เหลือให้บูชาอยู่หน้าท้ายสุด หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน พระแท้ทุกองค์ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เต้อ๋อง8, 12 มกราคม 2012.

1. เต้อ๋อง8

เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับพี่ ขอบพระคุณครับ

2. เต้อ๋อง8

ดวงเศรษฐีหลวงปู่หมุน ราคาเบาๆ

พระผงดวงเศรษฐีหลวงปู่หมุน องค์นี้พอสวยครับ กล่องเดิมไม่มี
    แต่เจ้าของเดิมมีกล่อง ฝังตะกรุดเงินทอง เลยเอามาใส่ให้ครับ

รุ่นนี้เป็นอีกรุ่นที่มากด้วยประสบการณ์
    แบ่งให้ท่านบูชา 850บาท เท่านั้นครับ
    ขายแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      171.4 KB
      เปิดดู:
      131
      ขนาดไฟล์:
      159 KB
      เปิดดู:
      145
      ขนาดไฟล์:
      152.4 KB
      เปิดดู:
      138
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2012
  3. เต้อ๋อง8

พระปิดตา รุ่นแรกหลวงปู่หมุน ออกวัดป่าหนองหล่ม กล่องเดิมๆ

พระผงปิดตารุ่นแรก หลวงปู่หมุนเป็นพระชุดแรกที่สร้างที่วัดป่าหนองหล่มโดยนำผงว่าน 108 เกศา ชานหมาก จีวร
    และผงพุทธคุณที่หลวงปู่ทำและสะสมไว้เมื่อครั้งที่ธุดงค์ในป่ามาผสมทำขึ้นมา เป็นครังแรกให้กับวัดป่าหนองหล่ม
    พิธี,เสกนาน,มวลสารตรึม....เสกเดี่ยวนานและยังเข้าพิธีเสาร์ห้าและรวยทันใจ อีกครับ..สภาพสวยครับ...รับประกันความแท้100%.. วัตถุมงคลของท่านปัจจุบันราคาไปไกลมากๆแล้วครับ

องค์นี้สวย ครับ พร้อมกล่องเดิมๆเก่าเก็บครับ
    ปิดตาองค์นี้ถึงองค์น้อยแต่พุทธคุณแรงสุดๆครับ ปิดตารุ่นแรก มวลสารเป็นเพียบ เสกแน่นๆหลายพิธี ของดีราคาเบาๆครับ

แบ่งให้ท่านบูชาราคา 850บาทเท่านั้น องค์นี้เนื้อพระเก่ามากๆครับ

ขายแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      164.6 KB
      เปิดดู:
      217
      ขนาดไฟล์:
      153.3 KB
      เปิดดู:
      119
      ขนาดไฟล์:
      134 KB
      เปิดดู:
      114
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2012
  4. เต้อ๋อง8

พระผงรูปเหมือน หลวงปู่หมุน พิมพ์พระแก้ว สวยครับ

พระผงรูปเหมือน หลวงปู่หมุน รุ่นแจกทาน พิมพ์พระแก้ว
    พระพิมพ์นี้เป็นของดีที่ทรงคุณค่ายิ่ง 1 ในวัตถุมงคล หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล
    พิมพ์ด้านหน้าเป็นรูปพระแก้วมรกต ด้านหลังเป็นรูปเหมือนหลวงปู่
    พระพิมพ์นี้เข้าพิธีพุทธาภิเษก ในงานหล่อพระแก้วมรกตจำลอง 2542
    เป็นพระที่จัดสร้างขึ้นเพื่อแจกทาน ให้กับผู้ที่ร่วมพิธีในนั้น

เนื้อขององค์พระจะแกร่ง เปราะ แตกหักง่าย สภาพทั่วไปที่พบเห็น
    จึงมีลักษณะ แตกรานทั่งทั้งองค์ จึงได้มีการนำองค์พระมาเคลือบรักษา
    ผิว ปัจจุบันจึงพบเห็นทั้งแบบที่ไม่เคลือบ ( โดยมากจะแตกราน )
    และแบบที่เคลือบรักษาผิวไว้ ซึ่งจะอยู่ในสภาพที่สมบูรณ์ประมาณหลักร้อยองค์
    วรรณะของพระเนื้อผงพิมพ์นี้จะแบ่งแยกดังนี้ครับ
    1. เนื้อขององค์พระออกสีเทาเข้มแก่มวลสาร
    2. เนื้อขององค์พระออกสีครีมเปลือกไข่ สวยงามคนละแบบครับ

