โป่งข่ามอัญมณีศักดิ์สิทธิ์จากพระแม่ธรณี(คัดคุณภาพทุกชิ้น)สรุปรายการหน้า75

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หมูเล็ก, 1 มีนาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หมูเล็ก

หมูเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2008
    รับทราบครับท่านพี่ ให้ของส่งถึงประมาณวันจันทร์ที่ 22/03/2553ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ :cool:

2. banjerdw

banjerdw เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ ไม่ทราบว่ารายการทั้งหมดที่ผมจองรวมกับที่ให้ทำห่วงเพิ่มสำหรับสร้อย จะทำให้คุณหมู งง หรือเปล่า ลองตรวจทานตามที่ตกลงใน PM นะครับ และหวังว่าสร้อยที่จองไว้คงไม่สั้นเกินไปนะครับ เพราะถามความยาวไว้แต่ยังไม่ได้ตอบให้ทราบ

3. banjerdw

banjerdw เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ คุณนาคา ไม่ได้คุยกันเลย อยากจะมีโอกาสไปร่วมทัวร์บุญแบบที่ถ่ายรูปมาให้ดูบ้าง แต่คงยาก เพราะเวลาไม่อำนวยเลยครับ

4. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับ

แจ้ง ร่วมแสวงบุญ กับทางกลุ่มบึงลับแล ห้องหลวงพี่เล็ก กับคณะกลุ่มปฏิบัติธรรม ภูเก็ต ,พังงา ครับ
    13 มีนา
    - แสวงบุญยอเขานาคเกิด พระพุทธมิ่งมงคลเอกนาคาคีรี ที่ระดับความสูงกว่าน้ำทะเลประมาณ 440 เมตร ,สักการะรอยพระพุทธบาท,รอยพระหัตถ์ ยอดเขานาคเกิด

-กราบหลวงปู่สุภา วัดสีลสุภาราม จำเริญวัฒนะ 116 ปี ( 17 กันยา 2553 งานมุทิตาหลวงปู่ ),ถวายหมวกไหมพรหม กันหนาว

-ร่วมพิธีบวงสรวง ย่าจัน ย่ามุก 2 วีรสตรีเมืองถลาง " ทุ่งถลางชนะศึก "

-กราบหลวงพ่อพระทอง หรือหลวงพ่อพระผุด (องค์ในคือทองคำ )
    - ลงเรือจากหาดราไวย์ ข้าม ร่วมบุญ ถวาย

พระบรมสารีริกธาตุวรรณะปกติ และ วรรณะสีทอง ที่ ส่วนกลางเว็ปพลังจิต สนับสนุน ในกับทางกลุ่มปฏิบัติธรรม กลุ่มภูเก็ต ,พังงา

-ท่องเที่ยว ยามเย็น ที่แหลมพรหมเทพ ฝั่งตรงข้าม กับ สำนักสงฆ์เกาะแก้วพิสดาร

กลับมากลางคืน นอนเต้นท์ ,นอนกลด ในการปฏิบัติธรรม ที่ ที่พักสงฆ์บ้านควนแท่น สถานที่ สมรภูมิเก่า ศึกถลาง ถลางชนะศึก

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2010
  5. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ลินไปภูเก็ตและพังงาหลายครั้ง แล้วค่ะ แต่ไม่เคยไปยอดเขานาคเกิดเลยค่ะ ไม่ทราบว่าอยู่ที่ใดค่ะ ต้นพฤษภาว่าจะลงใต้ยังไม่รู้ว่าจะไปที่ใดเลยค่ะ แนะนำด้วยนะคะ ทางพีเอ็มก็ได้ค่ะ เกรงใจเจ้าบ้านค่ะ หุๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เห็นรายการที่ 45 และ 47 แล้ว ใจละลายเลยค่ะ แต่ก็ต้องอดทน เพราะ งานเสาร์ ๕ ร่วมทำบุญไปงบหมดแล้วค่ะ
    ขอให้เจ้าบ้านค้าขายร่ำรวยนะคะๆๆ

6. หมูเล็ก

ไม่งงครับถูกต้องครับ สร้อยยาวตลอดเส้น 24 นิ้ว ครับถ้าทบครึ่งหนึ่งคือ 12 นิ้ว ถ้าสั้นไปรีบแจ้งด่วนครับ

ขอบคุณครับ (deejai)

7. หมูเล็ก

กิจการดีเฮงๆก็เลยไม่ค่อยมีเวลาใช่ไหมครับ :cool:

