เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันศุกร์ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      130.7 KB
      เปิดดู:
      575
  2. รตอ ประกิจ

1
    ท่านไม่ได้พูดถึงครับ ที่เราพูดคุยกันเป็นการสนธนาธรรมล้วนๆครับและแทงใจตรงๆดั่งเช่นหลวงตามหาบัวครับ เดิมท่านมีจิตผูกกับพ่อศรีสุทโธครับ:cool::cool::cool:

3. รตอ ประกิจ

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันเสาร์ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

4. app.amulet

app.amulet เป็นที่รู้จักกันดี

ที่คำชโนด ใช่ไหมครับ?

5. รตอ ประกิจ

1
    ไม่ใช่ที่คำชะโนดครับแต่ที่วัดป่าบารมีธรรมครับที่บ้างดุง อุดรธานีครับ

6. รตอ ประกิจ

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันอาทิตย์ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

ขนาดไฟล์:
      133.3 KB
      เปิดดู:
      463
  7. รตอ ประกิจ

1
    เรื่องราวมหัศจรรย์
    คืนแห่งการเดินทางวันที่2 สิงหาคม2559 ถึงบ้านดุง จังหวัดอุดรธานี ได้ไปพักที่บ้านยายแก่หนู แสวงสุข ที่ตำบลแห่งนั้นเขานอนกันไวมากประมาณ2ทุ่มก็นอนกันแล้ว แต่ตื่นแต่เช้ามืดประมาณตี4-5เห็นจะได้ ผมกับเพื่อนได้มาพักบ้านดังกล่าวพอสักช่วงประมาณตีหนึ่งหรือตีสอง ปรากฎเสียงหมาเห่าหอนรับกันเป็นทางยาว เสียงเย็นระเยือกจับใจ พลันจิตให้ได้สัมผัสรู้ว่า พวกลับแลที่อยู่บริเวณบ้านแห่งนั้นหรือคำชะโนดได้มาหามาตาม ผมก็บอกด้วยกระแสจิตว่า รู้แล้วเดี๋ยวไปเยี่ยมนะ บอกเขาไปเช่นนั้นสักพักเสียงหมาเห่าหอนรับกันเป็นทางยาวก็หายเงียบไป ผมก็หลับต่อเพราะเหน็ดเหนื่อยอ่อนเพลียจากการเดินทาง เล่าสู่กันฟังมีต่อนะครับ

8. รตอ ประกิจ

1
    ผมได้ไปเที่ยวในวันรุ่งเช้าไปหลายต่อหลายแห่งมาก เช่นไปวัดหลวงพ่อพระใส วัดหายโศก วัดไทที่โพนพิสัย แล้วก็เดินทางกลับมาที่บ้านดุง ก็อีกตามเคยพอจะนอนสักตีสองหรือสาม ก็มีเสียงหมาหอนรับกันเป็นทางยาวอีก ผมจึงใช้สมาธิจิตส่งไปว่า เดียวไปพรุ้งนี้แหละนัดกันแล้ว เสร็จเสียงหมาหอนก็หายไปสู่ความเงียบอีกเช่นเคย พอรุ่งเช้าทานอาหารเสร็จเป็นอาหารอีสานทำจากปลาหาได้จากธรรมชาติ ทานแล้วอร่อยมากอย่างบอกไม่ถูก ผักปลาเขาหามาเองทำกันเองไม่มีสารพิษแต่อย่างใดๆเลยครับ ทานข้าวเหนียวแม้นแต่ไม่คุ้นเคยแต่ก็สุขใจอย่างประหลาดได้รับการต้อนรับแบบบ้านๆแบบนี้ครับ ทานเสร็จเดินทางต่อไปคำชะโนดตามที่ตั้งใจก็เจออะไรแปลกมากมาย เช่นพวกทรงพญานาคเป็นต้น เดินมาหรือเข้าสิงคนอะไรทำนองนี้ผมคิดว่าไม่เชื่อก็อย่าลบหลูเขา สัมผัสด้วยจิตก็สามารถรับรู้ได้ว่ากึ่งๆคือเข้าๆออกๆไม่ใช่อยู่ตลอด แต่ทุกอย่างไม่ได้หมายความว่าจะให้ผู้อ่านหลงเชื่อนะครับ เพราะวงการนี้หลอกกันเยอะมาก ผมเองไม่สนใจเท่าไหร่หลอกครับเพราะรู้ว่าจะอย่างไรก็ตาม ก็ไม่พ้นกฏแห่งกรรม ต่อให้มีดีขนาดไหนก็อยู่บนบรรทัดฐานของกรรมล้วนๆ ครับตามที่พระพุทธเจ้าทรงสอน กลับมาจากคำชะโนดก็มาพักอีกหนึ่งคืน คืนนี้แหละที่ฝันประหลาดอีกเช่นเคย รู้สึกได้ประมาณตอนตี5 มีผู้หญิงใส่เสื้อขาวนุ่งกางเกงสีดำแบบสาวชาวกรุงอะไรทำนองนี้มาหาผมอายุสัก20กว่าๆ มาหอมแก้มผมรู้สึกได้เลยว่าเธอหอมแก้มผม ผมตกใจอะไรกันมาลาแล้วทำไมต้องทำอย่างนี้ด้วย น่าจะเป็นเนื้อคู่ผมที่ตามมาส่งในเมืองลับแลกะมัง คิดเอาเองนะครับจิตมันสัมผัสได้แบบนั้น แหมเล่นเอาชะเขินเลย แต่สวยมากขาวและจมูกเธอโด่งชะด้วย แอบคุยเอาละเล่นเหตุการณ์ประหลาดที่เกิดจากอีกภพหนึ่งที่ผมสัมผัสได้มาให้ฟังครับ สุดแล้วแต่ความเชื่อของแต่ละท่านแล้วแต่บุคคล เป็นประสบการณ์ลึกลับ แต่ไม่ลึกลับสำหรับผมนะครับเล่าสู่กันฟังยามไม่มีเรื่องเล่าของหลวงปู่นะครับ

