โชว์แต่พระแท้ 100 %

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย คิงคอง99, 25 สิงหาคม 2014.

1. Red_Angel

Red_Angel เป็นที่รู้จักกันดี

รูปมีดไม่ข้ึน ของลองลงรูป ที่กระทู้นี้อีกครั้งครับ

ลองดูอีกครั้งครับ
    มีดด้ามปากกาด้ามตัดหลวงพ่อเดิม เล่มนี้พิเศษ จะอวบกว่ามีดปากกาด้ามตัดทั่วไปครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      331.5 KB
      เปิดดู:
      102
  2. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    สวยสมบูรณ์มากครับคุณ yuthapol:cool::cool::cool::cool::cool:

ประวัติศาสตร์เรื่องพระเกจิอาจารย์นี้ผมก็เคย อ่านมานานแล้ว ส่วนตัวผมก็สงสัยว่าเรื่องนี้มานจริงหรือป่าว เพราะบางคนก็แย้งว่ามันเป็นนิยายที่แต่งขึ้นเองประกอบการขายพระบ้างแระ คนขายพระก็จะก๊อบนิยายนี้ต่อๆกันมาเวลามีพระสายนี้ เพราะบางคนให้ความเห็นที่น่าคิดว่า จะเป็นไปได้อย่างไรที่พระปัฏิบัติธรรมและพลังจิตขั้นสูงกันทุกองค์จะมาทดลองหรือแสดงฤทธิ์พลังจิตแข่งขันกันเป็นเกมแบบนี้ ส่วนผมก็เพียงแต่พิณาในส่วนตัวสรุปคือผมไม่เชื่อครับยกเว้นเขามีหลักฐานบันทึกไว้ชัดเจน แต่พระเครื่องที่โชว์มาผมเชื่อว่าแท้ครับ ใครพอรู้เรื่องนี้จะแสดงความคิดเห็นต่อเชิญได้นะครับผมก้อยากรู้ความจริง ว่ามานเป็นเพียงนิยายหรือเรื่องจริง(smile)(smile)

ผมขอชมใบประกาศชัดๆได้ไหมครับว่าประกวดงานไหนถ้าไม่สะดวกเปิดเผยชื่อก็ปิดชื่อไว้ก็ได้ครับ เพราะผมสังเกตปลอกฝักงาและด้ามงา ยังไม่เก่าจริงครับมันค้านสายตาผมมาก ขออภัยนะครับผมอาจจะมองผิดก็ได้แต่ถ้าเพียงแต่สะดุดตรงไหนก็ต้องบอกความในใจออกไปครับเพราะเครื่องลางนั้นเล่นยากครับ หวังว่าคงไม่ถือสากันนะครับเพื่อความชัดเจนและกระจ่างใจครับคุณRed

3. pumpkin boy

pumpkin boy เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2012
    17 สังฆาฏิมีเส้นครับ

4. yuthapol

yuthapol เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    พระปิดตาจินดามณีหลวงปู่แก้ววัดละหารไร่

พระปิดตาจินดามณีหลวงปู่แก้ววัดละหารไร่ องค์นี้ติดตัวตลอดเมตตราดีมาก
    เนื้อไม่ธรรมดาองค์นี้

5. Red_Angel

ไม่เป็นไร ครับแล้วแต่มุมมอง เครื่องรางนั้นเล่นยากจริงๆ เดวว่างๆจะถ่ายให้ชัดๆอีกทีครับ ผมถ่ายมือถือ อาจจะดูไม่ชัดเท่าไหร่ครับ เป็นงานที่กำแพงเพชร 17พ.ย.56 ครับผม

6. คิงคอง99

วยครับคุณboy:cool::cool::cool::cool::cool:
    เนื้อสวยมากครับ:cool::cool::cool::cool::cool:
    รอชมครับคุณ Red ขอบพระคุณมากครับ(good)(smile)

7. เด็กโก-ลก

เด็กโก-ลก เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2013
    กระทู้พี่คิงคอง99ที่เป็นคนเริ่มดีๆทั้งนั้น