8. นาคา

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 3090229" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>banjerdw</TD><TD class=alt1>สวัสดีครับ คุณนาคา ไม่ได้คุยกันเลย อยากจะมีโอกาสไปร่วมทัวร์บุญแบบที่ถ่ายรูปมาให้ดูบ้าง แต่คงยาก เพราะเวลาไม่อำนวยเลยครับ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ใว้มีโอกาส วาระจัดสรรค์ ครับ เพราะ คาดว่า ในโอกาส ข้างหน้านี้ ท่านหมูเล็ก และ เจ้ร่มบุญ ,คุณnut1663 พร้อมทั้ง น้องพิชญ์ ,น้อง ญ.ผู้หญิง ,น้อง วรุณบุตร และ อีกหลายท่าน จาก ห้องหลวงพี่เล็ก จะมีโอกาส มา แสวงบุญ ทาง ภูเก็ต อีกตามวาระ ครับ

อาจจะค้างคืน ฟังเสียงคลื่นลม ที่ สำนักสงฆ์ เกาะแก้วพิสดาร พร้อม สักการะ รอยพระพุทธบาทรอยที่ 5 นัมทานที , รอยพระพุทธบาท และ แท่นพระบรทมที่ น้ำตกทรายขาว อ.ท้ายเหมือง จ.พังงา หรือ อาจจะค้างคืน ที่เกาะ แห่งหนึ่ง นอนเต้นท์ ในอ.คุระบุรี จ.พังงา ครับ

ต่อ ครับ

-ร่วมพิธีบวงสรวง ย่าจัน ย่ามุก 2 วีรสตรีเมืองถลาง " ทุ่งถลางชนะศึก "

-กราบหลวงพ่อพระทอง หรือหลวงพ่อพระผุด (องค์ในคือทองคำ )
    - ลงเรือจากหาดราไวย์ ข้าม ร่วมบุญ ถวายพระบรมสารีริกธาตุ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 3090308" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>lynn@nice</TD><TD class=alt1>ลินไปภูเก็ตและพังงาหลายครั้ง แล้วค่ะ แต่ไม่เคยไปยอดเขานาคเกิดเลยค่ะ ไม่ทราบว่าอยู่ที่ใดค่ะ ต้นพฤษภาว่าจะลงใต้ยังไม่รู้ว่าจะไปที่ใดเลยค่ะ แนะนำด้วยนะคะ ทางพีเอ็มก็ได้ค่ะ เกรงใจเจ้าบ้านค่ะ หุๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เห็นรายการที่ 45 และ 47 แล้ว ใจละลายเลยค่ะ แต่ก็ต้องอดทน เพราะ งานเสาร์ ๕ ร่วมทำบุญไปงบหมดแล้วค่ะ
    ขอให้เจ้าบ้านค้าขายร่ำรวยนะคะๆๆ

หวัดดี ครับ คุณ ลิน

เดินทางผ่านถนน เจ้าฟ้าสายตะวันตก ครับ สังเกตุ อีกประมาณ 200-300 เมตรจะถึงวัดฉลอง จะมีป้าย ขวามือ เพื่อ แนะนำ
    เพื่อกราบหลวงปู่สุภา พระอริย 5 แผ่นดิน ครับ
    จากนั้น แวะ กราบหุ่นขี้ผึ้ง หลวงปู่แช่มวัดฉลอง ,เจดีย์

จากนั้น เดินทางต่อ จากวัดฉลอง ไปอีกประมาณ 3 กม. สังเกตุ จะมีป้ายขนาดใหญ่ พร้อมทั้ง ธงธรรมจักร์ ศาสนา ให้เลี้ยวขวา

ขึ้นยอดเขานาคเกิด ครับ ที่ระดับ ความสูง น้ำทะเล ประมาณ 440 เมตร ครับ

ตามตำนาน ;

พระสัมมาสัมพุทธเจ้า ท่านเมตตาโปรดชาวนาคราช จนบางท่านมีดวงตาเห็นธรรม จึงเปลี่ยนภพภูมิ ชาวบ้าน เห็น ดวงไฟ ขึ้น จึงกล่าวว่า นาคเกิด ครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2010
  9. หมูเล็ก

กลับมากลางคืน นอนเต้นท์ ,นอนกลด ในการปฏิบัติธรรม ที่ ที่พักสงฆ์บ้านควนแท่น สถานที่ สมรภูมิเก่า ศึกถลาง ถลางชนะศึก[/QUOTE]

สวัสดีครับท่านพี่นาคา ขอโมทนาในกุศลทั้งมวลด้วยครับ อยากไปภูเก็ตจังเลย
    จะไปฝึกงานแสวงบุญ กับท่านพี่นักแสวงบุญแห่งอันดามัน อิอิdencee

