แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. สุคะตะถะ

สุคะตะถะ เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีเช่นกันครับ คุณchantasakuldecha รูปหล่อไม่เบาเลยครับ หวังว่าคราวหน้าคงได้คุยกันมากกว่านี้นะครับ

2. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอพักก่อนครับวันนี้เหนื่อยครับพอดีมีญาติธรรมสองท่านมาพบผมก็เลยคุยกันยาว

3. พรบารมีสามสิบทัศ

พรบารมีสามสิบทัศ เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยน่ะศิษย์พี่ทั้งสอง...คงจะได้พบกันในไม่ช้านี้ครับ

4. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้รู้สึกอบอุ่นครับได้คุยกับญาติธรรมทั้งสองท่านที่มาในวันนี้ เป็นไงครับหญ้าหน้าบ้านมีเยอะเลยไหม55ยังกะป่าเลย วันนี้ได้อะไรดีๆไปบ้างไหมครับ

5. พรบารมีสามสิบทัศ

พรบารมีสามสิบทัศ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานไปกราบหลวงพ่อศักดิ์ชัย วัดลิ้นทองมาพร้อมกับได้ทำบุญถวายสังฆทานท่าน ก็ขอโมทนาบุญให้กับญาติธรรมทุกท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      141.7 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      150.8 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      127.1 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      135.4 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      111.8 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      147.6 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      128.4 KB
      เปิดดู:
      23
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2009
  6. สุคะตะถะ

วันนี้อ.ทำงานหนักหน่อย ถางหญ้าหน้าบ้านซะด้วย เอาไว้คราวหน้าผมจะไปจัดการให้นะครับ เดี๋ยวไปแต่เช้าเลย คราวหน้าคงได้เจอกับคุณพรบารมีสามสิบทัศ นะครับ

วันนี้อ.ไม่เหนื่อยก็ให้รู้ไป เล่นตบทองซะ 10 กว่าแผ่นแน่ะ พักผ่อนเยอะๆนะครับ
    ถ้าเพื่อนไม่รีบกลับคงจะได้เรียนวิชาจากอ.ต่อเลยเดี๋ยวผมขอรื้อ เลข 7 ตัวก่อนนานแล้วที่ศึกษามาสนิมกินเครอะเลย

7. สุคะตะถะ

ขอบอกบุญท่านที่สนใจเข้าร่วมกิจกรรม โครงการ "พัฒนาจิต สู่ สัมมาฯ" ตามลิ้งค์นี้ครับ
    วันที่ 1-2-3 พค. สนใจเข้าร่วมแจ้งทาง PM ได้เลยครับ
    http://palungjit.org/threads/สมาชิกพลังจิต-ชลบุรี-รวมพลัง.152148/page-16

ตามกำหนดการนี้ได้มีการเลื่อนออกเป็นวัน ที่ 30-31 พค.นี้ หากใครสนใจขอเชิญอีกครั้งครับ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 08:58 AM</TD></TR><TR title="โพส 2076738" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>ตุ๊กตาแก้ว</TD><TD class=alt1>ดีใจนะคะ สายตะวันออกเริ่มรวมตัวกัน เข้มแข็งขึ้นเรื่อยๆ

หากมีการพบเจอกันในกลุ่ม ได้รับการปรับพื้นฐาน...การตั้งกำลังใจ และรับทราบเป้าหมาย วัตถุประสงค์ ภาพรวมของงาน จากอาจารย์คณานันท์ เมื่อไร พวกเราคงจะสามารถรวมใจกันเป็นหนึ่งเดียวได้ เพื่องานส่วนรวม เพื่อประโยชน์ของประเทศชาติ และ พระศาสนา

ท่านใดทราบหรือรู้จักคนดีที่เสียสละ ที่อยู่ในเว็บหรือ ไม่อยู่ในเว็บก็ตาม ชักชวนกันมาร่วมด้วยช่วยกัน ถ้าอยู่ในพื้นที่ภาคตะวันออก ก็นัดมาพบกัน ปลายเดือนนี้ก็ได้ค่ะ เราจะได้มีทีมเวิร์ค คอยช่วยเหลือกัน ทั้งทางโลก ทางธรรม แต่ไม่ว่าเขาจะมาร่วมกับเราหรือไม่ ขอเพียงเขาเป็นคนดี "คนดี อยู่ที่ไหนก็ ดี" เป็นประโยชน์ในทางดีทั้งสิ้น เราพร้อมสนับสนุนเขา เท่าที่เราทำได้

หวัดหมูกำลังมา... ถือเป็นหนึ่งใน พิบัติภัยที่จะเข้ามาหรือไม่?
    แล้ว..เราจะมีส่วนช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์อย่างไร?