พระพิมพ์นี้ รุ่นแจกทาน บ่งบอกเจตนาในการสร้าได้เป็นอย่างดี
    และยังหมายถึงความเกี่ยวข้องที่เป็นที่มาในการทำวัตถุมงคลต่างๆ เพื่อแจกให้กับศรัทธา สาธุชน ในการร่วมแรงร่วมใจ หล่อองค์พระแก้วมรกตจำลอง พระประธานประจำอุโบสถ วัดป่าหนองหล่ม

องค์นี้เป็นประเภทไม่ได้เคลือบเชล็คนะครับ แต่พระสวยครับ
    ไม่มีซ่อม เพราะเจ้าของเดิมเก็บไว้เป็นอย่างดี สร้างน้อยมวลสารแยอะ
    และหายากแล้วครับ

แบ่งให้ท่านบูชา 850บาทเท่านั้น

นิมนต์แล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      132.8 KB
      เปิดดู:
      289
      ขนาดไฟล์:
      106.7 KB
      เปิดดู:
      202
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2012
  5. phonthanu

phonthanu Active Member

23 พฤษภาคม 2008
    แจ้งโอนเงินครับ

ผมโอนเงินค่าบูชา เหรียญเจริญลาภ นารายทรงครุฑ โค๊ตวัดป่าหนองหล่ม จำนวน 3,800 บาท แล้วแล้วครับ ที่อยู่จัดส่งจะ PM ไปแจ้งครับ
    ขอบคุณครับ

6. เต้อ๋อง8

รายละเอียดการโอนเงิน

ระยะการจองไม่เกิน 3 วัน ครับ ท่านใดจองวัตถุมงคล กรุณาโอนเงินที่ ธนาคารกสิกรไทย ออมทรัพย์ เลขที่ 1072883027 ชื่อบัญชี นายกันตพงษ์ ศรีเศวตครับ สนใจติดต่อสอบถามโทร 086-1928592ครับ

7. เต้อ๋อง8

รายละเอียดการโอนเงิน

ระยะการจองไม่เกิน 3 วันนะครับ ท่านใดสนใจจองวัตถุมงคล กรุณาโอนเงินที่ ธนาคารกสิกรไทย ออมทรัพย์ เลขที่ 1072883027 ชื่อบัญชี นายกันตพงษ์ ศรีเศวตครับ สนใจติดต่อสอบถามโทร 086-1928592 ครับ

8. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    กริ่งเจริญลาภ สวยมากๆครับ

นี้ถ้ามีกระสุนคงได้ยิงกันบ้าง อิอิ

<<< สนใจแลกกะองค์ในรูปบ้างไหมครับ ^^

9. phonthanu

phonthanu Active Member

23 พฤษภาคม 2008
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

10. athithan_p

athithan_p เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    จองพระผงรูปเหมือน หลวงปู่หมุน พิมพ์พระแก้ว ครับ

