เรื่องจริงของตุ๊กตาทองวัดสามง่าม ที่คนส่วนใหญ่จะไม่รู้ (รู้ไม่จริง)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย กำธร นครปฐม, 24 ตุลาคม 2010.

1. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อเเย้มท่าน ชรา มากจริงฯ ท่านยัง สร้างกุมารไหว อีกหรือ ?

2. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ง่ายๆทราบจากศิษย์ใกล้ชิดหลวงปู่ที่ตอนนี้โดนกันเพระกรรมการวัดชุดใหม่ครับ เดี๋ยวนี้ใช้ดินปลวกครับไม่ใช่๗ป่าช้าแอบใช้ดินปลวกหรือดินตามท้องนาตั้งแต่แฝดดารามาเทกโอเวอร์ แต่รุ่นมูลนิธินี่ยังคงทำตามตำราเดิมทุกประการดินที่อุดจึงมีนิดเดียวครับ หลวงปู่ทำไม่ไหวครับคนทำคือลูกศิษย์ คือมันจึงมีเสริมมากมายแล้วแถมมวลสารไม่ได้คุณภาพอีก ผมถึงแนะนำใครต่อใครให้เช่าของมูลนิธิเพราะมูลนิธิผุ้ที่หามวลสารคือหลวงตาขวัญและก็พระลูกสิษยืวัดปลอดกรรมการกรรมกินมายุ่ง
    เวลามันกันมากๆๆผมก็ให้หลวงตาขวัญเจิมแทนเลย สุดยอดกลับมาก็มีประสบการณ์กันด้วย ผมก็ไม่เข้าใจ ทราบว่าสองแฝดเข้ามาวัดโปรโมต จนวัดดังแต่เงินในวัดหายไปไหนไปอยุ่ที่ใครแล้วของเก๊ในกุฏิมีได้อย่างไรล่าสุดสองแฝด ได้ไปร่วมทำกุมารอีกสามรุ่น โดยอางว่าหลวงปู่แย้มมอบผงพรายให้ คือ ๑.กุมารเทพสิทธิชัย ๒.กุมารรวยชาตินี้ ๓.กุมารเงินทองนากของวัดไผ่เงิน แว่วๆๆมาว่ามีการแอบเอาซากมาใส่เป็นกุมารด้วย(จริงเท็จไม่รู้) ผมสงสารพระสงสารหลวงปู่ หลวงปู่เต๋เป็นพระอริยะเจ้าแต่สังขารท่านกลับไว้กันแบบตามมีตามเกิด นี่เป็นเรื่องจริงของวัดสามง่ามในเวลานี้ครับ

3. modpong

modpong เป็นที่รู้จักกันดี

...............................................
    .......เป็นเรื่องที่ดี..ในการตีแผ่..เรื่องจริง..
    ..น้องกำธร..ยึดมั่น..ความจริง..และ..ความถูกต้อง..ประเสริฐแล้ว..ใครจะเห็น..ใครจะไม่เห็น..ใครมีประสพการณ์..
    ..ใครไม่มีประสพการณ์..ก็แล้วแต่บุคคล..แต่ที่น่ากลัวคือ..ไม่เคยเห็นเอง..ไม่มีประสพการณ์เอง...แล้วไปเล่า..เหมือนเกิดกับตัวเอง..ใส่สีสันมากไป..ทำให้คนอื่น..หลงเชื่อ..อย่างนี้..แบบนี้..มันน่าเศร้า...

4. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      138.5 KB
      เปิดดู:
      212
      ขนาดไฟล์:
      126.3 KB
      เปิดดู:
      191
      ขนาดไฟล์:
      128.6 KB
      เปิดดู:
      192
      ขนาดไฟล์:
      85.2 KB
      เปิดดู:
      170
      ขนาดไฟล์:
      66 KB
      เปิดดู:
      165
  5. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    ครับ ขอบคุณมากครับพี่ modpong ผมก็เขียนเล่าเท่าที่ผมรู้และเห็นมาครับ แค่อยากจะบอกให้คนส่วนใหญ่รู้ความจริงที่รู้มาจากลูกศิษย์ใกล้ชิด ตอนที่ผมไปรับราชการอยู่ที่ อ.ดอนตูม จะได้ไม่งมงาย และก็อย่างที่พี่บอกครับ ว่ามันน่าเศร้าจริง ๆ ถ้าต้องไปเล่าเรื่องที่ไม่จริง ให้คนอื่นฟังว่าเป็นเรื่องจริง ไม่รู้ว่าพวกนักเขียนที่นั่งเทียนเขียน จะเศร้าหรือเปล่า

