แจก.. พระ วัตถุมงคล เครื่องราง

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย สามพร, 8 มิถุนายน 2021.

1. สามพร

สามพร เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม ขอบคุณครับ

2. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ให้โอนเงิน 100 บาททตามเบอร์บัญชีในหน้า ที่ 1 นะครับ

3. สามพร

ใช่ครับผม ขอบคุณครับ

4. สามพร

พระนางพญาเสาร์ ๕ หลวงปู่ปรง วัดธรรมเจดีย์ เนื้อดิน พ.ศ.2536 จ.สิงห์บุรี

นางพญาหลวงปู่ปรง วัดธรรมเจดีย์(หลวงปู่ปรง เป็นศิษย์หลวงพ่อศรี วัดพระปรางค์ เป็นสหธรรมิกหลวงพ่อกวย)

ศิษย์ ลพเดิม วัดหนองโพ ลพอิ่ม วัดหัวเขา

ทัน ลป ปลุกเสก

ท่านเก่ง จริง ของจริง อีกรูปครับ และเป็นอีกรูปที่ลบผงผงอิทธิเจได้ขลังจริงๆ ชนิดที่ว่าแมลงมาตอมตัวท่านขณะลบผง (จากความทรงจำ ที่จำได้ ข้อมูลเคยลงหนังสือพระ) ปัจจุบันหาค่อนข้างยาก พระของท่านต้องใช้ครับ เหมือนพระพ่อกวย เห็นผลจริง

ไฟล์ที่แนบมา:

5. สามพร

เหรียญรุ่นมหาเสน่ห์ ปี22 หลวงพ่อโกย วัดพนัญเชิง อยุธยา

พระราชสุวรรณโสภณ ( หลวงพ่อโกย ) วัดพนัญเชิง จังหวัดอยุธยา ปี 2522

ท่านเป็นอีกหนึ่งรูปที่ปลุกเสกเหรียญ

เหรียญจตุรพิธพรชัย และมีเหรียญของท่านด้วย เป็นอีกหนึ่งรูป ที่ลป วัดสะแก บอกว่าท่านนี้เก่งจริง

เหรียญท่าน ไม่ค่อยเจอแล้วครับ ไม่เห็นมานาน แต่มีคนตามเก็บครับ

เหรียญนี้ ปั๊มแบบ กัดกรดครับ สังเกตุที่ตัวหนังสือจะออกมาแบบนี้ ถ้าเจอเหรียญนี้ให้ดูว่า ตัวหนังสือเป็น แบบนี้เปล่า

6. pnt014

pnt014 สมาชิก

จองครับ

7. สามพร

8. สามพร

พระเนื้อดินพิมพ์พระลีลาเมืองสรรค์ วัดคังคาว (วัดค้างคาว) หลวงพ่อกวยปลุกเสก ปี 2519
    แบ่งไว้บูชา ผมมีเก็บบูชาไว้แล้ว ให้ผู้ศรัทธาพ่อกวย

9. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอรับรายการนี้ครับ

10. สามพร

11. สามพร

เหรียญหลวงพ่อเส็ง วัดศรีประจันตคาม อำเภอประจันตคาม จังหวัดปราจีนบุรี
    ที่ระลึกในการสร้างโรงเรียนปริยัติธรรม

ข้อมูลประวัติ

เกิด วันพุธที่ 19 มกราคม 2440 ณ บ้านเมืองใหม่ ประจันตคาม เป็นบุตรของ ขุนปราบพลการ (เคน) กับนางทองสี ระวังป่า
    อุปสมบท วันที่ 24 พฤษภาคม 2460 ณ วัดทัพช้าง (เมืองใหม่)
    มรณภาพ วันเสาร์ที่ 17 สิงหาคม 2507 เวลา 20.15 น.
    พระราชทานเพลิงศพ เมื่อวันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2508
    รวมสิริอายุ 67 ปี 47 พรรษา
    พระเกจิอาจารย์ชื่อดัง รุ่นเดียวกับท่านเจ้าคุณนรฯ มีวิชาที่ขึ้นชื่อเรื่องลือคือ วิชาเรียกทรัพย์ เหรียญของท่านมีครบทั้งเมตตามหานิยม แคล้วคลาด มหาอุต เป็นพระเกจิยุคก่อนที่ขลังมาก แม้แต่เหรียญรุ่นหลังท่านก็ยังมีผู้เสาะแสวงหา บูชา หายาก ยิ่งรุ่นก่อนแทบสาบสูญไปเลย

