แจกวัตถุมงคล!!พระเครื่อง พระกรุ พระโบราณ เครื่องราง พระเกจิ ยุคเก่าและใหม่

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย omyimphon, 16 ตุลาคม 2011.

1. chita

chita เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 มิถุนายน 2009
    ขอโทษครับ เห็นว่าจะส่งมาวันพฤหัสที่ผ่านมา
    ยังไม่ได้รับเลยครับผม

2. omyimphon

omyimphon เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    รายชื่อผู้ที่จัดส่งของแล้วครับ
    คุณ นพรัตน์ EI 5177 3143 6 TH
    คุณ ภาณุพัณทํ RF 2425 8600 9 TH
    คุณ วทันยา RF2425 8601 2 TH
    คุณ ณัฐวัฒน์ RF 2425 8602 6TH

3. omyimphon

ขอโทษด้วยนะครับสำหรับท่านไหนที่จองช้างผสมโขลงไว้นะครับ คงต้องรอหน่อยเพราะเฉพาะช้างผสมโขลงนั้นกำลังรอเวลาว่างที่จะกลับไปเอาที่บ้านในตัวเมืองครับเพราะตอนนี้งานยุ่งมาก ถ้าท่านไหนจะยกเลิกการจองช้างผสมโขลงนั้น กรุณาPMเลขที่บัญชีมาด้วยครับแล้วจะโอนเงินคืนไปนะครับ ส่วนรายการอื่นๆนั้นมีตามปกติครับ อนุโมทนาทุกๆท่าน

4. A_R_T_Y

A_R_T_Y Active Member

19 มิถุนายน 2011
    2.คุณอนิรุจน์(RE 6416 6836 5 TH)

พี่ครับของผมม้าเสพนางส่งยังครับ

5. phoohats

phoohats เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2009
    ^_^ รอได้ครับ ผมไม่ได้เป็นคนเหนื่อยต้องทำงานแล้วจัดส่งด้วย ๕๕ โมทนาบุญพี่ด้วยครับ

6. omyimphon

ขอโทษด้วยนะครับ เดี๋ยวจะเช็กให้นะครับ จำได้ว่าส่งแล้วแน่นอน กระผมอาจจะพิมพ์รหัสผิดไป กำลังหาใบสลิปของไปรษณีย์อยู่ครับไม่รู้ว่าหายไปไหนครับ

7. bantita999

bantita999 สมาชิก

29 กันยายน 2008
    สวัสดีค่ะ

ซินโอนเงินผ่านธนาคารกสิกรไทย เรียบร้อยแล้วค่ะ 400 บาท ส่ง SMS เข้ามือถือด้วยค่ะ
    รายการ
    1. เทพจำแลงหลังสาริการคู่
    2. เบี้ยแก้
    3. พระกริ่งองค์เล็ก
    4. พระพิฆเนศวร์ อุ้มดวงส่งเสริมให้ทำการใดๆ ก็สำเร็จหนุนดวงชะตา
    รายละเอียดที่อยู่จะส่งให้ทาง PM นะค่ะ ^^

8. omyimphon

รายชื่อจัดส่งกุมารทองและวัตถุมงคลครูบาบุดดาครับ
    1.คุณพงษธร RF 6941 1256 5 TH
    2.คุณขมตชิต RF 6941 1257 4 TH
    3.คุณภานุพันธ์RF 6941 1258 8 TH
    4.คุณสุกัญญา RF 6941 1259 1 TH
    5.สลินทิพย์ RF 6941 1260 5 TH
    6.คุณDJ EI 5177 4217 8 TH
    7.คุณparsert EI 5177 4218 1 TH
    8.คุณสันติ EI 5177 4220 4 TH