9. รตอ ประกิจ

1
    นี่ก็เป็นเรื่องแปลกอีกครับ
    สำหรับผมแล้วเหตุบังเอิญคงไม่มี แล้วแต่เหตุผลแล้วเราจะรู้ถึงเหตุผลอันนั้นหรือเปล่า ผมเดินทางไปวัดท่าซุง การเดินทางค่อนข้างลำบากเนื่องจากการเดินทางคนละเส้นทางคือเดินทางจากอุดรมาอุทัยธานี ใช้เครื่องจีพีเอส มันก็พาเอาขึ้นเขาที่พายุหะคีรี นครสวรรค์ วนไปวนมาตามภาษาเครื่องมืออันทันสมัยซอกซอยมันเข้าหมด ถ้าไม่เชื่อมันก็คงไม่ได้เพราะมึดแล้ว คิดในใจถึงวัดสักสามทุ่มคงไม่ดึกหลอก แต่ที่ไหนได้ปาเข้าไปสี่ทุ่มกว่า ตอนสามทุ่มได้โทรไปหาเพื่อนว่าให้ประสานหลวงพ่อวิเชียรให้ทีว่าจะไปพักที่วัดท่าซุง ไม่รู้คิดอย่างไรประสารบอกท่านก่อน พอสี่ทุ่มท่านโทรมาหา โยมไม่ถึงอีกหรือตอบว่ายังครับ เครื่องมือมันพาอ้อมครับหลวงพ่อ ความจริงคือวัดท่าซุงจะปิดประตูตอนสี่ทุ่มซึ่งผมไม่ทราบมาก่อนเลยว่าวัดมีกฎระเบียบแบบนี้ครับมีเวลาปิดเปิดและเวลาที่ต้องเบิกหมอนผ้าห่มด้วยมาทราบภายหลังทั้งสิ้นครับ มาถึงวัดพอท่านเปิดประตูให้ผมต้องกราบขอโทษท่านเป็นอย่างสูงที่มาลบกวนไม่ทราบระเบียบของวัดเลยครับ วัดท่าซุงกว้างขวางมากหลายร้อยไร่ผมหาทางเข้าไม่เจอเลยต้องใช้โทรศัพย์ติดต่อ หลวงพ่อท่านเปิดประตูถามว่าโยมจะนอนแบบรวมหรือแยกห้อง ผมตอบว่าแยกห้องดีกว่าเดียวเรามาใหม่จะไปกวนเขาครับ จอดรถเดินไปอีก50-100เมตรครับเล่นเอาเหนื่อยเลย เพลียและง่วงนอนมากพอถึงห้องพักหมายเลข7ตึกขาวๆเหมือนแฟลตเลยครับ โอ้โฮใหญ่โตมโหฬารมากเลยครับมองกลางคืนหาทิศทางไม่เจอเลย ตามหลวงพ่อไปหลวงพ่อบอกว่าโยมมาดึกแล้วเบิกหมอนผ้าห่มไม่ได้แล้วพระท่านกลับกุฏิหมดแล้วละ ครับไม่เป็นไรครับผมนอนพื้นได้หมอนไม่มีก็ไม่เป็นไร ตามมีตามเกิด คิดถึงตอนเราฝึกนั่งสมาธิเลยในป่า เอาไงเอากันนอนๆ กราบหลวงพ่อแล้วเราก็นอนกันครับ ถามหลวงพ่อว่าท่านเสร็จธุระเช้าๆกี่โมงท่านบอกว่าประมาณ9โมง ค่อยมาหานะ ครับ นอนได้สักพักเอ้าหมาหอนอีกแล้ว ทีนี้จิตผมสัมผัสได้ว่าเป็น เปรตผมก็ส่งกระแสจิตไปว่าเช้าๆจะทำบุญไปให้นะ แล้วหมาก็เลิกหอนทันที นอนไม่ค่อยหลับหลอกครับ ผมตื่นตีห้าเช่นเคยอาบน้ำรอเวลา ไปหาทานอะไรข้างนอกวัด ลูกศิษย์ผมบอกว่าที่หน้าวัดมีร้านอิ่มบุญอาจารย์ไปทานสิอร่อย ผมก็เลยไปทานอาหารเช้าเสร็จก็ไปเที่ยวให้อาหารปลาที่หน้าวัดริมแม่น้ำสะแกกรัง รอเวลา09.00 ทุกอย่างที่วัดแห่งนี้เป็นเวลาหมดเปิด09.00-11.00ปิด เปิดอีกที14.00และ18.00ปิดประตู ผมเลยรีบไปเช่าวัตถุมงคลก่อนหมดเวลา11.00 น. เช่าเสร็จผมก็มาหาหลวงพ่อก่อนกลับ ท่านใจดีได้มอบน้ำมันรำข้าวให้ผมหนึ่งขวดผสมน้ำมันชาตรีของหลวงพ่อฤาษี และได้มอบของสิ่งหนึ่งให้ผมเลือก ของทั้งหมดมีสี่อย่างเป็นลูกแก้วสามเม็ดและอีกอันคือเพชรจักรพรรดิ์ ผมเป็นคนชอบของสวยๆงามๆจึงเลือกเพชรมา ลูกแก้วทันหลวงพ่อฤาษีไม่เอาไม่รู้เป็นไงผมเลือกแบบนี้ สวยมากครับเพชรเม็ดนี้ใหญ่เท่าเหรียญสิบบาทเลย หลวงพ่อบอกว่าโยมลองตรวจดูสิ อาตมารู้ว่าโยมรู้วิธีใช้ผมก็ตอบไปว่าครับ สนทนากันเสร็จผมก็ขอตัวเดินทางกลับและรีบไปกราบหลวงพ่อฤาษี และที่อยากกราบมากที่สุดคือสมเด็จองค์ปฐมครับ กราบหลวงพ่อฤาษีต้องถือพานไปกราบแล้วแต่ทำบุญ และไปกราบสมเด็จองค์ปฐมสมใจแล้วที่ตั้งใจมากกราบท่าน และที่เล่ามาทั้งหมดที่จะพูดต่อไปนี้คือความประหลาดที่ไม่น่าจะเป็นเรื่องบังเอิญครับ ผมได้ท่องคาถาตามที่วัดจัดไว้ให้ท่องสวดต่อหน้าพระพุทธเจ้าสมเด็จองค์ปฐม พอกราบเสร็จเดินมาทางด้านขวามีแม่ชีคอยบริการเหรียญทองถวายพระพุทธเจ้า ถวายเสร็จกราบสามครั้งพอเงยหน้าขึ้นในพานเห็นเพชรหนึ่งเม็ดวางไว้ เอ้าใครเอามาวางไว้หรือว่า สมเด็จองค์ปฐมจะมอบให้ผมเลยเก็บมาไว้แล้วก็กราบลาท่านบอกในใจมองท่าน ว่าผมขอกราบขอบพระคุณสมเด็จองค์ปฐมมากนะที่มอบให้ผมเป็นที่ระลึก คิดในใจใครกันทีแรกไม่ยักกะเห็น พอเงยหน้าขึ้นมาในบัดดลแปลกมาก สาธุ สาธุ สาธุ ครับนี่แหละเป็นเรื่องเล่าอันน่ามหัศจรรย์ของผมที่การเดินทางครั้งนี้ได้พบสิ่งที่มีเหตุผลนี่แหละ แต่ปัญญาของผลแปลได้เท่านี้ครับ รอความจริงเกิดขึ้นจากคำบอกของหลวงพี่อลงกรณ์ครับ อันนี้ขอไม่เปิดเผยนะครับถ้าปรากฎขึ้นจริงแล้วผมจะมาเล่าให้ฟังครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2016
  10. รตอ ประกิจ

