แบ่งปันประสบการณ์ ขุนแผนครูบาจันต๊ะ วัดหนองช้างคืน จ.ลำพูน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย puntanaruk, 6 ตุลาคม 2009.

1. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อแบบนี้ผมชอบครับ สวย

2. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    พี่มะบอมตกลงลองแขวนครูบาจันต๊ะรุ่น1เป็นยังไงบ้างพี่มาเล่าให้ฟังหน่อย

3. มะบอม

ประสบการณ์ต้องลองดูเองครับ เพราะพื้นฐานกรรมดีกรรมชั่วจะกำหนดเองว่าเราต้องเจออะไรบ้าง พระเครื่องช่วยหนุนช่วยเสริมได้ และบางอย่างมีพลังมากถึงขนาดปรับกรรมหนักให้เบาลงได้นิดหน่อยแต่ก็ยังไม่สามารถหนีให้พ้นได้ครับ

พระครูบาจันต๊ะรุ่นแรกท่านตั้งใจทำให้อย่างเต็มที่แล้วต้องดีแน่นอน รุ่น2เท่าที่ผมเคยลองจะเป็นเมตตาต่อคนทั่วไปแต่จะเป็นแนวเพศเดียวกันหรือเด็กและการเข้าหาผู้ใหญ่ได้ดี

ส่วนรุ่นแรกผมไม่เคยมีประสบการณ์อะไรเลยครับ เพราะเมื่อเกิดเหตุการร้ายแรงที่ไหนผมมักจะมีเหตุให้ต้องไปอยู่ที่อื่นแทน คงเข้าใจนะครับ พระเครื่องที่ไม่ค่อยมีประสบการณ์อะไรลองสังเกตุดีๆ ผู้บูชาจะไม่พบเจอเรื่องเลวร้ายต่างๆเลย แต่กลับดำเนินชีวิตได้อย่างราบรื่นดี ปกติดีน่ะดีที่สุดแล้วครับ

4. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

คุณมะบอมพูดถูกมากๆ เลยครับ ผมอยากให้คุณมะบอม นำวิธีปฎิบัตของท่านมาเผยแพร่ด้วยนะครับ ถ้าคุณมะบอมทราบ พิมพ์อากู่ เจอประสบการ์ณครับ

5. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    เซียนขุนแผนหลายสำนักเลยนะคร้าบบบบบท่านตี่....(^_^)...อิอิ แนะนำผมบ้างสิคร้าบบบ

6. คนกันเอง

ผมก็มีบ้างตามภาษาคนอยากมีเสน่ห์กับเค้าบ้างครับ คุณนอร์

หน้าตาไม่ดี ฐานะไม่ให้

ก็ต้องมีตัวช่วย อิอิ

แต่ๆ ผมไม่เคยมีประสบการ์ณเรื่องหญิงเลย

5555

7. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    มีประสบการณ์กับคนๆเดียว..ที่รักจริงและดูแลกันตลอดไปจนชั่วชีวิต..ผมว่าดีที่สุดเลยครับคุณตี่...(^_^).. ขออวยพรให้พบเจอเนื้อคู่,หญิงรักหญิงหลงในเร็ววันนะคร้าบบบ....คารมดีอย่างคุณตี่แบบนี้ไม่ยากครับบ อิอิ

8. ีัu-turn

ีัu-turn สมาชิก

30 พฤศจิกายน 2010
    องค์นี้ดูเป็นไงบ้างครับอยากได้ครับ แต่ดูไม่เป็น:'(

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      328.2 KB
      เปิดดู:
      303
      ขนาดไฟล์:
      323.3 KB
      เปิดดู:
      285
      ขนาดไฟล์:
      330.1 KB
      เปิดดู:
      287
  9. คนกันเอง

สาธุ สาธุ สาธุ:cool:

10. มะบอม

เท่าที่เห็นจากชีวประวัติของท่านนั้นเรียบง่ายครับ และยังไม่เคยพบเจอแนวทางการปฏิบัติของท่าน และคำสอนใดๆของท่าน ที่แน่ๆท่านเมตตาและตั้งใจทำให้เรามาก

ครูบาจันต๊ะ อนาวิโล

ขนาดไฟล์:
      35.3 KB
      เปิดดู:
      168
  11. piyatabun

piyatabun เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2009
    ส่วนรุ่นแรกผมไม่เคยมีประสบการณ์อะไรเลยครับ เพราะเมื่อเกิดเหตุการร้ายแรงที่ไหนผมมักจะมีเหตุให้ต้องไปอยู่ที่อื่นแทน คงเข้าใจนะครับ พระเครื่องที่ไม่ค่อยมีประสบการณ์อะไรลองสังเกตุดีๆ ผู้บูชาจะไม่พบเจอเรื่องเลวร้ายต่างๆเลย แต่กลับดำเนินชีวิตได้อย่างราบรื่นดี ปกติดีน่ะดีที่สุดแล้วครับ

