เชิญร่วมสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม ขนาดหน้าตัก ๓๐ นิ้ว ปิดทองประดับเพชร

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 22 เมษายน 2013.

1. Hma

Hma เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2005
    ตอนแรกนึกว่าหล่อ ๑๘ พ.ค.๒๕๕๖
    เลยร่วมส่งปัจจัยและแผ่นทองเหลืองไปที่โรงหล่อครับ

โมทนาสาธุครับ

2. คมศักดิ์

คมศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้ร่วมบุญสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก 30 นิ้วปิดทองประดับเพชรโดยโอนเข้าบัญชีไปให้แล้วนะครับวันนี้ เวลา 16.27 น. จำนวนเงิน 59 บาทครับ
    ข้าพเจ้าขออุทิศผลบุญนี้ให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า และทุกดวงจิตและวิญญาณที่อยู่ในทุกชั้นทุกภพทุกภูมิ ที่ข้าพเจ้าอุทิศผลบุญให้ทุกครั้ง ได้รับผลบุญนี้ด้วยเช่นกันด้วยเทอญ สาธุ ๆๆ

3. prapaanpong

prapaanpong เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ร่วมบุญสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม ด้วยครับ
    โอนเงินเข้าบัญชี 100 บาท เวลา 21.16 น. ครับ
    โมทนาบุญทุกท่านด้วยครับ สาธุ

4. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐม 20 บาท
    โอนแล้ว ธ.ไทยพาณิชย์ วันที่ 17 พ.ค.56

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

5. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22
    ขออนุโมทนาบุญกับ คุณ Aki_p คุณ Greenpleace คุณ Hma คุณคมศักดิ์ คุณ prapaanpong และคุณธรรมวิวัฒน์ ด้วยครับ

.

6. rusticchild

rusticchild Active Member

ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 282-2-09444-9 นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล NATTHAPAT CH
    จำนวนเงิน (บาท) 300.11
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 20/05/2013 [21:40:26]

นาย รัชพล สาระศาลิน และครอบครัว
    ร่วมสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม ขนาดหน้าตัก ๓๐ นิ้ว ปิดทองประดับเพชร เพื่อประดิษฐาน ณ ที่ทำการองค์การกระจายเสียงและแพร่ภาพสาธารณะแห่งประเทศไทย (ส.ส.ท.) หรือสถานีโทรทัศน์ Thai PBS
    ขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้กับพ่อแม่ปู่ย่าตายาย และบรรพบุรุษทุกภพทุกชาติ รวมทั้งเจ้ากรรมนายเวรทุกภพชาติ และเทวดาที่คอยปกปักรักษาตัวข้าพเจ้า กุมารที่ข้าเจ้าเลี้ยง และเจ้าที่เจ้าทางที่ข้าพเจ้าอยู่อาศัย และตัวข้าพเจ้าเอง
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านทุกประการครับ
    ขอผลบุญที่ข้าพเจ้ากระทำมาตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน อนาคต เป็นพลปัจจัยให้ข้าพเจ้าถึงพระนิพพานในปัจจุบันชาตินี้ด้วยเทอญ

7. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22
    ขออนุโมทนาบุญกับ คุณ rusticchild (คุณรัชพล สาระศาลิน และครอบครัว) และทุกๆ ท่านที่ไม่ได้แจ้งชื่อไว้ ด้วยนะครับ

ยอดเงินทำบุญ ณ วันที่ ๒๒ พ.ค.๒๕๕๖ เป็นจำนวนเงิน ๓๗,๑๕๑.๓๓ บาท

.

8. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐม 20 บาท
    โอนแล้ว ธ.ไทยพาณิชย์ วันที่ 23 พ.ค.56

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

9. suekong

suekong เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ.... นั่นคือเจตนาดั้งเดิมของผมอยู่แล้วครับ ขอโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอให้บุญกุศลที่ท่านได้เป็นสะพานบุญจงส่งผลให้ท่านเจริญยิ่งๆ ขึ้นด้วยเถิด
    ปล. ให้ผมแจ้งยอดผมก็ลืมไปแล้วล่ะครับ โอนไปเมื่อไหร่ก็จำไม่ได้
    ยอดเงินก็จำไม่ได้