เพี้ยนจัด! “ธรรมชโย”อ้างเห็น“สตีฟ จ็อบส์”หลังตายเกิดเป็นเทพกึ่งยักษ์

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย โบ๊ต, 20 สิงหาคม 2012.

1. piyaa

piyaa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
  2. temrat

temrat สมาชิกใหม่

13 สิงหาคม 2010
    เท่าที่ทราบ จริงๆ ท่านไม่ได้ไปดูเอง แต่ให้พระที่เชี่ยวชาญวิชชาธรรมกายประมาณ 10 กว่ารูปช่วยกันดูช่วยกันเช็ค แล้วท่านก็รีเช็คอีกรอบก่อนออกอากาศ นะครับและก็ทำมาเป็นพันเคสแล้วด้วยไม่ใช่แค่สตีฟจ๊อบ เพราะผมมีเพื่อนที่เป็นพระที่คอยดูเคสต่างๆให้หลวงพ่ออยู่ภายใน ยังไงคนที่ไม่รู้เรื่องภายในอะไรจริงๆ อย่าวิจารณ์อะไรที่ไม่เกิดผลดีแก่ตัวเองดีกว่านะครับ ฝากไว้

3. โบ๊ต

โบ๊ต เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2007
    ไว้เห็นเองค่อยมาพูดดีกว่าอย่ามาขู่กันเลย ความเชื่อล้วนๆไม่มีดหตุมีผลเลยประวัติวัดนี้ใช่ว่าใสสะอาดขึ้นโรงขึ้นศาลันมาเเล้ว

4. CASIO12

CASIO12 เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2007
    เพราะอยากรวย สาวก ก็เลยเพี้ยนกันหนัก

5. CASIO12

มีศาสนาอื่นใดๆ ในโลกนี้

สอนกันอย่างนี้บ้างนะ :boo:

6. ศรีชมพู

ศรีชมพู Active Member

12 พฤศจิกายน 2010
    ผมขอเอาสีข้างถูต่อไป คือผม ไม่รู้สิคับ คนรอบๆ หลวงพ่อทำกันเองหรือเปล่าครับ ข่าวลือหรือเปล่าครับ คนเขาแกล้งหลวงพ่อหรือเปล่าครับ หรืออาจจะเป็นข่าวใส่ร้ายป้ายสีไปเลยก็ได้ไม่ใช่เหรอครับ เอาแบบมีหลักฐานคนนั้นคนนี้โดนกระทำอย่างนั้นอย่างนี้ให้ผมไปยืนสอบถามเลยได้ไม๊อะครับ แต่ก็นะ ผมก็จะบอกอยู่ดีว่า คนรอบๆ หลวงพ่อทำกันเอง :p

เอาที่เห็นๆ ปัจจุบันตอนนี้ ผมก็ไม่เห็นใครจะมาทำอย่างหลวงพ่อได้นะครับ แล้วที่ทำๆ มาก็เป็นเรื่องดีๆ ทั้งนั้น ลองบอกที่ว่าเพี้ยนมาเป็นข้อๆ ได้ไม๊อะครับ

ส่วนเรื่องคุณ Steve Jobs นี่ผมว่าไม่น่ายากถ้าจะพิสูจน์ ก็หาคนที่คุณๆ มั่นใจในตัวเขาไปรู้ไปเห็นว่าเป็นอย่างหลวงพ่อว่าไม๊ เท่านี้ก็น่าจะพิสูจน์ได้ระดับนึงป่ะครับ อืมม แล้วจะเอาอะไรเป็นตัววัดใครถูกผิดอีกใช่มะครับ อืมมม ก็อย่างน้อยถ้าตรงกันก็ดีไปไงครับ ไม่ตรง ก็ยังดีที่มีมาให้เปรียบเทียบกันได้ (หรือเปล่า?)

ถ้าผมอวดโง่ให้ใครรำคาญใจผมขออภัยครับ (โอยยย สีข้างผม:'()

7. mikycar offroad

mikycar offroad เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2012
    กรรมของหลวงพ่อสดจริงๆ ชื่อมีเยอะแยะไม่ตั้ง ดันเลือกใช้ชื่อนี้.....มันเล่นซะหมองเลย...รอดูตอนจบของชีวิตพี่ท่านดีกว่า

8. CASIO12

รูปนี้ถ่ายได้สวยมากนะ(ขอชม)

ET Phone Home

9. CASIO12

ส่วนนี่คือ วัดพระแก้ว

สวยคนละแบบนะ แต่สาวก คงชอบแบบบนละนะ

[​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2012
  10. Army56

Army56 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    Steve Jobs' last, dying words "Oh wow. Oh wow. Oh wow."

