เปิดจักระ 100%ในงาน มินิมหกรรมพลังจิต ครั้งที่ 3

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Dr. Choo, 10 ตุลาคม 2007.

1. ha801

ha801 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2005
    ท่านที่ศึกษามาจะรับรู้ว่า ประวัติความเป็นมา มาจากพระ(ดาสิรา) แต่ลองค้นคว้า อ่านให้ละเอียดเพิ่มเติมอีกหน่อยนะครับ ว่า พระท่านนั้นได้ค้นพบอะไร แล้วจึงมาสอนหรือบอกต่อ

ไม่ผิดหรอกครับที่เข้าใจแบบนั้นถูกต้องครับ แต่จะมีอีกหลายๆประเด็น ซึ่งต้องค้นคว้ากันอีกว่า จริงแท้แล้ว ต่างกันอย่างไร เหมือนกันอย่างไร คับผม

2. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวจะกลายเป็นหัวข้อที่ต้องถกเถียงกันอีกครับ เอาเป็นว่าขอเพียงให้เรามีจิตเมตตาที่อยากจะช่วยเหลือผู้อื่นก็เพียงพอแล้วครับ เป็นเพียงการยกระดับจิตของตัวเราเองให้สูงขึ้นครับ เหมือนกับว่าเราสามารถช่วยรักษาศัตรูของเราได้เหมือนรักษาญาติของเรา อย่างไรอย่างนั้นครับ

3. triangle-w

เรียนคุณ suwi
    บุคคลที่คุณว่าอยู่ในข้อไหนเอ่ย เป็นจริงอย่างที่คุณว่าครับ
    การดึงพลังเข้าตัวเพียงอย่างเดียวไม่ใช่สิ่งที่ควรกระทำ
    ผู้ที่เปิดจักระให้ผู้อื่นได้จำเป็นต้องแนะนำให้ผู้เรียน เข้าใจถึงวิชาด้วยครับ ไม่ใช่เพียงแค่อยากเปิดจักระครับ

4. ง้วนดิน

ง้วนดิน เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    เข้ามาอ่านกระทู้นี้กะอีกกระทู้นึง (เรื่องพลังจักรวาล)
    ได้รู้อะไรเพิ่มขึ้นตั้งเยอะแหนะขะ
    อ่านแล้วก็ยิ่งอยากเรียนต่อ

ต้องขอบคุณ "คุณสามเหลี่ยม" และหลาย ๆ คุณ
    ที่ช่วยมาให้ความรู้นะคะ (ทั้ง ๒ กระทู้เลย)
    บางเรื่องไม่กล้าถามอาจารย์
    (หรือถามแล้วอาจารย์เค้าก็ไม่บอก)
    ก็มาได้คำตอบที่นี่

ขอบคุณมาก ๆ อีกครั้งขะ

5. triangle-w

มีหลายท่านที่ไม่เข้าใจในวิชา พลังจักรวาล และวิธีใช้ที่ถูกต้องของแต่ละระดับที่เรียนมา คงต้องใช้วิจารณญารในการอ่านด้วยครับ เพราะจะเกิดความสับสนในการฝึกและการรักษาของแต่ละระดับขั้นที่คุณเรียน ถ้ายังจำที่ผมเคยเอ่ยบ่อยๆว่า จินตนาการไม่รู้จบ เมื่อท่านฝึกถึงระดับนั้นแล้วท่านก็จะทราบได้เองครับ โดยที่ไม่ต้องให้ใครคอยมาบอกคุณว่าจะต้องทำอย่างไร แต่ขอติงไว้สักหน่อย เมื่อได้สิ่งที่คุณอยากได้แล้ว ขอความกรุณาอย่าหลงตัวเองเป็นอันขาด อย่าหลงตัวเองว่าเป็นผู้วิเศษที่มีพลังและความสามารถมากกว่าผู้อื่น อาจารย์ ด๋าง ผู้ประสิทธิ์ประสาทวิชาให้แก่เรา ท่านเคยกล่าวไว้ค่อนข้างจะบ่อยมากๆครับ ให้เพียงเป็นผู้มีความเมตตากรุณาและ นอบน้อมถ่อมตน ครับ

6. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    <TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: 0px; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] 18-12-2007, 10:34 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: 0px; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: 0px; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: 0px" width=175>fevernova<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 02:19 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 765 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 628 ครั้ง ใน 60 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->หวัดดีครับ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->อยากทราบข้อดี และ ข้อเสียของพลังจักรวาลครับ ช่วยแนะนำต่อด้วยครับผม หรือโพสลงในกระทู้พลังจักรวาลก็ได้ครับ เพื่อเป็นความรู้ต่อผม และ ผู้ที่ไม่รู้ครับ ขอบคุณครับ
    <!-- / message -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>

เรื่องข้อดี ขอยกไว้ไม่กล่าวถึง ทุกคนรู้ๆกัน เป็นเหตุให้คนอยากเปิดจักรกัน

ส่วนข้อเสีย
    จริงๆแล้วข้อเสีย ตรงๆแทบไม่มีเลย
    จะมีก็คือ เกิความเปลี่ยนแปลงระบบพลังชีวิตในร่างกาย
    การเปลี่ยนแปลงนี้ ถ้าเกิดอย่างค่อยเป็นค่อยไป ร่างกายก็จะปรับตัวเองให้คุ้นเคยได้

แต่การเปิดจักระทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงอย่างกระทันหัน
    ผู้ที่ร่างกายไม่พร้อม จะเกิดความรู้สึกไม่สบายตัวเสียความสดุลย์ในการดำรงค์ชีวิต
    ต้องใช้เวลาในการสร้างความคุ้นเคยสักพัก แต่ละคนไม่เหมือนกัน

อย่างไรก็ดี เท่าที่ทราบ เจ้าของวิชา ได้กำหนดวิธีแก้ไว้ให้แล้ว
    ถ้าเรียนรู้อย่างถูกต้อง ผู้สอนมีควารู้ การฝึกเป็นขั้นเป็นตอน ปัญหาต่างๆจะไม่เกิด

บางท่านมีพรสวรรค์ พอถูกกระตุ้น นิดหน่อย ก็ทำได้เลย
    และยังข้ามขั้นไปตามความเข้าใจของตน ร่างกายให้ บ้างถึงกับสามารถกระตุ้นจักระที่หนึ่งได้เอง

พวกนี้จะรู้สึกว่าทุกอย่างง่ายไปหมด ไอ้ที่คนสอนกล่าวเตือนเอาไว้ กลายเป็นเรื่องไร้สาระ ละเลยไม่สนใจ
    ซ้ำยังชักชวนผู้อยู่รอบข้างให้ทำตาม ด้วยดูเป็นเรื่องง่าย โดยตนไม่รู้วิธีแก้ไขในปัญหาต่างๆ ในทุกแง่ทุกมุม (ด้วยตนไม่เคยประสพ)

นี่คือปัญหา ที่ทำให้ผู้มาทีหลัง(ผู้มีพรสวรรค์น้อย)ได้รับคำแนะนำครึ่งๆกลางๆ
    ต้องประสพเคราะห์ ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2007
  7. triangle-w

คุณ suwi กล่าวได้ถูกต้องครับ และคนประเภทที่คุณ suwi กล่าวถึงมีมากเหลือเกินครับ เคยแค่ศึกษามาแบบงูๆปลาๆ ก็มาเที่ยวสอน ชาวบ้านชาวช่อง ดั่งเหมือนกับว่าตัวเองเป็นผู้รู้แจ้ง เป็นเจ้าของวิชา การที่จะโพสข้อความใดลงในเวปหรือกระทู้ ต่างๆนี้ควรจะมีวิจารณญาณด้วยครับ เพราะทุกท่านทั่วประเทศและต่างประเทศ สามารถเปิดอ่านกันได้ทั่วโลก ไม่ใช่เพียงเพื่อแสดงความคิดเห็นส่วนตน มาแสดงความผิดหรือถูก ของแต่ละบุคคล และใช้ภาษาที่ไม่สมควรแก่การอ่านด้วยครับ

8. ha801

ha801 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2005
    :boo: ฝากมาเตือนกันลืม

การที่เราวางมือบนคนไข้ แล้วเมื่อรู้สึกว่าพลังไหลผ่านเราไปถึงคนไข้ และรู้สึกว่าพอเพียงแล้ว พลังจะย้อนกลับมาหาเรา เมื่อเรา "รู้สึกว่ามีการไหลกลับของพลังงาน" มาที่ตัวเรา ก็ให้หยุดการรักษาทันที การที่พยายามรักษาให้เกินเวลาหรือว่าต่อไป จะเป็นผลเสีย คือจะทำให้ตัวท่านเอง มือชา หรือว่า ปวดมือ แล้วก็การรักษาก็ไม่ได้ผล

9. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    หายไปใหนกันหมดจ้า....
    ดันดาราจ้า...

10. Nefertiti

Nefertiti Active Member

28 สิงหาคม 2006
    อยากเปิดจักระบ้าง ไม่ทราบว่ามีที่ไหนบ้างอยากรู้มากๆ

11. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ triangle-w [​IMG]
    เอาไว้มีเวลาเมื่อไหร่ที่ Dr.choo มีการเปิดจักระให้แล้วลองไปร่วมดูครับ เดี๋ยวจะช่วยชาร์จพลังให้เต็มครับ ที่คุณเรียนเป็นคอร์สเร่งรัดครับ คงจะยากสักหน่อยที่จะทำความเข้าใจและจับจุดแต่ละจักระได้ ใจเย็นๆครับถึงเวลาก่อนเดี๋ยวก็ได้เองครับ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ triangle-w [​IMG]
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ท่านใดอยากเปิดจักระ ช่วยลงชื่อไว้ก่อนครับ ให้พอมีจำนวนสักหน่อยเดี๋ยวให้ DR.choo จัดเวลาให้ครับ

<!-- / message -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2007
  12. triangle-w

ผู้ที่ต้องการเปิดจักระกรุณาอ่าน ข้อความนี้ก่อนครับ แล้วลงชื่อได้เลยครับเริ่มจากใครเอ่ยดี
    1.
    2.
    3.

13. aonlin

aonlin เป็นที่รู้จักกันดี

2-3 วันก่อน pm ไปขอคำแนะนำจากพี่สามเหลี่ยม
    เรื่องพ่อเจ็บตาเป็นกุ้งยิง จนเปลือกตาล่างบวมแดงก่ำ
    ปูดออกมาจนดูน่ากลัว บวกกับพ่อไม่ไปหาหมอ
    โดยให้เหตผลว่าช่วงนี้ไม่มีเวลา หยอดตาก็ไม่ได้ ้เพราะเคยผ่าตัดเปลี่ยนใส่เลนส์ตาเทียม

หลังจากได้รับคำแนะนำ แล้วนำไปรักษา ผ่านไป 2 วัน
    จากที่เปลือกตาเคยบวมแดง วันนี้ี้อาการดีขึ้นมากค่ะ
    เห็นพ่อบอกว่า ตาไม่ค่อยเจ็บแล้วด้วย ทำให้หนูดีใจมากเลยค่ะ
    ขอบคุณพี่สามเหลี่ยมมากๆนะคะ ที่ช่วยสอน ช่วยเพิ่มพลังให้ค่ะ (good)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2007
  14. triangle-w

ดีใจด้วยครับ ที่สามารถรักษาได้ ก็ขอให้ค่อยๆฝึกต่อไปเพื่อที่จะได้ช่วยเหลือผู้อื่นได้ด้วยครับ
    (good) (good) (good)

15. torr200925

torr200925 เป็นที่รู้จักกันดี

เขากลับมาเพื่อความยิ่งใหญ่

คนที่คุณก็รู้ว่าใคร กำลังจะกลับมาแล้ว ใครจะเป็นแฮรี่ ละคราวนี้

มาช่วยกันส่งพลังจักรวาลอ้อนวอนเทวดา ช่วยด้วยกันเถอะ ก่อนจะสาย...

16. triangle-w

อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดครับ

17. ง้วนดิน

ไม่ได้มาอ่านหลายวัน
    กาทู้จาไหลไปอีกหน้าแล้ว ว ว ว ว ว ว ว ว
    ขอไล่อ่านหน้าที่ผ่าน ๆ มาก่อนนะคะ

18. ง้วนดิน

"อย่าหลงตัวเองเป็นอันขาด
    อย่าหลงตัวเองว่าเป็นผู้วิเศษ
    ที่มีพลังและความสามารถมากกว่าผู้อื่น"

(good) (good) (good)

19. ง้วนดิน

(good) (good) (good) ​

20. ง้วนดิน

(good) (good) (good) ​