เชิญเข้าร่วมสนทนาพิเศษเรื่อง มิติ ความฝัน ชาติภพ จิตวิญญาณ โดย @โนวา อนาลัย@ [Writer]

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย mead, 8 สิงหาคม 2007.

1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    โห...ดึกเรยหรอ
    แล้วตอนนี้ทำไรดี

เล่นลูกดิ่งไปพลางๆละกัน

<!-- / message --><!-- sig -->

2. MOUNTAIN

ดึกๆ คุณWriter คงมาตอบให้คร๊าบ!!..

[​IMG] ต้องรอดึกแค่ไหน ก็ม่ายรุ

[​IMG] สี่ทุ่มก็เป็นปุ๋ย ไปแล้ว[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2007
  3. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG]คร๊อก ๆๆๆ ฟี้ ๆๆ เหมาะสมอย่างมาก อาหารดี ที่นอนมี ทำเลเหมาะ 555

4. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อิอิ กลายเป็นกระทู้ กิน แล้ว นอนไปแล้ว เอิ๊ก....

หวังว่าคืนนี้คุณ writer คงเข้ามา

5. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตินำ E-Mail ของคุณWriter มาลงให้อ่านเรียกน้ำย่อยครับ+++
    เห็นว่าแปลกและน่าสนใจดีครับ

ขอบคุณคุณ Mead
    >ที่ได้ช่วยเผยแพร่ข้อมูลความรู<WBR>้ของอาจารย์อนาลัยค่ะ
    >ยินดีที่จะร่วมสนทนากับกลุ่มพล<WBR>ังจิตในฐานะนักเรียนธรรมชาติอ<WBR>ีกคนหนึ่ง
    >เชื่อว่ากระแสจิตของผู้อ่านกลุ<WBR>่มนี้ของคุณ Mead
    >ย่อมมีแรงดึงดูดกันและกันกับผู<WBR>้ที่สนใจในธรรมชาติของจิตว<WBR>ิญญาณกลุ่มอื่นๆอีกมากมาย
    >เพื่อที่จะได้มีโอกาสศึกษาแลกเป<WBR>ลี่ยนความรู้และเกื้อกูลซึ่งก<WBR>ันและกัน

>นอกจากจะไม่เห็นว่าประสบการณ<WBR>์ของคุณ Mead
    >เป็นเรื่องน่าขันแล้ว ยังเชื่อมั่นว่า เป็นความเป็นจริง
    >เมืิ่อสองวันก่อนนี้ฝันและไม<WBR>่ทราบว่าเหตุใด จึงฝันแต่ประสบการณ์ของคุณ Mead
    >กลับมาทำให้ดิฉันเข้าใจความฝ<WBR>ันของตนเองได้อย่างชัดเจน

ความฝัน:
    ดิฉันอยู่ในสภาพแวดล้อมอ<WBR>ันไพศาลที่เต็มไปด้วยแสง
    และท่านอาจารย์อนาลัยก็ปรากฏอยู<WBR>่ ณ ที่นั้นโดยปราศจากตัวตน
    มีบุคลิกภาพอีกท่านหนึ่งปรากฏขึ้<WBR>น
    และทำให้ลำแสงที่มีอยู่ทุกแห<WBR>่งหน
    พุ่งทะลุผ่านทุกสิ่งทุกอย่าง
    เกิดการรวมตัวเป็นลำแสงเสมือน spotlight
    และพุ่งไปสู่บุคลิกภาพท่านนั้น
    ท่านอาจารย์อนาลัยสั่งให้ดิฉ<WBR>ันอธิบายถึงภาวะหรือปรากฏการณ์ท<WBR>ี่เกิดขึ้น
    ดิฉันได้ยินตัวเองพูดเสียงดังฟ<WBR>ังชัดว่า "emotion ก่อเกิด
    vibration และทำให้ energy
    หรือจิตวิญญาณผนวกกันขึ้นและแปล<WBR>งสภาวะ" ท่านอาจารย์
    approve คำอธิบายดังกล่าว ตื่นขึ้นมาหัวโตเท่า balloon
    เหมือนว่าได้ download
    ข้อมูลมามากพอที่จะเขียนหนังส<WBR>ือได้อีกหลายบท
    แต่ทำได้อย่างมากก็จดบันท<WBR>ึกสาระหลักๆที่จำได้ไว้ก่อน