เวบนี้บอกว่า คำอุทานสุดท้ายของจ๊อบคือ "โอ้...ว้าว โอ้...ว้าว โอ้...ว้าว"

Channeling Steve Jobs, Part Two - Channeling Erik

เวบนี้ก็บอกเหมือนกันว่า สตี๊ฟ จอบส์อุทาน โอ้...ว้าวสามครั้งก่อนตาย

ที่เด็ดกว่านั้นคือเจ้าของเวบทำตัวเป็นร่างทรง เด๋วจะแปลบทสนทนามาให้อ่านกัน ....ก็ว่ากันไป

11. Army56

Me: Steve, can you describe your afterlife now? I know it’s probably a little too early, but do you have a life’s work there or any ambitions to do something?

ผม " สตีฟ คุณสามารถอธิบายชีวิตหลังความตายได้ไหม ผมรู้ว่าเรียกคุณฉุกละหุกไปหน่อย คุณมีอะไรจะต้องทำตอนนี้มั๊ย
    Jamie: It’s coming through Erik again.

เจมี่ "เขากำลังเข้ามาหาอีริค"

Erik: He’s interested in communicating with the aliens and looking at the technology that expands through the universe.

อีริค "เขากำลังสนใจในการสื่อสารกับมนุษย์ดาวอื่นและกำลังค้นหาเทคโนโลยีที่จะเดินทางข้ามจักรวาล"
    Me: How exciting! And what are your usual surrounding like there now?

ผม "น่าตื่นเต้นมากๆ แล้วสภาพแวดล้อมที่คุณอยู่เป็นอย่างไรบ้าง"

Steve: The surroundings are very similar to earth right now, but I’m expecting that to change.

สตีฟ "สิ่งแวดล้อมดูคล้ายโลกมาก แต่ผมคาดหวังเอาไว้ว่ามันจะไม่เหมือนกัน"

Me: Okay. It sounds like the explorer in you is still alive and kicking. That’s so great. Have you gained any insights since you’ve crossed over?

ผม "โอเค มันฟังดูเหมือนคุณยังมีชีวิตอยู่และหงุดหงิด มันเยี่ยมมาก คุณได้รับข้อมูลอะไรอีกหลังจากที่คุณไปที่นั่น"
    Steve: That earth is really far behind.

สตีฟ "ผมรู้สึกว่าโลกอยู่ไกลมาก"

Me: Far behind what, other dimensions, other races?

ผม "ไกลจากอะไร ต่างมิติ ต่างเผ่าพันธุ์?"
    Steve: Other races, technologies, controlling the physical body. We have the most intricate computers within our skin, and we’re constantly trashing them.

สตีฟ "ต่างเผ่าพันธ์ุ เทคโนโลยี การควบคุมร่างกาย เรามีระบบคอมพิวเตอร์ที่ซับซ้อนในชั้นผิวหนังและเราใช้มันได้ทันที"
    Jamie: Apparently, he’s saying to Erik that he was really big into diet and discipline. He kind of reminds me of those people—

เจมี่ " เขาพูดกับเอริกอย่างชัดเจนว่าเขาพยายามมากที่จะทานมังสวิรัติ อย่างมีวินัย เขาทำให้ฉันนึกถึงคนเหล่านั้นที่...

12. Army56

Steve: I was here to learn how the body works. I don’t know if I succeeded or failed. I’ll let you know later.

สตีฟ "ผมอยู่ที่นี่และกำลังเรียนรู้การควบคุมร่างกาย ไม่รู้จะได้หรือเปล่า แล้วผมจะบอกทีหลัง"

Me: Okay.

ผม "โอเค"

Steve: What I was here to teach? It was obviously to show the world that what we create in our head we can actually create materially. We can manifest.

สตีฟ "ผมเกือบจะทำให้โลกได้เห็นแล้วว่าเราคิดที่จะทำอะไร ซึ่งเราสามารถสร้างมันขึ้นมาได้จริงๆ"

Me: Yes, and you sure did that well. Do you have any regrets?

ผม "ใช่ และคุณก็ทำมันได้ดีด้วย มีอะไรที่ทำให้คุณเศร้าใจมั๊ย"

Steve: That I didn’t do more with my money.

สตีฟ "เสียใจ ที่ไม่ได้ใช้เงินของผม"

Me: What would you have done? Now you know you can’t take it with you, right?

ผม "คุณอยากจะทำอะไรล่ะ ตอนนี้คุณก็รู้แล้วนิ ว่าคุณเอามันไปไม่ได้ ใช่มะ"

Steve: I thought I would live a much longer life so I could really disperse my wealth, because there was nothing that it was worth keeping for apart from taking good care of my family. I would have given it to other countries; I would have spread it out.