11. เต้อ๋อง8

รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ

12. เต้อ๋อง8

พระกริ่งเจริญลาภพิมพ์หล่อโบราณเลข 200 พร้อมกล่องเดิมๆแบ่งให้บูชา ราคาพิเศษๆครับ

หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 105 ปี รุ่นแรก "เจริญลาภ"
    วัตถุมงคลรุ่นแรกของหลวงปู่หมุนซึ่งเน้นพิธีกรรมสร้างแบบโบราณเข้าดินไทยโดยมีชนวนพระกริ่งจากวัดสุทัศน์ฯ ตะกรุดเก่า จำนวนมาก
    วันที่ 1-30 ตุลาคม 2542 หลวงปู่หมุนปลุกเสกมวลสาร โดยทำพิธีพุทธาภิเษก เมื่อวันที่ 31 ตุลาคม 2542 มีพระวิสุทธาธิบดี วัดสุทัศน์ ฯ จุดเทียนชัย
    หลวงปู่หมุนเป็นประธานพิธีนอกจากนี้ยังเข้าพิธีวันเพ็ญเดือน 12 วัดสุทัศน์ฯ และ พิธีพุทธาภิเษก 3 วัน 3 คืน วันที่ 4-6 ธันวาคม ที่วัดซับลำใย ลพบุรี
    รวมทั้งหลวงปู่หมุนปลุกเสกเดี่ยวที่กุฎี อีก 1 เดือน (วันที่ 1-19 พฤศจิกายน และ 23 พฤศจิกายน - 2 ธันวาคม)
    รายการวัตถุมงคลรุ่นเจริญลาภ มีดังนี้
    1.พระบูชา 5 นิ้ว เชียงแสนจกบาตร สร้าง 59 องค์
    2.พระกริ่งเจริญลาภ สร้าง 999 องค์
    3.ล็อกเก็ตรูปเหมือนสี่เหลี่ยม สร้าง 999 องค์
    4.แหวนปลอกมีดสร้างจากชนวนพระกริ่ง 599 วง
    5.กำไลนาค หนัก 2.5 บาท สร้าง 9 วง
    6.กำไลเงิน หนัก บาทกว่า 599 วง
    7.รูปเหมือนหลังเตารีด เนื้อชนวนพระกริ่ง 999 องค์

นอกจากวัตถุมงคลที่กล่าวข้างต้นแล้ว ยังมีวัตถุมงคลที่เข้าพิธีเดียวกันดังนี้
    1.รูปหล่อลอยองค์เนื้อทองเหลืองรมดำ
    2.พระผงรูปเหมือนนั่งตั่ง
    3.พระผงปิดตา
    4.เหรียญหมุนเงินหมุนทอง (มีเนื้อทองแดง-เนื้อเงิน)
    5.เหรียญทองแดงหมุนเงินหมุนทองแบบมีตะกรุด
    6.ถุงโภคทรัพย์เจริญลาภ 999 ล้าน (สร้าง 3000 ถุง)
    7.พระสมเด็จ
    8.เหรียญเสมานั่งเต็มองค์หลังนารายณ์ทรงครุฑ เนื้อทองแดง (สร้าง 10,000 เหรียญ)

รุ่นนี้เรียกได้สองชื่อ บ้างก็เรียก "รุ่นเจริญลาภ" บ้างก็เรียก "รุ่นหมุนเงินหมุนทอง"
    ในวันอาทิตย์ที่ 31 ตุลาคม 42 ซึ่งเป็นวันประกอบพิธีพุทธาภิเษกเททองหล่อพระกริ่งที่วัดป่าหนองหล่มมีปรากฏการณ์
    ที่น่าอัศจรรย์หลายประการคือ หลังจากที่เข้าพิธีคือพระอาจารย์มงคล วัดสุทัศน์และพระสมุห์ภาสน์จัดปริมณฑลพิธีเสร็จ
    ในกลางคืนวันที่ 30 ตุลาคม 42เวลาตีหนึ่งกว่า นั้น ๆได้ปรากฏว่ามีแสงพวยพุ่งออกมาจากกุฎิหลวงปู่หมุนมายังมณฑลพิธี
    คือหลวงปู่เริ่มปลุกเสกตั่งแต่คืนแรก กระทั่งมีฝนตกพร่ำ ๆ ตลอดเวลาในวันอาทิตย์ที่ 31 ตุลาคม 42 สร้างความกังวลใจแก่เจ้าพิธี
    และนายช่างผู้หล่อพระกริ่งเป็นอย่างมาก แต่ครั้นปรากฎว่าเมื่อหลวงปู่หมุนเดินลงมาจากกุฎิมายังมณฑลพิธีปลุกเสก
    มีแดดจัดออกมาอย่างไม่น่าเชื่อ กระทั่งเมื่อหลวงปู่หมุนเดินขึ้นอาสนะปลุกเสกเริ่มเข้าญานสมบัติปรากฎว่ามีลำแสงพวยพุ่งออกจากตัวท่าน
    ครอบทั้งมณฑลพิธี และมีหลายท่านที่เป็นนักปฎิบัติกรรมฐาน กล่าวว่ามีหลวงปู่ใหญ่ สมเด็จลุนแห่งนคร จำปาศักดิ์ มาร่วมนั่งอธิษฐานจิตในพิธี
    อีกทั้งยังเห็นหลวงพ่อกวย ชุตินธโร มานั่งแผ่เมตตาให้อีกด้วย รวมทั้งหลวงพ่อเอีย ท่านก็มาช่วยเสกให้

