เรื่องราวหลวงพ่อพิเชฐ วัดโคกหม้อ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย สวนพลู, 18 สิงหาคม 2010.

1. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    คุณสวนพลูครับ คำตอบผมหากใกล้เคียง ให้ตะกรุดสักดอกได้ไหมครับ อิอิ ชอบมากทางเมตตา คือที่ว่าประพรมน้ำมนต์ น้ำมนต์เกิดจากการร่ายคาถา ซึ่งทำให้น้ำมีความศักดิ์สิทธิ์ เมื่อโดนตัวเพื่อนลุงธรรม ไม่ว่าชาติที่เเล้วท่านจะมีความผูกพันกับลิง เคยเป็นลิงมาก่อน หรือท่านไปสักยันต์หนุมานมาก็จะเกิดอาการ ขึ้นมาเพื่อเเสดงอิทธิฤทธิ์

2. kujakuo19

kujakuo19 เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาฟังด้วยครับ ไม่รู้คำตอบครับ แต่อยากได้ อิอิ

3. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    อำนาจจิตของหลวงพ่อพริ้ง สื่อให้หนุมานที่มีอยู่ในตัวลุงธรรมแสดงอิทธิฤทธิ์ขึ้นมา

4. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ใบ้ให้หน่อยน่ะครับ หลวงพ่อพริ้งท่านทำให้เห็นเป็นรูปธรรมครับ

ของดีต้องได้มายากหน่อยครับ หมดเขตการตอบคำถามในวันอาทิตย์ที่22 พฤษภาคม 2554 ถ้าไม่มีผู้ใดถูก ก็จะเก็บไว้ต่อไปครับทุกท่าน

5. สวนพลู

ศิษย์พี่อดุลย์ก็ร่วมสนุกด้วยครับ อิอิอิ

บอกศิษย์น้องแบบลับๆก็ได้ครับ (แต่ต้องแลกเปลี่ยนทีเด็ดของศิษย์พี่นะครับ)

6. สวนพลู

ไม่ลองหน่อยหรอครับ เดาดูก็ได้ครับ ผิดก็ไม่มีใครลงโทษครับ อิอิอิ สนุกสนานกันครับเว้นไปนานแล้ว

7. สวนพลู

ยินดีให้ลองครับพี่โจ๊ะ ลองดูอีกก็ได้ครับ

8. หม่อง

หม่อง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลองตอบคำถามบ้างครับ หลวงพ่อพริ้งให้เพื่อนลุงธรรมถอดเสื้อแล้วเป่าคาถาพร้อมเอามือรูปที่แผ่นหลังก็ปรากฏเป็นรูปหนุมานขึ้นมาครับ

9. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

ง่าไม่อยากลองตอบเเล้ว อยากได้เลย ได้ป่าวคุณสวนพูล

10. ศรัทธาพญาเวนไตย

ใบ้ให้อีกนิดได้ป่าว ก็ประพรมน้ำมนต์ที่ผมตอบ หลวงพ่อก็ทำเป็นรูปธรรมนะ เเสดงว่ามีเค้าที่จะถูกบ้างสินะ

11. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านน้องสวนพลูยังตอบทันมั้ยอ่ะครับ น่าจะขยายเวลานะเพราะเว็บเสียไปหลายวัน อิอิอิ อยากได้มั่ง

ขอตอบ (แบบเดา) ท่านน่าจะเอามือตบหรือลูบไปที่แผ่นหลังหรือส่วนใดของร่างกาย แล้วคนนั้นก็ของขึ้น รึเปล่า......
    หรือ พอเอามือลูบแล้วลายสักก็ปรากฏขึ้นมา

12. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    คงต้องรอน้องนัน มาเฉลยแล้วล่ะครับ อยากได้เหมือนกัน อิอิอิ....

13. vit999

vit999 เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    เพิ่งเข้าได้วันนี้เอง เว็ปเดี้ยงไปหลายวัน ถ้าทันขอร่วมตอบด้วยนะครับ คิดว่าท่านคงใช้วิธีเป่ากระหม่อม เหมือนกับการครอบครูนะครับ:VO

14. สวนพลู

เก็บคำตอบไว้นาน อึดอัดเหมือนกันครับ วันที่จะเฉลย เวปก็มาล่มไปซะอย่างนั้น

คำตอบก็คือ

หลวงพ่อพริ้งใช้สีผึ้งพอกไว้ที่นิ้วหัวแม่มือ แล้วก็ให้เพื่อนลุงธรรมอ้าปาก แล้วหลวงพ่อพริ้งก็กดนิ้วที่พอกสีผึ้งไปที่เพดานปากของเพื่อนลุงธรรม ภาพที่ออกมาหลังจากการกดไปที่เพดานปาก เป็นรูปหนุมาน น้อยคนนักที่จะมี หลวงพ่อพริ้งยังบอกอีกว่า พวกเอ็งมีลักษณะที่ดีกัน ถ้าหลวงพ่อปานยังอยู่พวกเอ็งโดนจับบวชแน่ๆ

สรุปว่าไม่มีผู้ใดตอบถูก จึงของดการแจกในครั้งนี้ครับ รอครั้งต่อไปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2011
  15. สวนพลู