ประสบการณ์ของคุณ Mead
    ทำให้ดิฉันเข้าใจประสบการณ<WBR>์ในความฝันได้ชัดเจนขึ้นมาก
    คำอธิบายดังกล่าวน่าจะครอบคลุมถ<WBR>ึงปรากฏการณ์การเห็นจานบินหร<WBR>ือสสารต่างมิติด้วย
    อารมณ์ของผู้รู้เห็น
    ก่อเกิดการสั่นสะเทือนที่ทำให<WBR>้เกิดการผนวกหรือรวมตัวกันของจ<WBR>ิตวิญญาณ
    ซึ่งแปลงสภาวะจิตพลังงานเป<WBR>็นสสาร หรือก่อเกิดวัตถุธาตุ
    ดิฉันเองก็เคยเห็นจานบินเมื่<WBR>ออายุได้สิบขวบ
    คุณพ่อซื้อกล้องดูดาวมาให้ ส่องดูดาวกับพี่ๆ
    แลเห็นจานบินรูปร่างประหลาด บินวนรอบดวงจันทร์หลายรอบ
    แล้วก็ land ลงสู่ดวงจันทร์
    แม้จะมองผ่านกล้องดูดาวเหมือนก<WBR>ันแต่ก็มองเห็นอยู่คนเดียว
    ได้มาเห็นจานบินอีกครั้งเมื<WBR>่อมาอยู่ที่ Kansas
    แม้เวลาจะผ่านไปหลายสิบปี
    แต่ก็จดจำอารมณ์และความรู้สึกน<WBR>ึกคิดตอนนั้นได้ว่า
    ตัวเองมองดูดวงจันทร์แล้วเชื่อว<WBR>่า
    มีสิ่งมีชีวิตอยู่มากมายบนนั้น ทุกวันนี้เข้าใจแล้วว่า
    อารมณ์ของผู้รู้เห็นเป็นปัจจัยก<WBR>่อเกิดการสันสะเทือนที่เหนี<WBR>่ยวนำให้จิตวิญญาณแปลงสภาวะหรื<WBR><SCRIPT><!--D(["mb","ือก่อเกิดเป็นว้ตถุธาตุ\u003cbr /\>สสาร ภาวะหรือเหตุการณ์ที่ผู้รู้เห็น\u003cbr /\>มองเห็นหรือรับรู้ได้\u003cbr /\>\u003cbr /\>ยินดีมากๆที่จะร่วมสนทนากับกลุ\u003cwbr /\>่มพลังจิต\u003cbr /\>ในฐานะนักเรียนนะคะ (ขอย้ำ :)\u003cbr /\>\u003cbr /\>ขอบคุณที่เล่าประสบการณ์ให้ฟังค\u003cwbr /\>่ะ ความเชื่อของคุณ Mead\u003cbr /\>จะเหนี่ยวนำให้เผชิญกับประสบการ\u003cwbr /\>ณ์อีกมากมายที่ทำให้รู้เห\u003cwbr /\>็นธรรมชาติความเป็นจริงได้มากขึ\u003cwbr /\>้นเรื่อยๆ\u003cbr /\> แล้วอย่าลืมเล่าสู่กันฟังนะคะ\u003cbr /\>\u003cbr /\>ด้วยความปรารถนาดี\u003cbr /\>นักเขียน\u003cbr /\>\u003cbr /\>\u003cbr /\>--- watcharapon suwannarak <\u003ca onclick\u003d\"return top.js.OpenExtLink(window,event,this)\" href\u003d\"mailto:watcharapon2010@gmail.com\"\>watcharapon2010@gmail.com\u003c/a\>>\u003cbr /\>wrote:\u003cbr /\>\u003cbr /\>> ด้วยความยินดีครับคุณสา (ขอเรียกสั้นลงหน่อยนะครับ)\u003cbr /\>>\u003cbr /\>> เมื่อวานมีเรื่องแปลกๆจะเล่าให\u003cwbr /\>้ฟังครับ\u003cbr /\>>\u003cbr /\>คือเมื่อวานนี้ทางกลุ่มสมาช\u003cwbr /\>ิคเวปไซท์พลังจิตจัดกิจกรรมกันข\u003cwbr /\>ึ้นกับชมรมโลกทิพย์\u003cbr /\>> ผมก็ได้มีโอกาสไปร่วมงานนี\u003cwbr /\>้กะเขาครับ มากัน 220\u003cbr /\>> คนเห็นจะได้\u003cbr /\>> เกี่ยวกันการตรวจเช็คพลังภายใน ตรวจออร่า\u003cbr /\>> ญาณในอะไรพวกนี้\u003cbr /\>> คนส่วนใหญ่ ยังชอบสนใจแนวนี้กันมาก\u003cbr /\>> มากันเยอะนะครับแนวนี้\u003cbr /\>>\u003cbr /\>แต่ยังเปลื่ยนความเชื่อให้เป\u003cwbr /\>็นความรู้กันไม่ค่อยจะได้ครับ\u003cbr /\>> บางคนก็ยังงมงาย หาความจริงไม่เป็น..ยึดติดวัตถุ\u003cbr /\>> เรื่องพลังกันไปหมด อิอิ\u003cbr /\>> แต่อย่าว่าล่ะครับ\u003cbr /\>> เค้าอาจไม่ทราบว่าความรู้นี่ล\u003cwbr /\>่ะดับความงมงายได้หมด\u003cbr /\>> มีตวามรู้ดีๆอยู่ใกล้ๆตัวแต\u003cwbr /\>่มองไม่เห็น\u003cbr /\>> ก็จะยิ่งทำให้หลงทางได้ง่าย\u003cbr /\>> ความรู้จากอาจารย์อนาลัยนี่ล\u003cwbr /\>่ะครับ\u003cbr /\>> ที่จะเข้ามาช่วยเหลือ\u003cbr /\>> เติมเต็มจิตญาณมนุษย์ได้ดีเยี\u003cwbr /\>่ยมที่เดียวครับ\u003cbr /\>> ยิ่งอ่านก็ยิ่งรัก ความรู้แบบนี้ หาที่ไหนไม่ได้ง่ายๆ\u003cbr /\>> ยิ่งต้องแนะนำให้อ่านกันมากๆ\u003cbr /\>>\u003cbr /\>> ที่ว่าแปลกคืองี้ครับ ผมอ่านหนังสือท่านนี่ล่ะ\u003cbr /\>> ก่อนออกจากบ้านก็อ่านๆๆ\u003cbr /\>> (ประวัติศาสตร์ของจิตวิญญาณ)\u003cbr /\>> เลยขอเชิญท่านอนาลัยไปงานนี้ด\u003cwbr /\>้วยครับ\u003cbr /\>> ขอให้ท่านช่วยแบ่งคลื่นพลังงานอ\u003cwbr /\>ันบริสุทธ์มาให้\u003cbr /\>> และไปกับผมทั้งวัน\u003cbr /\>> เรื่องนี้เล่าแล้วห้ามขำนะครับ\u003cbr /\>> ตอนที่ตรวจวัดพลัง อาจารย์ตาที่สาม อ.อาชวิน\u003cbr /\>",1]);//--></SCRIPT>อก่อเกิดเป็นวัตถุธาตุ สสาร ภาวะหรือเหตุการณ์ที่ผู้รู้เห็น มองเห็นหรือรับรู้ได้