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2011
  9. omyimphon

เหลือแต่ของคุณตวงธัญญา นะครับรอหลวงปู่ทวดอยู่ครับ

10. omyimphon

พระร่วงรางปืนวัดดอยสุเทพ ปี 2515 สวยมากสภาพน้างฟ้าไร้ที่ติผิวเดิมทุกอย่างพร้อมกรอบจากวัดครับ
    เป็นพิมพ์พระธาตุนูนและพระธาตุจม พระร่วงรางปืน วัดพระธาตุดอยสุเทพ พิธีมหาพุทธาภิเษกพระพุทธสิหิงค์จำลอง 9 เมษายน 2515 โดย"คณะสงฆ์จังหวัดเชียงใหม่"

พระเครื่องพิมพ์ต่างๆที่สร้างและปลุกเสกในพิธีเดียวกัน นอกจากพระพิมพ์พระร่วงปืน แล้ว ยังมีพระกริ่งเชียงแสน,เหรียญพระพุทธสิหิงค์,เหรียญพระเจ้าเสตังคมณี วัดเชียงมั่น,เหรียญหลวงพ่อทันใจ,เหรียญครูบาศรีวิชัย ,เหรียญเจ้าคุณพระราชสิทธาจารย์,เหรียญเจ้าคุณพระอภัยสารทะ วัดทุงยู

พระเกจิอาจารย์๑๐๘รูป ร่วมปลุกเสกในพิธี อาทิเช่น ลป.โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี,ลป.แหวน วัดดอยแม่ปั๋ง ,ลพ.เงิน วัดดอนยายหอม ,อจ.นำ แก้วจันทร์,ลพ.เกษม เขม รวมทั้งหลวงพ่อกวย วัดโฆษิการาม ชัยนาทโก ฯลฯ นับเป็นพิธีปลุกเสกที่ยิ่งใหญ่ที่สุดพิธีหนึ่งของจังหวัดเชียงใหม่เลยก็ว่าได้ พระรุ่นนี้ ลูกศิษย์สายหลวงพ่อกวย วัดโฆษิตฯ ตาหาเก็บกัน เพราะวัตถุมงคลที่ทันหลวงพ่อปลุกเสกฯ มีราคาบูชาค่อนข้างแพง แถม พระเก๊! พระเสริมเต็ม จึงหามาเก็บพระพิธีนี้ เพราะเชื่อว่าพุทธนุภาพ เหมือนกับพระเครื่องของท่านทุกประการ หมายเหตุ พระร่วงรางปืนนี้ มีทั้งพิมพ์พระธาตุนูน และ พระธาตุจม รายละเอียดข้อมูล ดูได้จาก Link ข้อมูลจากเวปวัดโฆษิตาราม(ยังมีของอยู่ครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มกราคม 2012
  11. omyimphon

รักยมครูบาปั๋น วัดปทุสราราม ลำพูนครับ(ยังมีของอยู่ครับ)
    "รัก-ยม" เป็นรูปเด็กแกะด้วยไม้คู่หนึ่ง มีลักษณะเป็นเด็กผมจุกยืนกำหมัดทั้งสองข้างคล้ายกำลังทำท่าชกมวย ตัวที่ชื่อรักนั้น อาจารย์ผู้สร้างจะแกะด้วยไม่รักซ้อนตายพรายที่มีกิ่งชี้ไปทางทิศตะวันออก หรือใช้รากตายพรายที่ชี้ไปทางทิศตะวันออก โดยเจ้ารักนี้จะมีสีดำ

ส่วนตัวที่ชื่อยมนั้นก็จะแกะมาจากไม่มะยมใช้กิ่งหรือรากในลักษณะเดียวกันกับรักซ้อนแต่จะมีสีขาว ผู้ที่จะให้รัก-ยมช่วยในกิจการใด ก็ให้นำรัก-ยมพร้อมทั้งน้ำมันหอมนั้นประจุลงในขวดแก้วเล็กๆที่มีขนาดพอดีกับตัวเจ้ารักเจ้ายม ที่จะลงอยู่ด้วยกันทั้งคู่ นำติดตัวออกจากบ้านไปทำภารกิจนั้นๆ เมื่อกลับเข้าสู่สถานบ้านเรือนตน ก็นำ รัก-ยม เข้าไว้ในที่อันควร จัดแจงข้าวปลาอาหาร ขนม ให้ รัก-ยมบริโภค ดังเราเลี้ยงเด็กไว้ในบ้าน โดยของที่จะถวายรัก-ยมนั้นจะต้องถวายเป็นคู่เนื่องจากรัก-ยมนั้นเป็นวิญญานเด็กคู่

