หมดแล้ว แหวนนพสิทธิ์ฤทธิชัยมงคล รุ่น 2

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย anuchang, 9 ตุลาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    เป็นเหมือนกัน จะรอให้จางหายไปเอง หรือจะล้างออกก็ได้ เป็นเรื่องปรกติ
    ของผิวสัมผัสของผิวหนังกับโลหะ แต่บางรายอาจจะเกิดอาการผื่นคันเพราะแพ้โลหะบ้างก็ได้:cool:

2. อจินไตย

อจินไตย เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2007
    ผมได้รับแหวนเรียบร้อยแล้วครับ

3. anuchang

anuchang เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 กันยายน 2005
    วันนี้มีคนมาเล่าว่าได้ใส่แหวนนพสิทธิ์ฯ หัวหยกแล้วเขาใส่ตลอด นอนก็ไม่ถอด
    พอนอนได้สักพักก็ชาร้าวไปทั้งแขนข้างที่ใส่
    เขาก็นึกว่าเขานอนทับแขน เขาก็ลุกมาสะบัดๆ แล้วนอนใหม่ก็เป็นอีก
    แต่ที่แปลกกว่านั้นคือ ตื่นเช้ามาแหวนหายจากนิ้ว
    เขาก็หาตามที่นอนใหญ่ คิดว่าตกอยู่ที่ๆ นอน
    ปรากฏว่าแหวนไปอยู่บนชั้นเหนือหัวนอนได้ไงไม่รู้
    คืนที่ 2 เขาก็ใส่นอนอีก เช้ามาแหวนไปอยู่ที่ชั้นหัวนอนเหมือนเดิม แต่เลื่อนไปอยู่อีกชั้นนึงทีสูงกว่าเดิม

ถ้าใครจำได้ตอนที่ผมเอาแหวนไปให้ลพ.สนองชาติ วัดเย็นสนิทธรรมาราม ท่านอธิษฐานจิตให้
    แล้วท่านบอกว่าวัตถุมงคลที่ท่านเสกสามารถกันและถอนของได้ด้วย
    โดยแค่เอาวัตถุมงคลท่านกำไว้ในมือ ถ้าใครมีของอยุ่ในตัวก็จะมีอาการชาซ่าๆ แล่นมายังมือข้างที่กำวัตถุมงคลอยู่
    ท่านบอกว่าให้ปล่อยไปจนกว่าอาการดังกล่าวจะหายไปเอง แสดงว่าของหรือสิ่งที่ไม่ดีที่อยู่ในตัวโดนขับออกหมดแล้ว
    แต่เวลาทำท่านให้ถอดวัตถุมงคลอื่นออกก่อน เพราะไม่งั้นของจะโดนวัตถุมงคลขวางไว้ทำให้ผ่านไปไม่ได้
    แต่เรื่องที่แหวนหลุดจากนิ้วแล้วขึ้นไปอยู่บนชั้นเองนี่นับว่าแปลกมาก ไม่รุ้เหมือนกันว่าเป็นเพราะอะไร

4. อจินไตย

ผมขอบูชาแหวนนพสิทธิ์ฤทธิชัยมงคลเนื้อเงินหัวหยกขนาด 73 จำนวน 2 วงครับ

5. พระสารทะ

ท่านอจินไตย ต้องมีอะไรดีๆ มากกว่านี้แน่ :cool::cool::cool:

6. มะฬำมะฬอย

มะฬำมะฬอย เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2013
    """""""""""""""
    กระผมก็คิดเช่นนั้นครับท่านพระอาจารย์ อยากอ่านเรื่องราวจังครับ

7. พิมาน

พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    วันก่อน เราทักไป สงสัย คงเช่ามาแจกเรา แห๋มๆๆๆ อิอิ

8. อจินไตย

เรื่องราวต่างๆ มีแน่นอนครับแต่กำลังพิจารณาว่าจะเล่าดีหรือไม่ บางเรื่องเล่าไปแล้วอาจจะกลายเป็นอุปทานครับ

9. อจินไตย

ทุกท่านจำที่คุณหมอบอกเรื่องราวต่างๆดังต่อไปนี้ได้ไหมครับ

1.เรื่อง การเชื่อมต่อกระแสบุญ ที่ว่าท่านที่บูชาแหวนแล้วท่านใดท่านหนึ่งทำบุญ ท่านเจ้าของแหวนท่านอื่นๆก็จะได้บุญด้วย