สตีฟ "ผมคิดว่าผมควรมีชีวิตยืนยาวกว่านี้ และควรจะได้ใช้สอยทรัพย์ที่หามาได้ เพราะว่ามันไม่มีอะไรมีค่าเท่ากับใช้เงินเหล่านั้น มาดูแลครอบครัว ผมน่าจะบริจาคเงินไปให้ถิ่นทุรกันดารอื่นๆ ผมอยากจะแจกจ่าย"
    Me: Mm. Yeah. What was your proudest accomplishment while in the physical? I’m sure I already know the answer to that one!

ผม "อืม ใช่ อะไรคือความภาคภูมิใจที่สุดในความสำเร็จขณะเป็นมนุษย์ ผมแน่ใจว่าคุณจะตอบอะไร"

Steve: My company, Apple.

สตีฟ "บริษัทของผม แอปเปิ้ล"

Duh.

Me: Yes, it’s amazing how you just turned it around and turned it into something so phenomenal. So, from your new perspective in the afterlife, do you still consider that your greatest achievement?

ผม "ใช่ มันน่าอัศจรรย์ คุณแค่เดินไปเดินมาแล้วคุณก็สร้างปรากฏการณ์ เอาล่ะมาถึงจุดมุ่งหมายในชีวิตหลังความตาย คุณยังคงคำนึงถึง ความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ของคุณใช่มั๊ย "

Steve: Yes, that and my wife and children.

สตีฟ "ใช่ บริษัท ภรรยาและลูกๆ" (เห็นได้ชัดว่ายังคงกังวลกับครอบครัว)
    Talk about short and sweet! พูดแบบง่ายๆแต่จริงใจ

สรุปก็ค่อนข้างตรงกันกับท่านเจ้าอาวาส

13. Army56

จัดให้แล้วนะครับ เพียงแต่ฝรั่งอาจจะไม่รู้จัก ภุมมเทวาสายวิทยาธรกึ่งยักษ์

บทสัมภาษณ์นี่ เกิดก่อน ท่านเจ้าอาวาสจะนำเคสออกรายการ

14. mikycar offroad

mikycar offroad เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2012
    อืม....พิศดาร....สุดๆ
    เกิดมาเพิ่งเคยเห็น...สุดยอดของวิชาดูดทรัพย์:cool:

15. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าเบื่องหลังของวัดนี้ เป็นที่ส่องสุ่มของมนุษย์ต่างดาว ที่จะมายึดครองโลก
    แต่เชื้อเพลิงได้หมด เลยรอวันที่มีเชื่อเพลิงแล้วสามารถกลับดาสวได้ = =;

16. ศรีชมพู

ศรีชมพู Active Member

12 พฤศจิกายน 2010
    คือเรื่อง case study นี่หลวงพ่อท่านอยากให้เราๆ ได้ศึกษาไว้อะครับ อย่างกรณีคุณ Jobs นี่ก็น่าสนใจจริงๆ นี่ครับ คุณเองคิดอย่างไรครับกับการที่คนคนนึงที่คนทั้งโลกรู้จัก มีปัญญาความคิดขนาดพลิกโลกได้ มีเงินมหาศาล แต่ชีวิตหลังความตายกลับเป็นแค่ภุมมเทวา เอาอะไรติดไปก็ไม่ได้นอกจากบุญและบาป น่าศึกษาออกครับ

เรื่องธุดงค์ธรรมชัยนี่ หลวงพ่อท่านต้องการยกพระภิกษุสงฆ์ให้สูงขึ้นอะครับ อยากให้คน ก.ท.ม. เห็นความสำคัญของพระภิกษุสงฆ์ด้วยภาพพระภิกษุสงฆ์เดินธุดงค์มีชาวพุทธคอยโปรยกลีบดอกไม้ให้ตลอดทางด้วยความเลื่อมใส อยากให้พระภิกษุสงฆ์ทั้งหลายธุดงค์สบายๆ เนื่องในปีพุทธชยันตรี ๒,๖๐๐ ปีแห่งการตรัสรู้ธรรมของพระพุทธเจ้า ก็อย่างที่เห็นปัจจุบันคน ก.ท.ม. แม้เป็นคนพุทธ (ในทะเบียนบ้าน) เองส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยให้ความเคารพพระภิกษุสงฆ์ แต่ผมก็พอเข้าใจนะครับด้วยพระภิกษุสงฆ์ส่วนน้อยที่ปฏิบัติไม่งามเป็นข่าวอยู่บ่อยครั้ง (สังเกตุได้ว่าข่าวพระปฏิบัติดีจะไม่ค่อยมีให้เห็นในหน้าข่าว)