การพูดจากับ รัก-ยม นั้นก๋ต้องพูดเองเออเอง แล้วแต่จะปราถนาสิ่งใดๆ ก็ให้บอก รัก-ยม ผู้เลี้ยงจะต้องคอยดูน้ำมันภายในขวดรัก-ยม ไว้อย่างให้ขาดให้พร่อง การเติมก็ไม่ควรเติมให้พ้นคอของรักยม
    รายชื่อผู้จอง1.
    2.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มกราคม 2012
  12. omyimphon

วัวธนูสายล้านนา
    วิธีเลี้งวัวธนู ให้นำน้ำ 1 แก้ว และหญ้า 7 ขอด เลี้ยงทุกๆ 15 ค่ำ(บอกกล่าวด้วยวาจาหรืออธิฐาน)
    1.ใช้ทางเมตตามหานิยม
    ผู้ คนเห็นรักใคร่
    -ให้เอาน้ำ ดอกไม้น้ำหอม ไส่ขันแล้วเอาวัวธนูแช่น้ำ มีดอกไม้ธูปเทียน หญ้าคา 7 ขอด
    บูชา เอาน้ำ รดหัว ล้างหน้า อาบ
    เข้าเจ้าเข้านาย
    -ให้เอาน้ำ 3 บ่อ ไส่ขันแล้วเอาวัวธนูแช่น้ำ มีดอกไม้ธูปเทียน หญ้าคา 7 ขอด
    บูชา เอาน้ำ รดหัว ล้างหน้า อาบ
    ใช้ทางค้าขาย
    -เป็น เมตตามนานิยมทำมาค้าขึ้นเอาวัวธนูแช่น้ำ ประพรมของขาย ไปต่างถิ่นใช้ทาตัวล้างหน้าค้าขายได้กำไร

2.ใช้ป้องกันศัตรู คุณไสย ถูกทำเสน่ห์ ป้องกันโรคสัตว์เลี้ยงวัวควาย
    -คนถูกคุณไสย เป็นบ้า พ้นเสน่ห์ เอาวัวธนูแช่น้ำ ให้อาบกิน ทาหัว ทาตัว
    -ป้องกันภูตผี ปีศาจร้าย โจรขโมย ให้เอาขี้ผึ้งพอกตัววัวธนูแล้วเอาขี้ผึ้งนั้นมาปั้นเป็นก้อน 4 ก้อน เอาไปติดเสาสี่มุมเรือนป้องกันภูตผีปีศาจโจรขโมย ไม่สามารถทำร้ายได้
    -เอาวัวธนูแช่นำประพรมหญ้าให้สัตว็เลี้ยงกินหายโรค
    3.หรือใช้พกติดตัวไปที่ต่างๆเป็นโชคลาภเมตาป้องกันคุณไสย ป้องกันภูตผีปีศาจแก่ตน
    อมอุดเทตะยัง สะนะทิ
    อมงัวทะนู ลูกแม่เฒ่า รักษาเจ้าจงดี
    ผีสางสะเด็ดหนี ขวักคว้าน
    อมโคโน มะหาโคโน
    อมโคโส มะหาโคโส
    สันทะ สันทิ จันติ
    อมมะหา หิริโอตัปปะมัมปันโน
    สัปปุริสาโลเก เทวะธัมมาติอุจจะเร
    2.
    3.
    4.
    (ยังมีของอยู่ครับ)