2.หลังจากได้รับแหวนถ้าไม่ปล่อยสัตว์และตักบาตรพระ 5 รูป เขาจะไม่อยู่

3.ในกรณีที่ไม่ทำตามข้อ 2 แหวนจะเป็นเพียงแค่ แหวนเสกธรรมดา

10. The Dark Lady

The Dark Lady Active Member

22 สิงหาคม 2013
    สวัสดีครับ พี่น้องญาติธรรมทั้งหลาย
    ทางครอบครัวผมได้ร่วมเป็นประธานในการถวายพระพุทธรูปกับท่านผู้เป็นผู้ใหญ่ในบ้านเมืองเราและครอบครัวท่าน
    (ต้องกล่าวให้เกียรติครอบครัวท่านเพราะผมไม่ใช่ครอบครัวเดียวที่ทำบุญในครั้งนี้ครับ)
    ขนาดหน้าตัก 40 นิ้ว ณ วิหารหลวงพ่อพระร่วงทองคำ
    วัดมหรรณพาราม บุญแรงมากครับ ไม่ขอกล่าวลึกนะครับ
    แต่มีเหตุขนาดที่ว่าพระเห็นเจ้ากรรมนายเวรของประธานจัดถวายในครั้งนี้มาตามทวง จนให้ถวายพระอาการป่วยที่ท่านมีหายในทันทีที่รู้ว่าหาวัดที่รับพระพุทธรูปที่จัดถวายได้ ผลคือเจ้ากรรมนายเวรยอมถอยครับหลุดไปเลย คงจะร่วมอนุโมทนาในบุญกุศลครั้งนี้น่ะครับ
    ผมเลยเอาบุญมาฝากทุกๆท่านในที่นี้ แต่ยังไม่ได้ขออนุญาตท่านโดยตรงแต่คิดว่าท่านจะต้องยินดีเป็นอย่างยิ่งหากทราบว่า บุญที่ทำในครั้งนี้มีคนร่วมอนุโมทนาอีกมากและหากใครได้รับรู้และได้ไปสักการะ ณ ที่แห่งนั้นก็คงจะเป็นบุญอันหาที่สุดไม่ได้ของคณะผู้จัดถวายนะครับ
    (ภาพไม่มีให้ดูครับอยากเห็นไปดูของจริงครับแต่ก็เรียบๆองค์ไม่ใหญ่ครับตั้งหน้าหลวงพ่อพระร่วงทองคำ)

ปล.ผมลงรูปไม่เป็นครับ 55

ยังไงก็เชิญร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้และขอเชิญสักการะ
    ณ วัดมหรรณพาราม กรุงเทพฯครับ
    สวัสดีครับ

11. พ้นทุกข์

พ้นทุกข์ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแหวนแล้วครับ

12. อจินไตย

ผมขอเปลี่ยนเป็นเนื้อสัตตะหวัหยกขนาด 70 จำนวน 1 วง และขอเพิ่มเนื้อสัตตะหัวแร่ขนาด 57 จำนวน 2 วงครับ

สรุปรายการบูชาแหวนนะครับ

1.เนื้อเงินหัวหยก ขนาด 73 จำนวน 1 วง ค่าบูชา 3,500 บาท
    2.เนื้อสัตตะหัวหยก ขนาด 70 จำนวน 1 วง ค่าบูชา 2,000 บาท
    3.เนื้อสัตตะหัวแร่ ขนาด 57 จำนวน 2 วง ค่าบูชา 2,000 บาท
    ค่าจัดส่ง 100 บาท
    รวมทั้งสิ้น 7,600 บาท

13. พระสารทะ

จัดหนักชุดใหญ่เลยนะท่านอจินไตย รุ่นนี้ต่อไป คงต้องเป็นตำนาน:cool::cool::cool:

14. พิมาน

เจอเราทักไปสองเที่ยว เช่าเพิ่มทันที งวดนี้มีหวังได้รับแจกนิ อิอิ

15. อจินไตย

พี่ๆ น้องๆ ที่ทำงานฝากเช่าครับเห็นแล้วถูกใจฝากเช่าคนละวง สองวงส่วนที่แจกฟรีวงที่สี่เพิ่งแจกไปเมื่อวานครับ

16. พิมาน

ช่วงนี้ หลังจากนำแหวนมาห้อยใส่คอ
    แล้วไปปล่อยปลาทุกวันอาทิตย์
    รู้สึกได้ว่า ขายของดีขึ้น ถูกหวย อีกตังหาก
    ทั้งที่ เศรษกิจ แย่มาก คนมีกำลังซื้อน้อยลง
    ท่องคาถา ของ หลวงน้าลำใย ทุกครั้งที่ใส่แหวน นิ

17. อจินไตย

ผมโอนเงินค่าบูชาแหวนนพสิทธิ์ฤทธิชัยมงคลให้แล้วนะครับ

รายกานโอนเงินครับ

วันที่โอน 09.07.2014
    เวลาที่โอน 16:39 น.
    จำนวนที่โอน 7,600 บาท

ที่อยู่สำหรับจัดส่งแหวนทาง PM ครับ

18. dragon184

dragon184 เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามคุณหมอ 2 เรื่องครับ
    1. แหวนผมซื้อให้ลูกสาวใส่ มีคำถามว่า ถ้าเป็นวันนั้นของเดือน ลูกสาวว่าจะเสื่อมหรือไม่ครับ ต้องถอดเก็บไว้หรือเปล่า
    2. หัวแหวนผมสลับได้หรือเปล่า เนื่องจากแหวนวงแรกใหญ่มากๆ พอซื้อวงที่สองใส่นิ้วชี้ได้พอดี
    ขอบคุณครับ

19. dragon184

dragon184 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ จะได้ให้ลูกสาวคอยระวังไว้ก่อน:cool:

20. สำรวจโลก

สำรวจโลก เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมบุญบูชาแหวนฯ เนื้อสัตตะ หัวหยก # 72 จำนวน 1 วง และ เนื้อสัตตะ หัวแร่ # 55 จำนวน 1 วงครับ ..... เดี๋ยวจะรีบโอนเข้าบัญชีแล้วจะแจ้งให้รับทราบอีกทีนึงนะครับ

โมทนาด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้