เปิดจองพระขรรค์พรหมจักรพรรดิ์ หลวงพ่อหนุน เพื่อซื่อที่ดิน

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย เเป้้งเสก, 10 ธันวาคม 2014.

1. TheWanderer

TheWanderer เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนทุกๆท่านที่ได้รับแล้วหรือยังไม่ได้รับเข้ามากรอกข้อมูลในlinkที่แนบไว้หน่อยครับเผื่อท่านสามเณรท่านจะทำงานง่ายขึ้นหน่อยครับเพราะตั้งแต่โอนเงินไปนี่ก็จะเป็นปีแล้วข้อมูลที่ส่งไปในข้อความส่วนตัวผมว่าคงจะไปไล่หายากแล้ว ถ้าหลังจากนี้ยังไม่ได้รับก็ไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับ

https://docs.google.com/spreadsheets/d/1AI3_Hyl9r2rXp_gvJGP5ZdmYkZpAg0TgQToIQ7QwGiM/edit?usp=sharing

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2015
  2. ธรรมาวุธ

ธรรมาวุธ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านอื่นๆ จะคิดเห็นอย่างไร แต่ส่วนตัวผมว่า เจ้าของกระทู้ขาดความรับผิดชอบเกินไป งานบุญช้าบ้าง ผมเข้าใจได้ เพราะเป็นงานอาสา ทำเพื่อประโยชน์ของพระศาสนา
    แต่นี่ไม่ใช่ช้าบ้าง แต่ช้ามาก ช้าไม่ช้าเปล่า แถมยังไม่ชัดเจนอีก ไม่ทวงก็เงียบ ทวงก็เงียบ หรือถ้าไม่เงียบก็ตอบไม่ตรงคำถาม ยังไม่มีใครว่าโกง ก็ทำได้แค่ออกมาพูดว่าไม่โกงหรอก แล้วก็เงียบ แล้วการส่งของก็ดูไร้ทิศทางเหมือนเดิม และที่ผมคิดว่าท่านขาดความรับผิดชอบที่สุดคือท่านมีความพยายายามน้อยมากที่จะสร้างความชัดเจนใดๆ ขนาดล่าสุดครูบาอาจารย์ให้สติชี้ทางให้ขนาดนั้น ยังไม่มีอะไรดีขึ้น ทั้งๆที่ท่านน่าจะรู้ดีทีสุดเพราะถือศีลมากกว่าผมว่า ปล่อยอย่างนี้ต่อไป ผู้ร่วมบุญอาจเกิดการปรามาสและเป็นบาปเป็นกรรมโดยใช่เหตุ คนที่จะยับยั้งได้ดีทีสุดคือท่าน ท่านทำได้ไม่น่ายาก แต่เลือกที่จะไม่ทำ ผมไม่เข้าใจ ความสำนึกรับผิดชอบในเรื่องนี้ของท่านน้อยมากครับ เฮ้อ ...น่าเศร้าใจครับ ทำบุญเพราะอยากได้บุญ ได้ของมงคล แต่สิ่งที่ได้รับคือความขุ่นมัว ซ้ำแล้ว ซ้ำเล่า แต่คงต้องหาความจริงกันต่อไปครับ

3. ฅนโคกว่าน

ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

ผมกำลังคิดว่าจะร้องเรียนไปยังผู้ดูแลระบบก่อนครับ เพื่อให้แบนเจ้าของกระทู้
    ท่านทำไม่ถูกต้องแบบนี้ เราก็ว่าตามผิดท่าน
    ผมทำบุญไปแล้ว หากโชคร้ายจริงๆ ไม่ได้รับของ ก็ไม่เป็นไร แต่ไม่อยากให้พฤติกรรมแบบนี้เกิดขึ้นอีก

4. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

คิดว่าคงต้องเรียนถามหลวงพ่อหนุนค่ะ เป็นขั้นต่อไป เพราะท่านเจ้าของกระทู้ เมื่อได้รับการชี้ทางแล้ว ยังไม่มีการพัฒนาใดๆเกิดขึ้น ดิฉันก็ใช้ความอดทนมามากพอควร และเวลาก็ล่วงเลยมามากแล้ว ดิฉันอยากได้ยินว่าหลวงพ่อจะว่าอย่างไรในกรณีนี้ ไม่ว่าดิฉันจะทราบหรือไม่ว่าท่านจำวัดอยู่ที่ใด ในเมื่อท่านเลือกแล้วที่จะปฏิบัติต่อศาสนิกชนแบบนี้ กรอบการทำงานของดิฉัน มีอีกเพียง 2 ขั้นตอน และเมื่อทำลงไปแล้ว ดิฉันเองก็แก้ไขอะไรไม่ได้เช่นกันค่ะ เพราะกรณีนี้ไม่ใช่ความผิดต่อส่วนตัว กรอบเวลาของดิฉันมีให้ถึงสิ้นเดือนนี้เท่านั้นค่ะ