ยินดีมากๆที่จะร่วมสนทนากับกลุ<WBR>่มพลังจิต
    ในฐานะนักเรียนนะคะ (ขอย้ำ :)

ขอบคุณที่เล่าประสบการณ์ให้ฟังค<WBR>่ะ ความเชื่อของคุณ Mead
    จะเหนี่ยวนำให้เผชิญกับประสบการ<WBR>ณ์อีกมากมายที่ทำให้รู้เห<WBR>็นธรรมชาติความเป็นจริงได้มากขึ้<WBR>้นเรื่อยๆ
    แล้วอย่าลืมเล่าสู่กันฟังนะคะ

ด้วยความปรารถนาดี
    นักเขียน
    ----------------------------------------------------------

เห็นคุณWriter ได้ฝันถึงบุคคนที่สามในความฝัน
    ตอนแรกก็ไม่นึกครับว่าหมายถึงผม..ตีความไม่ออกเหมือนกันครับ
    ถึงอยากให้มาแลกเปลี่ยนประสบการณ์แบบนี้กันเพื่อจะได้หัดฝันให้คมชัดครับ
    จะได้มีสติ รับรู้ จดจำ และใส่ใจในความฝันให้มากกว่านี้..
    ที่ผ่านมาไม่ค่อยให้ความสำคัญกับฝันมากนัก..
    แต่เร็วๆนี้ก็เคยฝัน ว่าเดินอยู่ริมทะเล แล้วไปเจอกล่องสีขาวสว่างๆกล่องนึง
    มีเสียงดนตรีอยู่แถวนั้น พอเปิดกล่องดู ปรากฎว่าข้างในนั้นมีหุ่นคนตัวเล็กๆสีขาว
    หันหน้ามาพูดกับผมด้วยครับ..แต่ผมจำไม่ได้ว่าพูดอะไรบ้าง?..
    เพราะไม่ได้ใช้สติจำเอาไว้..นี่ล่ะครับคงต้องฝึกให้มากกว่านี้แล้ว
    ฝันของนักเขียนท่านนี้ มีความหมายหลากหลายมิติทีเดียวครับ แล้วยังฝันเห็นประสบการณ์ของผู้อื่นได้อีก
    ไว้คุณWriter มาคุยกัยเราคงได้ไถ่ถามอะไรที่เป็นความรู้ได้อีกมากมาย เตรียมต้อนรับกันด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2007
  6. raquaz

raquaz เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2007

เชิญทานขนมไปชมไปได้ครับ
    ช็อกโกคัพมินท์ครีมชีส สูตรผมเอง

และขออ่านและอนุโมทนาด้วยคนนะครับผม

7. พิชญ์

พิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

รออยู่.......

ไฟล์ที่แนบมา:

8. mead

ทำขนมน่าทานมากครับคุณ raquaz<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_644986", true); </SCRIPT>

ไม่น่าเชื่อว่ามี "นักพลังจิตพิชิตอาหาร"ตัวจริงเสียงจริง มารวมอยู่กระทู้นี้หลายราย
    รอบดึกๆมาอีกแน่ จัดที่นอนนุ่มๆไว้ให้แล้วคับ..

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      51.1 KB
      เปิดดู:
      111
  9. MOUNTAIN

เหลือเชื่อนะครับ อะไรมันจะมาประจวบเหมาะกันขนาดนี้
    งานของชมรมคนตาทิพย์ ศาสตร์การดึงความสามารถพิเศษ
    ที่มีอยู่ในมนุษย์ ออกมาใช้ เพิ่งจะเสร็จสิ้นไปไม่กี่วัน
    ถือเป็นงานที่มีคุรุ เป็นรูปเป็นร่าง มาสอนแนะให้กับพวกเรา

สำหรับคืนนี้ เราจะได้สัมผัสกับความรู้และประสบการณ์จาก
    คุณ Writer ผู้นำความรู้จากคุรุไร้รูป มาให้พวกเราได้รับทราบ
    และสามารถนำไปทดลองปฏิบัติ เพื่อให้เกิดกลุ่มพลังความสามารถ
    พิเศษในตัวขึ้นมาได้อีกวิธีทางหนึ่ง

เห็นไหมครับ...เมื่อกาลเวลามาถึง
    ทุกอย่างก็ต้องรวดเร็ว สอดคล้องรองรับกันได้อย่างต่อเนื่อง

ทุกสายวิชา ต้องอิงอาศัยอำนาจของพลังจิต
    อำนาจจากคุรุไร้รูป ซึ่งผมมักเรียกว่า คุรุทางจิตวิญญาณ

โปรดติดตามอย่างใกล้ชิดนะครับ
    งานนี้ไม่ธรรมดา จะเป็นการกระตุ้น เปิดเผยให้เห็นตัวตนอันแท้จริง
    ของทุกท่านที่มีพื้นความรู้ ความสนใจ มาบ้างแล้ว ให้กระจ่างชัดขึ้น
    แล้วท่านอาจกลายเป็นผู้มีพลังจิต พลังความสามารถที่เหนือมนุษย์

ผมรอคอยเวลานี้มานานแล้ว.........................................