ข่าวล่าสุดจากวัดโคกหม้อ

วันนี้ได้ไปกราบหลวงพ่อที่วัดโคกหม้อครับ ข่าวล่าสุดมาอัพเดท เชือกคาดเอวยังมีอยู่ครับ แล้วที่เด็ดกว่านั้น คือ ผ้ายันต์เขียนมือ สวยงามมาก แล้วจะถ่ายรูปมาให้ชมกัน

แล้วหนุมานไม้แกะก็มาแล้วครับ แต่ที่สร้างแทบไม่ทันคือ จิ้งจกไม้แกะเลี่ยมในน้ำมันสาริกา ฮอตฮิตมากครับ ด้วยพลังแห่งเมตตาครับ คนที่บูชาไปก็บอกต่อกัน ถ้าอยากพิสูจน์ ก็ไปที่วัดครับ จิ้งจกของหลวงพ่อพิเชฐเมตตามหานิยมเป็นยอดครับ จากที่เคยใช้ผ้ายันต์จิ้งจกเก้าหาง และต่อมาด้วยแผ่นจิ้งจกเก้าหางเนื้อเงิน สุดท้ายลงเอยที่ที่ตะกรุดจิ้งจกเก้าหาง ใช้ดูทุกอย่างแล้วครับ สมเด็จจิ้งจกเก้าหางก็เคยใช้ ผมว่าทีเด็ดอีกอย่างหนึ่งของหลวงพ่อนี่คือ การเสกจิ้งจกครับ รับรองถ้าได้ใช้จะเหมือนกับผมแน่นอน ไปหาลองกันได้เลยครับ

ส่วนที่เป็นพระหูยานเนื้อหินพระธาตุเขาสามร้อยยอด องค์จริงสวยงามมากครับ

ไม้แกะองค์บูชาก็มีท้าวเวสสุวรรณ แกะได้สวย งานละเอียด องค์ใหญ่ ดูแล้วอยากได้มากครับ แต่ไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ชมกัน ขออภัยด้วยครับ เอากล้องไป แต่รีบ ก็เลยลืมครับ

หลวงปู่ทวดทุกรายการยังมีให้บูชากันอยู่ครับ

หลังจากผมได้ท่องเที่ยวในโลกอินเตอร์เน็ต แล้วเห็นว่า เหรียญหลวงพ่อพิเชฐรุ่น 1 เนื้อเงินลงยา มีขายกันในเน็ต แต่ที่ผิดสังเกตุคือ เหรียญไม่ใช่เนื้อเงิน แต่เป็นเนื้ออัลปาก้าลงยา ก็เลยอยากจะเตือนกันหน่อยครับ ว่าระวังโดนแหกตาน่ะครับ เพราะว่าราคาที่ขายไปยังไม่ถึงราคาที่ออกจากวัดเลย ราคาออกจากวัดเป็นพัน แต่ลงขายห้าร้อย แล้วประมูล ไปจบที่ไม่สูงเท่าไหร่ ของผมมีเนื้อเงินแขวนอยู่ที่คอ คนที่ลพบุรีขอเช่าสองพันห้าผมยังไม่ปล่อยเลย แล้วถ้าเงินลงยาจะกี่บาท ลองนึกกันหน่อยน่ะครับ อย่าปล่อยให้ความโลภกินใจจนโดนหลอกน่ะครับ เป็นไปได้ยังไงเนื้อเงินลงยาประมูลแล้วไม่ถึงพันแล้วปล่อยออก นั่นคือเนื้ออัลปาก้าครับ ไม่ใช่เงิน ถ้าว่างจะถ่ายรูปเปรียบเทียบให้ชมครับ ก็เลยมาเตือนกันก่อนครับ ก่อนจะเป็นรายต่อไปที่ถูกหลอก

16. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    น้องนันอย่าลืมถ่ายภาพมาให้ดูล่ะ ว่าแต่ท้าวเวสสุวรรณ ราคาบูชาองค์ละเท่าไรครับ ต้องหาเวลาไปซะแล้วครับ ช่วงนี้ งานเยอะจริงทั้งงานหลวงงานราษฎร์

17. kang_som

ท่านสวนพลู ไหนๆ ก็ช่วยกันตอบ (แบบไม่ถูก) แล้วก็ปลอบใจพี่ๆ กันคนละดอกไม่ได้รึ อิอิอิ....มีไม่กี่คนเองที่เข้ามาตอบ ยังมีโควต้าเหลืออีกหลายตอก หุหุหุหุ......

18. vit999

vit999 เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    ส่งภาพมาให้ชมบ้างนะครับ

19. kujakuo19

kujakuo19 เป็นที่รู้จักกันดี

หายไปนานเหงาเลยครับ ปกติจะแวะเข้ามาดู ข่าวหลวงพ่อทุกวัน โพสมั่งไม่โพสมั่ง แต่เข้ามาทุกวัน เพราะว่าไม่ค่อยได้มีโอกาสไปวัดหลวงพ่อ ปัจจัยไม่อำนวย ดีใจที่มาเจอทุกๆคนอีกครับ

20. kang_som

ท่านน้อสวนพลูไปไหนเนี้ย หายไปเลย....