แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    นำรูปถ่าย พระพุทธชินราช ในพิธีพุทธาภิเษก ปี 15 มาให้ชมกัน

ท่านใด พบเจอ เก็บไว้บูชาได้เลย ลป.กวย ไปร่วมเษกด้วย

มี 2 แบบ ครับ

1. แบบแนวนอน

2.แบบแนวตั้ง (จะเป็นที่นิยมมากกว่า)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      21.4 KB
      เปิดดู:
      85
  2. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008

ขอ อนุโมทนา ครับ :cool: :cool: :cool:<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

3. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    พี่ศิษย์เอาอะไรมาให้ดูครับเนี่ย เหนือคำบรรยายครับ

4. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    มาต่อค่ะ...

*อัฐิธาตุปู่สาม อิญจโน
    *อัฐิธาตุหลวงพ่อชา สุภัทโท
    *อัฐิธาตุแม่ชีบุญเรือน โตงบุญเติม

ไฟล์ที่แนบมา:

5. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

6. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    จะเที่ยงคืนแล้ว ขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ราตรีสวัสดิ์ครับทุก ๆ ท่าน

7. 2zani

2zani เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่มและพี่ๆทุกท่าน

หลวงปู่จันทร์ เขมิโย กับ ปลาพระโพธิสัตว์<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>

<!-- google_ad_section_start -->
    หลายคนคงจะสงสัยว่าการเกิดมาเพื่อบำเพ็ญบารมีเพื่อจะไปเป็นพระพุทธเจ้าในพระ ไตรปิฎกที่พระพุทธเจ้าตรัสไว้ นั้นมีจริงหรือไม่ลองอ่านเรื่องนี้แล้วพิจารณาดู...

เหตุเกิดที่ จ.นครพนม ณ วัดศรีเทพประดิษฐาราม โดย ท่านเจ้าคุณพระเทพสิทธาจารย์( จันทร์ เขมิโย) ท่านเล่าเอาไว้ว่ามีอยู่คืนหนึ่งท่านกำลังทำสมาธิกรรมฐานก็ปรากฏภาพนิมิต ขึ้นในสมาธิเป็นภาพของแอ่งน้ำกำลังแห้งมีปลาอยู่หกตัว เป็นปลาหมอ ๓ ตัว ปลาดุก ๓ ตัวกำลังดิ้นรนกระเสิอกกระสนอยู่ ท่านจึงกำหนดจิตถามว่า

"เป็นคู่เวรคู่กรรมมาทวงหนี้เวรกรรมหรือไม่"

ปลาเหล่านั้นตอบว่า

"พวกเราเป็นพระโพธิสัตว์มาเกิดเป็นปลาเพื่อบำเพ็ญบารมีแต่ ถูกกระแสกรรมทำให้ถูกนายบุญช่วย สุวรรณทรรภจับมาขังเอาไว้ในตุ่มน้ำในสวนกล้วยติดหลังวัดตอนนี้น้ำกำลังแห้ง ถ้าตายก่อนจะหมดโอกาสบำเพ็ญบารมี"

หลวงปู่จึงถามว่า "เหตุใดจึงมาปรากฏในข่ายฌานสมาธิของท่าน"

ปลาโพธิสัตว์เหล่านั้นตอบว่า

"พวกเราตั้งจิตอธิษฐานว่าด้วยกุศลผลบุญที่บำเพ็ญเพียรเพื่อปรารถนาพุทธภูมิใน อนาคตขอให้เราได้ปรากฏในข่ายฌานของผู้ทรงศีลที่เคยเกื้อกูลกันมาก่อนใน อดีตชาติจึงได้มาปรากฏในข่ายวิถีฌานสมาธิของท่าน"

ตอนแรกหลวงปู่คิดว่าเป็นนิมิตมายาจึงอธิษฐานจิตซ้ำว่า

ถ้าเป็นภาพนิมิตมายาขอ ให้ดับหายไป
    ถ้าเป็นนิมิตจริงขอให้ปลาเหล่านี้สวดพระพุทธคุณให้ได้ยิน

ปรากฏว่าเมื่ออธิษฐานเสร็จปลาเหล่านั้นก็พากันสวดสรรเสริญพระพุทธคุณว่า นโมตัสสะ ภควโต อรหโต สัมมาสัมพุทธัสสะ ตัวละ ๓ จบเรียงกันไปจนครบหกตัว!