10. หมูเล็ก

ยินดีต้อนรับ 24 ชั่วโมงครับคุณลินโมทนาในกองบุญด้วยครับ
    รายการไหนก็ได้ถ้าชอบบอกมาเลยครับจะเก็บไว้ให้ครับ
    ขอให้ค้าขายร่ำรวยเช่นกันนะครับchearr

11. หมูเล็ก

รายงานการส่ง ems ครับ<!-- google_ad_section_end -->

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->สวัสดีครับทุกๆท่าน
    ขอรายงานการส่งดังนี้

คุณ ปัณณธร รหัส ems : eg243889482th

รวม 1 ท่านคาดว่าไม่เกิน 2 วัน จะได้รับของครับ

ถ้าท่านได้รับของแล้ว รบกวนโพสแจ้งหน้ากระทู้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end --> :z8<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

12. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ ๆ ๆ หลวงปู่ ละมัยครับ

ไปด้วยกันไหมครับ คุณ หมูเล็ก :cool:

13. หมูเล็ก

ฝากกราบหลวงปู่ด้วยครับ อนุโมทนากับท่านพี่ด้วยครับ :cool:

14. นาคา

นำภาพการแสวงบุญ มาให้ชมครับ

ประเดี่ยวตอนเย็นๆ จะนำ ภาพ วัตถุมงคล ที่ดูแล้ว... น่าสนใจ มาให้ชมครับ..แฮะๆๆๆ...

หลังจากกลับจาก การพักผ่อน ดูดวงสุริยัน จะลับฟากฟ้า ในเย็นวันเสาร์ 13 มีนา ทางกลุ่ม เดินทางกลับเข้า เมือง เพื่อ รับประทานอาหาร

จากนั้นเดินทางต่อในยาม ดึก เพื่อ การนั่ง นอน เต้นท์ ,นอนกลด ที่พักสงฆ์ควนตาแท่น ดินแดนแห่งสมรภูมิเก่า ศึกถลาง ( 13 มีนา พิธี บวงสรวงประจำปี ท่านท้าวเทพกษัตรี , ท้าวศรีสุนทร

รุ่งเช้า ในวันอาทิตย์ เดินทาง เพื่อ การตามรอยพระพุทธบาท ,แท่นพระบรรทม ที่น้ำตก ทรายขาว อ.ท้ายเหมือง จ.พังงา กับการเดินขึ้นเนินเขา ป่ายางพารา ประมาณ 100 กว่าเมตร ท่ามกลาง ความ ลาดชัน และ อากาศ ร้อน

เราแวะ สั่งอาหารกล่อง ในร้าน ที่เพื่อนรุ่นน้อง เพื่ออุดหนุน เธอ ซึ่ง น้องตู่ เคยเป็น นักร้องสาว คนเดียว ในวงมดแดง ( วงดนตรี เฉพาะกิจ มีใครบ้าง ชมภาพ กัน ครับ )

( ตามรอยพระพุทธบาท น้ำตกทรายขาว อ.ท้ายเหมือง จ.พังงา นั้น ติดตาม ใด้ ในเว็ป ตามรอยพระพุทธบาท ซึ่งพระอาจารย์ ท่านมาสักการะเมื่อ ปี 2545 มีการพบ กบ ตัวใหญ่ มานั่ง ข้างๆ รอยพระพุทธบาท รอยที่1 )

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 3092517" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125></TD><TD class=alt1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nut1663 [​IMG]
    กราบ ๆ ๆ หลวงปู่ ละมัยครับ

ไปด้วยกันไหมครับ คุณ หมูเล็ก :cool:
    โมทนา กับคุณ นัท1663 ด้วยครับ

15. หมูเล็ก

โมทนาบุญครับท่านพี่
    แหมท่านพี่จะมีอะไรมาให้เกิดกิเลสอีกหนอ
    มาไวไวหน่อยครับ ใจจะขาดแล้ว อิอิ
    rabbit_eating

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2010
  16. nut1663

ขอโมทนาบุญ กับคุณนาคาครับ

ต้องการนักร้องชาย หล่อๆ ม๊ะครับ (sing)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2010
  17. หมูเล็ก

ตั้งวงบอยแบรนด์เลยพี่

:z7qsquqsqu:z7

18. ใจหม่น

ใจหม่น เป็นที่รู้จักกันดี

7-11 อิอิ

OH..MY GOD..

สตริง รุ่นไหนคะนี่...คุณนาคา หลงทริปแล้วจ้ะ

19. หมูเล็ก

OH..MY GOD..

สตริง รุ่นไหนคะนี่...คุณนาคา หลงทริปแล้วจ้ะ[/QUOTE]

ม่ายอยากเชื่อว่าจะได้เห็น 555 :cool:

20. nut1663

โอโห โคตะระ โป่งข่ามเลยครับ [​IMG]

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้