ขอโชว์แบบมั่นใจไม่อายฟ้าดิน หลวงพ่อทวดเนื้อว่านรุ่นแรก 2497 พิมพ์พระรอดหน้าใหญ่
    ที่ผ่านๆมาถ่ายรูปเองกากๆมาก ทำให้หลายคนดูเป็นพระเก๊ผมเลยพาลไม่อยากโชว์ให้เกิดข้อกังขา ให้ช่างถ่ายรูปแถวบ้านถ่ายแม่งก็กากพอกันคนดูพระไม่เป็นสักแต่ถ่ายๆไป
    ให้มาจัดแสงก็ยังไงดูเพี้ยนหลายคนคงเห็นของผมบางองค์ที่ลงโชว์แล้วในกระทู้ ร่วมกันศึกษาหลวงพ่อทวด2497ของพี่เค

องค์นี้เลยเอามาประกวดพันธ์ทิพย์ และจ้างช่างพันธ์ทิพย์ถ่ายซะเลย ไม่ต้องสงสัยส่งทุกงานกรรมการรับหมด ติดรางวัลไม่ใหญ่หลายงานตลอด พระบ้านๆไม่ใช่พระของเซียนครับ
    ที่มาแม่ผมยังอยู่ในงานช่วยกดหลวงพ่อทวดตั้งแต่ปี 2497ครับ เพราะงั้นถ้าเก๊ผมไม่มีคำพูดจะกล่าว อันนี้ฝีมือถ่ายภาพของช่างในพันธ์ทิพย์
    [​IMG][/URL][/IMG]

ปล.ผมสัญญากับแม่ผมแล้วว่าถ้าเล่นพระ พระที่เช่าได้แต่ห้ามขายเด็ดขาด คือหลวงปู่ทวดกับสมเด็จ
    ผมเลยไม่ได้เช่าหลวงพ่อทวดเท่าไร บ้านผมว่างๆจะเล่าความซวยหลังจากขายสมเด็จแท้ๆที่ปัจจุบันเป็นดาราไป ตกอับ30ปีจากเจ้าสัวเมืองนครศรีฯ ถึงขั้นทำอะไรก็เจ็งจนหมดตัว
    พ่อผมเลยจากมือซื้อพระรายใหญ่ ต้องไปเล่นพระข้างถนนขายพระส่งผมเรียน กับขายโชว์ห่วย หลวงพ่อทวดที่เหลือๆ ก็คือองค์ที่ไม่สวยดูยากๆขายไม่ออก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2014
  8. tchai72

tchai72 เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดดด ครับพี่เด็กโกลก สำหรับพ่อทวดองค์นี้ ถ้าไม่รบกวนมากไปนัก อยากเห็นไขที่อยู่บริเวณฐาน แบบ ชัดๆ กว่านี้อีกสักหน่อยครับ เผื่อเป็นความรู้ติดตัว
    ขอบพระคุณมากครับ
    ชาย

9. คิงคอง99

บอกได้คำเดียวครับคุณโกลก ว่า ยอดสุดยิ่งกว่าสุดยอด เห็นเม็ดแร่ด้านหลังปะปลาย หลังเรียบแบน จากการกดพิมพ์ รอยแยะ รอยแตกระแหงที่หน้าพระ เนื้อหา หย่น หนึบ แห้ง ครบสูตร 10ดาวครับ:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:(คุณโกลกสัญญากับแม่ว่าไม่ขายพระองค์หลวงพ่อทวด แต่ แลกได้ใช่ป่ะครับ(deejai)(deejai)(อ่ะล้อเล่น)