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันจันทร์ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

ขนาดไฟล์:
      37.6 KB
      เปิดดู:
      391
  11. รตอ ประกิจ

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันอังคาร ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

ขนาดไฟล์:
      133.3 KB
      เปิดดู:
      435
  12. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบหลวงปู่

ที่เป็นที่รัก เคารพสูงสุด

13. รตอ ประกิจ

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันพุธ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

ขนาดไฟล์:
      59.7 KB
      เปิดดู:
      361
  14. รตอ ประกิจ

1
    จิตถึงจิต
    คำพูดนี้ดูธรรมดาแต่มีความหมายลึกซึ้งมากครับ เรามาพิจารณาด้วยกันครับหรือนี่เองคือความลับ มีวันหนึ่งขณะที่ผมนั่งสวดมนต์เสร็จ ก็จะนั่งสมาธิแล้วจะแผ่เมตตาต่อ ขณะที่ผมนั่งสมาธิอยู่นั้นจิตผมก็เข้าสู่ความนิ่งอยู่ขั้นหนึ่ง จิตบอกว่ากำหนดให้จิตเข้าไปสู่เพชรจักรพรรดิ์ที่แขวนอยู่ จิตก็กระโดดเข้าไปในเพชรแล้วไปเห็นวิมารหรือที่อย่ของเทวดาที่ดูแลรักษาเพชรเม็ดนี้ ปรากฎเห็นวิมารภายในเพชรแต่ไม่เห็นเทวดาเป็นอย่างที่เขาเขียนกันแต่เห็นแสงนวลๆอยู่ในวิมารแห่งนั้น ผมก็ขออธิษฐานกับเทวดาในสิ่งที่ต้องการ เสร็จแล้วก็ออกจากสมาธิ แล้วก็จิตก็เลื่อยสู่จิตปกติ แล้วก็สวดแผ่เมตตาทันที แต่มาถึงเหตุการณ์วันนี้ที่เกิดขึ้นไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่นอน คือ ผมได้ไปส่งน้องคนหนึ่งที่เขาหลักแกไม่มีตังมากนักก็เลยให้เงินแกไปหมดกระเป๋าเลยมีไม่มากหลอกครับแต่ก็ได้ช่วยกัน ใจก็กังวลว่าเราจะเอารถไปทำท่อไอเสียใหม่เพราะขาดเสียงดังมาก แต่จะเอาเงินที่ไหนกันให้เขาไปหมด พลันถึงเวลาจ่ายเงินมีโทรศัพท์เข้ามา พี่ๆเดียวมาเอาเงินผู้กำกับฝากไว้ให้ อะไรกันจริงๆผมไม่มีทางจ่ายเงินค่าท่อไอเสียได้เลยแต่เหตุบังเอิญที่ไม่บังเอิญก็เกิดขึ้น มีเงินมาจ่ายค่าซ่อมพอดีเลย ไม่ใช่เหตุบังเอิญแน่คงเป็นเพราะอำนาจแห่งการอธิษฐานจิตที่กระผมได้ปฏิบัติในตอนเช้าของทุกวันนี้ ครับที่พูดมาจึงอธิบายความหมายของจิตถึงจิต ให้ท่านผู้อ่านลองไปปฏิบัติดู เพราะอาจอธิบายถึงการแขวนวัตถุมงคลให้สำฤทธิผลก็ได้ บางท่านอาจสงสัยว่าทำไมแขวนพระองค์โน้นองค์นี้ที่ว่าดี ไม่เห็นเกิดผลอะไร ของดีเต็มตัวก็เป็นดั่งคือเก่าไม่เกิดผลอะไรเลย ลองเอาวิธีนี้ผมไปใช้ครับ ผมเขียนมานี้เพื่อเป็นวิทยาทานหรือเอาบุญแด่ท่านผู้อ่านกระทู้ผมครับ

15. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ ครับ
    สารวัตร

ยังคิดถึงเสมอ
    กับท่าน ที่ทำให้ผมรู้จัก และ ได้กราบ
    อริยสงฆ์
    หลวงปู่มีชัย

16. รตอ ประกิจ

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันพฤหัสบดี ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

17. chart2k

chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    สาธุครับ

18. รตอ ประกิจ

1
    ที่จริงแล้วผมจะอธิบายคำว่าจิตถึงจิตให้ละเอียดมากกว่านี้แต่ อาจทำให้ท่านผู้อ่านไม่เข้าใจได้ครับ เพราะถ้าไม่เคยปฏิบัติการฝึกจิตขั้นใดขั้นหนึ่งแล้วจะไม่เข้าใจเลย หรืออย่างน้อยต้องเคยผ่านการฝึกวิชากสิณมาอย่างใดอย่างหนึ่งก็ได้ครับ อ่านข้อความที่ผมเขียนแล้วจะเข้าใจทันที เดิมผมมีพื้นฐานการฝึกกสิณอากาศตั้งแต่ผมอายุน้อยๆถ้าจำไม่ผิดก็ประมาณอายุ7ขวบเห็นจะได้ นี่ผมก็ปาเข้าไป50กว่าแล้วจึงชำนาญหรือจิตมีความโลดเล่นมากให้หยุดหรือนิ่งได้รวดเร็ว ขยายใหญ่เล็กจนถึงขนาดใสๆแล้วแต่อารมณ์ของจิตในขณะนั้น บางทีก็ทรงตัวอยู่นาน จนสามารถกำหนดเมื่อใดก็ได้ครับ ผมมีความรู้แค่นี้เองครับ ลองดูนะครับอาจได้คำตอบที่ท่านผู้อ่านค้นหามานานแสนนาน

19. รตอ ประกิจ

1
    ท่านผู้อ่านคงเคยอ่านตอนที่ผมสือสารกับหลวงปู่มีชัยขณะที่ผมมีทุกข์มากๆ จิตดิ่งสู่สภาวะที่เกิดทุกข์มากแต่เป็นไปทางเดียวกระแสนี้หลวงปู่มีชัยรับได้ถึงความทุกข์นี้จึงได้โทรมาหาผมในขณะนั้น ผมได้ยินเสียงหลวงปู่ถึงกับทรุดตัวลงเพราะในขณะที่ทุกข์มากขนาดนี้หลวงปู่มีชัยได้โทรมาหาทันที นี่แสดงให้ท่านผู้อ่านได้ทราบว่า หลวงปู่มีจิตที่ทรงพลังมากมายนักครับ ถ้าจะถามผมว่าหลวงปู่ยังอยู่ไหม ผมตอบได้ตรงๆว่าหลวงปู่ยังอยู่ แต่อยู่ที่ใจของผมตลอดเวลาที่คิดเลยครับ

20. app.amulet

app.amulet เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ พลังของหลวงปู่ไปรวมเป็นกระแสพลังงานใหญ่ที่ไหลเวียนไม่มีที่สิ้นสุดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 สิงหาคม 2016