ครูบาอาจารย์ท่านบอกเกี่ยวกับเหตุการณ์ต่างๆทั้งที่เกิดขึ้นแล้ว และยังไม่เกิดขึ้นอย่างไร?

เราควรยึดมั่น "ใคร" เป็นสรณะ เพราะอะไร?

"พุทธบารมี" มีจริงหรือ? แล้วมีความสำคัญอย่างไร?

"สมาธิ" แบบง่ายๆ เขาฝึกกันอย่างไร?

บางคนว่า "การปรับภพภูมิ" เป็นเรื่องยาก มันยากจริงหรือ? (ง่ายมากๆ เป็นพื้นฐานที่ทุกคนต้องทำได้ เพราะเรายังมีที่ต้องทำได้มากกว่านี้อีกมากมาย)

การแผ่เมตตาที่ออกจากจิตที่เปี่ยมไปด้วยเมตตา จิตที่ปรารถนาให้ผู้อื่นมีความสุข เข้าถึงความดีจริงๆ เป็นอย่างไร?

การแผ่เมตตาที่ขณะแผ่ เรา...ผู้แผ่กระแสเมตตานั้น เต็มไปด้วยความสุข ความปรารถนาดีที่อัดแน่นจนล้นทะลักออกมาจากหัวจิตหัวใจ แผ่ไปยิ้มไปจนแก้มปริ ยิ้มที่ออกมาจากใจ บางท่านปิติจนน้ำตาไหล มันเป็นอย่างไร?

มันต่างกับการแผ่เมตตา แบบท่องบทแผ่เมตตาเป็นนกแก้วนกขุนทองอย่างไร?

กสิน 10 กอง แป๊บเดียว...จริงหรือ?

มโนมยิทธิที่อยากฝึกได้กัน เป็นอย่างไร?

แล้วเราจะนำ สมาธิ มาใช้ประโยชน์ได้อย่างไร?

งานของเรากลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติมีอะไรบ้าง?

แต่ละงานมีที่มา วัตถุประสงค์อย่างไร?

แล้วเราจะทำอะไรได้บ้าง จะช่วยกันทำความดีกันแบบไหนดี?

;aa24 คำตอบทั้งหมดนี้ คุณอาจหาได้จากการพบกันในครั้งนี้ค่ะ

การทำความดี การจะได้บุญ ไม่ใช่ ต้องใช้เงินเสมอไป ...

ถ้าไม่มีเงิน ฉันจะทำความดีไม่ได้ หรือปล่าว?

"เงิน" เป็นที่สุดของชีวิต?

การมี จิตที่ดี จิตที่มีคุณภาพ เป็นสัมมาทิฐิ ประเสริฐกว่าเป็นไหนๆ

เพราะ จิตดี เป็นพื้นฐานของทุกสิ่ง ทั้งความคิด จนถึงการแสดงออก

เรามาทำจิตของเราให้มีคุณภาพกันนะคะ เพื่อสานประโยชน์สุขให้กับโลก กับเพื่อนมนุษย์ สานต่องานพระศาสนา ลดภาระงานของพ่อหลวงท่าน...