10. rattanasak

rattanasak เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2008

แล้วถ้าเป็น เอ็ม 16 ออกมั้ยครับพี่ อิๆๆ ล้อเล่นนะคร๊าบบ

11. คิงคอง99

(deejai)(deejai)เรื่องพลังพุทธคุณนี้ แต่ล่ะคนประสบมาก็จะแตกต่างกันไป เท่าที่ผมสังเกตเรื่องราวประสบการณ์ของตัวผมและผู้อื่น หรือคนที่ประสบเหตุการณ์เป็นข่าวต่างๆ ก็พอจะอนุมานได้ว่า ไม่ว่าปืนอะไรถ้าจ่อยิงใกล้ๆจะยิงไม่ออก เช่นจ่อยิงจุดตาย. แต่ถ้ายิงระยะไกลจะยิงออกแต่ยิงไม่เข้าหรือไม่โดนบ้างก็แคล้วคลาด ทหารที่ลองยิงด้วยปืน เอ็ม16กับพระองค์หลวงพ่อทบ หน้าฝรั่ง ก็ยิงไม่ออก2ครั้ง คนที่เคยลองยิง พระเครื่องหลวงพ่อทบ พิมพ์หัวไม้ขีด ก็ยิงไม่ออก บางคนลองยิงเหรียญทูลเกล้า หลวงพ่อทบ ก็ยิงหลายนัดก็ไม่ออก ทราบว่าชีวิตตกต่ำสุดๆจาการลองยิงเหรียญทูลเกล้ามาแล้วครับ ตอนหลังไปขอขมาลาโทษที่สรีระขององค์พ่อ จึงเริ่มดีขึ้น ส่วนผมนั้นลองยิง พระกริ่งองค์นี้ แบบจ่อระยะใกล้มาก 3 ครั้ง แชะ ยิงขึ้นฟ้าตูม แชะยิงขึ้นฟ้าตูม แชะยิงขึ้นฟ้าตูม ยิงสลับกับขึ้นฟ้า ไม่ออกซักนัด จนผมเกือบตายเส้นเลือดในสมองจะแตกปวดหัวมาก ตั้งแต่นั้นมาผมต่ำตกในชีวิตมาก จนล๊ง จนลง ทำอะไรก็ไม่ขึ้น ผมตั้งสัจจะสาบานไว้เลยว่าผมจะไม่ทดลองยิงพระเครื่อง อีกตลอดชีวิต เข็ดแล้วครับ เข็ดจริงๆ พระกริ่ง รุ่นปลดหนี้ ใต้ฐาน ปั๊มว่า รุ่น1 มีบาตรมีกรดใต้ฐาน จึงต้องนิมนต์อาราชธนาเคารพศรัทธาอย่างสูง ยกให้เป็นองค์พระประธาน ทันที เพราะผมลองกับมือตนเอง ทหารน้องๆผมเห็นกันหลายคนครับ นี่คือประสบการณ์ที่ผ่านมา อย่าได้ลองยิงพระเครื่องที่ศักดิ์สิทธิ์กันนะครับ ถ้าเทวดาที่รักษาองค์พระเขาให้อภัยก็ดีไป ถ้าเทวดาไม่ให้อภัย แร๊วจะรู้สึก(deejai)(deejai)(หลวงปู่ ท่านไม่ว่าหรอกองค์ปู่ท่านเมตตาเสมอ เทวดาที่รักษานี่แระจะลงโทษครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2014
  12. เด็กโก-ลก

เด็กโก-ลก เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2013
    จัดให้ตามคำขอ

ข้อดีของการมาถ่ายรูปในร้านพระมืออาชีพ ผมชอบตรงนี้แหละใครๆก็ดูง่ายสบายตา
    [​IMG][/URL][/IMG]

เนื้อว่าน 2497 ถ้าเล่นตามเซียนใหญ่อย่างคุณ ฉ่อยมั๊ง เขาจะเล่นแบบหลังเรียบไม่มีรูไม้เสียบ
    แต่ไปถามแม่ผมตอนทำเขาหลายๆชาวบ้านพระเณรในวัดช่วยๆกันทำหลายคน ไม้จิ้มรูมีแน่นอน
    ฉนั้นถ้าจะเสียเงินเช่า ขอแนะนำให้เล่นแบบเซียนมาตราฐานเล่นดีกว่า เพราะถ้าถังแตกขึ้นมาวันหน้ายังขายได้ง่ายๆ