ที่สุดของพระกริ่งแห่งยุค!!พระกริ่งเจริญลาภนี้เป็นวัตถุมงคลรุ่นแรกของหลวงปู่หมุน ซึ่งเน้นพิธีกรรมสร้างแบบโบราณเข้าดินไทย โดยมีชนวนพระกริ่งจากวัดสุทัศนเทพวราราม ตะกรุดเก่า จำนวนมาก วันที่1-30ตุลาคม 2542 หลวงปู่หมุนปลุกเสกมวลสาร โดยทำพิธีพุทธาภิเษกก เมื่อวันที่31 ตุลาคม 2542 พระวิสุทธาธิบดี วัดสุทัศน์เทพวราราม จุดเทียนชัย หลวงปู่หมุนเป็นประธานพิธี นอกจากนี้ยังเข้าพิธีวันเพ็ญเดือน12 วัดสุทัศนเทพวราราม และพิธีพุทธาภิเษก3วัน3คืน วันที่4-6 ธันวาคม ที่วัดซับลำไย ลพบุรี รวมทั้งหลวงปู่หมุนปลุกเสกเดี่ยวที่กุฏี อีก1 เดือน(วันที่1-19พฤศจิกายน และ23 พฤศจิกายน-2 ธันวาคม)

***วันอาทิตย์ที่31 ตุลาคม 2542 เป็นวันที่ประกอบพิธีพุทธาภิเษกเททองหล่อพระกริ่งเจริญลาภซึ่งเป็นพระกริ่งรุ่นแรกของหลวงปู่หมุนที่วัดป่าหนองหล่ม อ.วัฒนานคร จ.สระแก้ว มีปรากฏการณ์ ที่น่าอัศจรรย์หลายประการคือ หลังจากที่เข้าพิธี พระอาจารย์มงคลวัดสุทัศน์ และสมุห์ภาสน์จัดปริมณฑลพิธี เสร็จในกลางคืนของวันที่30 ตุลาคม2542 เวลาตีหนึ่งกว่านั้นเกิดเหตุการณ์มีแสงพวยพุ่งออกมาจากกุฏีหลวงปู่หมุนมายังมณฑลพิธีเป็นเหตุการณ์ที่ทุกคนต้องจดจำไปตลอดชีวิตเพราะเป็นสิ่งที่เหนือธรรมชาติเป็นอย่างมาก หลวงปู่หมุนเริ่มปลุกเสกชนวนตั้งแต่คืนแรก มีฝนตกพร่ำๆมาโดยตลอดจนถึงวันอาทิตย์ที่31ต.ค42 สร้างความกังวลใจแก่เจ้าพิธี และนายช่างผู้หล่อพระกริ่งเป็นอันมาก แต่ครั้นปรากฏว่าเมื่อหลวงปู่หมุนเดินลงมาจากกุฏีมายังมลฑลพิธีปลุกเสก เกิดปรากฏการณ์มีแดดจัดออกมาอย่างไม่น่าเชื่อ กระทั่งเมื่อหลวงปู่เดินขึ้นอาสนะปลุกเสกเริ่มเข้าฌานสมาบัติปรากฏว่ามีลำแสงพวยพุ่งออกมาจากตัวท่านครอบทั้งมณฑลพิธี และมีหลายท่านที่เป็นนักปฏิบัติกรรมฐาน กล่าวว่ามีหลวงปู่ใหญ่ สมเด็จลุนแห่งนคร จำปาศักดิ์ มาร่วมนั่งอธิษฐานจิตในพิธีอีกทั้งยังเห็นหลวงพ่อกวย ชุตินธโร มานั่งแผ่เมตตาให้อีกด้วย รวมทั้งหลวงพ่อเอีย ท่านก็มาด้วย และครูบาอาจารย์อีกหลายต่อหลายท่านที่มาร่วมในพิธีนี้ ในช่วงนี้พราหมณ์ซึ่งกำลังจับสายสิญจน์เพื่อโยงไปยังแท่นหล่อพระกริ่งเกิดอาการขนลุกขนชันทั้งตัวและสายสิญจน์เกิดมีความร้อนขึ้นจึงได้ปล่อยสายสิญจน์ออกไป และเมื่อหลวงปู่หมุน ได้เข้าฌานบริกรรมปลุกเสกอยู่เป็นเวลา1 ช.ม ท่านลืมตาขึ้นมาเพื่อมองดูรอบบริเวณพิธี และมีอาการยิ้ม เพราะท่านได้เห็นครูบาอาจารย์ทีมาร่วมพิธี จากนั้นท่านเดินลงมาอย่างคล่องแคล่วเพื่อไปยังบริเวณเททองหล่อพระกริ่งเจริญลาภ เพื่อเป็นประธานปลุกเสกเททองหล่อ พระกริ่งพร้อมกับพระป่าสายกรรมฐานอีก20รูป และขณะนั้นที่เจ้าพิธีเตรียมทองไปประมาณ40บาท เพื่อเทพระกริ่งนั้น ปรากฏว่ามีชาวบ้านมาร่วมบริจาคทองคำอีกรวมแล้ว100กว่าบาท และเหตุการณ์ที่น่ามหัศจรรย์ก็คือ ขณะที่ช่างเททองหล่อเข้าเบ้าพระกริ่งอยู่นั้น หลวงปู่หมุนได้ทำอาการเดินธาตุ คว้ามือจากอากาศแล้วนำมาเสกบริกรรมคาถาเป่าลงทีมือของท่านแล้วโยนไปยังเบ้าพระกริ่งทุกเบ้าพระอาจารย์ที่เชี่ยวชาญทางพระกรรมฐานบอกว่าเป็นการใช้วิชานะปัดตลอดหยอดลงไปในเบ้า และบางท่านบอกว่าเป็นการคว้าจ้าวน้ำเงินมาจากอากาศเพื่อโยนลงไปในเบ้า เพราะตามตำราสร้างพระกริ่งนั้นโลหะที่สำคัญก็คือ จ้าวน้ำเงิน ซึ่งเป็นโลหะที่สำคัญและไม่มีขายตามท้องตลาด แต่เดิมเจ้าประคุณสังฆราชแพ และเจ้าคุณศรีสนธิ์ ก็ทำพิธีเรียกมาจากอากาศเช่นเดียวกัน นับว่าพระกริ่งนวโลหะ รุ่นเจริญลาภนี้สมบูรณ์แบบที่สุด ตั้งแต่ยุคของเจ้าคุณศรีสนธิ์ลงมาเลยที่เดียว

