เชิญเข้าร่วมสนทนาพิเศษเรื่อง มิติ ความฝัน ชาติภพ จิตวิญญาณ โดย @โนวา อนาลัย@ [Writer]

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย mead, 8 สิงหาคม 2007.

1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    มันเป็นสิ่งเชื่อมโยงถึงกัน
    ฐานของจิต(ต่อมพิทูอิตาลี) อยู่ตรงจุดตัดระหว่าง
    เส้นที่ลากจาก จักระ ๗(กลางกระหม่อม) ดิ่งตรงลงมา
    ตัดกับเส้นที่ลากจาก จักระ ๖(ตาที่สาม)
    เป็นแนวนอนไปยัง ท้ายทอย ครับ

นี่ไงมันถึงเกี่ยวโยงกับท้ายทอย
    แสดงว่า ตาที่สามกำลังถูกปลุก เตรียมเปิดใช้งานได้แล้ว
    รีบลงจากเปลนอน ซะดีๆ หนู๋เหมียว แล้วจะสำเร็จวรยุทธขั้นสูงสุด
    แห่งอิทธิฤทธิ์ แต่อย่าหลง ค่อยๆปรับเลี่ยนเป็นบุญฤทธิ์ ให้ได้นะ

2. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ในยุคนี้"ตาที่สาม"ของทุกคนได้แง้มเปิดไว้แล้วครับ ตามค่ากำกับของพลังสนามแม่เหล็กโลกในปัจจุบัน แค่เราออกแรงผลักอีกหน่อย..เพ่งเบาๆตั้งจิตดีๆอยู่ตรงนั้นทุกวันๆ รับรองว่าจิตเปิดแน่(มาก-น้อยแล้วแต่บุคคล)..ที่นี้ความรู้มากมายจะหลั่งไหลเข้ามาให้ได้เรียนรู้มากขึ้นๆ..และคงได้พบกับคุรุของเราที่ต้องการได้ในที่สุดครับ..เป็นวิชาจากจิตสู่จิต-หรือพลังงานอันบริสุทธิ์ที่เราเข้าถึงน่ะครับ

(smile)(smile)(smile)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2007
  3. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

มะใช่โคม
    อาจารย์อาชวินบรรยายตอนสรุปครับ
    ท่านบอกแบบนั้นครับ

4. MOUNTAIN

อันนี้ถือว่า น้าฉาย มีแววจะได้เป็นผู้สืบต่อวิชาขั้นสุดยอดของอาจารย์นะครับ

น้องน้อยขอคารวะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

5. โคมฉาย

มะต้องฝาก
    เฉพาะหน้าท้องโคมอย่างเดี่ยว
    โคมก็ดูแลไม่ไหวแล้ว
    ดังนั้นโคมมะอาจรับสิ่งใดมาดูแลเพิ่ม
    ถ้าจะให้ดูแลเพิ่มก็รับเฉพาะโป่งขาม หุหุ
    (sing)

6. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

เอาโป่งขาม มาให้คุณโคมฉาย..แบบนี้รึป่าว?
    หรือจะเอามะขามโป่งดีคับ ++

พอดีสงสัยว่าโป่งข่ามหน้าตาเป็นไง.. เจอกระทู้พี่เม้าส์เต็มๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2007
  7. MOUNTAIN

555+ เดี๋ยวต้องให้เจ้าตัวมาตอบ

แต่แปลกใจ พี่เขารู้ในสิ่งที่เราอยากให้ได้อย่างไร
    ขอนับถือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    นี่แหละครับ คุรุที่แท้จริง เป็นผู้ให้ต่อหน้าโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน
    แต่เวลาอยากได้ กลับเล่นส่งจิตมาดื้อๆ พี่ท่านร้ายกาจนัก
    กีฬาทางจิต น่าสนุกอย่างนี้เอง 55555+ ขอหัวเราะอีก 5 ที

8. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

เจ๊ลักฝึกมั่วไปหมดเลยแฮะ
    เละแน่

9. นารถะสุญญตา

นารถะสุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2007
    น่าแปลกนะ พออ่านข้อความของผู้เขียนเหมือนที่เป็นอยู่เลย แต่ส่วนใหญ่จะฝันตอนตี 2- 5 นะ และทุกครั้งที่ฝันจะเหมือนตัวเองมองดูเห็นการณ์นั้นอยู่โดยรู้ด้วยว่าในเหตุการณ์นั้นมีตัวเราอยู่ด้วยเหมือนเราแสดงละครให้เราอีกคนดู เคยรู้ตัวด้วยว่านี้คือความฝัน เราสามารถบังคับหรือรับรู้ได้ว่าภาพที่จะเกิดต่อไปจะดำเนินไปอย่างไรแล้วฝันนั้นก็เป็นไปตามที่บังคับไว้ เมื่อคืนนี้ฝันเห็นเตียงนอนสมัยโบราณ ซึ่งเตียงนอนนี้มีวิญญาณสิงอยู่เจ้าของเดิมเป็นผู้หญิงชีวิตน่าสงสารมาก ออกมาเล่าเหตุการณ์ต่างๆให้ผมให้ฝันฟัง ซึ่งผมอีกคนที่ดูภาพนั้นอยู่กับลับรู้ได้ว่าหญิงคนนั้นจะบอกอะไรต่อไป แต่ไม่สามารถติดต่อกับผมในภาพนั้นได้ จากนั้นก็ตื่นเข้าห้องน้ำ แล้วลงไปหลับฝันต่อเรื่องเดิมได้อีกจนถึงเวลาที่ต้องตื่นก็จะตื่น ก็จะรู้ตัวว่าหมดเวลาแล้วต้องตื่นแล้ว ก็ตื่นทันที่เวลาเดิมเหมือนทุกวัน อย่างงี้ถือว่าใช้ได้มั๊ยครับ ต้องฝึกอย่างไร แนะนำด้วยครับ ปล.เช้าวันนี้ก็ใส่บาตรอุทิศส่วนบุญให้กับผู้หญิงคนนั้นด้วยครับ

10. Nu_Bombam

Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กระทู้ไหลเร็วมากเลยครับ สุดยอดครับ ผมจะเข้ามาอ่านตลอดเลยครับ หุหุ
    ผมมีอะไรจะถามหน่อยครับ

การอุบัติขึ้นของบุรุษที่เรียกว่า "องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า" ณ โลกชมภูทวีป มีผลต่อระบบจักรวาลมากน้อยเพียงใดครับ??
    อีกอย่างผมก็ไม่รู้ว่าจักรวาลอื่นๆมีพระพุทธเจ้าอย่างเรารึเปล่า

ขอรบกวนด้วยนะครับ

11. โคมฉาย

ชุดนี้ไม่ธรรมดาน่า เป็นเล่นไป
    ใครได้ครอบครองเท่ากับได้สมบัติจักรพรรดิ์
    ว่าแต่คุณเม้าหรือคุณมีนเป็นผู้ครอบครองชุดนี้ครับ

12. โคมฉาย

ดูคล้ายจะเป็นคำชม
    แต่กลับมิใช่
    เจอจอมยุทธไร้เงาตัวจริง
    ฟาดด้วยดาบที่นิ่มกว่าอาวุธใดๆในปฐพี
    กระอักโลหิตหนึ่งครั้ง
    (b-green)
    ไม่น่าโลภเลยเรา

13. MOUNTAIN

ชุดที่เห็นในภาพมีครับ หาได้ตามร้านหนังสือซีเอ็ด,แพร่พิทยา และ
    ดอกหญ้าครับ เล่มละ 120.-บาท ขาดตัว ไม่มีบัตรสมาชิก ต้องจ่ายเต็ม
    มีบัตรลด 5 % ครับ น้าฉาย

14. Nakamura

Nakamura Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

20 กันยายน 2005
  15. MOUNTAIN

วันนี้พอเลิกงานทุ่มตรง ก็รีบออกไปที่ร้านหนังสือซีเอ็ด
    หาซื้อหนังสือ โนวา อนาลัย ว่าจะซื้อยกชุด 10 เล่ม(2,470.-)
    แต่คำนวณตังส์ในกระเป๋า เหลือนิดเดียว เดี๋ยวไม่มีค่ารถกลับบ้าน
    เลยเลือกซื้อ แค่ 4 เล่มก่อน ที่เหลือเอาไว้ไปยืมคุณ CHAYA MARUTY อ่านก็ได้ เห็นอ่านเจอแวบๆ ว่าจะให้ยืม

ตอนนี้อ่านของตัวเองไปก่อน 4 เล่ม (ขยายความ ธรรมชาติของชาติภพ,
    จิตวิญญาณประสานกาย,โลกแห่งความเป็นจริง หลากมิติ ภาคต้น,และภาคปลาย) จะอ่านจบเมื่อไรไม่รู้ แต่ต้องรีบอ่านให้จบ จะได้คุยกับท่านเลขาของ
    อาจารย์โนวา อนาลัย ได้

16. MOUNTAIN

โห..ถูกกว่าร้านซีเอ็ด ตั้งเยอะ เกือบไปแล้วเรา
    คุณนาคามูระ ซื้อไว้แล้วหรือครับ

17. โคมฉาย

555
    อ่านจบเมื่อไร
    ผมจองยืมบ้าง
    (deejai)
    แล้วไม่ได้ใช้บัตรลดแบบที่แนะนำผมเหรอ 555
    (b-smile)

18. Nakamura

Nakamura Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

20 กันยายน 2005
    พึ่งสั่งซื้อทางเน็ตเมื่อกี้อ่าครับ ^^

19. MOUNTAIN

ได้ครับ.......

ใช้ครับ..พวกหนอนหนังสือ..ไม่มีบัตรลด อายเขาแย่ แฮ่ๆ

พูดถึงหนังสือ ผมได้ความคิดใหม่
    เอาบูธอาจารย์ทำเป็นห้องสมุด ย่อยๆดีมั๊ยครับ
    หาหนังสือแนวเกี่ยวกับฝึกพลังไปไว้
    ใครสนใจก็ยืมไปอ่านได้
    ถ้าเห็นด้วย เดี๋ยวผมเตรียมไว้เลยสัก20-30 เล่ม
    เอาไปไว้ก่อน

เอ...แล้วจะไปทำความลำบากให้อาจารย์ไหมหนอ

20. MOUNTAIN

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 12 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 6 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>MOUNTAIN, A_wiwat, ๋Jaynarol, One of JD, raquaz, ประสงค์. </TD></TR></TBODY></TABLE>

กระทู้นี้แรงไม่ตกจริงๆ
    คุณประสงค์ ก็เป็นแฟนพันธ์แท้ของชมรมคนตาทิพย์
    ตามอ่านกันมาติดๆทุกกระทู้เลยก็ว่าได้

พี่ วัน ออฟ เจได ก็เข้ามาประจำ
    วันไหนพี่ไม่เข้ามา ดูจะเหงาไปไม่น้อย

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้กำลังใจ...อบอุ่นจริงๆครับ

(ผมจำพี่ประสงค์ ได้แม่นเลยครับทีนี้ นั่งอยู่นี่ก็นึกเห็นหน้าพี่เขาชัดมาก)