13. omyimphon

พ่องั้ง ของดีสายเขมร
    ชนวนอาถรรพณ์อันศักดิ์สิทธิ์ ประกอบด้วย เหล็กยอดเจดีย์ เหล็กสังฆวานร ขวานฟ้า ตะกั่วดำ ดีบุก แร่พลวง ทองแดงเถื่อน กำไลสัมฤทธิ์เก่า ระฆังเก่า ขันน้ำมนต์เก่า ฆ้อง โลหะบ้านเชียงและชนวนอันศักดิ์สิทธิ์อีก มากมาย นำมาหล่อหลอมเข้าด้วยกัน จนมาเป็นรูปพ่องั่งอันศักดิ์สิทธิ์ หลวงพ่อกอยได้ ทำพิธีปลุกเสกบรรจุ พุทธาคมถูกต้องตามพิธีกรรม พุทธคุณเน้นในเรื่อง เมตตาโชคลาภ คงกระพันแคล้วคลาด ผู้ใดต้องการ โชคลาภอธิษฐาน ขอความสำเร็จขอบารมีเสริมสร้าง กิจการค้า ให้เจริญรุ่งเรือง ปกป้องคุ้มครองอันตรายทั้งปวง อยู่ยงคงกระพัน ให้มีความสุขอย่ามีเคราะห์ อย่ามีทุกข์อย่ามีโศกและโรคภัยไข้เจ็บใต้ฐาน บรรจุ ผงวิเศษมหาจักรพรรดิ์ ล้างอาถรรพณ์ ฝังอาวุธพระพุทธเจ้า มีพุทธคุณ ปกป้องคุ้มครองอันตรายทั้งปวง อยู่ยง คงกระพันชาตรี ทำให้ครอบครัวมีความสุขความเจริญ

คาถาบูชา
    ตั้งนะโม 3 จบ โอม กำมะโปน กำตะเบ็ง เมตตาสุเน พ่องั่งเอ๋ย เจ้าจงมาสู่หา จงเกยทรัพย์ เอาศรีมาให้กู สวาหะ สวาหาย
    2.
    3.

14. ใจ พเนจร

ใจ พเนจร เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการครั๊บ...1 รายการ...

15. omyimphon

เสือเผ่น ว่ากันว่าเสือเป็นสัตว์ที่ทรงอิทธิฤิทธิ์ มีความว่ิองไว น่าเกรงขาม เป็นที่เกรงกลัวต่อบรรดาสัตว์น้อยใหญ่ทั้งหลายในป่า ดังนั้นคนสมัยโบราณจึงมักนิยมสักเสือเผ่นกันเชื่อว่าจะทำให้เป็นที่ยำเกรงต่อสัตรู
    1.

16. omyimphon

พญาครุฑมหาอำนาจ

อำนาจของพญาครุฑนี้ท่านว่าลึกลับมากนัก ในตำนานของฮินดูกล่าวว่าตั้งแต่แรกเกิดมานั้นพญาครุฑก็มีรัศมีกายสว่างไสวเป็นที่อัศจรรย์ ส่อให้รู้ว่าเป็นผู้ที่มีบุญญาธิการ มีอานุภาพอเนกอนันต์ มีฤทธิ์วิชาผาดโผนพิสดาร ทั้งนี้มีเรื่องกล่าวไว้อีกว่าครั้งหนึ่งพญาครุฑเคยลองฤทธิ์กับองค์พระนารายณ์มหาเทพหนึ่งในสามของทางศาสนาพราหมณ์ การรบครั้งนั้นเป็นที่เลื่องลือไปทั้งสามโลกธาตุ พญาครุฑสามารถต่อสู้ด้วยความสามารถ รบกันไปเท่าใดก็หาแพ้ชนะกันไม่ จนในที่สุดพระนารายณ์และพญาครุฑจึงตกลงกันว่าขอให้เสมอกันในการรบระหว่างเราและท่านพระนารายณ์อนุญาตให้พญาครุฑสามารถอยู่เหนือเศียรตนได้ และพญาครุฑก็นอบน้อมโดยการยินยอมให้พระนารายณ์สามารถเอาตนเป็นเครื่องพาหนะไปยังสถานที่ต่าง ๆ ได้เช่นกัน