5. mikoto

mikoto เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2010
    ผมไม่ได้ร่วมบุญจองวัตถุมงคลชิ้นนี้แต่ผมขอแสดงความเห็นนะครับ ผมว่าอย่าไปกราบเรียนหลวงพ่อหนุนเลยครับเพราะว่าเรื่องจัดสร้างวัตถุมงคลชุดนี้ไม่ใช่ดำริของหลวงพ่อหนุน การที่เราไปกราบเรียนเรื่องนี้ให้ท่านทราบผมว่ามันไม่ควร มันจะกลายเป็นว่าเราดึงหลวงพ่อหนุนมาเกี่ยวข้องในเรื่องที่ไม่ใช่ดำริของท่านนะครับ
    ปล.ผมมีพระขุนแผนติดค้างอยู่ เคยเสนอว่าจะช่วยแพ็คพระและจัดส่ง แต่ไม่ได้รับคำตอบจากท่านสามเณรครับ

6. TheWanderer

TheWanderer เป็นที่รู้จักกันดี

จากในfacebook เด็กวัดพุทธโมกข์เห็นท่านบอกไว้แบบนี้ครับผมจึงคิดว่าท่านน่าจะอยู่ที่วัดช่องลมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      156.3 KB
      เปิดดู:
      609
  7. Nakraksa

เป็นการแจ้งให้หลวงพ่อทราบค่ะ ว่าวัตถุมงคลที่ท่านอธิษฐานจิตให้แต่ละรุ่น เกิดปัญหาอย่างไร เป็นการป้องกันไม่ให้ท่านและวัดต้องเสื่อมเสีย และป้องกันปัญหาที่จะเกิดขึ้น หากเณรท่านนี้ดำริจะสร้างวัตถุมงคลรุ่นอื่นต่อไป หากท่านไม่ทราบ เณรท่านนี้ก็ยังคงทำขึ้นมาอีกเรื่อยๆ หรือท่านอาจสอบถามให้แทนว่า เกิดอะไรขึ้นกับของที่ทำขึ้นมา เพราะลำพังสุจริตชนอย่างดิฉัน ถามไปเท่าไร แนะนำเท่าไร มีใครเสนอความช่วยเหลือให้อย่างไรก็ตาม มีแต่ความเงียบตลอด ดิฉันควรวางกำลังใจอย่างไรดีคะ ดิฉันเข้าใจว่าทำบุญ แต่ให้ทำเฉยๆก็ทำได้ค่ะ แต่เมื่อมีของให้ ดิฉันก็ควรจะได้รับ นั่นเป็นเรื่องความถูกต้อง ใช่หรือไม่คะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2015
  8. Nakraksa

ขอบพระคุณค่ะ ถึงไม่ทราบวัดก็ไม่น่าจะเป็นอะไรกระมังคะ คิดว่าคงมีทางที่จะติดตามถ้าผู้มีอำนาจหน้าที่คิดจะทำ

9. Nakraksa

ส่วนเรื่องการร้องเรียนให้แบนเจ้าของกระทู้หรือไม่ ขอให้เป็นหน้าที่ท่านอื่นนะคะ เพราะดิฉันร้องเรียนกระทู้ให้ขึ้นหัวข้อร้องเรียนไปแล้ว แต่ก็แป๊บเดียว พอเจ้าของกระทู้มาตอบ ก็ปลดลงทั้งๆที่ยังไม่ได้รับการแก้ไขปัญหาเลย ดิฉันจึงไม่มั่นใจว่าจะได้ผลอะไรไหม แต่ถ้าเป็นการป้องกันไม่ให้เกิดกรณีอย่างเดียวกันอีก ก็อาจช่วยได้บ้างกระมังคะ ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่รวมการสมัครเข้ามาใหม่ โดยใช้ชื่ออื่น

10. ธรรมาวุธ

ผมเห็นด้วยครับ ในทางกลับกันเราไม่ควรปล่อยให้ผู้ที่ไม่มีความรับผิดชอบเช่นนี้ ทำอะไรที่อาจกระทบกระเทือนหลวงพ่อท่านต่อไปครับ สมมตินะครับว่าหลังจากนี้ในที่สุดท่านส่งพระขรรค์ได้ครบ ผมก็ยังคงเห็นว่า เราไม่ควรสนับสนุนให้ท่านทำงานบุญลักษณะนี้ต่อไปครับ หากท่านไม่คิดปรับปรุง เพราะทำไปก็รังแต่จะเกิดบาปกรรมกับผู้ร่วมบุญและเดือดร้อนครูบาอาจารย์ท่านครับ