6. บอมม์

บอมม์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2008
  7. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

น้องบอมบ์ ไม่หาไว้เลี้ยงซักองค์นึงเหรอ เอาไว้เป็นเพื่อน :boo::boo::boo:

8. นวโกฏิ

นวโกฏิ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ...ผมเลี้ยงกุมารทอง รุ่น 3 ฐานผ้าทิพย์ ใว้ 20 กว่าปีแล้วครับ นำไปให้หลวงปู่แย้มเจิมครั้งหนึ่งก่อนที่จะดังขนาดนี้ ยังไม่เจออะไร แต่ก็ขอให้ช่วยเรียกลูกค้าทุกวันครับ

ขนาดไฟล์:
      47.9 KB
      เปิดดู:
      125
  9. กำธร นครปฐม

ครับ ยินดีด้วยครับ ไม่ต้องเจออะไรหรอกครับ ให้เราทำมาค้าขึ้น ปกป้องรักษาบ้านเรือน ให้เราอยู่เย็นเป็นสุข ก็ดีแล้วครับ

10. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอถามหน่อยครับ เวลาไปเช่าที่วัด

จะรู้ได้ไงว่ารุ่นใหนใครสร้าง

ของมูลนิธิ หรือของคนอื่นสร้าง

พอดีกำลังอยากได้ คิดจะไปเอาที่วัดพอดี

11. กำธร นครปฐม

ถ้าจะไปเช่าของมูลนิธิ จะอยู่หน้ากุฎิหลวงพ่อแย้ม ครับ มีตู้วัตถุมงคลตั้งอยู่ข้างหน้า (ก่อนเดินขึ้นบันไดกุฏิหลวงพ่อแย้ม จะหันหน้าขวางกับกุฏิหลวงพ่อแย้ม ครับ)

12. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

ของที่บ้านครับ "พี่เจริญชัย" ไหว้มาตั้งแต่เด็กๆๆๆ แล้วครับ..
    สาธุ รุ่น 3 ฐานผ้าทิพย์ เนื้อออกชมพูครับ ผงยุ่ยง่ายมากๆ

13. กำธร นครปฐม

ลืมบอกไปนิดเดี๋ยวจะไม่สมบูรณ์ สำหรับผู้ที่ชื่นชอบกุมารทอง มีลูกศิษย์หลวงพ่อเต๋ อีกองค์หนึ่ง ครับ คือหลวงพ่อแกละ วัดลำลูกบัว (มรณะภาพแล้ว) เป็นพระปฏิบัตดีปฏิบัติชอบ องค์หนึ่งของอำเภอดอนตูม ครับ ท่านสร้างกุมารทอง ไว้ได้ไม่กี่รุ่น จะหนึ่งหรือสองรุ่น เท่านั้น แต่ก็ศักดิ์สิทธิ์ ไม่แพ้ใครครับ และราคาตอนนี้ก็แพงมากแล้วครับ (หลักหมื่นต้น) หากพบเห็นก็เก็บไว้ให้ดีนะครับ เป็นของดีที่หายากไปแล้วครับ
    ขอขอบคุณ ภาพจากพระเครื่องกุมารทองครับ

ขนาดไฟล์:
      70.2 KB
      เปิดดู:
      288
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2011
  14. ปทุมธานี

ปทุมธานี ยอมไม่ทำดีกว่าทำร้ายคนอื่น

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ป๋าโจ๊ะเลี้ยงกุมารไว้เยอะ และ อย่างอื่นเลี้ยงไว้เยอะด้วยหรือเปล่าครับ แบบป๋าออย ไทยอู๊ดไงครับ

15. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

กุมารทองรุ่นนี้มีให้บูชาที่ข้างๆกุฏิหลวงพ่อแย้มครับ เลือกมา1องค์
    แล้วก็นำไปให้หลวงตาขวัญท่านเจิมให้ ประสบการณ์คือ ลูกชายผมชอบ
    ไปขอยืมของเล่นของ"พี่ทองล้น"มาเล่นบ่อยๆ เขาก็จะบอกว่ พี่ทองล้นขอยืมหน่อยนะ
    ดูเค้าสนิทกันดีครับ ประสบการณืแรกเลยก็คือ วันนั้นแฟนและลูกชายอยู่บ้าน
    กันแค่สองคน แฟนผมก็เข้าห้องน้ำปล่อยให้ลูกชายนอนดูดนมอยู่ที่หน้าทีวีคนเดียว
    กำลังทำธุระส่วนตัวอยู่ก็ได้ยินเสียงบันไดลั่นเอี๊ยดอ๊าด ก็เลยรีบออกมาดูนึกว่า
    ลูกชายตัวดีขึ้นลงบันไดเล่น ก็เลยรีบออกมาดู ปรากฏว่าเจ้าตัวดียังนอนอยู่ที่เดิม

เรื่องที่สอง แฟนผมพาแม่และพี่สาวไปกินข้าวต้มข้างนอก ไปถึงก็สั่งกับข้ามมา
    4-5อย่าง พอจะลงมือกิน เจ้าลุกชายตัวดีก็เอ่ยมาบอกว่า "พี่ทองล้น มากินข้าวสิ"
    ทำเอาเหวอกันทั้งโต๊ะ พอกินเสร็จแฟนผมก็ถามว่าพี่ทองล้นอยู่ใหน เจ้าตัวดีตอบว่า
    "กลับไปแล้ว"

ขนาดไฟล์:
      112.7 KB
      เปิดดู:
      172
      ขนาดไฟล์:
      111.3 KB
      เปิดดู:
      159
      ขนาดไฟล์:
      156.5 KB
      เปิดดู:
      186
  16. โอ๋ชัยนาท

โอ๋ชัยนาท Active Member

6 พฤศจิกายน 2010
    .............ผมศรัทธาหลวงตาขวัญมากๆครับ เึคยไปกราบท่านอยู่ครั้งนึง ใจดีมากๆ ผมรักหลวงตาขวัญครับ แต่ก็จริงครับ กุมารทองช่วงบูมๆหลังๆเริ่มมั่ว ทำไม่ถูกพิธีกรรม เพราะคนมาเช่าเยอะ ดินเจ็ดป่าช้าไม่ใช่จะหาง่ายๆนะครับ ไม่ถูกใจใครก็ขออภัยครับ ......................

17. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    พฤหัสที่ 7 เมษา ไหว้ครูใช่หรือไม่ครับ

18. โอ๋ชัยนาท

โอ๋ชัยนาท Active Member

6 พฤศจิกายน 2010
    ใช่ครับ :cool:

19. jumpasak

jumpasak เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2009
    สงสารหลวงปู่ ปีนี้ก็ 96-97 แล้วน่าจะได้พักผ่อนแล้ว
    เคยไปกราบหลวงปู่ตอนต้นปี52 หลวงปู่จารหัวให้ด้วย
    สุดยอดเลยครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

20. กำธร นครปฐม

ยังมีลูกศิษย์ของหลวงพ่อเต๋ อีกองค์หนึ่งวันไหนคงต้องหาประวัติมาให้อ่านกันครับ แต่ทานได้มรณะภาพไปแล้ว เมื่อตอนท่านอยู่ หลวงพ่อเต๋ ท่านจะใช้ให้เจิมรถ พรมน้ำมนต์อะไรต่าง ๆ แทนท่านเสมอครับ หลวงพ่อเสือ วัดสามง่ามครับ วัตถุมงคลของท่านน่านเก็บ เพราะส่วนใหญ่หลวงพ่อเต๋ ปลุกเสกให้ และที่สำคัญท่านเก่งจริงครับ และเป็นศิษย์เอกของจริงครับ