ท่านได้ยินดังนั้นจึงรับปากว่าจะช่วย...

รุ่งเช้าท่านออกบิณฑบาตไปจนถึงบ้านของโยมอุปัฏฐากวันนั้นลูกสาวของโยม อุปัฏฐากชื่อ เยี่ยม หอมหวล อายุขณะนั้น ๑๐ ขวบ เมื่อใส่บาตรแล้วก่อนที่หลวงปู่จะไปบ้านอื่นต่อจึงสั่งเด็กหญิงผู้นั้นว่า ตอนสางหลังกินข้าวเสร็จแล้วให้เอาขันน้ำใบใหญ่ๆไปหาท่านที่วัดด้วย หลังจากนั้นเด็กหญิงก็เอาขันน้ำไปที่วัดตามที่หลวงปู่สั่งเมื่อไปถึงหลวงปู่ ก็สั่งว่าให้เอาน้ำใส่พอประมาณและให้ไปขอปลาหกตัวกับนายบุญช่วย ที่ขังเอาไว้ในตุ่มน้ำในสวนกล้วยติดกับหลังวัด ซึ่งเด็กหญิงผู้นี้ก็รู้จักพร้อมกำชับไว้ด้วยว่าไม่ว่าอย่างไรก็ตามต้องเอา ปลามาให้ได้

เมื่อเด็กหญิงไปถึงพบนายบุญช่วยจึงบอกว่าเจ้าคุณปู่ให้มาขอปลาหกตัวเป็นปลา หมอ ๓ ตัวปลาดุก ๓ ตัวที่ขังไว้ในสวนกล้วย นายบุญช่วยแปลกใจแต่ก็บอกว่าไม่รู้ว่าปลามีหรือไม่ถ้าไม่มีให้กราบเรียนหลวง ปู่ด้วยว่าไม่มี แล้วไปที่สวนกล้วยพอไปถึงกระต๊อบท้ายสวนนายบุญช่วยก็นึกได้ว่าตนเคยไปหาปลา และได้นำมาขังไว้จริงแต่นานแล้วจนลืม จึงอุทานว่าหลวงปู่เก่งจังที่รู้ว่าตนขังปลาไว้จนลืมไปแล้ว จึงรีบไปดูที่ตุ่มกลางกอกล้วยปรากฏว่าเห็นปลาอยู่หกตัวตามที่หลวงปู่บอกมา จริง จึงจับปลาใส่ขันให้เด็กหญิงแล้วตามมาจนถึงวัด

เมื่อพบหลวงปู่จึงบอกว่าหลวงปู่เก่งที่รู้ว่ามีปลาถูกขังจนลืมหลวงปู่บอกว่า

"ท่านไม่เก่งปลาเหล่านี้ต่างหากที่เก่งพระสามารถส่งกระแสจิตไปขอความช่วย เหลือจากท่านได้ โชคยังดีที่ยังไม่ได้เอาไปทำอาหารเพราะจะเดือดร้อนทั้งครอบครัว"

จากนั้นหลวงปู่ก็ทำน้ำมนต์พรมให้ปลาแล้วอธิษฐานให้ปลานั้นปลอดภัยสามารถ บำเพ็ญบารมีต่อได้จนหมดอายุขัย แล้วนำไปปล่อยที่แม่น้ำโขง

น่าแปลกคือเมื่อปล่อยปลาลงน้ำแล้วแทนที่มันจะรีบว่ายหนีกลับพากันกระโดดขึ้น เหนือน้ำสามครั้งเหมือนกับจะแสดงการคารวะหลวงปู่จากนั้นก็พากันว่ายน้ำหายไป