11. Nakraksa

สรุปว่าท่านใดสะดวกจะเรียนถามหลวงพ่อไหมคะ หรือไม่มี

12. เเป้้งเสก

เเป้้งเสก เป็นที่รู้จักกันดี

ชี้แจงนะครับ
    เรื่องการจัดส่ง ตอนนี้ผมได้ทยอยจัดส่งให้สำหรับท่านที่จอง ตอนนี้เหลืออีกประมาณ20กว่าท่านนะครับ
    ประมาณ2-3อาทิตย์ ก็จะส่งครบหมด
    ้ไปกราบหลวงพ่อหนุนมา ท่านบอกว่าให้ทยอยจัดส่งให้เค้า ให้โทรแจ้งเค้าว่ากำลังจัดส่งอยู่หรืออะไรก็ว่าไป
    ผมต้องขออภัยที่ไม่ได้เข้ามาในพลังจิต เป็นหวัด จึงต้องให้คนที่บ้านจัดส่งให้สำหรับท่านที่ได้รับไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนะครับ

13. ธรรมาวุธ

ผมเจอเบอร์โทรเจ้าของกระทู้ในใบเสร็จค่าหล่อพระขรรค์ที่เคยโพสต์ไว้ เลยโทรไป และถามว่าเกิดอะไรขึ้นกับวานพระขรรค์ ได้รับคำตอบว่าก็ทะยอยส่งให้อยู่ แต่ไม่ได้โพสต์แจ้ง ตอนนี้เหลือยังไม่ส่งประมาณสิบกว่าท่าน
    ก็เลยติงว่ามันนานมากแล้ว ก็ได้รับคำตอบที่ไม่ต่างจากเดิมคือมีของต้องส่งมากและมีหลายอย่าง ผมได้ต่อไปว่ารู้ไหมว่าเกิดอะไรขึ้นในกระทู้จากความไม่ชัดเจนของท่าน และ ถ้าไม่อยากให้มีบาปมีกรรมกันอยากให้เข้าไปดู และจัดการ ได้รับคำยืนยันว่าจะเข้ามาดู และชี้แจง สำหรับผมแล้วสิ่งที่ท่านชี้แจงผมเป็นการส่วนตัวยังคงไม่ต่างจากเดิมที่เคยชี้แจงไว้ ถ้าเหตุผลมีแค่นี้จริงๆ มันแสดงให้เห็นถึงระดับความรับผิดชอบของเจ้าของกระทู้ท่านว่ามีน้อยเกินกว่าที่จะทำงานบุญลักษณะนี้ครับ จะไม่ร่วมบุญและสนับสนุนงานใดๆที่ท่านดำเนินการอีกต่อไป ก็แค่รอดูว่าจะเข้ามาไหม และจะชี้แจงอะไร มีอะไรใหม่หรือไม่

14. Nakraksa

ดิฉันอนุมานว่าหลวงพ่อท่านทราบว่าเกิดเหตุอะไรขึ้นแล้วนะคะ เหลือขั้นตอนเดียวเท่านั้นแล้วนะคะ ถ้าท่านไม่ชี้แจงให้ผู้ร่วมบุญทราบถึงสถานะการจัดส่งว่าส่งให้ใครบ้างแล้ว ยังขาดใครบ้าง ก็ยังไม่ชัดเจนพอ ไม่นับเจตนาลบกระทู้สอบถามโดยตั้งใจ ไม่นับรวมที่ว่าส่งแล้วลืม ว่าส่งให้ใครไปบ้างแล้ว

15. ธรรมาวุธ

ถามนะครับ ทำไมถึงลบโพสต์ที่สมาชิกได้โพสต์ร้องเรียนไว้ในเพจเด็กวัดพุทธโมกข์ที่ท่านเป็นแอดมิน ทำไมไม่ชี้แจงตอนนั้นครับ

16. อุทยัพ

อุทยัพ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    อย่าหาว่าผมอย่างนั้นอย่างนี้เลยนะครับ

พระขรรค์ผมรอจนเลิกรอแล้วครับ รอนานมากจริงๆกว่าของจะถึงมือผม สิ่งที่ท่านขาดก็อย่างที่หลายๆท่านได้บอกไปครับ ท่านไม่ได้มีความชัดเจนในการชี้แจง บางทีทิ้งกระทู้แล้วหายเงียบไปทีละนานๆ ไม่มีระบบระเบียบที่ชัดเจนในการจัดส่งหรืออะไรก็ตาม