เหรียญตามรูปนี้เป็นรุ่นหลังนะครับ พื้นที่เริ่ม และ แถบใกล้เคียงเริ่มเสาะหาสะสมกันแล้ว อีกไม่นาน ราคานี้ท่านจะหาซื้อ หาเช่าไม่ได้ เพราะนับวันมีแต่จะหายาก

ด้านหลังยันต์เกราะเพชร อีกรูปที่เสกยันต์เกราะเพชรได้ขลังศักดิ์สิทธ์ ที่จำได้ในยุคนั้น มี ลพแต้ม วัดพระลอย ลพแฉ่ง วัดบางพัง ลูกศิษย์ ลพปาน วัดบางนมโค ทั้งนั้น

กันภัย ตายโหง ผีห่าซาตาน

แจกให้ไว้บูชา มีเหรียญเดียวครับ

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2023
  12. สามพร

เหรียญหลวงปู่เฒ่า หลังท้าวเวสสุวรรณ วัดกุฎีกรุ นครหลวง จ อยุธยา ตอกโค็ด

เหรียญหลวงพ่อวัดกุฎีกรุ อำเภอนครหลวง จังหวัดอยุธยา สร้างปี 2546
    หลังท้าวเวสสุวรรณ ตอกโค๊ต

ศิษย์สายลปไม่รู้มีหรือเปล่า ไม่ค่อยเจอเหรียญนี้แล้ว มีแค่เหรียญเดียวครับ

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2023
  13. สามพร

พระผงจันทร์ลอยหลวงปู่คร่ำ วัดวังหว้า อ.แกลง จ.ระยอง สร้างปี 2537

พระผงรูปเหมือนกลม ปี 2537 หลวงปู่คร่ำ วัดวังหว้า จ.ระยอง

พระรุ่นนี้ถ้าเป็นสาย ลปหรือผู้ศรัทธา คงมีเก็บบูชากัน แต่สำหรับผู้ที่ยังไม่รู้ จะบอกว่า พระรุ่นนี้ เป็นรุ่นประสบการณ์อีกรุ่น เรียกว่ารุ่น งูกัดไม่ตาย งูกัดไม่เข้า งูไม่กัด เรื่องมีว่า คนในพื้นที่ที่พก แขวนรุ่นนี้ เข้าทำไร่ ไปเหยียบงูเห่าเข้าโดนกัด แต่กัดไม่เข้า บางคนงูอ้าปากไม่ออก เลยเป็นประสบการณ์บอกเล่ากันต่อๆมา ผมได้พระชุดนี้จากหนังสือพระ เอามาจากวัด และผมได้มาเติมเก็บไว้บูชาอีก ปกติพระ ลปคร่ำผมจะเก็บ แต่รุ่นนี้ แบ่งให้ไว้บูชากันได้ ครับ

ปิดครับ

14. สามพร

หลวงพ่อทวด เนื้อว่าน เตารีดเล็ก รุ่น ที่ระลึก ๕๐ ปี วัดปราสาทบุญยวาส ตามสภาพเก็บไว้นานแล้ว

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2023
  15. สามพร

หลวงปู่ทวดเนื้อผง หลังพระบรมธาตุเจดีย์นครศรีธรรมราช

รุ่น 100 ปี พระอาราม

หลวงปู่ทวดหลังพระบรมธาตุ 100 ปีพระอาราม

วัดพระมหาธาตุ จ.นครศรีธรรมราช

สูง 3.5 cm.

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2023
  16. สามพร

พระบรมพุทธโธ วัดศีลขันธาราม จ.อ่างทอง สมโภชกรุงรัตนโกสินทร์200ปี ปี2525

ผงสมเด็จบรมพุทธโธ วัดศีลขันธาราม อ.โพธิ์ทอง จ.อ่างทอง สมโภชน์กรุงรัตนโกสินทร์ 200 ปี พ.ศ. 2525

พระบรมพุทโธเนื้อผง ออกวัดศีลขันธาราม จ.อ่างทอง สร้างปี 2525

ที่ระลึกสมโภชกรุงรัตนโกสินทร์ 200 ปี
    ขนาดกว้าง 2.2 cm ความสูง 3.2 cm
    มีมวลสารท่านเจ้าคุณนรฯ

