เบี้ยแก้ หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kitti66, 8 ตุลาคม 2013.

1. Taisetsu

Taisetsu เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกนี้ของผมครับ ตีตะกั่วหุ้มแบบไร้ตะเข็บ สร้างน้อยต้องไปจองถึงจะได้ และไปรับเบี้ยจารจากมือหลวงปู่ หลวงปู่เล่าว่า มีผู้เกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์มีสิ่งของบางอย่างพุ่งมาเข้าประทะอย่างแรงทางหน้ากระจกรถยนต์ ปรากฏว่าปรอทวิ่งออกมารับแทน

ไฟล์ที่แนบมา:

2. pe16009

pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

ใครทันรุ่นที่ต้องนำเบี้ยกับอุปกรณ์แผ่นตัวกั่ว ไปแลกบูชากับท่านบ้างครับ

3. ศิษย์วัด

ศิษย์วัด เป็นที่รู้จักกันดี

เบี้ยที่บูชาติดตัวครับ และเบี้ยไม่มีตะเข็บที่หลวงปู่จารล้อมให้ครับ

ขนาดไฟล์:
      103.7 KB
      เปิดดู:
      597
      ขนาดไฟล์:
      80.5 KB
      เปิดดู:
      523
      ขนาดไฟล์:
      106.6 KB
      เปิดดู:
      558
      ขนาดไฟล์:
      73.3 KB
      เปิดดู:
      804
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2013
  4. ้hospitalz

้hospitalz เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2012
    หลวงพ่อคง กมฺมสุทฺโธ หรือ พระอาจารย์สัญญา วัดกลางบางแก้ว
    เป็นศิษย์หลวงปู่ป่าวครับ

5. MrCHAN

MrCHAN เป็นที่รู้จักกันดี

รับจากหลวงปู่ที่กุฏิริมน้ำ

ประสบการณ์ ไปเดินห้างฯพันทิพย์งามวงศ์วาน ใส่เบี้ยไว้ในกระเป๋ากางเกง

สั่นได้เหมือนโทรศัพท์มือถือเบา ๆ วิ่งขึ้นมาที่ช่วงเอวครับ

แต่ไม่ทราบสาเหตุว่าเพราะอะไรครับ

เบี้ยแก้ที่พระมหาสุรศักดิ์จาร รอยจารจะคมลึกกว่าหลวงปู่เจือนะครับ
    บูชาแบบเปลือยมาจะเห็นความแตกต่างครับ

6. punk-rsm

punk-rsm Active Member

เบี้ยหลวงปู่เจือแท้ชัวร์ตอนนี้ควรหาบูชาที่ไหนครับ

7. jamitcom

jamitcom เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นสิคับ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน กลัวเช่ามาแล้วแกะมาหงายเงิบ

8. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่ครับ เค้าว่าท่านได้วิชามาจากหลวงปู่เพิ่มเหมือนกันครับ

9. puedpunon

ผิวรักและเส้นสายลายถักสวยงามมมากครับผ๊ม ซึ่งเบี้ยยุคแรกๆถึงกลาง

จะมีลักษณะแบบนี้ มีมาช่วงยุคหลังๆที่คนถักต้องการปริมาณ เพราะหลวงปู่ท่านจ้างดี

ก็เลยขาดความปราณีตทั้งการถักและลงรักไปเยอะครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ

10. jamitcom

มีของหลวงปู่เพิ่ม 1ลูกแต่กลัวทำหายคับ เรยเช่าของหลวงปู่เจือจากในเวฟมาก็ยังไม่แน่ใจ
    รบกวนพิจารณาได้ตามใจชอบเรยครับ

11. รุ่งฉวี

รุ่งฉวี เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2012
    ผมมีอยู่ลูกนึง เป็นเบี้ยถักชุบยางมะพลับ เช่ามาจากศูนย์วัดกะจับ...ปี49 ห่วงแสตนเลส ก็ใช้มาตลอด แต่พออ่านข้อความต่างจากหลายที่ หลายเวป มันคาใจ ตอนนี้ผ่าออกแล้ว งงเลยครับ รอยจารเป็นของหลวงพ่อสัญญา คำถามคือ หลวงพ่อสัญญาได้มาช่วยหลวงปู่เจือจารเบี้ยใหมครับ

12. puedpunon

ถ้าจำไม่ผิดท่านก็มาช่วยและอยู่เบื่องหลังงานต่างๆของหลวงปู่เจือนะครับ

13. ศิษย์วัด

ศิษย์วัด เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะเป็นศิษย์ของหลวงปู่ครับ ส่วนที่บอกว่าเป็นศิษย์หลวงปู่เพิ่มก็เพราะว่าหลวงปู่เพิ่มท่านเป็นพระอุปปัชฌาย์ครับ สำหรับวิชาเบี้ยแก้น่าจะเรียนจากหลวงปู่มากกว่าครับ แต่วิชายาจินดามณีได้จากหลวงปู่เพิ่มจากการที่ท่านได้เป็นลูกมือในการทำยาจินดามณีตั้งแต่สมัยหลวงปู่เพิ่มครับ

14. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เข้ามายืนยันอีกเสียงว่าเบี้ยแก้ลป.เจือ สั่นแบบมือถือได้จริงๆ มีเสียงหงิ่งๆๆตอนสั่นด้วย เคยเผลอตัวไม่ต่ำกว่า2ครั้ง เอามือหยิบมือถือเพราะมีสายเข้า พอสอดมือที่กระเป๋าเสื้อ อ้าว!!! เบี้ยแก้สั่นนี่นา อั๊ยยะ นี่สิของจริง
    ปล.เคยตั้งคำถาม ถามคนในห้องลึกลับ เวปพันทิป ว่าทำไมเบี้ยแก้สั่นได้ หรือสั่นเพราะปรอทในเบี้ยโดนความร้อนจากกายเรา อ.เจตต์ คนดังพันทิปท่านบอกให้ถ่ายคลิปมาลง ผมเลยขอลบโพสเลย แล้วผมจะไปรู้ได้ไงว่าเบี้ยจะสั่นตอนไหน เมื่อไหร่ ? แล้วสั่นประมาณไม่เกิน2วินาที จะเห็นชัดรึ

15. jamitcom

การที่เบี้ยแก้สั่น น่าจะเหมือนการบอกเหตุเตือนภัยหรือไม่ก็คงมีสิ่งที่ไม่ดีมาประทะ เบี้ยก็ทำหน้าที่ป้องกันหรือแก้ให้เราตามชื่อเรียกนั่นแหละครับผมก็เชื่อแบบนั้นครับ

ขนาดไฟล์:
      80.9 KB
      เปิดดู:
      354
      ขนาดไฟล์:
      91.2 KB
      เปิดดู:
      542
  16. puedpunon

บอกเหตุหรือปะทะกับของลึกลับถึงสั่นครับ

17. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณครับ คือผมอยากรู้ในเชิงวิชาการ ว่าเป็นไปได้มั๊ย ที่ปรอทโดนความร้อนจากกายเรานานๆ มันเลยเคลื่อนที่ได้เอง วิทยาศาสตร์อาจให้คำตอบในเชิงประจักษ์ แต่อาจารย์เจตต์เค้าให้ผมถ่ายคลิปมาเป็นหลักฐาน ว่ามันสั่นได้ ผมเลยจนปัญญา
    ผมเคยเอาคลิปหลวงพ่อยิด วัดหนองจอกที่ถูกถ่ายไว้ ตอนที่ท่านเสกปลัดจนลุกและขยับได้ มีลงในยูทูป เอาไปถามที่ห้องลึกลับ อ.เจตต์เอาคลิปที่พวกแต่งตัวเป็นพระใช้กล แอบนิ้วไว้ แล้วเสกปลัดให้ลุก ผมรีบต้องลบโพสต์ที่ตั้งถามเรื่องหลวงพ่อยิดสามารถเสกปลัดขิกให้ลุกได้ไปเลย คือกลัวจะมีคนปรามาสหลวงพ่อยิดจะได้บาปซะปล่าวๆ แต่เจอคลิปคนเสกปลัดตั้งได้ก็เลยต้องยอมจำนน แถมมีหลายคน หลายคลิปด้วย ส่วนหลวงพ่อยิดผมไม่ทราบ แต่คิดว่าท่านทำได้ด้วยพลังจิตจริง เนี่ย เลยทำให้อยากพิสูจน์เชิงประจักษ์ว่า เบี้ยแก้สั่นได้เพราะอะไร (ในทางวิทยาศาสตร์)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2013
  18. puedpunon

พูดเรื่องนี้ในเชิงวิทยาศาสตร์ มันคงจะพูดยากน่าดู ไม่ต้องอะไรมาก

แค่ปรอทที่บรรจุเข้าไปในหอยเบี้ยก็มองกันต่างกันคนละมุมเลยครับ

ปรอทในทางวิทย์ฯนั้น มันคือสารพิษ มีแต่โทษหาคุณประโยชน์ไม่ได้เลย

แต่ในทางกลับกัน ทางแพทย์แผนไทยหรือแผนจีน ปรอทเป็นตัวเข้ายา

หรือในทางไสยเวทย์นั้นปรอทเป็นธาตุกายสิทธิ์ มีอิทธิคุณต่างๆนาๆ

อย่างที่ผู้นิยมทางด้านนี้ทราบกันดี เพราะฉนั้นอย่าพิสูจน์เลยครับ

อ่อ...เรื่องหลวงพ่อยิด อาจารย์ผมบอกว่า ของแท้ครับ ไม่ได้เล่นกล

19. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วเราพอจะไปเช่าเบี้ยแก้ของลป.ได้ที่ไหนละตอนนี้ ที่เป็นของแท้จากลป.อ่ะค่ะ

20. วุฒิ สิงห์

วุฒิ สิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    คงไม่ใช่ความร้อนจากตัวเราครับ ของผมตอนที่สั่นนี่กลางคืนกลับจากไปดูเครื่องสูบน้ำชึ่งผมลงไปลอยคอควานขยะท้ายท่อสูบน้ำอยู่ประมาณ 20 นาทีแล้วจึงกลับบ้านเบี้ยอยู่ที่เอวแช่น้ำพร้อมผมก็ไม่น่าจะร้อนนะ ระหว่างทางกลับบ้านขับมอไซมารู้สึกมีอะไรสั่นที่เอวนึกว่ามีอถือจอดรถคลำที่เอวโดนเบี้ยรู้สึกใด้เลยว่าสั่นครับ ไม่ใช่มือถือในกระเป๋าคาดเอวเพราะกระเป๋าคาดเอวถอดใส่ตะกร้าหน้ารถมอไซตอนลงไปควานเอาขยะออกจากท้ายท่อสูบน้ำแล้วไม่ใด้คาดอีกเพราะกางเกงกับเสื้อเปียก