เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันศุกร์ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. รตอ ประกิจ

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันเสาร์ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

ขนาดไฟล์:
      205.4 KB
      เปิดดู:
      426
  3. รตอ ประกิจ

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันอาทิตย์ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

ขนาดไฟล์:
      27 KB
      เปิดดู:
      394
  4. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

แวะเข้ามาทักทายหลังดูจากโทรศัพท์มีอถือ พอดีลูกชายทำเครื่องฯขึ้นใหม่ จอใหญ่ อ่านง่าย(ขอหลานชายเล่นครับ) ขอบคุณครับที่อ่าน

5. รตอ ประกิจ

1
    สมเด็จองค์ปฐมสงเคราะห์
    คำนี้ไม่ได้กล่าวเกินจริง คงจำได้ว่าที่ผมเล่าถึงการได้มาของเพชรที่วางอยู่บนพานขณะที่ผมก้มลงกราบสมเด็จองค์ปฐม จิตไปสัมผัสเพชรที่อุนาโลมของท่านเข้า มีแสงประกายแวววับสวยงามกระทบจิตอย่างแรงกล้า ในใจลึกๆขอท่านประทานสิ่งที่ระลึกด้วยจากการมาวัดท่าซุง ณ เวลานี้ ที่เอะใจก็เพราะไปเพชรไปทำเป็นหัวแหวนใส่นิ้วชี้ ให้ช่างทำตัวเรือนเป็นเงิน ช่างบอกว่าต้องทิ้งเพชรเอาไว้ทำไงดีกลัวเปลี่ยนกลัวหาย เอาไงเอากันจำเป็นจะต้องวางไว้ก็ต้องทำ ผมถามช่างว่าจะทำอย่างไรให้รู้ว่าเป็นเพชรเม็ดเดิม ช่างนี่สังเกตุเห็นเพชรเม็ดนี้ไม่เหมือนเพชรเม็ดอื่นตรงหน้าเพชรจะไม่เรียบเหมือนเพชรทั่วไป จริงสิหน้าเพชรทรงแหลม เท่านั้นเองจิตก็สัมผัสได้ว่าหรือว่าเป็นเพชรที่อุนาโลมของสมเด็จองค์ปฐม แบ่งหรือสำเร็จลงมาเป็นของขวัญให้ผม ใจยังลังเล เมื่อวานให้คนหนึ่งที่เคยมีมโนยิทธิ พอแกมองนี่เป็นเพชรที่อุนาโลมนี่ เอาเข้าแล้วไงจิตตรงกันพอดี ไม่ใช่เหตุบังเอิญแน่ ใช่แล้วละไม่สงสัยอีกต่อไปแล้วเพราะสิ่งมหัศจรรย์ที่เกิดขึ้นเหนือวิสัยที่ปัญญาของผมจะไปถึง ผมขอกราบแทบฝ่าพระบาทของสมเด็จพระพุทธสิกขีทศพลที่1 ด้วยเศรียรเกล้าครับ กราบ กราบ กราบ กราบ กราบ ครับ

6. thongchat

thongchat เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2006
    สา....ธุ...

ยินดีกับวาสนาของท่านสารวัตรครัย

7. รตอ ประกิจ

1
    ขอบคุณมากครับท่านรู้ใช่ไหมว่าสิ่งที่ผมพูดคืออะไร เขาว่าบางคนอยู่ที่วัดเลยหลายสิบปีก็ยังหาไม่เจอสักเม็ด ความจริงผมได้รับเป็นประธานฝ่ายฆราวาสจัดผ้าป่าถวายสมเด็จองค์ปฐมที่สร้างไว้บนเกาะล้าน พังงาด้วยความปรารถนาอันแรงกล้านี่กระมังทำให้ผมได้สิ่งที่เป็นขวัญและกำลังใจอันสูงสุดนี้ครับ