13. อีกยาวนาน

อีกยาวนาน เป็นที่รู้จักกันดี

14. tchai72

tchai72 เป็นที่รู้จักกันดี

สวยสะท้านหัวใจจริงๆ ครับ องค์นี้
    ชาย

15. chen1

chen1 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้า เอ๊ม16 ต้องรุ่นนี้ครับ:VO(eek)

http://www1.g-pra.com/auctionc/view.php?aid=7178044

16. คิงคอง99

เหรียญ หลวงปู่ชอบ ฐานสโม รุ่นอุดมพร ผมบังเอิญได้พบกับคนขับรถรับใช้ องค์หลวงปู่ชอบ เขาบอกว่า รุ่นนี้องค์หลวงปู่ชอบ ดำริให้สร้างเพื่อไว้แจกคณะที่เอาผ้าป่ามาทอดที่วัดและญาติโยมทั่วไปที่มาทำบุญกุศล ออกปี2537 ปีสุดท้าย องค์หลวงปู่ชอบ มรณะภาพปี2538 ครับ เหรียญจริงสวยมากครับแต่ผมถ่ายภาพไม่สวยถ่ายยากมากพระที่อยู่พาสติกกันน้ำ พระแท้ 100 %

17. คิงคอง99

หล่อได้สวยมากครับคุณไทแทน ขอทราบรายละเอียด หน่อยนะครับเพื่อความรู้ เช่นสร้างกี่องค์ มีเนื้อไรบ้าง ออก พ.ศ.ไร เป็นต้น:cool::cool::cool::cool::cool:

18. yuthapol

yuthapol เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    พระสมเด็จจอมพลเผ่า วัดอินทร์2495 มีเนื้อเกินสมบูรณ์

19. Red_Angel

*_*

ขออภัยครับพี่คิงคอง ผมลองถ่ายรูปมีดแล้ว ยังไงก็ไม่เข้าท่า ขอติดไว้ก่อนละกันพี่ ไว้เข้ากรุงเทพเมือ่ไหร่ จะแวะไปถ่ายร้านประจำแล้วลงให้ดูอีกนะครับ งั่นเอารูปใบประกาศที่ชัดขึ้นให้ดูก่อนละกันครับพี่ ต้องขออภัยที่ถ่ายช้าพอดีไปเที่ยวเชียงใหม่เพิ่งกลับมา ได้แวะไปงานประกวดที่โรงแรมโลตัสปางสวนแก้ววันอาทิตย์ที่ผ่านมาด้วยครับ มีเรื่องแปลกจะเล่าให้ฟังครับ ไม่รู้ว่ามีพี่น้องท่านใดในเว็บนี้ได้ไปมารึปล่าว คือบัตรที่จำหน่ายได้หมดก่อนปิดรับพระอีกครับ ที่นี้คนมาทีหลังก็อดประกวดสิครับ รู้ไหมครับเค้าแก้ปัญหายังไงครับ โฆษกก็ได้ประกาศว่า พอดีบัตรหมด มีท่านใดอยากแค่เช็คพระ ให้ถือเงินสด300บาท ไปให้หน้าโต๊ะกรรมการของแต่ละสาย เช็คให้ครับ สักพักก็ประกาศออกมาอีกว่าลดราคาเหลือ200 แต่แล้วคงมีคนก่อนหน้านี้ที่เสีย300โวย เลยเหลือ300บาทเท่าเดิมครับ 555+
    ส่วนผมส่งเข้าไป5ติดโบว์ ออกมาสาม ก็โอเครแล้วครับผม:cool: image.jpg

20. Red_Angel

เอ๊ะ ทำไมผมลงรูปเดียวได้อีกเเลัวครับ
    หรือไฟลใหญ่ไป งั่นขออนุญาตลงรูปใบประกาศให้พี่คิงคองดูที่นี้ละกันครับ

ขนาดไฟล์:
      416.6 KB
      เปิดดู:
      98