10. MOUNTAIN

ผมเชื่อว่าปรากฏการณ์ดังกล่าวที่เกิดขึ้น
    เป็นการสื่อระหว่าง คุณ mead ,Writer และ อาจารย์อาชวิน

มันเหมือนมีอะไรมาโยงใยไว้ และรอเวลาเท่านั้น

มนุษย์ ที่ถูกกำหนดมาแล้ว จะเริ่มต้นนำสิ่งที่เขามีอยู่ในตัว
    ออกมาใช้ให้เกิดประโยชน์ ในยุคผลัดเปลี่ยนพลังงาน
    จากพลังงานเก่า ไปสู่พลังงานใหม่

11. MOUNTAIN

คนที่ยังสงสัย หรือไม่แน่ใจว่า
    ตัวเองมีความสามารถเช่นนั้นจริงหรือไม่
    ก็ได้รับการบอกกล่าว พิสูจน์ไปแล้วในวันงาน 5/8/50

ตอนนี้ถึงเวลาที่จะมาไขความจริง ที่มีอยู่ในตัวของแต่ละคน
    ขอให้ศึกษา สอบถาม กันอย่างละเอียด เมื่อมีโอกาสแล้ว
    คุณ Writer จะเป็นผู้นำสื่อ จากคุรุ ไร้รูป แห่งจักรวาล
    มาบอกกล่าวเล่าขานให้พวกเราได้รับทราบ ตลอดจนวิธีปฏิบัติ
    ใครไม่เข้าใจ ก็สอบถามกันได้ แบบสดๆ ข้ามทวีป
    เวลาเหลือน้อยแล้ว พวกเรา คือ ผู้ถูกเลือก
    ให้พยุงโลกไว้....เพื่ออนาคตข้างหน้า....ยุคพลังงานใหม่

ท่านจะเชื่อหรือไม่ ? ต้องพิสูจน์

และในอนาคตอันใกล้นี้ การสื่อกันทางจิต จะกลายเป็นเรื่องธรรมดา

12. mead

ฟังพี่เม้าส์พูดแบบนี้แล้วขนลุกขึ้นมาทันทีเลยคับ..
    ถึงเวลาอะไรๆก็จะปรากฎออกมาเอง
    ทาง"อาจารย์อนาลัย"เองก็กล่าวไว้คล้ายว่า
    ยุคนี้มนุษย์ละเลยเรื่องจิตวิญญาณกันมาก
    วิทยาศาสตร์ก้าวหน้าแต่เรื่องจิตใจกลับสวนทางกัน
    แล้วท้ายที่สุดของเรื่องนี้ย่อมไม่พ้น "นิวเคลียร์บอมม์"
    ท่านจึงต้องมาช่วยทำหน้าที่ดังกล่าวนี้
    เพื่อช่วยเหลือจิตวิญญาณมนุษย์ให้หันกลับมาสนใจที่มาของตนเองครับ
    ส่วนเรื่องโทรจิตอาจจะมีการฝึกกันจริงจังในเร็วๆนี้ก็ได้ครับ
    เพราะเป็นระบบเครือข่ายจิตวิญญาณ ที่มีก่ารรับ-ส่ง กันอยู่ตามปกติ
    แต่เราสัมผัสกันไม่ได้ง่ายนัก ต้องปรับพลังงานภายในตัวเองให้ละเอียดเสมือนไร้ตัวตนเสียก่อน

13. MOUNTAIN

หลังจากที่พวกเรากลุ่มหนึ่ง ได้รับการชี้แนะ
    ถ่ายทอดวิธีฝึก ให้เกิดพลังจิต ขึ้นมาได้อย่างสมบูรณ์
    ก็จะมีการรวมตัวกัน ประสานพลังที่ได้ฝึกดึงออกมา
    เป็นพลังครอบคลุมบริเวณ บริเวณหนึ่ง
    เหมือนครอบแก้วใส ปกคลุม ไม่ให้รังสีพิษ
    เข้ามาทำร้ายให้เกิดอันตรายแก่ผู้ที่อยู่บริเวณนั้นได้