8. รตอ ประกิจ

1
    มีท่านผู้อ่านชอบการเดินทางไปเที่ยวอุดรครั้งนี้ของผม ความจริงผมมีเจตนาจะไปคือการทำภาระอย่างหนึ่งให้เสร็จสิ้นก่อนเหตุการณ์ร้ายจะเกิดขึ้น อุปสรรคนี้มาขัดขวางอยู่หลายครั้ง จนมาทำให้ผมต้องสติแตกหรือเกิดการผลัดพรากจากสิ่งที่รัก และล่าสุดการเสียเงินแรกจากการต้องเกือบเสียชีวิต เพราะอีกคืบเดียวรถกระบะก็จะชนผมตรงๆตรงที่นั่งคนขับไม่มีการเบรค ชนเต็มๆเพราะความเมาของคนขับอีกฝ่ายหนึ่ง ผมเองตระลึงไม่ใช่ว่ารถพังแต่ตัวเองรอดชีวิตมาได้อย่างไร นิดเดียวครับผู้อ่าน แต่ต้องเสียเงินเกือบห้าหมื่นบาท ยังใช้หนี้ไม่หมดเลยครับ แต่ได้รับคำตอบจากหลวงพ่อที่วัดท่าซุงว่า โยมบารมีจะเต็มเขาจะทำให้เกิดอุปสรรคดูว่าเราจะฝ่าฟันไปได้หรือไม่ อ่อผมรู้แล้วเหตุนี้เองทำให้ผมเจออุปสรรคดังกล่าวครับ แฟนหนีเสียเงินมากๆ จนผมกัดฟันหายืมเงินเดินทางมาทำในสิ่งที่ตั้งใจจนได้คือการเดินทางมาอุดรหนองคาย อุทัยธานี และชัยนาถ สำเร็จบรรลุจนได้สิ่งบอกเหตุว่าจะประสบความสำเร็จจากการอธิษฐานครั้งนี้ครับ ได้ของวิเศษมาสามชิ้นครับ เล่าสู่กันฟังครับนี่คือเหตุผลที่แท้จริงครับ

9. รตอ ประกิจ

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันจันทร์ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

ขนาดไฟล์:
      133.3 KB
      เปิดดู:
      363
  10. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ ครับ สารวัตร
    ผมเคยเจอพี่ที่ปฎิบัติ
    เขาบอกแบบนี้แหละครับ

คนที่จะได้บารมีมาก
    จะมีอุปสรรคมาก
    เหมือนมารผจญ
    เพราะ คนแบบนี้ พอผ่าน
    จะช่วยโลก คน ได้มาก

มาบ่มี บารมีบ่เกิด

สาธุ ครับ สารวัตร

11. chart2k

chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    ขอให้บารมีสารวัตรเต็มเร็วๆ จะได้ช่วยเหลือคนได้มากๆ ครับ สาธุ

12. รตอ ประกิจ

1
    ครับเป็นอย่างที่ท่านเข้าใจครับ แต่ละคนก็จะพบเจออุปสรรคแตกต่างกันครับ แต่ต้องมีบททดสอบครับ ขอบคุณมากครับ

13. รตอ ประกิจ

1
    ขอบคุณมากครับท่าน

14. รตอ ประกิจ

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันอังคาร ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

ขนาดไฟล์:
      29.9 KB
      เปิดดู:
      319
  15. รตอ ประกิจ

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันพุธ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

ขนาดไฟล์:
      55.5 KB
      เปิดดู:
      317
  16. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบหลวงปู่

ตอนนี้
    ในเฟส

พระหลวงปู่ ราคาสูงมาก

ดีที่
    สารวัตร จัดมาให้

เลยได้บูชากับเขาด้วย

พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    กราบๆๆ

17. รตอ ประกิจ

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันพฤหัสบดี ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

18. รตอ ประกิจ

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันศุกร์ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

ขนาดไฟล์:
      133.3 KB
      เปิดดู:
      262
  19. app.amulet

app.amulet เป็นที่รู้จักกันดี

พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ

ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

มากราบหลวงปู่ ขอพรครับ
    ขอให้ลูกพบแต่ความเจริญรุ่งเรือง เงินทองไหลมาเทมาครับ

20. รตอ ประกิจ

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันเสาร์ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