จึงถือกันในหมู่ครูบาอาจารย์แต่โบราณว่า พญาครุฑ เป็นเทพเดรัชฉานที่มีอานุภาพอิทธิฤทธิ์เทียบเท่าพระผู้เป็นเจ้าอย่างพระนารายณ์ อานุภาพของครุฑจึงเป็นที่อัศจรรย์ของทั่วโลกธาตุ นอกจากนี้ยังมีประวัติอีกว่าพระอินทร์เองก็เคยลองฤทธิ์กับพญาครุฑใช้วัชระฟาดพญาครุฑแต่องค์พญาครุฑเป็นกายสิทธิ์หาได้เป็นอันตรายแต่อย่างใดไม่ พระอินทร์พยายามอยู่หลายทางก็ไม่สามารถทำอันตรายองค์ครุฑได้ จนพระอินทร์มีความเคารพในอานุภาพของพญาครุฑว่ามีฤทธิ์เทียบเท่าพระผู้เป็นเจ้าจริงในที่สุดพญาครุฑจึงได้สลัดขนตนเองออกมาหนึ่งเส้นให้แก่พระอินทร์เพื่อเป็นเกียรติแก่พระอินทร์ด้วยเช่นกัน

จะเห็นได้ว่าตามตำนานที่กล่าวมา พญาครุฑ เป็นเทพเดรัชฉานที่ไม่ธรรมดาเลยมีอานุภาพมาก ด้วยเหตุนี้ครูบาอาจารย์ที่รู้จักศาสตร์ของครุฑเป็นอย่างดีเป็นอย่างดีจึงนำเอาสัญลักษณ์เกี่ยวกับครุฑ รูปครุฑต่าง ๆ มาทำสมาธิบูชาเพื่อให้เกิดอิทธิพลังงานที่ลี้ลับ ทั้งนี้เพื่อการปกป้องคุ้มครองบ้าง เพื่อความเจริญรุ่งเรืองบ้าง

พญาครุฑมหาอำนาจ

พญาครุฑเป็นตราสัญลักษณ์ ที่ อยู่เหนือหลักพิชัยสงคราม เป็นสัญลักษณ์ของผู้เป็นใหญ่ มีอำนาจราชศักดิ์ พญาครุฑ จึงเปรียบเป็นของสุง อยู่กับใครก็จะเจริญทั้งหน้าที่การงาน เป็นมหาอำนาจปกครองคน มีปารมีสุงกว่าคนทั้งหลาย ปราศจากโทษภัยอันตรายทั้งปวง การปลุกเสกพญาครุฑจะต้องลงหัวใจให้ครบ ผู้เสกจะต้องมีบารมี มีพลังเหนือพลัง ไม่อย่างนั้นเสกให้ขลังยาก ลงวิชาครุฑต้องลง 8 อย่าง ถึงจะครบสูตร คือ

1. เป็นมหาอำนาจเหนือกว่าใคร
    2.เจริญก้าวหน้าในแผ่นดิน ( รับราชการ )
    3.ตราแห่งโชคลาภ เงินทอง ลาภผล
    4.กันเขี้ยวงา อสรพิษ
    5.กันคุณไสย์ คุณผี คุณคน ได้ดีนัก เดรัจฉานวิชาไม่กล้าเข้าไกล้
    6.พญาครุฑตกต่ำไม่ได้ ต้องบินอยู่สูงกว่าพญานกทั้งปวง พญาครุฑ จึงช่วยค้ำชู ดวงชะตา ไม่ให้ตกต่ำ
    7.พระเคราะห์ใหนๆ พระราหูแรงอย่างไร ก็ชนะพญาครุฑไม่ได้
    8.บารมีมากปกป้องคุ้มครองดี ปลอดภัยตลอดกาล

