เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. Chutha

Chutha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2014
    กราบสวัสดียามสายวันศุกร์ค่ะคุณอา wanwi และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

วันนี้มีแดดแรงช่วงเช้า แต่ไม่รู้ยามบ่ายจะเป็นอย่างไร

รออ่านบันทึกคุณเทพไปพร้อมๆกับเพื่อนสมาชิกด้วยค่ะ

2. nath_br

nath_br เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2013
    ผลบุญตามมาสนองแบบติดจรวดจริงๆ ครับ

3. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    เจ้าของความฝันนั้นโดนเจี๊ยะตามที่พี่วันบอกไว้
    แต่พี่สาวผมได้ทั้งรัฐบาลและเอกชนครับ ตอนนี้กำลังไปรับเงินและเอาเงินไปบริจาคเป็นค่าโลงศพและผ้าห่อศพที่มูลนิธิชุมพรการกุศสสงเคราะห์อยู่ครับ

ชุดนี้เป็นของพี่สาวที่ได้จากรัฐบาลครับ

ของผมถูกไม่เยอะเหมือนของพี่วัน จึงยังไม่มีใครยอมเสียเวลามานับญาติกับผมครับ
    และขอให้ที่ออฟฟิศพี่วันมีเลี้ยงใหญ่แบบนี้ทุกรอบไปนะครับ

จริง ๆ ก็ได้มีการทำบุญอย่างอื่นร่วมไปด้วยครับ
    รอบนี้ของผมได้จากเอกชนเพียงอย่างเดียว แต่หลังจากหักลบกลบหนี้แล้วก็ยังเหลือมากกว่าพี่สาวอยู่ ตั้งใจว่าวันนี้จะซื้อข้าวสารให้น้องหมาอีกสักรอบ ถือว่าสงเคราะห์สัตว์และแบ่งเบาภาระให้กับคนเลี้ยงไปด้วยครับ

4. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    ผมโชคดีครับไม่เล่นเลยไม่เสีย..อิอิ ยินดีกับท่านWanwiและทุกท่านที่โชคดีด้วยครับ มีเวลาเตรียมตัวอีก 15 วันค่อยตลุยลุ้นกันอีกครับ

5. อัครไมตรี

อัครไมตรี เป็นที่รู้จักกันดี

งวดนี้ถูกสองตัวสองร้อยครับ
    เป็นจริงอย่างพี่วันว่าถ้าถูกหวยมีโชคต้องทำบุญไว้เป็นการต่อบุญไม่ให้ขาดสายครับ

6. เปลือกไม้

เปลือกไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
  7. บานชื่น

บานชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    คุณอาครับ
    หลวงปู่โต๊ะ
    ขึ้นมาโปรด
    ทางเหนือ
    หลายครั้ง
    เลยนะครับ

8. Pryfonny

Pryfonny เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2015
    สวัสดีคุณอาวันวิและแฟนคลับทุกท่าน

9. Pryfonny

Pryfonny เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2015
    มีโชคว่าได้ช่วยสนับสนุนรัฐบาล คือได้ซื้อแต่ไม่ถูกรางวัลครับ 555

10. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

สวัสดีวันเสาร์เรามาชุมนุมค่ะคุณอาและทุกท่าน
    พักผ่อนเบิกบาน อ่านเรื่องเล่า เราสุขจริงเอย

11. ครุฑา

ครุฑา เป็นที่รู้จักกันดี

สวดมนต์ตอนค่ำบ่อยๆ อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร วิญญาณทั้งหลายฝันเห็นเลข 923 ไม่ลืม แต่เป็นคนไม่เล่นหวย บนล่าง วิ่ง ไม่เป็นสลับหน้าหลังไม่เป็น คิดว่าไม่มีดวงทางนึ้ แต่ทำบุญสวดมนต์ก็แผ่ไปทั่วๆ วันดีคืนดีก็ได้เลข แถมยังมีวิญญาณมาบอก ที่แผ่ให้ขอบคุณมาก มาลาจะไปเกิดตามภพภูมิแล้ว เล่าให้ฟังเพื่อเป็นกำลังใจแก่คนอื่นๆ ว่าที่กรวดน้ำทำบุญ สวดมนต์นึกเอาแผ่บุญไปย่อมมีวิญญาณ หรือญาติมิตร เจ้ากรรมนายเวรได้ไม่เสียหลาย จะได้ทำบุญตามจังหวะเวลาปัจจัยนะครับ

12. Naphassanan

Naphassanan เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2017
    สวัสดีคุณอาวันวิและผู้ร่วมขบวนนักขุดกรุฯละทุกท่านค่ะ วันนี้วันพระขอให้เจริญสมาธิสติปัญญา กระทำการสิ่งใดสำเร็จลุล่วงดังปรารถนานะคะ

13. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    @makigochan มุขอสู้ภาพน้องหมาด้วยแมววัดของหลวงพี่ สองตัวแม่ลูกเข้าประกวดยามเช้าวันเสาร์ว่าอวบอ้วน สายตาเยิ้มๆๆอ้อนขออ่านต่ออีกสักตอนนึงเถิด กำลังรอลุ้น ฮา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2017
  14. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    พบกันเช้าวันเสาร์ที่ ๑๘ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๖๐ ตรงกับวันพระแรม ๑๕ ค่ำเดือน ๑๒
    เช้านี้ที่เมืองชุมพร อากาศดีมีแดดค่อนข้างจ้า แต่คาดว่าช่วงบ่ายถึงค่ำอาจจะครึ้มฟ้าครึ้มฝน

แมว.jpg Dek.jpg 3.jpg

15. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

คุณNaphassanan รูปน้องน่ารักมากค่ะ:rolleyes:
    คุณมุ ได้เลยค่ะๆ โห น้องแมวสีขาวตาสีฟ้าทั้งสองตัว อู๊ยยอยากเอามาเลี้ยงอ่ะค่ะ ถ้าไม่ติดว่าที่บ้านมีหกตัวแล้วอ่ะนะ คะ:D
    คุณpattana มีน้องไซบีเรียนกะแมวน้อยมาโชว์ตัว น้องหมาน้องแมวนี่ มากิชอบหมดเลยล่ะ:)

16. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1
    ดีแล้ว-ที่กระบี่คนเดินโพยจอมเซ่อ แฟ็กซ์ส่งโพยให้เจ้ามือ ปรากฏว่า ดันกดผิดส่งเข้าโรงพักให้ตำรวจ ในโพยดันมีคนถูกเลขท้าย3 ตัวรางวัลที่1ด้วย เป็นข่าวโจ๊กไม่ต้องใส่ไข่ ฮาสุดส่งท้ายปี-ฮ่า

17. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1

ตอบน้องไทยฯช้าไปวัน
    เมื่อวานงานมาก ขออภัย

18. wanwi

1

ฟังน้องเมษว่าบุญมีแต่กรรมบัง
    เสียดายแทน แต่วันพระไม่มีหนเดียว
    อย่างวันนี้ก็วันพระ เขียนเข้าบรรยากาศ...

สะพานร้าง.......ห่างไกลคลื่น
    ผุพังกลืน.........สุดฝืนสร้าง
    ดุจวัฏจักร.........ไตรลักษณ์วาง
    สู่ความว่าง........พร่างดับไป!

19. wanwi

1
    น้องสุทินส่งกลอนเข้าประกวดแต่วันวาน ความตั้งใจดี แต่ลีลากับกลบทแห่งบทกลอนยังประกวดไม่ได้ เป็นกลอน-ประตู-หน้าต่างไปนิดนึง แต่ความตั้งใจที่ดี ก็เหมือนการเดินหมื่นไมล์แล้วย่างเท้าก้าวแรก สักวันก็ไปถึง ดีกว่านึกอยากจะเขียน แต่ไม่ยอมเขียน

ที่อวยพรให้น้องช้างฯไปอำเภอ ก็ยังไม่ได้ไป ผลัดไว้อีก2 อาทิตย์หน้า-ฮ่า

20. wanwi

1

สายวันศุกร์ตอบหนูชุซะสายวันเสาร์ เอาน่า ยังดีกว่าไม่ตอบ บันทึกคุณเทพไว้อ่านต่อวันนี้ อาจช้านิด มีธุระให้ท่านผบ.หลังเที่ยงหลายเรื่อง แต่เป็นบันทึกที่คุ้มค่าการรอคอยทีเดียว