แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ยินมาว่าเหรียญหลวงพ่อกวยพิมพ์แจกทาน หลังหนุมาน (แจกฟรี) งานพุทธาภิเษก ได้หมดไปจากวัดแล้วครับเนื่องจากมีประสบการณ์ยิงไม่ออกครับ

กราบหลวงปู่กวยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2010
  2. fukthong

fukthong เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2009
    ทองแท้ย่อมไม่แพ้ไฟ ครับ

3. tel

tel เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มและกรรมการทุกท่านครับแล้วพระชุดที่ทำยังพอเหลือให้จองมั๊ยครับ

4. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    มันเกี่ยวอะไรกับวัดพระขาวครับ.อย่ามามั่วนะครับถ้าไม่มีข้อมูล...คุณพิมอะไรคิดบ้างไหมครับ..ลูกศิษย์หลวงปู่ทิมเข้ามาอ่านจะรู้สึกยังไงอย่าเหมารวมไปหาข้อมูลมาให้ดีก่อน..วัตถุมงคลที่ออกในนามวัดพระขาวเน้นที่ออกในวัดพระขาวมีที่มาถูกต้องจัดสรางชัดเจนมีจำนวนที่แน่นอน...ที่คุณพิมพ์นี่คุณจะสือ่ถึงอะไรครับ..หลวงปู่ทิมวัดพระขาวท่านเมตาให้กับวัดอื่นแต่วัดอื่นจะปั๊มเพิ่มหรืออะไรไม่เกี่ยวกับท่านครับเพราะบางวัดเอาชื่อท่านไปหากิน..ขนาดออกวัดตัวเองยังไม่กล้าใช้ชื่อวัดตัวเอง..แต่ยังมีหน้ามาใช้วัดพระขาว.....คุณออกมาเครียและขอโทษด่วนเลยนะครับ..จะทำให้คนอื่นเข้าใจผิด...แล้วไอ้การไม่รู้จริงนี่นรกจะกินกบาลเปล่าๆๆนะครับ

5. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    เห็นด้วยเป็นอย่างมากกับคุณลุงศิษย์ครูน่ะครับ พี่หนุ่มครับ..พี่ทุ่มเททั้งแรงกาย และแรงใจก็มากพอสุดประมาณแล้วน่ะครับ อย่าให้ต้องถึงกับควักเงินตัวเองเลยน่ะครับ ใช้ไปเถิดครับพี่หนุ่มเงินที่ทุกคนได้ร่วมบุญไปนั้นแระครับ จะเป็นกุศลอย่างยิ่งเลยครับ ถ้าพี่ใช้อย่างถูกที่ถูกทาง และผมก็ว่าเหมาะสมแล้วในการดำเนินการต่างๆ รวมไปถึงรายละเอียดต่างๆในการสร้างพระ และลูกอมในครั้งนี้ ผมหวังว่าทุกคนคงจะคิดเหมือนคุณลุงศิษย์ครู และอีกหลายๆท่านรวมถึงตัวผมด้วย เพราะผมเข้าใจในเจตนาของพี่หนุ่มตั้งแต่ต้นแล้วครับ

ถ้าเปรียบเป็นเชื้อไวรัส ตัวผมคงย้ากที่จะสแกน เพราะไม่ต้องสแกนก็เจอ แต่ไม่มีวันที่จะฆ่าไวรัสตัวนี้ได้ครับน้าต๋อย เพราะมันอยู่ในจิตวิญญาณของผมซ่ะแล้ว (^_^)"

6. sakuda

sakuda เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    ใจผม ต้องขอบคุณคณะกรรมการมากครับ มีค่าใช้จ่ายที่มองไม่เห็นอีกมากครับ แต่ทุกคนก็เสียสละทั้งแรงกาย แรงทรัพย์เพื่อให้ทุกอย่างสำเร็จ ผมว่าเป็นเรื่องธรรมดาในการเบิกจ่ายครับ อาจให้สมาชิกสักคนเป็นคนรวมหลักฐานเบิกจ่าย เพื่อความสบายใจครับ
    เห็นได้เลยว่าทุกคนไม่อยากให้มีรอยด่างพร้อยในการสร้างพระครั้งนี้
    ขอบคุณมากจริงๆครับ

7. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

ยังมีครับผม จองในกระทู้คุณพุทธิวงษ์ได้เลยครับ

http://palungjit.org/threads/{{{แนะ...งคลชีวิต-รายได้เพื่อการกุศล}}}.259739/page-34

อนุโมทนาบุญครบ

8. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดีท่านอธิบดีมังกรน้อย....สบายดีมั้ยครับ..(^_^)

9. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ในการสร้างกุศลร่วมกัน ก็ต้องมีผู้ร่วมบุญ และ สะพานบุญ การจะไปให้ถึงฝั่งกุศลได้ ก็ต้องอาศัยสะพานบุญที่มั่นคงแข็งแรง ทางคณะ คุณหนุ่ม เปรียบเหมือนสะพานบุญ ถ้าไม่มีคุณ หนุ่ม และ คณะกรรมการทุกท่านช่วยประสานงาน งานทุกอย่างคงจะดำเนินไปไม่ได้ ในเมื่อทุกท่านมาร่วมใจกันสร้างกุศลในครั้งนี้ ก็ขออย่าให้ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งต้องแบกภาระที่มากจนเกินไป ขอให้ คุณ หนุ่ม และ คณะกรรมการ พิจารณาข้อเสนอของเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านด้วยนะคะ จัดทำงบส่วนกลางในการดำเนินงาน และ ลงหลักฐานรายละเอียดให้เพื่อนสมาชิก ได้รับทราบ ร่วมกัน คงจะมีหลายๆท่านอยากจะร่วมอนุโมทนาบุญ ในทุกครั้งที่ทีมงานนำวัตถุมงคลไปปลุกเสกค่ะ ขอบคุณค่ะ

10. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยและสนับสนุนกับความคิดพี่ ๆ หลายคนที่ให้ใช้เงินกองกลางเป็นค่าใช้่จ่ายครับ
    ค่าใช้จ่าย หลายๆ อย่างเป็นค่าใช้จ่ายที่มองไม่เห็น ทีละินิดละหน่อย แต่รวมแล้วเยอะ
    ไม่อยากให้คณะกรรมการคิดมากเรื่องนี้ครับ ในเมื่อเราร่วมกันสร้างบุญแล้ว
    ค่าใช้จ่ายต่าง ๆ ก็สมควรที่จะเบิกมาใช้จากบัญชี ไม่ควรให้ผู้ใดผู้หนึ่งรับออกแทนไป ถือว่าร่วมบุญด้วยกันทุกนะครับ
    ในเมื่อคณะกรรมการเหนื่อยทางกายมาเยอะแล้ว ก็ไม่อยากให้จิตใจท้อครับ
    อย่าเครียดนะครับ ผมขอเป็นแรงใจให้ครัฟ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ธันวาคม 2010
  11. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

จำลูกอมที่พี่หนุ่มนำไปให้พระสายกรรมฐานท่านตรวจสอบดูได้ไหมครับว่ามีพุทธคุณแรง จนท่านเอ่ยปากอยากได้เก็บไว้บ้าง แต่พี่หนุ่มได้นำมาผสมในพระรุ่นนี้ให้เรา เป็นลูกอมที่อยู่ในการจัดสร้างชุดนี้ครับ หากใครพบพระชุดนี้ก็เก็บไว้ให้ดีครับ

พระชุดวัดพรหมบุรี หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน
    พระชุดวัดพรหมบุรีเป็นพระ รุ่นแรกหลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน ที่ปลุกเสกโดยเกจิ 2 ยุค ยุคปัจจุบันคือท่านหลวงพ่อจรัญ และเกจิยุคอินโดจีนคือหลวงพ่อจาด ,หลวงพ่อจงและหลวงพ่อซวง ฯ มูลเหตุแห่งการสร้าง พระสมเด็จรุ่นนี้สร้างเมื่อปี 2496 สมัยที่ท่านยังอยู่วัดพรหมบุรี ซึ่งไม่ไกลจากวัดอัมพวัน ครั้งนั้นวัดพรหมบุรีได้ดำเนินการจัดสร้างโบสถ์ หลวงพ่อท่านมีดำริที่จะสร้างพระไว้แจกแก่ญาติโยมที่มาช่วยบริจาค ท่านได้ไปขอความเมตตาต่อพระราชโมลีเจ้าอาวาสวัดระฆัง ขอให้เป็นเจ้าพิธีในการจัดสร้างพระราชโมลีได้มอบมวลสารผงของสมเด็จโตที่เก็บ ไว้และด้ออกหนังสือรับรองให้เ มื่อวันที่ 13 พ.ย. 2495 นอกจากนั้นยังมีผงเก่าๆที่ท่านได้รวบรวมไว้เช่น 1ผงพุทธคุณของหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ ซึ่งเป็นอาจารย์ของท่าน 2ผงพุทธคุณของหลวงพ่อจันทร์ วัดนางหนู 3ผงพุทธคุณของหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน 4ผงพุทธคุณของหลวงพ่อเชย วัดปากน้ำ(หรือวัดท่าควาย) 5ผงธุปจากสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ต่างๆ เมื่อรวบรวมผงที่นำมาสร้างพระแล้วได้นำมาสร้างเป็นพระพิมพ์ได้แก่พิมพ์ สมเด็จ 7 ชั้น พิมพ์สมเด็จ 3 ชั้น,สมเด็จขาโต๊ะ,พระขนแผน ลักษณะของพระชุดนี้เนื้อพระจะแกร่ง เนื้อละเอียดค่อนข้างใส จึงเรียกพระชุดนี้ว่าพระสมเด็จเนื้อหินมีดโกน แล้วนำไปให้หลวงพ่อจาด วัดบางกะเบาปลุกเสกเป็นปฐมฤกษ์ เมื่อวันที่ 9 มกราคม 2496 เสร็จแล้วนำมาปลุกเสกอีกทีที่วัดพรหมบุรีในวันที่ 19 มกราคม 2496 โดยมีเกจิที่ร่วมปลุกเสกเช่น 1 หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก 2 หลวงพ่อจาด วัดบางกะเบา 3หลวงพ่อซวง วัดชีปะขาว สิงห์บุรี 4หลวงพ่อจ่าย วัดรุ้ง อ่างทอง 5หลวงพ่อเขียว วัดเสาธงทอง อ่างทอง 6หลวงพ่อมี วัดเขาสมอคร ลพบุรี 7หลวงพ่อโม วัดจันทาราม ชัยนาท 8หลวงพ่อปลั่ง วัดภิญโญ ลพบุรี 9หลวงพ่อจรัญ วัดพรหมบุร๊(วัดอัมพวัน) ฯลฯ เสร็จแล้วได้นำออกแจกจ่ายญาติโยมที่ร่วมทำบุญ โดบที่จะแจกพระพร้อมกับไบปลิวรายละเอียดการสร้าง จะเห็นได้ว่าพระชุดนี้มีการสร้างที่ดี ทั้งเนื้อพระและคณาจารย์ที่ปลุกเสก และถือเป็นพระชุดแรกของหลวงพ่อจรัญ แห่งวัดอัมพวันด้วยครับ

[​IMG][​IMG]

อ้างอิงใน
    BlogGang.com : : ans69

12. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่าน ตามอ่านห่างๆนะคะ....อ่านไม่ทันจริงๆเลยกระทู้นี้

13. sangtam

sangtam เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นในความเสียสละของพี่หนุ่มและกรรมการจัดสร้างทุกๆท่านขอเป็นกำลังใจให้ครับ.....และคิดว่าค่าใช้จ่ายน่าจะหักจากกองกลางครับ.........

14. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ประกาศจากวัดป่าหนองหล่มครับ ไำปอ่านเจอในเว็บจีพระเลยเอามาฝากกัน

15. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

เห็นด้วยครับ หักจากกองกลางดีที่สุดแล้ว....
    หากคชจ.ต่างๆต้องเข้าเนื้อก็เป็นเรื่องที่ไม่แฟร์สำหรับคณะกรรมการทุกท่านที่ได้สละทั้งเวลาส่วนตัว,แรงกาย,แรงใจ..ฯลฯ...เพื่อกิจอันเป็นส่วนรวมนี้นะครับ..(^_^)..

16. ojoel

ojoel เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นกำลังใจให้
    พี่หนุ่มและคณะกรรมการจัดสร้างทุกๆท่านครับ

:cool::cool::cool::cool::cool:

17. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้ครับกรรมการทุกท่านครับ ซึ่งก็มีให้กันเสมอมา และจะคอย "เป็นกองหลัง" ให้ด้วยอิๆ

18. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ชอบขุนแผนครับพี่เช:cool:

19. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งกลับมาจากเหนือ ไม่ค่อยได้ติดตามกระทู้เลยครับ
    ยังไงผมก็เป็นกำลังใจให้กับพี่หนุ่ม และพี่ๆ ทีมงานทุกท่านนะครับ

อนุโมทนาบุญใหญ่ครั้งนี้ด้วย

20. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สบายดีครับท่านนายก (^O^)" .....