หากเป็นพญาครุฑ ให้ท่อง อะหัง ครุฑราเรนะ 3 คาบ หรือ 9 คาบ นี่เป็นหัวใจ ให้สวดทุกวัน จะมีอำนาจ ทั้งยังป้องกันงูทั้งหลายได้ด้วย

วิธีการสักการะบูชา

มนต์บูชาพญาครุฑ ธูป 9 ดอก นะโม 3 จบ

โอม นะ โม วิ โล โค วิ ลู คะ รี นะ ตี อู รู นะ มัต เตร ฮี เร คา รัม มา ตู

คาถาบูชาพญาครุฑ นะโม 3 จบ

คะรุปิจะ กิติมันตัง มะอะอุ โอมพญาครุฑ รุจ รุจแล้วรวย นะได้เงิน นะได้ทอง นะได้ทรัพย์ นะได้บุญบารมี นะมั่นคง นะล้างอาถรรพ์ นะเจริญ นะรุ่งเรือง นะรุ่งโรจน์ นะเมตตา อธิฐามิ

การบูชาองค์พญาครุฑนั้นการจัดวางถ้าอยู่ในหมู่โต๊ะบูชา จะต้องตั้งตํากว่าองค์พระประทานครับ หรือ แยกออกมาตังหากก็ได้ จะต้องหันหน้าออกด้านนอกนะครับ หรือหันออกนอกประตู การบูชานั้น ใช้น้ำ 1 แก้ว วางไว้หรือถ้าเป็น วันสําคัญต่างๆถวายผลไม้ก็ได้ครับ แต่ น้ำ 1 แก้วต้องมีอยู่ตลอด

17. omyimphon

ควายธนูสุดยอดของดีแดนล้านนา
    วิธีใช้ควายธนู ถ้าจะให้ควายธนูเฝ้าบ้านหรือจะทำอาณาเขตป้องกันให้กับบ้านเรือนหรือที่อยู่อาศัย หรือในสถานที่ ๆ มีอาถรรพณ์แรง ๆ ให้ใช้ควายธนูนี้ทั้งหมด ๔ ตัว โดยหาขันมาแล้วตักน้ำบริสุทธิ์มาหนึ่งขันนำควายธนูแช่ลงในขัน ตั้งจิตระลึกถึงคุณของพระพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์ เทพเทวดาและพรหมทั้งหมด ครูบาอาจารย์ แล้วท่องคาถาบูชา (ด้านล่าง) เป่าลงไปในน้ำมนต์ ๓ ครั้ง แล้วจึงนำควายธนูไปฝังไว้ใต้ดินทั้ง ๔ ทิศหากเป็นบ้านที่ไม่มีพื้นดินก็ให้วางไว้หัวมุมของบ้านทั้ง ๔ มุม แล้วให้นำน้ำมนต์ที่แช่ควายธนูนั้นปะพรมบริเวณบ้านให้รอบกำหนดเขตเป็นพื้นที่ดูแลของควายธนู หากมีกุมารทองหรือภูติพรายหรืออมนุษย์อื่นที่บูชาอยู่ที่บ้าน ให้กำหนดบอกด้วยว่าจะให้ใครสามารถเข้าในบ้านได้หรือไม่ได้ก็บอกไป แล้วอย่าลืมบอกด้วยว่าถ้าหากเป็นภูตผีที่ดีหรือที่คุ้มครองเราอยู่ก็อย่าให้มีผลต่อเขา
    หากจะทำน้ำมนต์ถอนแก้อำนาจของคุณไสย์ คุณคน คุณผี ถอนพิษร้าย หรือขับภูตผีปีศาจออกจากคนที่ถูกผีเข้า ก็ให้ทำประดุจเดียวกันแต่ใช้วัวธนูเพียงตัวเดียวก็ได้ แล้วทำเหมือนกับรายละเอียดข้างบนคือหาน้ำสะอาดมาแล้วนำควายธนูมาถือไว้ในมือ ตั้งจิตให้เป็นสมาธิ ตั้งนะโมฯ 3 จบแล้วขอบารมีของพระพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์ เทพเทวดาและพรหมทั้งหมด ครูบาอาจารย์ ขออนุภาพของควายธนู ขอให้น้ำมนต์ที่ทำนี้เป็นน้ำมนต์ที่มีอำนาจมีคุณทางด้านถอนแก้อำนาจคุณไสย์ เสนียดจัญไร ...ฯลฯ (จะให้แก้ถอนอะไรก็ว่าไป) แล้วท่องคาถาตามที่ให้มา เสร็จแล้วกลั้นหายใจเป่าลงไปที่ควายธนู 3 ครั้ง แล้วจุ่มลงไปในแช่ลงในขันน้ำมนต์ แล้วนำน้ำมนต์นั้นไปดื่มกินอาบ ถอนแก้อาถรรพณ์ร้าย ขับไล่ภูติผีปีศาจ ล้างคุณไสย์ต่างๆ หมดสิ้น นำควายธนูนี้พกติดตัวไว้ หรือใส่ในกระเป๋า หรือเอาไว้ในยวดยานพาหนะ ป้องกันภัยได้สารพัด หากเข้าไปในที่อัปมงคล อาถรรพณ์แรง ผีดุ ที่คับขันอันตราย หรือถูกรบกวนจากอมนุษย์หรือสิ่งชั่วร้ายทั้งหลาย หากแผ่เมตตาหรืออุทิศบุญให้แล้วไม่ยอมไป ให้นำควายธนูออกมาท่องคาถาที่ให้ไว้ สิ่งชั่วร้ายและอมนุษย์ทั้งหลายจะหนีหายไปสิ้น ไม่กล้ารบกวน บูชาติดตัวไว้เถิดดีนักแลฯ
    คาถาบูชา ตั้งนะโมฯ ๓ จบตามด้วย
    นะมะนะอะ นอ กอ นะ กะ กอ ออ นอ อะ นะอะกะอัง (๙ จบ)
    โอมโกโน โคโน ควายธนูเก้าพัน นอกสายรอดเก้าพันวา สายตาเก้าพันม้วย เที่ยวปลายด้วยทุกค่ำเช้า เป็นเจ้าแก่ฝูงผีทั้งหลาย ภูตผีและผีพรายชนให้ตายอย่าให้ล่าถอยจูไล้จูสิทธิ พุทธังสิทธิ ธัมมังสิทธิ สังฆังสิทธิ สวาหะ พะทะนะมะ (๓-๙ จบ)
    1.
    2.
    3.
    4.