เรื่องนี้จัดว่าเป็นเรื่องแปลกเรื่องหนึ่งแสดงให้เห็นว่าการมาเกิดเพื่อบำเพ็ญบารมีนี้มีจริงแท้ เหตุการณ์ นี้เกิดขึ้นเมื่อเกือบ ๗๐ ปีมาแล้ว ขณะนี้หลวงปู่ก็ล่วงลับดับขันธ์ไปนานแล้ว เด็กหญิงเยี่ยมก็คงจะเป็นคุณย่า คุณยายไปแล้ว ถ้าใครไป จ.นครพนม ก็อย่าลืมแวะไปกราบนมัสการรูปปั้นของหลวงปู่ที่วัดศรีเทพประดิษฐาราม อ.เมือง เพื่อเป็นสิริมงคลแก่ตนเองด้วย

ที่มา

<!-- google_ad_section_end -->

8. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    สวัสดียามเช้า ขอให้ทุกท่านมีความสุขตลอดทั้งวันครับ

9. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    เช้าวันนี้อากาศดีจังเลย
    สวัสดีตอนเช้าครับทุกๆท่านนะครับ เมื่อคืนพี่หนึ่งเฝ้ากระทู้ทั้งคืน
    วันนี้พระอาทิตย์ขึ้นแล้วพวกงูและวัวเตรียมออกหากิน อิอิ

10. chainerror

ขำขันข่วงเช้า "ภรรยาที่ฉลาดน้อย"
    [FONT=courier new,courier,monospace][/FONT]
    [FONT=courier new,courier,monospace]เรื่องเล่าของ[/FONT][FONT=courier new,courier,monospace]นังเมียโง่ของผม

ตอนจีบกันทีแรกผมก็จำได้ว่าเมียผมฉลาดมาก นี่นา
    เรียนก็สูง หน้าที่การงานก็ดี ทำไมอยู่กันไป
    อยู่กันมากลับเป็นว่าโง่ลงได้ถึงขนาดนี้

แต่เมียผมเนี่ยยังโชคดีที่มีผัวฉลาดๆ แบบผมอยู่ข้างๆ
    นะเนี่ยไม่ใช่คุย
    ตอนเด็กๆสมัยประถมผมจะได้รับคำชมจากคุณครูประจำชั้นอยู่เสมอๆ
    จะได้รับรางวัลเป็นประจำในวิชา คัดไทย เขียนไทย
    ผมยังมีความภาคภูมิใจมาจนถึงทุกวันนี้

แม้เวลามันจะล่วงเลยมานานแล้วก็ตาม
    ผมก็ยังคงเป็นคนเก่งอยู่ อันนี้ผมรู้จากเมียผม
    เพราะผมสังเกตุเห็นเมียเขาจะ ตบมือดังๆ แล้วก็เอ่ยปากชมไม่ขาดปาก
    ว่าเก่งยังโน้นเก่งยังนี้
    อย่างเช่นเวลาผม ซักผ้า ถูบ้าน หุงข้าว ล้างชาม
    ได้อย่างยอดเยี่ยมและเสร็จทันในเวลาที่เมียผมกำหนดไว้
    แถมบางครั้งยังมีเวลาเหลือพอที่จะไปล้างส้วมได้เสร็จทันเวลาอีกด้วย

ทีแรกผมก็คิดได้เองอยู่แล้วว่าตัวผมน่ะทั้งเก่งและฉลาดมาก
    ความจริงถึงเมียไม่บอก ผมก็รู้ตัวผมเองอยู่แล้ว
    ผิดกับเมียผมที่นับวันจะโง่ลงๆ ขนาดแอร์ ทีวี
    ที่สมัยนี้เปิดปิดง่ายๆ ก็ยังทำไม่เป็น
    รีโมท ตั้งอยู่ข้างหน้าเมียผมยังใช้ไม่เป็นเลย
    มือซ้ายถือมันฝรั่ง มือขวาแก้วน้ำหวาน
    ปากก็บอกว่า "นี่เปิดทีวีให้ดูหน่อยซิ แอร์ด้วยนะ ซัก 23 องศา"
    ....รีโมทก็อยู่ข้างหน้าใช้ไม่เป็น เมียผมนี่โง่จริงๆ
    ผมเคยสอนให้ใช้หลายครั้ง ก็ยังทำไม่เป็นอีก

