เสียงเตือนจากพระกรรมฐาน! รีบๆพากันสร้างกุศลทำบุญ ปฏิบัติธรรมภาวนา

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย mead, 14 มีนาคม 2007.

1. pawanakun

pawanakun เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2010
  2. Faithfully

Faithfully เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ

บทสวดอีกบทที่แนะนำทุกท่านให้ช่วยกันสวดไว้นะคะ บทธารณปริตร ค่ะ หลวงปู่ทวดฯ ท่านได้บอกไว้ว่า ขอให้สวดอย่างน้อย 1 จบ ทุกวัน จะอยู่รอดปลอดภัยจากธรณีภิบัติภัยต่าง ๆ ทั้งปวงค่ะ ที่สำคัญ..ต้องมีศีล..มีสติอยู่เสมอ จะเป็นแรงสนับสนุนในบุญกุศลของท่านด้วยนะคะ สาธุค่ะ