แจ้งเรื่อง Palungjit.org และขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกคน

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย Komodo, 7 กรกฎาคม 2013.

1. anchalee4

anchalee4 สมาชิก

26 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอเป็นอีกหนึ่งแรงใจแด่ท่านเจ้าของ wep ค่ะ สู้ๆๆค่ะเพื่อพี่น้องชาวเว็ปพลังจิตของเรา

2. wara99

wara99 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    เว็บนี้ ชื่อเป็นคำไทยแท้ๆ แต่เขียนทับศัพย์อังกฤษ นามสกุล เป็นอเมกา ไม่น่าจะมีใครมาทำซ้ำ
    เจ้าของใหม่ ทำไมเป็นแขกปากี ทั้งที่ภาษาและความหมายของชื่อเว็บ คนละเรื่องกับปากี
    จะขายชื่อโดเมนคืน แต่ขอ 20 000 เหรียญยูเอส คิดเป็นเงินไทย 600 000 บาท
    ช่างฉลาด รู้นิสัยคนไทยได้ไง ว่าจะเข้าไปใช้หน้าตาเว็บแบบนั้น
    คงจะรอให้คนเข้ากันตรึมแล้วเก็บผลประโยชน์
    ถ้าไม่มีใครเข้า .com จะไปมีความหมายอะไร
    ช่างคิดไปได้ ฉลาดล้ำ นะ คนสรวมรอย

3. Jmind

Jmind เป็นที่รู้จักกันดี

มันเอาไปขายไม่ได้หรอก มันเป็นเว็บคนไทย.ภาษาไทย
    ตอนนี้ คนที่จะซื้อมันมีรายเดียวคือ เว็บพลังจิตนี่แหละครับ
    ก็ปล่อยให้มันถือไปก่อน ไม่นานหรอก ขู่มันสิ ว่ามันจะถึงคราวซวยเอาเว็บพุทธศาสนาของหนักไปเล่น
    หมั่นไส้เดี๋ยวพัดเสกหนังควายเข้าท้องเลย. ไม่รู้จักพลังจิตซะและ
    เดี๋ยวมันปวดขี้ มันกลัวมันก็เอามาคืนเอง

4. jumpman

jumpman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2004
    ตกใจหมดเลย นึกว่าเว็บหายไปไหน

ผมว่าน่าจะส่งอีเมล์แจ้งสมาชิกท่านอื่นๆนะครับว่า url เปลี่ยนไปแล้ว

ผมก็เข้าไม่ได้ตั้งหลายวัน

5. jumpman

jumpman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2004
    ทำไมตอบไม่ได้หว่า

6. Greenpleace

Greenpleace เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆอยากให้ส่ง email จากทางเวปเองไปแจ้ง สมาชิกทุกๆคนอย่างเป็นทางการด้วยครับ

เรื่อง Domain name ผมคิดและคาดว่า สมาชิกทุกๆคนก็ใช้ palungjit.org

ส่วน .com ที่มีคนจดไป คงไม่ได้สำคัญหรือมีค่าอะไรต่อไป หากไม่ได้มาเป็นชื่อของ

เวปพลังจิตที่เราได้ใช้กันทุกวันนี้ครับ ความสำคัญอยู่ตรงนี้ครับ

7. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    เดี๋ยวพี่ WebSnow คงจะส่งครับ ตอนนี้เราทำทีละขั้นตอน

1. ตั้งสติก่อน
    2. ระบุปัญหา
    3. ทำให้เว็บเข้าผ่าน www.palungjit.org ให้ได้
    4. แก้ไข Link ภายในเว็บที่ชี้ไป .com ให้ใช้ได้
    5. ชี้แจ้งโดยทีมงาน
    6. ชี้แจ้งโดยพี่ WebSnow (ตอนนี้รอขั้นตอนนี้)
    7. จะส่งอีเมล์ถึงทุกคน (หลังจากปรับระบบแล้ว)

โมทนา

8. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    เว็บพลังจิตมีโดเมนสำรอง คือ www.palungjit.org (ตอนนี้เราใช้เป็นโดเมนหลัก)

ผม (Komodo) จดโดเมนเพิ่มไว้ 1 อัน คือ www.palungjit.biz (รอโอนให้เว็บ)

ผมจด FB ไว้ในชื่อ http://www.facebook.com/Palungjitorg
    เพื่อป้องกันคนอื่นจดแล้วครับ ตอนนี้ใช้เป็น Fan Page ของเว็บครับ
    และจด FB ไว้อีกหลายอันเหมือนกัน

ทั้งหมดเป็นวิธีรับมือกับปัญหาขั้นต้นครับ

9. phomkk

phomkk สมาชิก

จะเปลี่ยนเป็นชื่ออะไรก็ได้ไม่สำคัญ ขอให้แจ้งสมาชิกทราบก็พอครับ พวกเเราจะช่วยกันเผยแผ่เอง ส่วนชี่อเดิมนั้นไม่ต้องชื้อกลับมาหลอกครับเอาเงินไปทำบุญดีกว่า เวบนี้เป็นเวบเนื็อนาบุญ เป็นศูนย์รวมของปัญญาและการทำบุญ ขอบคุณครับที่ต่อสู้เพื่อพวกเราและพระพทธศาสนา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กรกฎาคม 2013
  10. ชลกนก