แต่เมียผมเขาก็ยังพอมีความฉลาดอยู่บ้างนะ
    หยั่งเช่นว่าวันเงินเดือนผมออก
    เมียผมรู้หมดนะแถมยังจำแม่นด้วย
    บางเดือนเลื่อนออกเงินเดือนไปวันไหนวันไหน ก็รู้หมดอีกแน่ะ
    ผมยังแปลกใจอยู่เลย ว่าคนโง่ๆ แบบนี้รู้ได้ยังไง
    แต่ยังไงเมียผมก็ไม่ฉลาดไปกว่าผมได้หรอก
    มัวมาคอยจำ คอยเตือนเรื่องเงินเดือนออก ทุกเดือนเสียเวลาแย่เลย

ผมเลยเอาเลขที่บัญชีของเมีย ให้บริษัทโอนเงินเข้าไปเลย
    เมียยังชมผมไม่ขาดปากมาถึงทุกวันนี้ ฉลาดมาก ฉลาดมาก
    โธ่เอ็งไม่ต้องบอกข้าก็รู้ "นังเมียหัวขี้เลื่อย"

วันก่อนผมก็มีวีรกรรมได้แกล้ง เมียโง่ของผม สะจายจิงๆ

เรื่องมันมีอยู่ว่า
    อาทิตย์ที่แล้วพาเมียโง่ ไปซื้อกับข้าวมื้อค่ำ ได้ปลาดุกย่าง
    สะเดาน้ำปลาหวาน(ของโปรดผมคือหนังปลาดุก)
    เผลอแป๊บเดียว(ผมอาบน้ำอยู่)
    เมียโง่ของผมแอบลอกหนังปลาดุกกินเสียเกลี้ยง ดูสิดูทำได้ลงคอ

ด้วยความฉลาดของผม
    ซึ่งได้แต่เก็บความแค้นอยู่ในใจ
    วันต่อมาถึงวันล้างแค้นเมียโง่ของผม ๆไปจ่ายตลาด เพราะเมียโง่กำลังท้อง
    อยากกินมันเทศต้ม ผมซื้อมา2กิโล
    ถึงบ้านพอเมียโง่เผลอ
    ผมลงมือแก้แค้นทันทีโดยไม่ให้เมียโง่ของผมได้ทันตั้งตัว
    ผมจัดการลอกเปลือกมันต้มกินจนเกลี้ยง เหลือแต่เนื้อให้เมียกิน

เพื่อนๆครับ สะใจกับผมมั้ยครับ เมียโง่ของผมมาเจอเข้าถึงกับตะลึง
    ทำท่าน้ำตาคลอ เต็มสองเบ้าตา คงเจ็บใจผมจนพูดไม่ออกเลยล่ะซิ

555 ให้มันรู้ซะบ้าง "นังเมียโง่"
    [/FONT]

11. โต้งชลบุรี

ผมไม่รู้ว่าน้าต๋อย....
    จะเป็นแบบเดียวกับผมหรือเปล่า...
    อบู่ที่บ้านไม่ค่อยได้ระบาย..
    ส่วนมากถูกระบายใส่....

