและสิ่งศักดิ์สิทธิ์
    ณ สำนักสงฆ์ถ้ำทะลุด้วยครับ สิบตำรวจตรี มนัสชัย !

17. พุทธสาวก

พุทธสาวก เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณคุณยายผีป่ามากครับ..ได้รับพระแล้ว โมทนาด้วยครับ ลงชื่อส่งโดยคุณเอื้อมเดือน..(ขออนุญาตโฆษณาให้ครับ)

18. ดวงแก้ว

ดวงแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2005
    ได้รับซอง มา 15 ซองค่ะ ขอบคุณที่คุณตั้มช่วยเป็นธุระจัดส่งมาให้ค่ะ

19. พงศ์

พงศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2004
    ขอบคุณครับ คุณยาย
    ผมได้รับพระแล้วครับ
    ผมมีเรื่องจะเล่าครับ ก่อนที่ผมจะมาดูที่ซองรับจดหมาย ผมได้กลิ่นหอมของอะไรไม่ทราบครับ
    พอมาดูก็พบว่าเป็นซองที่ส่งพระมา ที่แรกนึกว่าจะหอมมาจากในซองที่พระอยู่หรือที่ตัวพระ พอดมดูก็ไม่มีกลิ่น (ถ้าผมไม่ได้คิดไปเอง ผมคงได้สัมผัสกับสิ่งที่เป็นมงคลแล้วละครับ)
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกคนด้วยครับ

20. องค์เทพ

องค์เทพ เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2005
    นมัสการสาธุและขออนุโมทนาบุญอย่างยิ่งครับ......

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้