“เราจะทำคุณประโยชน์ให้กับส่วนรวม มีความอยู่รอดของชาติ

การสืบต่อพระบวรพุทธศาสนาให้ครบห้าพันปี <O:p

ค้ำชูสถาบันพระมหากษัตริย์ไว้คู่แผ่นดินนี้ตลอดไป "
    <O:p

กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ:http://palungjit.org<O:p
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

8. keh

keh เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    ยินดี

ยินดีกับญาติธรรมทุกท่านด้วยนะคะ ที่ว่าได้เจอกันตัวเป็น ๆ แล้วชมกันว่ารูปหล่อเนี่ย:boo: พี่ ๆ คิดอะไรกันหรือเปล่าเอ่ย ? อิอิ ...
    (แหม ! เราไม่ได้มาอัพเดทแค่ 2-3 วัน เกิดเหตุการณ์แปลก ๆ สะแล้ว)

คุณพรบารมี...แล้วจะได้เจอกันไหมเนี่ย เก๋เดินสายอยู่นะ เลยตอบช้าหน่อย

อนุโมทนาบุญนะคะ ที่วาสนาแห่งกรรมดีชักนำให้ทุกคนได้มาพบกัน ความรัก

ความสามัคคีคือพลังค่ะ เราคงจะได้ร่วมฝ่าฟันวงล้อมจากศัตรูอีกแล้ว แต่คราวนี้เป็นการฝ่าฟันเพื่องานศาสนา ชาติ พระมหากษัตริย์ ขอให้พระพุทธศาสนา ทรงครบ 5000 พันปี นะจ๊ะ

;38

ด้วยคุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์
    สาธุ! ทุกโลกหล้าจงเป็นพยานแห่งบุญ และรับรู้ในความกตัญญูต่อชาติ ศาสนาและพระมหากษัตริย์ บุญรักษาทุกทิวาและราตรี ขอให้ประเทศไทยปลอดภัยจากเหล่าอริราชศัตรู ขอไทยเป็นไทย และเป็นดินแดนแห่งพระพุทธศาสนาเจริญงอกงาม

9. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ค่ะ วิธีคืนของอาถรรพ์ที่แนะนำมา ถ้าทำเสร็จแล้วต้องทำบุญให้ครบสามวันหรือเจ็ดวันติดกัน จินอยู่ต่างประเทศทำไม่ได้ แต่จินคิดว่าจินคืนของที่มีพรายกลับคืนกลับไปที่เดิม คือเช่ามาจากอาศรมที่ไหนก็จะส่งพัสดุคืนไปให้หมด เพราะร่างกายจินเริ่มจะไม่ไหวแล้ว กะว่าจะยกต่อให้คนอื่นเช่าต่อ เพื่อหาเงินมาทำบุญเพิ่ม แต่กลัวบาปต่ออีก แนะนำที่ค่ะ

10. keh

น้องกิ่ง ขอโทษที่พี่เก๋ไม่ได้โทรเลย พอดีต้องไปเจอน้อง ๆ (เพื่อนของลูกพี่ลูกน้อง) ที่เพิ่งเข้ามาเป็นศิษย์พระเดชพระคุณหลวงพ่อ ตอนนี้ใจเค้ามาทางบุญ พี่เลยต้องประชิดสักหน่อย โดยการไปบอกบุญ ตอนแรกน้องเขาจะเป็นแค่กรรมการ ฟังพี่เพลินและชอบพระแม่นางกวักมาก เค้าเห็นปุ๊บก็ถูกใจเลย เค้าเลยขอเป็นรองประธานแทน โชคดีได้มากกว่าสะงั้น ...
    แล้วพี่ก็ต้องรีบกลับ เพราะอาจารย์โทรมาเกี่ยวกับพระครูบาองค์ที่ท่านเป็นศิษย์หลวงปู่คำพันธ์จะมาที่ตราด เปลี่ยนเป็นทำพิธีวันที่ 6-7 พ.ค. 52 สำนักปฏิบัติธรรมหาดทรายแดง อ.คลองใหญ่ จ.ตราด ค่ะ ไปเปล่า ๆ น้องรัก

*** ญาติธรรมท่านใดสนใจเข้าร่วมพิธีสืบชะตา (ทางบ้านเราเรียกกันเข้าใจง่าย ๆ ก็พิธีสะเดาะเคราะห์) ถ้ากิ่งจะมา ก็มาวันที่ 6 นะ แวะมารับด้วย 555

แจกแจงบุญเพื่ออนุโมทนาค่ะ

วันเสาร์ไปเรียนปฐวีกสิณค่ะ (เก๋ก็ยังงู ๆ ปลา ๆ ) ได้ทำการสวดมนต์บูชาบรมครูแล้ว เพื่อขออนุญาตเรียนพระคาถาของพระพุทธองค์ค่ะ

