เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

สองโพสท์น้องชาติเอารวม เรื่องเต่าลพ.
    ชาวบ้านชอบเอาเต่ามาให้ท่านปล่อยครับ
    ลพ.ก็จะให้ลูกศิษย์นำไปปล่อยที่ปลอดภัย
    ก่อนปล่อยจะเขียนไว้ที่กระดอง ชื่อบ้าง วันที่บ้าง
    มีเสกด้วย คนเห็นที่เขียนกระดองจะรู้ว่าเป็นเต่าลพ.
    ไม่มีใครกล้าจับหรือทำร้าย กลัวเหมือนเรื่องกวาง
    เต่าจึงมาที่สรีระหลวงพ่อมากมายช่วงมรณะภาพ
    เรื่องจริงเป็นดังนี้-เอาไปเล่าต่อได้ ไม่เพี้ยนแน่นอน

2. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1

เห็นกันทุกท่านว่ากระทู้พุ่งเหมือนจรวด
    เบรคความร้อนแรงไว้หน่อยก็ดีเหมือนกัน
    เห็นใจคนที่ตามหาเรื่องอ่าน บางทีคลิก
    ไล่ไปตะกุยหาตั้งห้า-หกหน้ากว่าจะเจอ
    ทั้งที่ผมก็เขียนให้อ่านยาวเฟื้อยทุกวัน

คุณพงศ์ชื่อทันหวุดหวิด
    จำไม่ผิดน่าจะบ๊วยพอดี
    ไม่ตกรถ แบบใจหายใจคว่ำ

3. wanwi

1

ครบห้าท่าน ผู้ทายเทพเจ้าชุมพร
    ได้รับพระแล้วกรุณาแจ้งทราบด้วย

4. wanwi

1

ขอบคุณที่แจ้งน้องปราย
    ถึงไวมากเป็นท่านแรก

5. wanwi

1

บ้านเดียวกับน้องชุฯ แต่อาจจะคนละอำเภอ
    คุณผู้หญิงเมืองคนดีนี้ ชอบพระเครื่องมาก
    ขอให้โชคดีครับน้องกุ๊ก จับสลากพรุ่งนี้

6. wanwi

1

ไม่เป็นไรครับท่านบก.เปลี่ยนบรรยากาศบ้าง
    เครื่องรางคนเล่นหากันน้อยกว่าพระเครื่อง
    เรื่องพระ ถาม-ตอบกระทู้ล่ม และส่วนใหญ่มีให้ดู
    แต่เครื่องรางเป็นของจำเพาะ-หาชมยาก
    ยิ่งของแท้ เชื่อถือได้ ยิ่งซุปเปอร์ยากสสส!!!

7. wanwi

1

อยากได้จริง ต้องบุกถึงวัดที่หลวงพ่อยังอยู่
    สืบประวัติให้ดีแล้วลุยโลดน้องสไปฯ
    ใหม่วันนี้ แต่เก่ามีค่าวันหน้า ของดีไม่เป็นไร
    อายุยังน้อย เก็บได้ เพราะบางอย่างผ่านไม่กี่ปี
    กลายเป็นมีค่า ราคาแพง เข็มขัดสั้น(คาดไม่ถึง)-ฮ่า

8. wanwi

1

ท่านบก.ล่อตอบม้วนเดียวสองสามโพสท์
    ทั้งน้องบาสฯ ทั้งมีดหมอโพสท์น้องคนอื่น
    คงได้รับความรู้หนำใจทุกคน ขอบคุณครับ

9. wanwi

1

น้องบาสฯได้รับคำตอบแล้ว
    ส่วนคำเชิญที่ให้ ขอรับเอาไว้
    มีโอกาสจะไปสนองคุณด้วยการล้มทับ-ฮ่า
    ล้อเล่นนะ ผมตัวเบาทับใครไม่ไหวแล้ว
    แต่ก็ขอขอบคุณอย่างแรงนิ

10. new24

new24 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับคุณอา
    เค้าว่า (ไม่รู้เค้าไหน) เสือไม่กินเนี้อเสือ แต่ งูกินงูกันเอง ไม่ธรรมดาจริง ความโหด ความหิว
    แต่ว่าที่ร้ายกาจ โหด เหี้ยม ผมว่าไม่มีสัตว์อะไร เกินกว่ามนุษย์แล้วละครับ
    ไม่ว่าสัตว์อะไร ดุร้ายขนาดไหน เสร็จมนุษย์หมด โดนมนุษย์จัดการเรียบ
    มนุษย์เข้าถึงที่ไหน ฉิบหายถึงที่นั่น (เฉพาะมนุษย์แย่ๆนะครับ บังเอิญมันเยอะไปหน่อย)

11. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    จริงอย่างที่คุณอาว่าครับ ดูอย่างมีดหมอของหลวงปู่หมุน ตอนออกจากวัด ราคาไม่เท่าไหร่ แต่พอท่านสิ้นไป ใครมีนี่เก็บเงียบ ที่ปล่อยออกมาก็ไม่แน่ใจว่าแท้รึเปล่า ที่สำคัญราคาสูงลิ่วเลย เสียดายตอนที่ท่านยังอยู่ ตอนนั้นมัวแต่ตั้งใจเรียนกลัวไม่จบ เลยยังไม่ได้สัมผัสวงการฯ T__T

12. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

1a.jpg 2a.jpg 3a.jpg 4a.jpg 5a.jpg 6a.jpg 7a.jpg 8a.jpg 9a.jpg 10a.jpg

13. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

คุณtottoๆ ตัวที่โผล่หน้ามาลายขาวๆเนี่ยใช่อีเห็นรึปาวคะ
    สัตว์ป่าในธรรมชาตินี่ดูเขามีความสุขดีนะคะเนี่ย
    วันนี้ต้องขอขอบพระคุณ คุณอาที่น้ำใจงามเหลือเกิน สละเวลาทุกวันทั้งเขียน ทั้งตอบ
    ตื้นตันใจ จริงๆค่ะ
    ขอขอบพระคุณพี่น้องทุกท่านด้วยค่ะ มาให้กำลังใจคุณอาและให้กำลังใจกันและกัน แลกเปลี่ยนกันอ่านโพสท์ หนุกหนาน
    เราจะร่วมบุกป่าฝ่าฟัน ขุดกรุไปพร้อมๆกันกับคุณอา
    จนกว่ากรุจะพรุน เอ๊ยจนกว่าจะคุณอาจะหมดเรื่องเขียนนุ่นเลย เย้

ฝันดี ราตรีสวัสดิ์ค่ะ G4UF1WHHqiaP.gif

14. ล้มแล้วลุก

ล้มแล้วลุก สมาชิก

หลวงพ่อท้วม วัดเขาโบสถ์ เก่งมากครับ ตาเคยเล่าว่าสมัยก่อนนั่งอยู่ที่วัด มีหมอมาฉีดยา แล้วไม่ทันได้บอกหลวงพ่อ จึงฉีดยาไม่เข้า หลวงพ่อท่านจึงบอกว่า อ้าว จะฉีดยาทำไมไม่บอก....ประมาณนี้ครับ แต่เรื่องจริงแน่นอน

15. naibumja

naibumja เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึก คุณอาและทุกท่าน เข้ามาอ่านเสมอแต่เข้ามำยามค่ำคืนสะส่วนใหญ่ เพราะยังไงก็รออ่านบันทึกคูปู่ เอ็กส์ ครับ

16. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

ขอรับรองคำพูด "พี่วัน" อีกคนครับ "ใหม่วันนี้ อีกไม่กี่ปีก็เก่า" ลุงของเพื่อนผมบูชาพระหลวงพ่อมุ่ยไป ๔๐๐ เหรียญ ตั้งใจว่าเอาไว้แจกเป็นของชำร่วยงานศพของตัวเอง สามสิบปีต่อมาลูกชายถูกหวยครับ จากเหรียญละ ๒๐ บาท ปล่อยต่อไปเหรียญละเกือบหมื่น เล่นบูชาพระพุทธรูป ๕ นิ้วมาแจกเป็นของชำร่วยงานศพคุณพ่อแทน..!

รูปที่คุณ totto99 ลงมีทั้งสัตว์ของไทยและต่างประเทศครับ อีเห็นเครือหรืออีเห็นข้างลาย เป็นอีเห็นชนิดที่พบง่ายที่สุด เม่นใหญ่นั้นไม่ค่อยหนีใครครับ กางเต็นท์อยู่ก็ชอบมาเดินสำรวจให้ทั่วไปหมด ส่วนจงอางนั้นมีอาชีพกินงูเป็นอาหารครับ มีทั้งแบบดำหลังลายอย่างตัวบน ลายลูกหวายธรรมดา ลายลูกหวายหลังลายอย่างตัวล่างที่กำลังกินงูสิง แล้วยังมีจงอางดำไม่มีลายอีกอย่างหนึ่ง ที่ผมเจอมาตัวใหญ่สุดเส้นผ่าศูนย์กลางลำตัว ๘ นิ้วครับ..! ใหญ่กว่างูเหลือมอีก โดนชาวบ้านยิงเอามากินเพราะเขาคิดว่าเป็นงูเหลือม ถ้ามันยกหัวแผ่แม่เบี้ย ผมว่าต่อให้ถือปืนใหญ่ก็คงไม่มีใครกล้ายิง..!

17. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    169
    สุขสันต์วันพุธท่านวันวิและWFCทุกๆท่านค่ะ

18. April 29

April 29 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

สวัสดียามเช้าครับ พี่วันและพี่ๆน้องทุกท่าน ที่พี่วันพูดมาจริงๆครับ ใหม่วันนี้ เก่าวันหน้า ผมได้มีดหมอสาริกาหลวงปู่คำบุมา ไม่กี่ร้อยเองครับ พอท่านมรณะภาพราคาพุ่งเลย FB_IMG_1488930526022.jpg

19. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอบพระคุณ คุณSuthamma มากเลยค่ะ เรื่องที่ไม่เคยรู้ก็ได้รู้ อย่างเรื่องอีเห็น เนี่ย มีหลายชนิดด้วย งูจงอางอีกก็มีชนิดที่ลายต่างกัน ได้อ่านแล้ว นึกถึงสมัยเป็นเด็กค่ะ ที่ชอบคะยั้นคะยอให้พวกน้าๆและพวกผู้ใหญ่เล่าเรื่องต่างๆให้ฟัง ขอบพระคุณค่ะ

คุณApril ภาพนี้สวยจังค่ะ มากิขอเซฟเก็บไว้นะคะ

20. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สวัสดีทุกคน ครับ