หมดแล้ว ***แจ้งปิดกระทู้กฐินสามัคคีปี54***ตามรอยบาทพระราชพรหมยาน***

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pom_chaovarit, 21 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    กราบโมทนาบุญกับเซียนหรั่งด้วยครับ พี่สะดวกไปร่วมงาน ที่อุทัยด้วยกันหรือเปล่าครับ

2. pom_chaovarit

pom_chaovarit เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ไม่ได้เจอกับพี่หรั่งนานมากเลยนะครับ
    แต่ก็ยังรอล็อคเกตแดงอยู่นะครับผม:VO

3. pom_chaovarit

pom_chaovarit เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อ : องค์กฐินจริง ๆ คือ ผ้าไตร นอก นั้นเป็นบริวาร เวลากรานกฐินจริง ๆ เรากรานกันแต่ผ้า การถวายก็ไม่ยาก เรามีผ้าจีวรผืนหนึ่งหรือว่าสบงผืนหนึ่ง หรือว่าสังฆาฏิผืนหนึ่งอย่างใดอย่างหนึ่งก็ได้ เขาเรียกว่า จุลกฐิน หรือจะถวายไตรจีวรครบทั้งวัด เขาเรียกว่า มหากฐิน

ฉะนั้น จะถวายมากก็ได้ ถวายน้อยก็ได้ อานิสงส์เหมือนกัน โดยเฉพาะที่วัดท่าซุง จัดเป็นกฐินสามัคคี เป็นเจ้าภาพร่วมกันทุกคน ได้อานิสงส์เท่ากันหมด

ทีนี้ว่าถึงอานิสงส์กฐิน อานิสงส์กฐินนี้ หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค อ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยาท่านเคยเทศน์ และก็เทศน์ตามบาลี ท่าน พูดถึงอานิสงส์ให้ทราบ ฉะนั้นการถวายวันนี้ทั้งหมด เมื่อวานก็ดี วันนี้ก็ดีจะเป็นเงินก็ตาม จะเป็นของก็ตาม ถือว่าทุกอย่างเป็น อานิสงส์กฐิน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      933.6 KB
      เปิดดู:
      238
  4. อริยทรัพย์

อริยทรัพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

รอดูสถานการณ์ก่อนครับ คุณหมอ น้อย ถ้าได้ไปก็เจอกันที่วัดครับ

ไม่ลืมครับ มีเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2011
  5. pom_chaovarit

ยังสามารถร่วมบุญได้นะครับ
    กระทู้จะปิดรับยอดเงินบุญ
    ก่อนวันทอดกฐิน 1 วันนะครับผม

6. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    วันนี้คุณแม่คุณพ่อของผม ผมและครอบครัวได้โอนเงินร่วมทำบุญกฐินสามัคคี ถวายวัดท่าซุง***สมเด็จองค์ปฐมสี่ศอก ทรงเครื่องจักรพรรดิ ประดับเพชร เรียบร้อยแล้วครับจำนวน 300 บาท
    อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านในงานบุญนี้ด้วยครับ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญทั้งหมดที่ข้าพเจ้านายนิรันดร กองเงิน และครอบครัว ได้บำเพ็ญมาแล้วตั้งแต่ต้นในอดีตชาติจนถึงบัดนี้ เกิดประโยชน์ความสุขแก่ข้าพเจ้าเพียงไร ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่ข้าพเจ้าเคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดีชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนาในส่วนกุศลผลบุญนี้พึงได้รับประโยชน์ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด และขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน หากเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าท่านใดยังไม่มีโอกาสได้โมทนาส่วนบุญกุศลนี้ ขอฝากพระยายมราชเจอะเจอท่านทั้งหลายนี้เมื่อไร ได้ช่วยบอกให้เจ้ากรรมนายเวรนี้ได้ทราบและโมทนาบุญด้วยเถิด
    และข้าพเจ้านายนิรันดร กองเงิน และครอบครัวขออุทิศส่วนกุศลผลบุญนี้ ให้แก่เทพยดาทั้งหลายที่ปกปักษ์รักษาข้าพเจ้า เทพยดาทั้งหลายที่อยู่กับวัตถุมงคลทุกรายการที่ข้าพเจ้ามีอยู่และครูบาอาจารย์ที่ได้สร้างวัตถุมงคลทุกรายการที่ข้าพเจ้ามีอยู่ และเทพยดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพและพระยายมราช ขอเทพยดาทั้งหลาย และพระยายมราชจงโมทนาส่วนกุศลผลบุญนี้ ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลผลบุญที่ได้บำเพ็ญมาแล้วตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่มีชีวิตอยู่ก็ดีที่ล่วงลับไปแล้วก็ดี ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี ที่เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดีมิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลผลบุญนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด <O:p</O:p
    และขอถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว สมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ พระบรมวงศานุวงศ์ ทุก ๆ พระองค์ ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน มีพระราชประสงค์สิ่งใดขอให้สำเร็จตามพระราชประสงค์ทุกประการเทอญ
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้านายนิรันดร กองเงิน และครอบครัวได้บำเพ็ญมาแล้วตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่สามารถถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ได้ ขอความขัดข้องใดๆ ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดในการดำรงชีวิตของข้าพเจ้าเลย ขอให้ข้าพเจ้าเป็นผู้มีความเป็นอยู่คล่องตัว มีความปรารถนาที่สมหวังทุกประการ ขอให้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในเร็วๆวัน ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้าได้กระทำมาแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด สาธุ สาธุ สาธุ.<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2011
  7. pom_chaovarit

<center> ภาพข่าว...สถานการณ์น้ำท่วมที่ "วัดท่าซุง" เริ่มลดระดับลงแล้ว

</center>
    <dd> น้ำเริ่มเข้ามาท่วมวัดท่าซุง ตั้งแต่วันที่ 16 กันยายน 2554 ท่วมไปทุกสถานที่ภายในวัด ถึง ณ.วันนี้ ที่ 26 ตุลาคม 2554 ระดับน้ำได้ลดลงอย่างต่อเนื่อง
    </dd>
    <table align="center" border="1" cellpadding="2" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td bgcolor="#EFEFEF"><dd>ถ้า ระดับน้ำลดลง ถึงถนนโผล่พ้นน้ำขึ้นมา ทางวัด ก็จะระดมสูบน้ำออกจากวัด อย่างเร็วที่สุด รอบนอกของวัดมีผนังกันน้ำที่ทำเอาไว้ แล้วจึงช่วยกันทำความสะอาดต่อไป

<center>[​IMG]</center>

<center> ระดับน้ำหน้าวัด และแนวถนน ยังมีน้ำ สูงอยู่ 50 เซนต์ </center>

<center>[​IMG]</center>
    </dd></td></tr></tbody></table>
    รายการบุญของกระทู้นี้
    จะปิดตัวลง ก่อนวันงานกฐินปี54นี้นะครับ
    ไม่ว่าน้ำจะเป็นอย่างไร ลดลงมากน้อยแค่ไหน
    ต้องพบกันให้ได้ที่วัด วันงานกฐินนะครับ
    แล้วเราจะร่วมถวายปัจจัยนี้ด้วยกันนะครับผม

8. pom_chaovarit

9. pom_chaovarit

ขนาดไฟล์:
      967.6 KB
      เปิดดู:
      227
  10. pom_chaovarit

ขนาดไฟล์:
      981.6 KB
      เปิดดู:
      202
  11. ใจเบิกบาน

ใจเบิกบาน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011

ต้องอนุโมทนาสาธุๆกับคุณนิพพานังด้วยครับเป็นกระทู้แรกๆเลยมั่งครับที่ตั้งเจตนาในบุญกฐินปีนี้ตั้งแต่ก่อนน้ำท่วม ท่านใดที่คิดว่าในปีนี้จะเดินทางไปลำบากก็สามารถร่วมบุญกฐินปี54ในกระทู้ได้เลยครับ รีบๆ เร็วๆ ไวๆ เวลาใกล้เข้ามาแล้วครับ:cool:

12. ao.angsila

ao.angsila เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอร่วมทำบุญทุกอย่างโมทนาบุญทุกอย่างทุกท่านทุกดวงจิตด้วยครับ
    <TABLE class=MainTb border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR class=SubIntroR><TD class=BorderA colSpan=3>รายการเสร็จสมบูรณ์</TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>โอนจากบัญชี</TD><!--<td width="100">SAVING-01 </td> <td width="150" class="BorderR">THB 85,003.25</td>--><TD class=RightCL colSpan=2>622-2-02684-8</TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>ชื่อบัญชีผู้โอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>นาย พีรพงศ์ ชมจินดา </TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>เลขที่บัญชีผู้รับโอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>671-2-05166-1</TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>ธนาคารผู้รับโอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>ธ.กสิกรไทย - KBANK</TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>ชื่อบัญชีผู้รับโอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>KANATAMROYBATH PRARATPRO</TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>จำนวนเงิน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>40.00</TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>ค่าธรรมเนียม </TD><TD class=RightCL colSpan=2>20.00</TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>วันที่ได้รับยอดเงินโอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>01/11/2011 17.30 น.</TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>วันที่ตัดยอดเงินจากบัญชี</TD><TD class=RightCL colSpan=2>31/10/2011</TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>หมายเลขอ้างอิงรายการ</TD><TD class=RightCL colSpan=2>tmbi13587317</TD></TR></TBODY></TABLE>

13. noi

กราบโมทนาบุญกับทุกๆท่าน
    ขอความกรุณาโอนเงินร่วมบุญก่อนวันที่ 4 พย.เวลา 17.00นี้เพื่อนำเงินทั้งหมดนี้รวบรวมเป็นเช็ค สั่งจ่ายในนามวัดท่าซุง ทั้งหมด100%

14. dooddd

dooddd เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    ผมร่วมด้วยครับ จำนวน 111.11บาทครับ (ร้อยสิบเอ็ดบาท สิบเอ็ดสตางค์)

31/10/54 18:57
    KTBA0041452
    111.11 Bath

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

15. pom_chaovarit

เจ้าภาพใหญ่ ผู้เป็นต้นบุญคือ คุณหมอน้อยครับผม
    ผมเป็นผู้ช่วยดำเนินการอีกช่องทางนึงครับ
    :VO

16. pom_chaovarit

17. pom_chaovarit

18. pom_chaovarit

ขนาดไฟล์:
      1,013.9 KB
      เปิดดู:
      149
      ขนาดไฟล์:
      148.5 KB
      เปิดดู:
      155
  19. pom_chaovarit

กราบโมทนาบุญกับทุกๆท่าน
    ขอความกรุณาโอนเงินร่วมบุญก่อน
    วันที่ 4 พย.เวลา 17.00 นี้

เพื่อนำเงินทั้งหมดนี้รวบรวมเป็นเช็ค
    สั่งจ่ายในนามวัดท่าซุง
    ทั้งหมด100%

20. noi

ร่วมกันเป็นเจ้าภาพด้วยกันทุกๆท่านนะครับ ท่านใดที่สะดวกก็ไปที่วัดได้โดยตรงเลยจะดีมาก
    ส่วนพวกเรามีใครแนะนำเส้นทางการไปวัดด้วยตนเองบ้างไหมครับ(ทั้งรถส่วนตัว หรือรถโดยสาร)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้