18. omyimphon

พระขุนแผนอุ้มนาง หลังกุมารทอง
    หลวงพ่อเสน่ห์
    วัดเชียงขาง
    มวลสาร
    ลพ. เสน่ห์ วัดเชียงขาง จัดสร้างด้วยสุดยอดมวลสาร ผสมผงกระดูกหน้าผากเด็กตายท้องกลม 7 ศพ น้ำมันพรายแม่กาหลง มวลสารมหาภูติมหาพราย ถ่านไฟเผาศพ 7 เตา 7 ป่าช้า ว่านมหาเสน่ห์ทุกชนิด 108 ชนิด

นะโม 3 จบ
    โอม แม่เอย แม่มา
    แม่การัก แม่กาหลง
    เอหิ เอหิ นะมะพะทะ
    มาช่วยลูกค้า มาช่วยลูกขาย
    มาช่วยลูกเรียกเงิน
    มาช่วยลูกเรียกทอง
    นะให้ไหลมากอง
    เงินทองไหลมา
    เอหิ เอหิ มามา
    แม่กาหลงพามา
    อาคัจฉาหิ
    (หมดครับ)

19. omyimphon

นกสาริกาคู่ แกะจากไม้กาหลง แช่น้ำมันจันทน์หอม ครูบากฤษณะ สำนักสงฆ์เวฬุวัน โคราช
    1.

20. omyimphon

กุมารกวัก พระอาจารย์เสนห์ วัดเชียงขาง จ.เชียงใหม่ มีรอยจาร
    1.