ความคิดนี้สุดยอดครับ แล้วมันก็จริง ๆ นะครับ

สนับสนุนครูบา นะครับ ผมใช้แต่ขุนช้างของท่านนะครับ ตอนนี้ใกล้หมดหนี้หมดสิ้นแล้วละครับ ใช้ชิวิตง่าย ๆพอเพียง มีสาวทีละสองคน เดียวสลับไม่ทันนะครับ คนละสองคนรอบละสองเดือน เดียวนาน ๆ แฟนจะกลายมาเป็นแม่นะคับ แล้วบ้าง คนก็เอาผง ในตัวพระบดสักนิด ใส่แก้วน้ำ ได้เมียกันมาแล้วนะครับ อันนี้ ไม่เคยลอง แต่ถ้าใครทำ ต้องดูแลสาว ๆ ทั้งชิวิตนะ น่าจะเป็นผง ขุนแผ่นรุ่น หนึ่ง กะขุนช้างนะครับ

12. ีัu-turn

ีัu-turn สมาชิก

30 พฤศจิกายน 2010
    ยังรอผู้รู้อยู่นะครับผม

13. มะบอม

ใกล้หมดหนี้หมดสินแล้ว ยินดีด้วยนะครับ เรื่องบดผงหรือแกว่งผงใส่น้ำให้สาวดื่ม ต้องลองมาคิดดูดีๆว่าตัวคนที่จะทำมีสัจจะมากแค่ไหน เพราะครูบาอาจารย์ท่านตั้งใจทำมาให้สร้างเพื่อจำเริญพระพุทธศาสนา เพื่อมีใจยึดเหนี่ยวที่องค์พระ และเสกให้เพื่อเป็นกำลังใจในการต่อสู้ชีวิตกัน ครูบาท่านไม่ได้สร้างเล่นๆ แล้วเราจะกล้าดียังไงนำมาแกว่งน้ำให้สาวกินเล่นๆ ถึงหากตั้งใจทำให้สาวกินจริงๆ แล้วก็ต้องรับผิดชอบตลอดชีวิตจนกว่าจะตายไปข้างนึงกันเลยทีเดียว อย่าผิดครูเชียว ของบางอย่างครูท่านก็ไม่ได้ว่าอะไร แต่จะเป็นกรรมของคนที่ทำชั่วติดตัวไปอีกนานแสนนาน ส่วนถ้าหากผิดครูร้ายแรงอาจตาย เป็นบ้า หรือพิการได้ น่ากลัวครับ

14. piyatabun

piyatabun เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2009
    ใช้แล้วละครับ พี่คนทีให้ผมมานะ ทานแต่งงานแล้วก็อยู่กินกับแฟนมานะครับ

15. คนกันเอง

ครับ ขอบคุณครับ คุณมะบอม

แต่ขุนแผนของท่าน ผมว่า ครอบจักรวาลนะครับ

เยี่ยมจริงๆ

:cool:

16. มะบอม

:cool::cool::cool: คงจะยกเว้นคงกระพันหนังเหนียว กับ มหาอำนาจนะครับ เพราะคิดว่าท่านน่าจะเน้นด้านเมตตา เสน่ห์ ค้าขาย แคล้วคลาด ปลอดภัย ดึงดูดใจ เป็นหลักน่ะครับ

17. คนกันเอง

ใช่ครับ ผมลืมเรื่องมหาอำนาจ กับคงกระพันไปเลย เพราะไม่เคยนึกถึงเลยครับ:cool:

18. ki2518

ki2518 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    สำหรับผมแคล้วคลาดกับเมตตานี่ถือเป็นที่สุดแล้วล่ะครับ
    ได้คงกระพัน...ไม่เข้า...แต่ก็เจ็บ
    ได้แคล้วคลาด...เฉี่ยวไปโฉบมา...ไม่เจอไม่โดน...เต็มที่ก็แค่เสียว
    ได้เมตตา...มีคนรัก..ก็มีอำนาจกลายๆ...ขอความช่วยเหลือเขาก็ช่วย

ตอนนี้ห้อยรุ่นสอง เก็บรุ่นหนึ่งเข้ากล่อง
    เพราะรู้สึกว่าใช้รุ่นสองแล้วจะเวิร์คกว่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2010
  19. คนกันเอง

ช่วยนำประสบการ์ณมาเล่าด้วยนะครับ

ถือว่าเป็นวิทยาทานนะครับ:cool:

20. คนกันเอง

ดูไม่ขาดครับ แต่ให้เทียบดูนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2010