ผมขออนุญาตแนะนำนะครับท่านและขออนุญาตกล่าวถึงพี่รุ่ง (rs83)ครับ คณะของพี่รุ่งก็สร้างวัตถุมงคลถวายท่านหลวงพ่อหนุนเช่นกัน ยอมรับครับว่ารอนานมากเหมือนกันกว่าจะได้รับวัตถุมงคล หากนับตั้งแต่วันเปิดจอง เช่น วัตถุมงคล รุ่น จงสำเร็จทุกประการ เปิดจองวันที่ ๑๐ ธันวาคม ๒๕๕๗ หลายๆท่านได้รับของกันจริงๆก็ช่วงปลายเดือนมิถุนายน-ตันเดือนกรกฎาคม(สาเหตุที่ได้รับกันช้าคือผมและสมาชิกท่านอื่นๆฝากวัตถุมงคลชุดนี้ที่ได้จองร่วมบุญไว้เข้าพิธีเพิ่มเติมเมื่อวันที่ ๒๐ มิถุนายนที่วัดพุทธโมกข์แบบเดียวกับที่ท่านนำพระขรรค์เข้าพิธีเพิ่มเติมนั้นแหละครับส่วนบางท่านขอรับวัตถุมงคลก่อนโดยไม่ได้ฝากเข้าพิธีก็สามารถขอรับก่อนได้เลยหากชำระเงินจนครบแล้วและนี่คือเหตุผลว่าทำไมจึงมีแต่คนอยากร่วมบุญกันไปเรื่อยๆ) แต่เพราะเค้าแจ้งบอกกล่าวไว้ตั้งแต่ต้นแล้วในเรื่องการจัดส่งวัตถุมงคล การชำระเงินที่สามารถแบ่งจ่ายเป็นงวดได้ และเรื่องอื่นๆ แน่นอนว่าต้องมีคนถามถึงการจัดส่ง เค้าก็จะเข้ามาชี้แจงและไม่ปล่อยให้กระทู้เงียบแบบนี้ครับ ซึ่งนั้นรวมถึงวัตถุมงคลชุดอื่นๆทั้งก่อนหน้าชุดที่ผมกล่าวมาและชุดถัดไปที่กำลังจะเปิดจองด้วยครับ ที่ผมพูดคือผมอยากให้ท่านปรับปรุงตัวนะครับ ครั้งนี้เป็นบทเรียนราคาแพงของท่านนะครับ และเพราะจากกรณีนี้เองที่ทำให้ผมไม่อยากจะร่วมบุญรายการพระกริ่งกับท่านต่อเพราะหวั่นเรื่องความล่าช้านี้แหละครับ ผมเข้าใจว่าท่านเจตนาดีนะครับ แต่จากกรณีนี้ผมเชื่อว่าหลายๆท่านคงไม่อยากร่วมบุญกับท่านต่อไปครับ

ปล.ผมว่าท่านควรจะหาผู้ช่วยที่เป็นฆราวาสสัก1ท่านในเว็บพลังจิตเพื่อช่วยในการสร้างตาราง อัพตาราง และแจ้งความเคลื่อนไหวในกระทู้ และควรจะหาผู้ช่วยที่เป็นฆราวาสสัก1-2ท่านในการช่วยท่านเรื่องงานการจัดส่งและอื่นๆเพื่อจะได้ไม่ให้เกิดเหตุการณ์เช่นนี้ขึ้นอีก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2015
  17. s3057780

s3057780 เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งสถาณะ การจัดส่งครั้งที่ 3 ยังไม่ได้รับพระขรรค์ครับ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ s3057780 อ่านข้อความ
    ร่วมบุญพระขรรค์ พรหมจักรพรรดิ ขนาด 14 cm. ( หมายเลข 22 ) 1 เล่มครับ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ s3057780 อ่านข้อความ
    โอนแล้ววันนี้ 12/1/58 เวลา 8.44น จำนวน 1050.01 บาทครับ pm

18. mmaarrnn

mmaarrnn เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2011
    ผมได้รับแล้วครับ ใหญ่ ๒ เล่ม ๑๑,๕๕ เล่ม เล็ก ๓ เล่ม ๕๘,๘๕,๗๙

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2015
  19. จริยากุ

จริยากุ เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    พระขรรค์เล็กหมายเลข 46 53 61 64
    โอน 16/1/2558 เวลา 18.46น.จำนวน 2050 บาท(หน้า 21 กระทู้ 420)
    ขอเรียนถามต้องทำอย่างไรอีกจึงจะได้รับพระขรรค์

20. จริยากุ

จริยากุ เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    ตกลงท่านจะส่งไหมคะ เดี๋ยวนี้ท่านลบโทรศัพท์หมด และไม่รับสาย ไม่เข้าเวป ท่านจะเอาที่อยู่ที่ไหนส่ง ท่านอย่าได้อ้างครูบาอาจารย์เลยค่ะ ที่ท่านทำมันไม่ได้เป็นตามคำสอนเลย