เช้า ๆ อย่างนี้ อยากบอกว่า....
    ขอบคุณ พี่หนุ่ม..ที่คอยแนะนำ..เตือนสติ.
    ขอบคุณ คุณ 15 ค่ำ ที่ทำให้ผมรู้ว่า เพื่อนในโลก online ที่จริงใจ มีอยู่จริง...
    ขอบคุณ คุณหนึ่ง ...ที่มีน้ำใจกับผมเสมอมา
    ขอบคุณ พี่เดชา คุณปั้น...ที่มอบของที่ระลึกให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน
    ขอบคุณ คุณ norragate ที่เข้ามาทักทายด้วย PM เป็นคนแรก หลังจากที่ผมได้สมัครเข้ามา
    ขอบคุณ พี่นวล คุณลิน ...ที่คอยนำเรื่องราว ต่าง ๆ มาเล่าสู่กันฟัง รวมทั้งเป็นกำลังใจให้กับทุกท่าน
    ขอบคุณ คุณเช ที่ทำให้รู้ว่าการให้ ย่อมได้มากกว่าการรับ
    ขอบคุณ คุณอาอุดมเดช ที่คอยแนะนำ และปกป้องอยู่เสมอ
    ขอบคุณ พี่โอสถ ที่นำแนวคิด ที่ผ่านการคิดวิเคราะห์ อย่างรอบคอบแล้ว มาแนะนำเสมอ ๆ
    ขอบคุณ คุณ 2Zani ที่นำธรรมะรับอรุณมาฝากกันทุกเช้า
    ขอบคุณ น้าต๋อย เซมเบ้ ที่นำความสุข และรอยยิ้ม มาให้กับหลาย ๆคน
    ขอบคุณ ทุกท่าน ที่ไม่ได้เอ่ยถึง แต่ก็อยู่ร่วมพูดคุย แลกเปลี่ยนด้วยดีเสมอมา
    ขออนุโมทนา กับทีมงานที่มีจิต อันเป็นกุศล
    ขออนุโมทนากับทุกท่าน ที่มอบมวลสารเพื่อการสร้างพระ-ลูกอม
    ที่กล่าวมาทั้งหมด ไม่ได้ลาไปไหน แต่จะบอกว่า ผมจะอยู่จนบ้านหลังนี้ปิดลง และถ้าเปิดบ้านหลังใหม่ ผมก็จะตามไปอยู่ด้วย อย่าลืมบอกผมด้วยนะ 55555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2010
  12. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ไปด้วยคนนะครับพี่โต้ง ขอหอบผ้าหอบผ่อนตามผู้ชายก็คราวนี้แหล่ะ นะฮะ

13. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ได้เลยครับพี่ ผม Update ให้เรียบร้อยแล้วแต่ยังบ่อได้ลงครับผม เดี๋ยวเที่ยงนี้จัดให้ครับผม

14. chainerror

คุณ15ค่ำเบาๆครับ ผบ.ทบ.ผมมาอ่านตายแน่ 55555
    แหมคุณ15ค่ำก็ใสไร้สิวเหมือนกันนะครับแล้วมีผบ.ทบ.1ใน6ข้อนี้รึเปล่า อิอิ

15. chainerror

ก็ขอบคุณทุกๆท่านเช่นกันแบบคุณโต้งเลยครับ โดยเฉพาะพี่หนุ่ม
    ความรู้และมิตรภาพมากมายแบบนี้หาที่ไหนก็ไม่ได้แล้วครับ
    ทุกคนจะย้ายไปไหนผมก็ไปด้วยครับ อิอิ กลัวแต่ว่าบ้านหลังใหม่จะแตก
    ละสิครับคุณโต้ง เพราะแต่ละคนน้ำหนักเกินโควต้า 55555

16. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีตอนเช้าครับพี่หนึ่ง ครับผมก็ไม่แน่ใจเลยเอามาให้พี่ๆและเพื่อนๆในนี้ดูให้ สงสัยจะเป็นพระเกจิรุ่นใหม่สร้าง ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ไม่รู้ที่มาเลยจริงๆแต่เค้าตั้งใจเอามาอยากจะขอเปลี่ยนกับของผม ผมก็เลยเอารูปมาให้พี่ๆเพื่อนดูให้อีกทีน่ะครับ

17. chainerror

chainerror, 2zani, fuu, iamTHA.chincho, Modrung, namo_2009, Tawatchai1889, tomsignal, มังกรน้อย101, โต้งชลบุรี

พี่ธวัชชัยที่บ้านฝนตกมั้ยครับ
    กลางเดือนตุลาผมต้องกลับไปส่งผบ.ทบ.กลับบ้าน
    ว่างอาจจะแวะไปหานะครับเผื่อได้ของดีติดตัวกลับมา....หุหุ

18. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน.....ขอให้วันนี้เจอแต่สิ่งดีๆนะครับ:cool:

19. โต้งชลบุรี

เมื่อปี 2536 ผมหนัก แค่ 65 เองครับ นานมาแล้ว ผมไม่ได้ชั่งน้ำหนักเลย แต่ดู ๆ ไป ก็ไม่ได้เพิ่มมากเท่าไหร่ครับ 5555

20. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โต้งชลบุรี [​IMG]
    ผมไม่รู้ว่าน้าต๋อย....
    จะเป็นแบบเดียวกับผมหรือเปล่า...
    อบู่ที่บ้านไม่ค่อยได้ระบาย..
    ส่วนมากถูกระบายใส่....
    เช้า ๆ อย่างนี้ อยากบอกว่า....
    ขอบคุณ พี่หนุ่ม..ที่คอยแนะนำ..เตือนสติ.
    ขอบคุณ คุณ 15 ค่ำ ที่ทำให้ผมรู้ว่า เพื่อนในโลก online ที่จริงใจ มีอยู่จริง...
    ขอบคุณ คุณหนึ่ง ...ที่มีน้ำใจกับผมเสมอมา
    ขอบคุณ พี่เดชา คุณปั้น...ที่มอบของที่ระลึกให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน
    ขอบคุณ คุณ norragate ที่เข้ามาทักทายด้วย PM เป็นคนแรก หลังจากที่ผมได้สมัครเข้ามา
    ขอบคุณ พี่นวล คุณลิน ...ที่คอยนำเรื่องราว ต่าง ๆ มาเล่าสู่กันฟัง รวมทั้งเป็นกำลังใจให้กับทุกท่าน
    ขอบคุณ คุณเช ที่ทำให้รู้ว่าการให้ ย่อมได้มากกว่าการรับ
    ขอบคุณ คุณอาอุดมเดช ที่คอยแนะนำ และปกป้องอยู่เสมอ
    ขอบคุณ พี่โอสถ ที่นำแนวคิด ที่ผ่านการคิดวิเคราะห์ อย่างรอบคอบแล้ว มาแนะนำเสมอ ๆ
    ขอบคุณ คุณ 2Zani ที่นำธรรมะรับอรุณมาฝากกันทุกเช้า
    ขอบคุณ น้าต๋อย เซมเบ้ ที่นำความสุข และรอยยิ้ม มาให้กับหลาย ๆคน
    ขอบคุณ ทุกท่าน ที่ไม่ได้เอ่ยถึง แต่ก็อยู่ร่วมพูดคุย แลกเปลี่ยนด้วยดีเสมอมา
    ขออนุโมทนา กับทีมงานที่มีจิต อันเป็นกุศล
    ขออนุโมทนากับทุกท่าน ที่มอบมวลสารเพื่อการสร้างพระ-ลูกอม
    ที่กล่าวมาทั้งหมด ไม่ได้ลาไปไหน แต่จะบอกว่า ผมจะอยู่จนบ้านหลังนี้ปิดลง และถ้าเปิดบ้านหลังใหม่ ผมก็จะตามไปอยู่ด้วย อย่าลืมบอกผมด้วยนะ 55555
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    โดยเฉพาะพี่หนุ่ม
    ความรู้และมิตรภาพมากมายแบบนี้หาที่ไหนก็ไม่ได้แล้วครับ
    ทุกคนจะย้ายไปไหนผมก็ไปด้วยครับ อิอิ กลัวแต่ว่าบ้านหลังใหม่จะแตก
    ละสิครับคุณโต้ง เพราะแต่ละคนน้ำหนักเกินโควต้า 55555[/QUOTE]

สวัสดียามเช้าครับทุกๆท่าน.....

อุ้ยยย.....คุณ chain หน้าเปลี่ยนไป๋......หล่อมั๊ก ๆๆ....(^_^)...
    จะย้ายไปไหนกันก็บอกผมด้วยน๊า...จะไปด้วยยยยยยยยยยยยยยยยย