ประสบการณ์ดีเยี่ยม พุทธคุณครบ

พระตามสภาพ ครับ

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2023
  17. สามพร

พระแก้วมรกต รุ่นสำเร็จแก้ว หลวงปู่พรหมมา วัดสวนหินผานางคอย จ.อุบลราชธานี เนื้อผง ปี2537

พระเเก้วมรกต หลวงปู่พรหมมา รุ่นสำเร็จเเก้ว วัดสวนหินผานางคอย ชี่อดีพิธีใหญ่

พระผงสำเร็จแก้วหลวงปู่พรหมา เขมจาโร

สร้างโดยคุณอำพลเจน ประสบการณ์สูงมากๆ

มีองค์เดียว ดีไม่แพ้พระแก้ว ลปคำพัน

ปิดครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2023
  18. สามพร

เหรียญหลวงพ่อรุ่ง รุ่นสร้างวิหาร วัดท่ากระบือ ปี 2546 (ไม่มีกล่อง )

เหรียญหลวงพ่อรุ่ง ติสสโร (พระไพโรจน์วุฒาจารย์) เนื้อทองแดง ปีพ.ศ.2546

รุ่นสร้างมหาวิหาร จัดสร้างโดยหลวงพ่อจำนง คุณงฺโค (พระครูสิริสาครธรรม) วัดท่ากระบือ ต.บางยาง อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร

ต่อมา หลวงพ่อ พระครูปลัดอุเทน สิริสาโร ท่านไปอยู่ วัดท่ากระบือ ท่านจึงได้นำเหรียญหลวงพ่อรุ่ง รุ่นสร้างมหาวิหาร

มาให้ญาติโยมทำบุญในวันขึ้นปีใหม่ 2556 และส่วนหนึ่งก็ได้มอบให้หนังสือลานโพธิ์นำมาแจก

หนังสือลานโพธ์มาแจก หมดไวเหมือนกัน ผมได้แค่เล่มเดียว

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2023
  19. สามพร

ล็อกเก็ตในหลวง9รัชกาล ที่ระลึกงานสมโภชกรุงรัตนโกสินทร์ ปี2525

ถ้าหาข้อมูล งานชุดนี้ ในเนต ไม่มี แต่ผมเคยอ่านที่เขาลงในหนังสือพระ ผมจำไม่ได้เล่มไหน ยังหาข้อมูลในเล่มที่มีไม่เจอ เพราะงั้นขอเล่าจากความทรงจำกับเหรียญ ชุดนี้ครับ

เมื่อปี 25 เป็นการฉลองครบรอบ200ปี กรุงเทพ งานนั้น มีหลาย วัด หลาย เกจิ ปลุกเสกชุดพิเศษนี้ขึ้นมา เข้มขลังมาก จะเหรียญ หรือผงที่บอกฉลองครบรอบ200ปี ล้วนทรงคุณค่า หายาก เข้มขลัง ณ ปัจจุบัน แทบไม่มี หายาก ใครที่สะสมครบทุกพิมพ์นี่ถือว่ามีวาสนามาก

อย่างลอกเกตองค์นี่ ผมเคยแขวน จะบอกว่าดีไง ผมไม่พูด เดี๋ยวกลายเป็นกล่าวอ้าง ยุคนั้น องค์นี้ ที่เรียกว่า พระดี มีทุกบ้านครับ พิธีมหาพุทธาภิเษก น่าจะเป็นท้องสนามหลวง(ถ้าผิดขออภัย) มีพระเกจิสายนครปฐม ลพเปิ่น ที่จำได้ และรูปอื่น ลพลำไย วัดทุ่งลาดหญ้า เมืองกาญจน์ สายนครปฐม สาย อยุธยา ทีาจำได้ ที่จริงมีมากกว่านี้

กะไหล่ทองเก่า ของแท้ ตามสภาพที่เห็น

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2023
  20. สามพร

เหรียญสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี) รุ่นพุทธาภิเษก วัดใหม่อมตรส บางขุนพรหม กรุงเทพฯ ปี พ.ศ. 2536 เนื้อทองแดงครับ โดยเหรียญมีขนาดความกว้าง 2.1 ซ.ม. ความสูงถึงหูเหรียญ 3.3 ซ.ม หลังยันต์ มงกุฏพระพุทธเจ้า เป็นยันต์สำคัญชั้นสูง พุทธคุณครอบจักรวาล

ไม่มีองค์ปี16ใช้องค์นี้แทนได้ครับ น่าจะหายากแล้วปี16

ปิดครับ