แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขี้ผึ้งสายพรายต่างๆนั้น ผมได้ตำผสมลงในเนื้อลูกอมแล้ว
    เมื่อปั้นเป็นลูกอมเรียบร้อบแล้ว จึงได้เอาสีผึ้งที่ใช้ทาปาก
    ที่ได้รับจากเพื่อนๆสมาชิก รวมทั้งสีผึ้ง ลป.ทาบ ลป.ทิม
    ที่หลอมรวมในกล่อง และเอามาเคลือบหนึ่งชั้น ก่อนพ่นแลกเกอร์เคลือบ

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อีกมุมหนึ่งของภาพลูกอมชมพู ที่มีแสงออร่าในตัวเอง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      425.7 KB
      เปิดดู:
      75
  3. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    การทำพระมงคลชีวิตและลูกอมของพี่หนุ่มสุดยอดเลยครับ รวมทั้งทีมงานและผู้มีส่วนร่วมทุกท่าน
    โครงการแนวคิด+วัตถุประสงค์(เจตนาเพื่อการกุศลอย่างเดียว)+มวลสาร(ที่รวบรวมได้สุดยอดมากจากพี่ๆน้องๆ)+ขั้นตอน(พิถีพิถัน)+พิธี(ปลุกเสกโดยคณาจารยที่เคารพ)=พระมงคลและลูกอมทุกรุ่นที่มีคุณค่า ต่อการบูชาเพื่อเป็นสิริมลคลแก่ชีวิตจริงๆ ด้วยความเคารพนับถือ และขอบคุณพี่หนุ่มอย่างที่สุด ที่ได้สร้างสรรสิ่งที่ดีที่สุดเพื่อมอบเป็นของขวัญปีใหม่ให้กับพวกเรา....ขอบคุณพี่มากครับ..

4. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

เรียนถามพี่หนุ่มครับ
    โค๊ดที่ใส่ลงไปในลูกอมนั้น มีการรันเลขด้วยหรือเปล่าครับ หรือเป็นโค๊ดแบบเดียวกันทั้งหมด ขอบคุณครับ

5. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

...................
    ยอดเยี่ยมในทุกๆเรื่องเลยครับ ทั้งเจตนาสร้างดี มวลสารดี พิธีดี อีกทั้งอาจารย์ผู้ปลุกเสกก็สุดยอดทั้งนั้น และที่สำคัญขั้นตอนในการดำเนินการยังพิถีพิถัน ตั้งใจทำ ระมัดระวังในทุกเรื่องเพื่อให้ออกมาดีที่สุด...คราวนี้ก็คงเหลือแค่การนำไปใช้ ว่าใครจะมีวาสนา บารมี ที่จะดึงเอาสิ่งดีๆในมงคลวัตถุชุดนี้ มาใช้ให้เกิดประโยชน์ อำนวยอวยโชค สร้างบุญสร้างกุศลให้ได้มากที่สุด

6. ta_eka

ta_eka เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    เป็นไปได้ไหมครับหากหลังจากที่พวกเราได้รับวัตถุมงคลแล้วเราควรจัดนัดพบ และทำบุญร่วมกันสักครั้งไหมครับจะได้รู้จักหน้าตากันด้วย

7. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

เห็นด้วยครับ...(^_^)

8. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ครับพี่หนุ่ม ผมก็ว่าผมมีวาสนามากแล้วที่มาเจอพวกพี่ๆเพื่อนๆ และทุกท่าน ที่ใจบุญ ณ ที่แห่งนี้ ผมมีความสุข และมีความหวังมากขึ้นครับ ขอบคุณครับพี่

9. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

ก็สวยดีน่ะครับพี่PITINATTH73 สุดยอดครับ:cool:

เท่ห์ดีครับพี่chai wong ไอเดียบรรเจิดครับ:cool:

10. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่หนุ่มอีกหนึ่งคนค่ะ....ใครได้บูชาพระรุ่นนี้ถือว่าได้สิ่งรับที่เป็นมงคลที่สุดอีกชิ้นหนึ่งค่ะ

เห็นด้วยค่ะ :cool:

11. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai wong [​IMG]
    สำหรับคนที่ไม่ชอบให้มีเสียงโลหะกระทบกัน และ ไม่ชอบให้สร้อยที่สวมพริ้วไปพริ้วมา แต่ต้องการแขวนลูกอมหลายๆลูกรวมไว้ด้วยกัน ผมว่า ถ้าเอาลูกอมใส่ลงไปในหลอดใส แล้วปิดหัวท้ายหลอดด้วยฝาแบบมีห่วง คล้ายแขวนตะกรุด ก็เท่ห์ดีนะครับ

หากแขวนออกนอกเสื้อ คงต้องระวังเด็กๆ และ สาวๆ มาขอลูกอมเมนทอสที่แขวนอยู่ไปลองชิม

สำหรับเพื่อนๆสมาชิกชาวพิมพ์นิยม คิดว่าทำแบบนี้ ได้ทั้งเมตตา มหาเสน่ห์ ใครเห็นใครชม อมยิ้ม เหมาะสม และ สร้างความใกล้ชิดได้ง่ายขึ้นไหมครับ
    เจ๋งครับ....ท่านประธานโต้งมีมติเห็นชอบตามท่านchai wong มั้ยครับ...(^_^)...

12. มังกรน้อย101

เป็นความคิดที่ดีครับ:cool:

13. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    หากอยากให้ทุกคนยิ้มเมื่อเห็นเรา ต้องทำอย่างที่น้าต๋อยบอกไว้ครับ
    ไม่ต้องรูดซิบ แล้วไปเดินที่สวนจตุจักร เดินวนไปมาในที่คนพลุกพล่าน
    สักสองสามรอบ รับรองยิ้มกันบานนนนนน..
    ผมยังคิดไม่ออกครับว่าต้องทำอย่างไร สำหรับการเลี่ยมลูกอมเพื่อนำไปแขวน
    ขอให้ได้มาก่อน แล้วค่อยออกแบบกันอีกที
    ฝันเฟื่องไว้ว่า หากถูกล๊อตเตอรี่รางวัลที่หนึ่ง จะเลี่ยมทองล้อมเพรช
    เอาให้งามไปเลย...

14. นาย สมพล

นาย สมพล เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกอมหลายลูกใส่หลอดเดียวกัน ต้องระวังลูกอมกระเทาะจากการกระแทกกันเองนะครับ เดี๋ยวจะร้องเสียดาย ถ้าทำจริงต้องมีวัสดุนิ่มๆมากั้นระหว่างแต่ละลูกด้วย

แชร์ไอเดียครับ

15. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มคร๊าฟ นำลูกอมรุ่น 1 และ 2 ไปร่วมพิธีกับลูกอมรุ่น 3 และ 4 ด้วยได้ไหมครัฟ
    อยากให้สุดยอดไปเลยอ่ะครับ
    นำพระมงคลชีวิตไปร่วมด้วยก็ยิ่งดีครับ ให้หลายๆ พิธี :cool:

16. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ถ้าทำได้ผมก็อยากจะให้ทำพิธีต่อจนเสร็จ และรับพร้อมกับลูกอมรุ่น 3 และ 4 ด้วยเลยเหมือนกันครับ

17. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

พอมีจะเหลือแบ่งบูชากันบ้างมั้ยเอ่ยยย

18. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องการแจ้งรายชื่อท่านที่ได้ลูกอมรุ่น2 (ชุดก้นครก) ทางคณะกรรมการจะแจ้งให้ทราบช่วงเย็นๆนะครับ

19. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ผมจองลูกอมรุ่น 3 ไว้จำนวน 4 ลูก ถ้ามีความสนใจต้องการไว้ผมยินดีแบ่งสิทธิ์ลูกอม รุ่น 3 ให้ 1ลูก ยังไงแจ้งผมทางpm ก็ได้นะครับ ผมจะได้แจ้งคณะกรรมการ

20. tanatsan

tanatsan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณพี่หนุ่มและคณะกรรมการทุกคนครับ ผมคิดว่าพระและลูกอมที่ได้รับในครั้งนี้เป็นของขวัญปีใหม่ที่ดีที่สุดครั้งหนึ่งในชีวิตของผมเลยครับ ภูมิใจมากครับที่ได้มีส่วนร่วมในเหตุการณ์ประวัติศาสตร์นี้ คงมีเรื่องเล่าให้ลูกหลานฟังไปอีกนาน:cool: