แบ่งปันประสบการณ์ ขุนแผนครูบาจันต๊ะ วัดหนองช้างคืน จ.ลำพูน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย puntanaruk, 6 ตุลาคม 2009.

1. xman1221

xman1221 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    ผมมีอยู่องค์นึงอ่ะครับแขวนแล้วอาทิตนึงยังเงียบๆๆอยู่เลย...ไม่รู้เป็นเพราะสาเหตุอะไร
    เลยเปลี่ยนแขวนเป็นขุนแผนพลายกุมารหลวงพ่อสาครแทนอ่ะครับเมตตาดีมากๆๆ

2. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    องค์นี้ก็ยอดครับ ลูกศิษย์สายตรงเลยครับคุณพี่xman1221

3. xman1221

ของผมเป็นขุนแผนรุ่นสุดท้ายของหลวงพ่ออสาครอ่ะครับรุ่นไตรมาศ51.เนื้อว่านสบู่เลือดตะกรุดทองคำ

4. ร.รพินทร์

ร.รพินทร์ ด้วยความเคารพ ... ร รพินทร์

19 สิงหาคม 2008
    มีโอกาศได้บูชาไว้ 2 องค์ จากผู้มีพระคุณ....ส่วนตัว ไม่เคยได้กราบท่านครับ แต่เคยได้โอกาศไปกราบนมัสการ สังขารท่าน หลายครั้ง
    กราบนมัสการครูบาจันต๊ะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• janta 1.jpg
      janta 1.jpg
      ขนาดไฟล์:
      45.7 KB
      เปิดดู:
      303
    • janta 2.jpg
      janta 2.jpg
      ขนาดไฟล์:
      72.7 KB
      เปิดดู:
      274
  5. nuonmxzz

nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

แขวนแล้วเงียบๆเหมือนกันต้องทำไงครับ

6. นายดี

นายดี Active Member

เสียดายแทนคุณ The 29 ที่มีของดีแล้วไม่ได้ห้อยบูชา เหตุเพราะกลัวแฟนจะว่า แต่จริง ๆ แล้วอยู่ที่ตัวเราถ้าไม่ใช่ทางเสน่ห์ก็ได้ แต่หันมาใช้ทางเมตตาแทน ซึ่งจะช่วยให้เราติดต่อเจรจากับคนได้ง่ายขึ้น ผมเองหาของดีมานับสิบปีเช่าบูชาขุนแผนมาก็ไม่น้อย จริง ๆ แล้วแค่อยากสัมผัสพุทธคุณเท่านั้น แต่ไม่เคยเจอสักองค์ และก่อนหน้านี้ก็พอทราบถึงขุนแผนครูบาจันต๊ะมาสักสองปีได้แล้ว แต่อย่างว่าล่ะครับที่ผ่านมาไม่เจอของดีสักทีเลยรู้สึกท้อแล้วครับ

7. นายดี

นายดี Active Member

ก่อนหน้านี้ผมเองก็ศึกษาขุนแผนมาพอสมควร เช่ามาก็หลายองค์แล้วแต่ไม่ค่อยมีประสบการณ์เท่าไหร่ และคิดว่ากำลังจะเช่าขุนแผนครูบาจันต๊ะสักองค์ เพราะเห็นว่าหลายคนมีประสบการณ์กัน แต่พอถึงคุณ xman1221 บอกว่าบูชาแล้วเงียบ เพราะของแบบนี้เข้าใจยากขึ้นอยู่แต่ละคน แต่เพิ่งแค่อาทิตย์ต้องใช้เวลาหน่อย และก่อนที่คุณจะห้อยคอได้ใช้คาถาบูชาหรือเปล่า และก่อนนำเข้าบ้านได้บอกเจ้าที่หรือเปล่า เพราะในองค์ขุนแผนมีส่วนผสมพรายกุมารอยู่ด้วย

8. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    สบายใจแบบไหน ก็ห้อยอย่างนั้นผมว่าน่าจะดีที่สดุนะครับ
    พลังเกิดจากศรัทธาครับ
    แต่ถึงกระนั้นแล้ว อย่างไรเสียทองคำก็ยังเป็นทองคำอยู่ดี

9. xman1221

ผมก็เหมือนคุณอ่ะครับลองขุนแผนมาทุกสำนักที่ไหนว่าดีเช่ามาหมดที่ห้องผมมีเกือบ20องค์ได้ขุนแผนอิอิ..แต่องค์ที่ผมรักแล้วใส่ถูกชะตามี2องค์
    องค์แรกขุนแผนพลายกุมารหลวงพ่อสาคร
    องค์ที่สองขุนแผนรุ่นเณรแก้ว..ของวัดป่าเลไลย์อ่ะครับ..ลองหาดูรุ่นี้ดิ่ครับรับรองสุดยอด

10. nuonmxzz

nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าประสบการณ์ให้ฟังหน่อยสิครับพี่

11. ki2518

ki2518 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ขุนแผนครูบาท่านดีแน่นอนครับ ลองมาทั้ง 2 รุ่น
    ปกติผมใช้ของที่ว่าเสน่ห์แรงๆแล้วมักจะเงียบกริบ
    แต่ของครูบาท่านใช้แล้วออกทางเมตตา
    โดยส่วนตัวใช้รุ่น 2 แล้วเวิร์คกว่ารุ่นแรก

12. BlueBlur

BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    วัตถุมงคลครูบาท่าน ไม่ได้เน้นจำเพาะเจาะจงเรื่องเสน่ห์ เมตตาครับ เพราะท่านเสกได้ครบทุกด้าน ดีหมด โปรดอย่าไปหลงเชื่อในโฆษณาที่ชี้ชวน โอเวอร์จนเกิดไปครับ ทุกสิ่งขึ้นอยู่ที่คนบูชา ที่จะกระทำให้เกิดผลทางด้านไหนเด่นชัด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2010
  13. ปฐมณาน

ปฐมณาน Active Member

น่าจะเป็นจริงอย่างที่บอกครับเพราะเดี่ยวนี้โฆษณาจะเขียนอย่างไรก็ได้แบบว่าบูชาปุ๊บสาว ๆ มาติดกันเป็นแถว ทั้งนี้ก็เพื่อให้คนอยากมาเช่าบูชากัน อย่างนี้ผมเองไม่ค่อยเชื่อครับ แต่ในความจริงขุนแผนของครูบาจันต๊ะ ส่วนใหญ่ผู้เช่าไปก็มักจะหวังพึ่งทางด้านเมตตามหานิยม และเมตตามหาเสน่ห์ ซึ่งตรงนี้ก็ขึ้นความศรัทธาและเชื่อมั่นรับรองของท่านดีแน่ครับ

14. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    อยากได้คุณปลัดจังเลยค่ะ

15. natta_pea

natta_pea เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ประสบการณ์ส่วนตัว เคยห้อยบูชาขุนแผนรุ่นแรกเมตตาดีมากครับ
    ส่วนรุ่นสองไม่มีพระ เลยไม่มีประสบการณ์จ้าา

16. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ห้อยรุ่นสองอยู่ครับ รู้สึกเย็นใจแปลก สงบ ดีด้วย ก่อนหน้า ห้อย ขุนแผนระฆังทอง

ก็หงุดหงิด สับสน

พระดี แต่ต้องหาที่ถูกโฉลก

17. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

ของครูบา ทั้งผมลองแต่รุ่น 2

ผมลองห้อย แล้วขอให้เปิดลูกค้าใหม่ได้ และก็ได้จริงๆๆ

ตอนแรกก็คิดว่าบังเอิญ

แล้วคราวนี้ผมก็ จะเข้าไปเปิดลูกค้าใหม่อีกร้านนึง

ปรากฎ ขอบารมีขุนแผนครูบา กับ เปิดลูกค้าใหม่ได้อีกทั้งๆๆที่ลูกค้าบ่นว่าขายไม่ดี

2 วันติดกันๆๆ ถือว่าเป็นของดีจริงๆๆครับ แต่เรื่องเสน่ห์ยังไม่เจอเลยครับ ^^

18. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

ของแท้หรือเปล่าครับ ดูให้ดีนะครับ ของท่านถ้าแท้ผมว่าไม่เงียบนะครับ ลองแขวนเดี่ยวดูซัก 2-3 เดือนดูนะครับ

19. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    ของผมแท้แน่นอนครับแต่เป็นรุ่น2..ตอนี้ขึ้นหิ้งแล้วผมอาจไม่ถูกโฉลกกันก็ได้อ่ะครับเลยดูเงียบๆๆ

20. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องพระนี่จริงๆ นะครับ เชื่ออย่างสนิทใจ

รุ่นเดียวกัน องค์เดียวกัน

บางคนบอกห้อยดีเหลือเกิน

แต่อีกคนห้อย เงียบ

บางทีมีเรื่องอีกต่างหาก