ซึ่งอนาคตอาจจะไม่มีการสร้างที่ถูกต้องตามตำนานการสร้างพระกริ่งอีกต่อไปแล้วก็เป็นได้ กริ่งเจริญลาภรุ่นนี้แหละหลวงปู่หมุนตั้งใจสร้างไว้ฝากไว้ในแผ่นดินและเป็นตำนานอีกหน้าหนึ่งของสิ่งศักดิ์สิทธิ์คู่แผ่นดินไทย!!! องค์นี้เป็นพิมพ์หล่อโบราณ หายากมากๆครับ จำนวนการสร้าง เพียง 300 กว่าองค์ นอกนั้นที่เหลือจะเป็นพิมพ์หล่อเหวียงครับ องค์นี้หมายเลข 200 มาพร้อมกล่องเดิมๆ พระแท้ดูง่ายสบายตา สวยมากๆครับ ต่อไปจะหาไม่ใด้ กลายเป็นพระในตำนานแน่นอนครับ สำหรับพระกริ่งเจริญลาภ พิมพ์หล่อโบราณนี้ ดังคำที่หลวงปู่ว่า " อีก 10 ปี ข้างหน้า หากฉันไม่อยู่แล้ว พระเครื่องของฉันจะมีค่ามากกว่าทอง!!! " นี่คืออมตะวาจา ที่หลวงปู่พูดไว้ก่อนมรณะภาพครับ ต่อไปแม้มีเงิน ก็จะหาซื้อไม่ใด้แน่นอนครับ!!!! องค์นี้ ผมนำมาแบ่งให้ บูชา 79,999บาท ราคาพิเศษ ราคานี้หาที่ใหนไม่ใด้แน่นอนครับ พร้อมจัดส่งครับ รับประกันพระแท้ จนกว่าโลกจะแตก เก๊คืนเต็มๆครับ<!-- google_ad_section_end --> ((((พี่ใจดีนิมนต์ไปแล้วครับ)))<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2012
  13. athithan_p

โอนแล้วครับ ตามpm ครับ

14. เต้อ๋อง8

สวยมากๆ พระปิดตาเสาร์5อุดมโชค หลวงปู่หมุน

พระปิดตา เนื้อทองผสมฉนวนพระบูชาหล่อโบราณช่อเบ้าปูน และแผ่นยันต์ 108 นะ 14 นะ ตอกโค๊ด “มะ” จัดสร้างถวายโดย พระมหาสุระขันธ์ วัดไตรมิตรวิทยาราม หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 105 ปี วัดบ้านจาน จ.ศรีษะเกศ ถอดพิมพ์และแก้ไข มาจาก องค์ต้นแบบ พระปิดตา เหล็กน้ำพี้เสาร์ 5 โดยเปลี่ยนจาก “เสาร์ 5” มาเป็น “หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล” เพื่อไม่ให้สับสนในการแยกพิมพ์

**เสก พิธีเสาร์ 5 มหาเศรษฐี (วัดป่าหนองหล่ม) วันที่ 8 เมษายน 2543 หลวงปู่หมุน เป็นประธานพิธีร่วมกับ หลวงปู่กอง อายุ 102 ปี วัดสระมณฑลจ.อยุธยา ,
    - หลวงปู่ละมัย วัดโพธิ์เย็น เพชรบูรณ์ (อายุ 101 ปี)
    - หลวงพ่อสม วัดบ้านด่าน ศิษย์เอกหลวงพ่อเอีย
    - ครูบาเที่ยงธรรม สำนักเวฬุวรรณจ.ศรีษะเกศ
    - หลวงปู่ฤทธิ์ วัดบ้านโนน จ.บุรีรัมย์
    - หลวงปู่สรวงนักบุญแห่งบ้านสายลม บุรีรัมย์ มาอธิษฐานจิตตั้งกสิณไฟ ปลุกเสก

**เสกพิธีมหาพุทธาภิเษก ณ. มณฑลพิธี วัดไตรมิตรวิทยาราม” สถานที่ประดิษฐานพระทองคำหลวงพ่อสุโขทัยไตรมิตร โดยมี ท่านเจ้าคุณธงชัย (พระราชภาวนาวิกรม) เป็นเจ้าพิธีซึ่งได้รับความเมตตาอธิษฐานจิตปลุกเสกโดย
    - หลวงปู่คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัยจ.นครพนม,
    - หลวงปู่พรหมา วัดถ้ำหินผานางคอย,
    - หลวงปู่ขาว พุทธรักขิโตวัดป่าพูนคำ,
    - หลวงพ่อแพง ปริสุทโธ วัดพระธาตุท่าอุเทนและพระเกจิอาจารย์อีกหลายรูป

สร้างจำนวนไม่มาก ขนาด กว้าง 2 ซม. สูง2.8 ซม. หนา 1.3 ซม. พุทธคุณแรงเสกพร้อมพระปิดตา เนื้อเหล็กน้ำพี้ เสาร์ 5 ซึ่งหายากมาก

องค์นี้สวยมากๆครับ หล่อเต็มๆเม็ดพระศกคมชัด เสกพร้อมพระปิดตาเหล็กน้ำพี้ด้วยครับ
    พุทธคุณเมตตาแรงสุดยอด

องค์นี้แบ่งให้ท่านบูชา 1,800บาทเท่านั้นครับ

ขนาดไฟล์:
      73.7 KB
      เปิดดู:
      105
      ขนาดไฟล์:
      72 KB
      เปิดดู:
      139
      ขนาดไฟล์:
      80.2 KB
      เปิดดู:
      95
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2012
  15. athithan_p

จองพระปิดตาเสาร์5อุดมโชค หลวงปู่หมุน

16. เต้อ๋อง8

รับทราบการจองครับพี่ ขอบคุณมากครับ

17. athithan_p

ได้รับพระพิมพ์พระแก้ว <!-- google_ad_section_end --> แล้วครับ

18. athithan_p

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

19. เต้อ๋อง8

ขอบพระคุณมากเช่นกันครับพี่ โอกาสหน้าคงได้รับใช้อีกนะครับ

20. Pioneer

Pioneer สมาชิกใหม่

หลวงปู่หมุน

คุณเต๋อ๋อง8 ของหลวงปู่หมุนยังมีรายการอะไรเหลืออีกบ้างครับ