เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. Mali_Makamm

Mali_Makamm สมาชิก

18 ธันวาคม 2021

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Mali_Makamm

Mali_Makamm สมาชิก

18 ธันวาคม 2021
    เปิดให้บูชาครับ องค์นี้บูชามาจากพี่หนุ่ม เมืองแกลงเมื่อปลายปี64 ครับ
    ให้บูชา 495,500 บาท ครับ โทร&line 0638823537

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2023
  3. ป.ปารมี

ป.ปารมี Active Member

ยังอยู่ครับ

4. ผ่องธรรม

ผ่องธรรม Active Member

24 มิถุนายน 2011

5. phongmms

phongmms เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2013
    ผ้ายันต์ราคาครับ

6. sitprogpo

sitprogpo เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    หลวงพ่อกวย ชุตินธโร แห่งวัดบ้านแค
    วันพุธที่ 12 เมษายน 2566 ครบรอบวันละสังขาร ปีที่ 44
    "นะสิวัง พรหมา มะอะอุ

“ในปี พ.ศ.2521 หลวงพ่อกวย เข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลพญาไท หมอได้วินิจฉัยโรคว่าเป็นโรคขาดอาหารมาเป็นเวลา 30 ปี

มรณภาพด้วยอาการสงบ เมื่อวันที่ 12 เม.ย.2522 สิริอายุ 74 ปี พรรษา 54”

ปัจจุบัน วัดโฆสิตาราม เเละบรรดาศิษย์ยึดถือเอาวันที่ 12 เมษายนของทุกปี เป็นวันทำบุญประจำปี เพื่ออุทิศและรำลึกถึง

ร่วมทำบุญอุทิศให้ท่าน ร่วมมือร่วมใจระลึกถึงท่าน ด้วยนะครับ. ขออนุโมทนาสาธุกับทุก ๆ ท่าน

ที่มาข้อมูลบางส่วน :https://www.khaosod.co.th/newspaper-column/amulets/news_3922775

7. newmoon30

newmoon30 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังพอมีรายการแบ่งปันกัน ทั้งหมดเช่าจากกระทู้นี้ครับ

** กุมารพุงป่อง ปิดแล้ว
    *** มีดควาญช้าง ปิดแล้ว
    ขอบคุณครับ

8. motto_san

motto_san สมาชิก

สวัสดีครับ
    ขออนุญาตตั้งรับ สมเด็จพิมพ์ใหญ่ รุ่นสุดท้ายปี29 หลวงพ่อชาญณรงค์ครับ ใครบูชาจากพี่หนุ่มไปต้องการปล่อยต่อ ส่งรูปและราคามาได้ครับ
    ขอบคุณครับ

9. phongmms

phongmms เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2013

10. winterball

winterball เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุญาติ เปิดรายการวัตถุมงคลของดี หายาก ทั้งหมดเช่าจากพี่หนุ่มเมืองแกลง ณ กระทู้นี้ครับ

ตามรูปเลยครับ

1. แผ่นทองจารยันต์ฟ้าประทานพร เซียนแปะโรงสีจารด้วยมือท่านเอง มีการจารย์ยันต์ฟ้าประทานพรเล็กๆ ไว้เต็มแผ่น นับได้ 84 กา เขียนมือด้วยหมึกแดงด้วยคำว่า "ล้ง" แปลว่ามังกร ให้ยิ่งใหญ่กว่าผู้คนทั้งหลาย โรยผงธูปศักดิ์สิทธิ์ ผมใส่กรอบไว้แล้ว สามารถขึ้นแขวนได้เลย ใส่กรอบอย่างดี รวมกรอบขนาดประมาณ18*21 นิ้ว (รายการนี้หายากมากนะครับ พี่หนุ่มเปิดให้บูชานับแผ่นได้ ที่พี่หนุ่มเปิดมีไม่ถึง 10 แผ่น)

2. ยันต์ฟ้าประทารพรจารมือบนจีวรพระเกจิ (หลวงปู่โต๊ะ) เซียนแปะโรงสีจารมือเอง เป็นยันต์ฟ้าประทานพร 1 กาใหญ่ เน้นเรื่องตั้งตัว ตั้งธุรกิจ ผมใส่กรอบอย่างดีไว้แล้วเช่นกัน พร้อมแขวนบูชา ผืนนี้ยาวประมาณ 15 นิ้ว รวมกรอบขนาดประมาณ 11*20 นิ้ว

3. ***ปิดรายการนี้แล้วครับ*** สมเด็จหลังเรียบแตกลายงา หลวงพ่อกวย (หาอ่านประวัติได้ในกระทู้นี้นะครับ) เน้นความเจริญรุ่งเรือง โชคลาภ ค้าขาย ป้องกัน รักษาโรค สภาพดีมากเหมือนตอนเช่ามา

4. ***ปิดรายการนี้แล้วครับ*** สมเด็กแหวกม่านอกใหญ่ ลงกรุ หลวงพ่อกวย เนื้อเหลืองพิกุล เน้นหนุนดวง พลิกชะตา สภาพดีมากเหมือนตอนเช่ามา

5. ***ปิดรายการนี้แล้วครับ*** แผ่นโลหะจารยันต์ฟ้าประทานพร เซียนแปะโรงสี โรงผงธูป จารหมึกแดงและลงน้ำมันหอมศักดิ์สิทธิ์

ผมส่งให้ฟรี EMS ทุกรายการ พร้อมประกันการส่งเต็มราคาครับ

ทุกรายการ ผมเปิดราคาต่ำทุนนะครับ ติดต่อมาได้ตามข้างล่างนี้ครับ

สนใจ สอบถาม คุยราคา ติดต่อ dm มาได้เลยครับ
    หรือ line : ngc135

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2024