เรื่องไปเรียนนี่ ทีแรกก็ โดนอาจารย์ที่เก๋รักมาก...ท่านเป็นผู้สอนกรรมฐานให้ เมื่อ 9 ปีก่อน จู่ ๆ ท่านก็โทรมา (ปกติท่านไม่คุยพร่ำเพรื่อ)
    ดุอยู่ ว่า "เออหนอ คนเรา ชอบไปนับ 1 ใหม่ให้เสียเวลา" เก๋ก็พอจะรู้แล้วว่าท่านเตือนเรื่องใด แต่ก็ได้เรียนชี้แจงท่านไปแล้วว่า ทำไปเพื่ออะไร และเพราะอะไร ท่านก็มิได้ว่าไร พูดมาแค่ว่า "ก็ดี" แต่ให้รู้ตัวรู้ตนว่าจะไปที่ใดเมื่อสิ้นลม (ทุกข์แค่ชาตินี้ จบที่ชาตินี้ ชาติสิ้นแล้วไม่ต้องการเกิดอีกแล้ว)

วันอาทิตย์รีบมาช่วยงานที่วัดลุ่มมหาชัยชุมพล จ.ระยอง คุณแม่เพื่อนเสีย และเก๋ก็เลยดึงเพื่อนที่นับถือคริสต์มาฟังสวดด้วย บอกเค้าว่า บทนี้สุดยอดมาก ๆ
    ทำให้มีปัญญาบารมี (ในสมัยกาลก่อน งูเหลื่อม 1กับค้างคาว 500 ตัว ได้ฟัง
    พระบวชใหม่มาสวดในถ้ำ ฟังจนเคลิบเคลิ้มหล่นตกลงมาตาย พอได้มาเกิดเป็นมนุษย์ ฟังธรรมจากพระพุทธองค์ก็บรรลุธรรมได้เร็ว ลองไปหาอ่านในหนังสือนะจ๊ะ )

อีกอย่างคือ ครูบาอาจารย์เก๋มักจะให้สวดบทอภิธรรม เพราะจะทำให้สิ่งที่ไม่ดี พวกอาถรรพ์ต่าง ๆ สลายตัวไปในที่สุด แถมสะเดาะเคราะห์ไปในตัวด้วย

วันที่ 7 พ.ค. 52 ต้องไปพัทยา บอกบุญค่ะ พี่ภูที่เคยเกริ่นไปก่อนหน้านี้ว่า รับใช้พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีฯ มาหลาย 10 ปีมาก และปัจจุบันพี่ภูก็เป็นผู้นิมนต์หลวงพี่อาจินต์ (ผู้ที่สอนวิปัสสนาได้ละเอียด แห่งวัดท่าซุง) ไปสอนที่เยอรมัน ตอนนี้พี่ภูกลับมาอยู่พัทยาใต้ เปิดร้านซักผ้าเพื่อช่วยลดภาระในครอบครัว พอดีลูกค้าที่พี่ภูแนะนำให้มาดูดวงกับเก๋ เก๋เคยทายและแนะวิธีไปนั้น ได้ผลสำเร็จแล้วเค้าอยากจะทำบุญ โดยเราย้ำไว้นักหนาว่า ให้ไปวัดท่าซุง (ถูกย้ำตอนคุยกับพี่ภูแล้ว ก็ยังมาเจอตอนเก๋ดูดวงให้อีก) เค้าเลยจะทำตามข้อตกลงโดยชวนเพื่อน ๆ เค้าไปอีกกลุ่มใหญ่ ... เก๋จะแวะไปหาเค้าก่อน แล้วก็ต้องรีบตีรถไปนครสวรรค์ ลูกหลานหลวงพ่อที่เคยสร้างบุญกันสมัย 7 ปีที่แล้ว ร่วมเป็นเจ้าภาพหล่อสมเด็จองค์ปฐม ณ วัดปางขนุน รอพบกันเพื่อคุยงานบุญต่าง ๆ