ชลกนก เป็นที่รู้จักกันดี

ใจ หายครับ บ้าน หลังนี้หายไปไหน แต่ยังดี ที่เพื่อน ๆ พี่ ๆ ยังช่วยกัน อยุ่ ทำให้บ้านกลับ มา ขอเป็นกำลังใจครับ สู้ ๆ

11. phusak

phusak เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2008
    ขอให้ผ่านพ้นปัญหาไปด้วยดี ขอเอาใจช่วยครับ

12. sangsawang

sangsawang เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    เป็นกำลังใจให้ครับ

___///\\\___

13. nunmk

nunmk เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2006
    เป็นกำลังใจให้เสมอ ในการเผยแพร่ธรรมที่ดี เขาจดไปเราไม่ซื้อเขาก็ขายใครไม่ได้เดี๋ยวเขาคืนมาเอง หรือไม่ก็หมดกำลังที่จะถือไว้

14. sylvenus

sylvenus เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2010
    เป็นกำลังให้ทีมงานทุกท่านนะครับ......

จะ .com หรือ .org ก็ไม่ต้องกังวลครับ...

15. IT Man

IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

18 ธันวาคม 2010
    ขอให้กำลังใจกับทีมงานทุกๆท่าน

เหตุการณ์ครั้งนี้ทำให้เข้าใจวิถีของโลกในอีกหลายมิติ ทุกวิกฤติย่อมมาพร้อมๆกับโอกาสที่ดีเสมอ

ขอให้กำลังใจกับทีมงานทุกๆท่าน และโมทนาสาธุในบุญกุศลที่ทำให้มี พลังจิตดอดคอม หรือ palungjit.org ในวันนี้และวันข้างหน้าต่อไป

IT Man
    08.07.56

16. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่ิอเป็นเพียงสิ่งสมมุติ เพื่อให้สื่อสารเข้าใจซึ่งกันและกันครับ

denceeก็อย่างว่าครับ เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป
    :z8แกะรอยตามมาจาก
    http://www.dhammajak.net/forums/viewtopic.php?t=45788
    ค่าใช้จ่ายต่างๆของwebsite
    กระด้างภัณฑ์
    ละมุนภัณฑ์
    ค่าเช่า...ของwww.พลังจิต
    ตามขั้นตอนแผนสำรอง+แผนฉุกเฉิน 1,2,3 เป็นต้น
    ถ้าใน google ยังชี้้ไปที่เดิมอยู่ครับ พิมพ์ คำว่า พลังจิต
    ต้องปรับปรุงกันต่อไปครับ
    ภัยพิบัติเกิดอยู่ทั่วไปทั่วโลก แต่ยังไม่รุงแรงมาก
    สัตว์ทั้งหลายรวมทั้ง คนเกิดก็เกิด คนตายก็ตาย กันอยู่ทุกวัน ในวัฏสงสาร
    ยังมีกิเลส โลภะ โทสะ โมหะ อวิชชา
    ก็ต้องเจริญศีล สมาธิ วิปัสสนากรรมฐาน แผ่เมตตา
    ให้อภัยซึ่งกันและกันครับ
    ร่วมกันแก้ปัญหา
    ร่วมกันสร้างบารมีต่อไป ค่อยเป็นค่อยไป
    ตามเหตุตามปัจจัยครับ

ต่างคน ต่างความคิด ต่างจิตใจ มารวมกันควร รักษาจุดร่วมสงวนจุดต่าง
    เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา

สามัคคีคือพลัง ความสามัคคีอยู่ที่ไหนความสำเ็ร็จอยู่ที่นั่นครับ:z15

แม้หวังตั้งสงบ
    จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
    ศัตรูกล้ามาประจัญ
    จะอาจสู้ริปูสลาย

อนุโมทนาในทุกบุญกุศลด้วยครับ
    อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับ
    catt14;aa41

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กรกฎาคม 2013
  17. วารุนี

วารุนี เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านเช่นกันค่ะ

18. koongkula

koongkula Active Member

ขอขอบพระคุณทีมงานในความอุตสาหะที่นำบ้านแสนรักหลังนี้กลับคืนมาค่ะ
    กว่าจะรู้ตัวว่าผูกพันกับเวบนี้ ก็ต่อเมื่อหาเวบมะเจอนั่นแหล่ะค่ะ pig_cryy
    อยากจะตะโกนดังๆ ว่า ร๊ากกกกกกกเวบนี้จังงงงงงงงงงง......

19. whitenaga

whitenaga เป็นที่รู้จักกันดี

เดี่ยวก็ต้องเอามาคืนแระค่ะ แต่ถึงยังไงชื่อแบบไหน คงไม่สำคัญ เพราะทุกอย่างอยู่ที่ใจเป็นสำคัญ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ...

20. deneta

deneta เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2005
    ผมเห็นว่าพลังจิตรอดมาได้ไม่หายไปเลยก็เป็นบุญโขแล้ว สาธุ ๆ ๆ สู่ ๆ ครับ