บริเวณนั้นผมไม่ทราบว่าที่ใด
    แต่เหตุการณ์นี้จะต้องเกิดขึ้น

ที่กล้าออกมายืนยัน เพราะ สิ่งที่กำลังจะเกิด
    ผมเคยรู้มานานแล้ว แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะปรากฏขึ้นเท่านั้น

14. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ส่งพลังจิตไปปลุกคุณ writer กันหน่อยจิ

15. MOUNTAIN

นึกๆดูก็น่าแปลก ทำไมต้องให้ผมมาเกี่ยวข้องกับอาจารย์อาชวิน
    ทั้งๆที่แต่แรก ผมก็ไม่ได้คิดจะเข้าหาอาจารย์เลย
    ใจผมเคยปฏิเสธในสิ่งที่อาจารย์กระทำอยู่

แต่ต่อมา เมื่อสองปีที่ผ่านมา ผมต้องมาใกล้ชิดอาจารย์
    สอบถามวิธีการต่างๆ จากอาจารย์ ว่ามันเป็นไปได้อย่างไร
    และได้เฝ้าสังเกตุมาโดยตลอด

จนในที่สุด เหมือนมีอะไรมาดลใจ ให้ผมคิดรวบรวมผู้สนใจ
    ในศาสตร์ตามแนวของอาจารย์ โดยมี น้องชยา
    ที่อายุยังน้อย มากระตุ้น ผลักดันให้เกิดเป็นงานวันที่ 5/8/50
    ขึ้นมาได้.....ทั้งๆที่น้องชยา ก็ เคยทอดทิ้งการฝึกปฏิบัติไปนาน
    จนต้องกลับมาทบทวนใหม่ เหมือนถูกคำสั่ง ผ่านทางอาจารย์

ผมอาจคิดเป็นตุเป็นตะ ไปเองก็ได้
    แต่ สิ่งที่ผมคิดอยู่นี้ ผมไม่เคยคิดได้อย่างนี้มาก่อน.

16. โบ๊ต

โบ๊ต เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2007
    นับจากนี้เป็นต้นไปคงจะได้รับรู้อะไรๆแปลกใหม่อีกมากแน่นอนครับ
    ดีใจจังที่เกิดทันยุคนี้

17. MOUNTAIN

คืนนี้อาจจะมีคำตอบ จาก คุณ Writer
    หลังจากที่ท่านได้เข้ามาอ่านในกระทู้นี้แล้ว
    ดีไม่ดี จิตวิญญาณของท่าน อาจกำลังอยู่ในฝัน
    ที่มีกระทู้นี้เป็นเรื่องราว ก็ได้

ศาสตร์นี้ เร็วมากครับ เพื่อให้เหมาะกับยุคสมัย
    ใครเรียนรู้ได้ คือ สำเร็จเร็ว
    ใครเรียนรู้ไม่ได้ คือไม่ได้ ไม่ต้องเสียใจ
    ถือเป็นกำลังสำรองครับ แล้ววันหนึ่งจะได้ขึ้นมาแทน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2007
  18. MOUNTAIN

ผมเริ่มเข้าใจตัวตน และบทบาท ของผมวันนี้เอง

รับใช้...เป็นสื่อกลาง ไม่มีอะไรมากไปกว่านี้ครับ

19. mead

คิดว่ามิติแห่งความจริงกำลังเปิดออกแล้วครับ
    ไม่มีความบังเอิญแม้แต่น้อย ทุกอย่างดูมีเหตุ มีปัจจัย
    มาส่งเสริมให้เกิดเรื่องราวดีๆขึ้น ตลอดเวลาที่ผ่านมาครับ
    เดี๋ยวคงต้องมีอะไรให้อัศจรรย์ใจกันอีกนะครับพี่เม้าส์

20. MOUNTAIN

ถูกต้อง 100 % ครับ คุณ mead

วันนี้ผมเป็นอะไรไปก็ไม่รู้ รู้สึกแปลกๆครับ