อีกอย่าง ว่าจะช่วยพี่ภูสร้างวัด และสถานปฏิบัติธรรม ที่เยอรมัน เพราะหลวงพี่อาจินต์ท่านพูดถึงพี่ภูก่อนกลับไทย ว่า"โยมเก่งมาก ทั่วโลกจะได้รู้จักชื่อของโยม โยมมีประโยชน์พระพุทธศาสนามากเหลือเกิน โยมรีบกลับมานะ" ความสามารถอีกอย่างก็คือ พี่ภูนวดรักษาโรคได้ (เห็นเจ้ากรรมนายเวรของผู้ให้รักษา)

เรื่องแปลกแต่จริง ฝรั่งฝึกมโนฯ ได้ดีมาก สอนไม่ยาก ตอนนี้พี่ภูก็อยากจะชวนเก๋ไปช่วยสอนด้วย แต่ติดว่าเก๋รับงานกฐิน ขอเต็มที่กับงานนี้ก่อน โอกาสเอื้ออำนวยค่อยว่ากันใหม่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤษภาคม 2009
  11. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบไม่ถูกเลย แต่รู้ว่าคุณสุคะตะถะได้รับวิชาและของดีไปเพียบเลย ผมเองต้องรีบกลับไปทำธุระก็เลยอด ครั้งหน้าไม่ลาดแน่นอน ว่าแต่คุณเก๋เดินสายงานบุญแล้วอย่าลืมพักผ่อนนะครับ

12. พรบารมีสามสิบทัศ

คุณเก๋ผม PM ไปถามเรื่องแม่นางกว้กไม่ทราบได้รับหรือเปล่าครับ

13. spamman

spamman สมาชิก

อ.คนวัด และทุกท่้านครับ
    ผมทราบจาก อ. ว่ามีทำบุญสร้างพระแก้วอยู่ในกระทู้ (ถ้าฟังไม่ผิด เนื่องจากมีเสียงรบกวนมาก ตอนสนทนา)
    แต่ผมหาจนเหนื่อยแล้วยังไม่เจอ ไม่ทราบว่าใครพอจะชี้ได้ไหมครับ ว่ารายละเอียดเป็นอย่างไร

ขอบคุณครับ

14. พรบารมีสามสิบทัศ

ไม่ทราบใช่กระทู้นี้หรือเปล่าครับ

บุญสร้างพระแก้วมรกต http://palungjit.org/threads/หลวงปู่เณรคำ-วัดป่าขันติธรรม-ต-ยาง-อ-กันทรารมย์-จ-ศรีสะเกษ.82182/<!-- google_ad_section_end -->

15. เด็กไร้เดียงสา

ขอพักวันสองวันครับมารมันทำงานอีกแล้วครับมันเล่นผมจังเบื่อมากๆมอบหน้าที่ให้ทุกท่านช่วยดูแลกระทู้ด้วยครับ

16. เด็กไร้เดียงสา

ได้ฟังแล้วน้ำตามันไหลเลยน้องเอ๋ย นึกถึงอดีตที่ผ่านมา

17. spamman

spamman สมาชิก

18. สุคะตะถะ

อนุโมทนากับทุกๆบุญนะครับ แล้วเมื่อไหร่จะว่างซักที่ ไม่แน่วันที่ 10 นี้คงจะได้เจอกับคุณพรบารมีสามสิบทัศน์ จะเหลือก็แต่ คุณเก๋แหละจะลงมาได้วันไหน

"ไม่ว่างานจะลำบากยากเข็ญแค่ไหน เราจะร่วมทุกข์ร่วมสุขจนถึงที่สุดครับ เพื่อช่วยเหลือทุกๆดวงจิตให้อยู่รอดปลอดภัย"

19. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไปบวชอยู่วัดป่าคูณคำมีแต่เจอเรื่องแปลกๆเยอะมากไปช่วยกันสร้างถนนสร้างพระธาตุสร้างศาลาหลังใหม่ มาวันแรกก็โดนเลยหลวงปู่ถามว่ากลัวพี่ไหมดันบอกว่าไม่กลัว เข้าไปนอนในกุฏิสุดท้ายในป่าช้าเลย

20. keh

อยากร่วมสร้างด้วย

ขอทราบเลขที่บัญชีค่ะ ร่วมสร้างถนนสร้างทุกอย่าง แต่อยากเน้นถนนมากๆๆๆ

เก๋

อนุโมทนาบุญทุกบุญค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้