ส่วนเรื่องปัดระเบิดนี่ จริงๆ เค้าก็ไม่ได้ปัดจากประเทศไทยไปญี่ปุ่นนะครับ เค้าปัดไม่ให้ลงสถานที่สำคัญในประเทศไทยน่ะครับ ประมาณว่าทำให้เห็นเมืองเป็นป่า เห็นป่าเป็นเมืองไรเงี้ยครับ ...คือมีพวกคนที่ศรัทธาวัดนี่แหละครับแต่เข้าใจเรื่องนี้ผิดไปแล้วนำไปเผยแพร่อีกต่างหาก เลยกลายเป็นอย่างที่คุณๆ ว่าครับ

สุดท้าย หนีกฏแห่งโลกได้แต่หนีกฎแห่งกรรมไม่ได้ครับ

(kiss)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กันยายน 2012
  17. upanya

upanya เป็นที่รู้จักกันดี

การปัดระเบิดที่ว่าหนะคุณเอ้ย เขาไม่ได้เหาะขึ้นไปปัดมันหรอกคุณพี่

ใครที่บอกว่าเหาะขึ้นเอามือปัดแล้วมันไปตกที่ญี่ปุ่นหนะ ยังรู้ไม่หมด

เขาปัดกันในความคิด ทำให้ความคิดของคนที่วางแผนเปลี่ยนจากลงที่ไทยไปที่อื่น

เขาดูว่าความคิดนี้มาจากที่ใหน
    มันก้แล้วแต่ว่าที่ใหนมีกรรมมากก็ดึงดูดไปครับ

คุณคิดเอาเองว่าพระที่เดินธุดงค์ไม่ได้อยากมาเดิน

เรื่องนี้ง่ายมากที่จะพิสูจน์ แล้วคุณพิสูจมาหรือยัง ได้เข้าไปถามมั๊ยว่าเขาไม่เต็มใจมาเดิน หรือก็แค่มาถุยๆความคิดตัวเอง

หาบทพิสูจนืสิครับ เป้นนักวิทยืหน่อยมีปัญญาออกแบบการทดลองมั๊ย
    ที่ว่าคนไทยคนกทม.ไม่เครพพระวัดธรรมกายก็คิดเอาเองอีก ที่เคารพก็มีที่ไม่เครพก็มี ต้องพูดแบบนี้ แล้วถ้าอยากจะพูดแบบข้างบนก็เอาหลักฐานมาให้ดูด้วยผลสำรวจหนะเอามาดู

ถ้าไม่มี แล้วออกมาพูดแบบนี้ คุณมันก็แค่คนที่ไม่มีความรับผิดชอบต่อสังคมคนนึงเท่านั้น ที่เอาดีใส่ตัวเอาชั่วใส่คนอื่น สาดโคลนใส่กันแบบพวกนักการเมืองจังไรบางพวก

ถ้าสงสัยในเรื่องเคสหลังความตายที่เขาเอามาเล่าให้ฟัง คุณก็รวบรวมคนที่สงสัยใคร่พิสูจนืกันให้ได้เยอะๆหน่อย ยื่นเรื่องไปเลยครับให้วัดธรรมกายเขียนการตูน เรื่องเล่าของญาติคุณมั่งจะเป้นไร เอาให้เป็นเรื่องเป็นราวไปเลย

ดีกว่ามานั่งเห่าน่ารำคาญอยู่นั่น หรือเก่งแต่ในกระดานสนทนา เอาจริงก็หงอเป็นกิ้งกือ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2012
  18. upanya

upanya เป็นที่รู้จักกันดี

เปล่าแถครับพี่ แถตรงใหนไม่เข้าใจ
    คุณเข้าใจอะไรมามั่วๆเองแล้วจะว่าใครแถ

ทำไมจะทิ้งที่ไทยก็ลองศึกษาดูสิครับ ไทยเป็นทางผ่านหรือเปล่า จะตัดกำลังก็หย่อนที่ไทยลูกนึง หย่อนที่ญี่ปุ่นลูกนึงมันจะเป็นไร เมกาซะอย่างอย่างที่คุณว่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2012
  19. รีล มาดริด

รีล มาดริด เป็นที่รู้จักกันดี

อ้อ นี่ ศิษย์ เดียรถีย์ ชัยยอโห่ฮิ้วหรอ เนี่ย...หุหุหุ
    คิดอะไรๆ...แบบนี้ ฟิลิปปินส์ ถึงดูถูกคนไทยว่า...นายไทยมาก..55+

20. รีล มาดริด

รีล มาดริด เป็นที่รู้จักกันดี

จัด หนักๆไป เลย ผมเชียร์ คุณ เต็มเหนี่ยว......:cool: