เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. ครุฑยุดนาค

ครุฑยุดนาค เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    อืม.....อ่านแล้ว.......รู้เรื่อง...

2. Smilerider

Smilerider เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่หนุ่ม คุณเอม
    มาแจ้งว่าวันนี้ได้รับพระ 2 รายการที่เหลือ แล้วครับ
    หลวงปู่ดู่หน้ายิ้มดูใจดี มีเมตตามากครับ เกศาท่านใสเป็นแก้วเลยครับ
    ขอบคุณครับ

1. พระสมเด็จรุ่นแรกของ ลพ.อภิชิโต ปี2485 กรุวัดลาดบัวขาว
    สภาพยังสวย มีบิ่นชำรุดนิดๆหน่อยๆไม่หักไม่ซ่อม
    องค์ที่ 4 กระทู้ 10714 หน้า 536

2. ล๊อคเก็ตรูปไข่พิมพ์หน้ายิ้ม ของหลวงปู่ดู่ พิธีเปิดโลก ปี2532
    องค์นี้อุดผงจักพรรดิ์และเกศา ให้บูชาชิ้นละ 9,000. บาท
    โพสที่ 11202<!-- google_ad_section_end -->

3. poonlap

poonlap เป็นที่รู้จักกันดี

ผม ยังติดตามเสมอครับ พี่หนุ่ม แม้ชีวิตจะลำบาก สารพัด แต่ก็ติดตามกระทู้ทุกกระทู้ครับ

4. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    ขอให้ปัญหาอุปสรรคต่างๆผ่านพ้นไปด้วยดีครับ ขอให้งานบุญทั้งหลายที่พี่หนุ่มตั้งใจทำไว้ขอให้สำเร็จ สาธุ สาธุ สาธุ

5. Tura

Tura เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้ว..รู้สึกว่าปัญหาที่กำลังเกิดขึ้นกับตัวเอง..มันเล็กจิ๋วไปเลย ทำให้ผมมีใจสู้ขึ้นมา.....เมื่อเทียบกับปัญหาของพี่หนุ่ม ทั้งที่พี่หนุ่มมีจิตที่เป็นกุศลยอมเสียสละกายและทุนทรัพย์ช่วยเหลือพระพุทธศาสนา
    ขอเป็นกำลังใจให้ครับ..พี่หนุ่ม :cool::cool::cool:
    อนุโมทนา..สาธุ..

6. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2013
  7. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

ค่อยๆ ทำตามกำลังไปเรื่อยๆ ครับพี่ ^^

8. ky9

ky9 เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงิน
    วันนี้ได้โอนเงินไป 2,700.-แล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      43.4 KB
      เปิดดู:
      36
  9. ครุฑยุดนาค

เรียนพี่หนุ่มและคุณเอม........

วันนี้ผมได้รับพระทุกรายการครบแล้วนะครับ..สวยและชอบมากครับ...ขอบคุณครับ

10. ครุฑยุดนาค

[​IMG] [​IMG]

ก่อนออกเดินทาง..มีเรื่องสอบถามพี่หนุ่มครับ

คือว่า..พระพิมพ์นางพญาองค์นี้พี่หนุ่มพอจะจำได้ไหมครับว่ามีพระธาตุหรือเปล่า..ตรงไหน..ผมส่องดูแล้วเห็นมีมวลสารเยอะมากเลยไม่รู้ว่าตรงไหนถึงเรียกว่าพระธาตุ (อยากศึกษาเป็นความรู้ครับ) ว่าจะเลี่ยมให้แฟนใส่ครับเลยจะเลือกว่าองค์นี้หรืออีกองค์

แล้วจะหาเวลามาเปิดเข้ากระทู้เรื่อยๆครับ..ผมว่าผมเป็นโรค "กระทู้หนุ่มเมืองแกลงลิสซึ่ม" แล้วครับ

เอาคำพูดที่พี่หนุ่มเคยบอกผมเมื่อผมมีกำลังใจและบอกพี่ว่า..ผมจะ.."สู้สู้ครับ"..พี่ก้อบอกมาว่า....."ไม่สู้ก้อไปกินไวอากร้าครับ"....ไม่รู้แกคิดได้ยังไง..หายเครียดเลย....ฮะฮะ

11. Hermitt99

Hermitt99 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณ Moonoi, คุณหนุ่ม
    ขอจองรายการ วันที่ 10 มิย หน้าที่ 467 กระทู้ที่ 9340 รายการตัว พ. มหาลาภยุคเก่าของหลวงปู่เย็น วัดสระเปรียญ ตัวใหญ่พิเศษ นะคับ
    ขอชำระสิ้นเดือนนี้ ถึง วันที่ 3 เดือนหน้านะคับ
    ขอบคุณคับ

12. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เงินที่ได้จากเพื่อนๆและผู้มีจิตศรัทธาที่เช่าบูชาวัตถุมงคลซึ่งนำมาลงในกระทู้นี้ส่วนใหญ่จะไปเพื่อสาธารณะกุศลแต่ไม่ได้พูดอะไรมากนัก โดยจำนวนเงินประมาณ 70%ของรายได้จากการบูชานี้ ผมแยกเป็น3ส่วน จะนำไปสร้างศาลาวัดหนองสะเดา สระบุรีส่วนหนึ่ง นำไปสร้างรูปหล่อเท่าองค์จริงและบูรณะกุฏิสามัคคีวิสุทธิ์ของคุณแม่บุญเรือนที่โคราชอีกส่วนหนึ่งและส่วนสุดท้ายนำไปร่วมบูรณะโบสถ์วัดสารนารถที่กำลังดำเนินการซ่อมแซมอยู่ในขณะนี้(วัดยังขาดเงินอีกมาก) และได้ใช้จ่ายไปแล้วมากกว่าสามแสนบาทในสองรายการหลัง เมื่อเป็นวัดที่บ้านเกิดจึงไม่อยากนำมาบอกเล่าหน้าสื่อ เพราะคนเราคิดกันได้หลายทางและบางจำพวกมักชอบคิดในทางกลับกันกับความจริง และทำบุญเพราะอยากทำจึงไม่สนใจหน้าตาชื่อเสียงหรือการสรรเสริญ

ผมเพียงจะอธิษฐานขอให้ผลแห่งกุศลตกถึงทุกท่านและครอบครัวที่ร่วมบูชาวัตถุมงคลด้วยกันทุกครั้งเสมอ เพราะนี่คือเงินของพวกเราทุกคน แม้จะเป็นวัตถุมงคลที่ผมหามาก็ตาม ไม่มีพวกท่านก็ไม่มีเงินไปทำบุญอย่างที่ตั้งใจ แม้แต่กุฏิของคุณแม่บุญเรือนที่โคราชที่ต้องใช้เงินบูรณะหลักล้านบาทก็ยังเปิดกว้างให้ทุกคนมีส่วนร่วมกันทำได้ตามสะดวก อย่าคิดว่าผมคนเดียวจะทำไหว แต่ที่ทำไปแล้วและกำลังทำอยู่นั้นเพราะอยากทำ และก็ด้วยเงินที่ได้จากวัตถุมงคลที่หลายคนกระแนะกระแหนอยู่ในกระทู้นี้ การพูดหรูๆหน้ากระทู้น่ะมันง่าย แต่หากจะทำนั้นต้องตั้งใจจริง ต้องกล้าสละและกล้าเสียในส่วนที่มีอยู่ กราบขอบคุณทุกท่านที่ร่วมบูชาวัตถุมงคลมาตั้งแต่ต้น ผมระมัดระวังเรื่องความแท้จริงๆเสมอเพราะหลายคนจ้องดูอยู่และต้องการนำสิ่งที่ดีมีคุณภาพมาให้บูชา บางอย่างอาจแพง บางชิ้นอาจถูกกว่าทั่วๆไปแต่เป็นของดีจริงแน่นอน

13. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ลองพิจารณาวัตถุมงคลเหล่านี้ดูครับ ชอบหรือศรัทธาชิ้นใด เล็งไว้ในใจ
    พระผง ลพ.เล็ก บางนมโค
    พระหน้าตะโพน ลพ.แช่ม
    ผ้ายันต์ ลพ.ปาน ทันยุค
    รูป ลพ.ปาน ทันยุค
    รูปกันภัย ลพ.จง หน้าต่างนอก
    เหรียญ ลพ.ปาน- ลพ.ฤาษี ยุคต้นๆ

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระผงชุดหลวงปู่ดู่ วัดสะแก
    เ่ก่าและแท้จริงๆตามยุคสมัยดั้งเดิม

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระชุดหลวงปู่ดู วัดสะแก พระชุดเล็กมีหลายองค์

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    สายพระปฏิบัติดี-ปฏิบัติชอบ

17. อมต15

อมต15 สมาชิกใหม่

16 สิงหาคม 2012
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับพี่หนุ่มที่ได้อธิบายเหตุผลอุปสรรคทั้งหลายทั้งมวลนะครับผมไม่ได้ติดตามมานานมากแล้วครับผมจึงหากระทู้ประสบการณ์ไม่เจอเพราะว่าแต่ก่อนจะอยู่กระทู้ต้นๆครับผมก็ขออภัยพี่หนุ่มและเพื่อนสมาชิกทุกท่านณ.โอกาสนี้ด้วยผมไม่ได้ตั้งใจกล่าวว่าพี่หนุ่มนะครับเพียงแต่สมาชิกพี่ๆแต่ก่อนนี้เคยคุยการสร้างกุศลและผมอ่านดูแล้วรู้สึกอบอุ่นเหมือนกับว่าเราเป็นคนในครอบครัวเดียวกันครับและผมก็เคยเป็นสมาชิกมาก่อนแต่ผมไม่ได้เข้ามานานจึงจำรหัสไม่ได้จึงสมัครสมาชิกใหม่ครับผมถ้าผมได้เขียนอะไรลงไปแล้วกระทบเพื่อนสมาชิกทุกท่านก็ขออภัยไว้ในที่นี้ด้วยครับขอบคุณครับ

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระขลังในอภิญญาจิต
    บางอย่างหายากมาก

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ของดีและหายาก แม้จะไม่แพง

20. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี