โลกคือจุดศูนย์กลางจักวาลของธรรมชาตินับอนันตะดาราจักรวาล

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย snakejoke, 20 พฤษภาคม 2013.

1. snakejoke

snakejoke เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    มีข่าวด่วนให้ใครก็ตามที่สนใจรักษาโรคไปดูคลิปในเฟส snakejoke tritod คือ มีกลุ่มบุคคนที่แยกตัวจากบอร์ดนี้แหละ มาก่อกวนครับ ดูที่เขาแสดงความเห็นนะครับ ผมลบไปส่วนหนึ่งแล้ว

ตามเดิม เขาคือกลุ่มคนในเว็บๆหนึ่งที่ผมเคยไปสมัครแล้วไปดูดวง ไปโปรดให้คนมองพระอาทิตย์ หลายๆอย่างตอนยังไม่สำเร็จพลังนี้ครับ เราก็แค่บอกว่าถ้าใครท้าทาย หรือปรามาสเราแล้วไม่ยอมขอโทษจากใจจริง ผมก็เห็นอนาคตว่ารถจะเฉี่ยวเขาก็เตือนไป และมีพี่ชายคนหนึ่งบอกว่าจะช่วยเขา คิดว่าช่วยนะเขาถึงไม่โดนเฉี่ยว แล้วมาว่าเราพูดมั่วนั่นนี่ เราก็ไม่ได้ว่า อาจจะหาว่าเราแช่งอะไรก็ได้ แล้วแต่เขาจะคิด เรื่องนี้ผ่านมานานมาก ก่อนที่ผมจะได้พลัง สี่ห้าเดือนได้ครับ มาวันนี้ กระทู้นี้ดังขึ้นมา มีคนมาอ่านมาโพส ซึงผมเชื่อว่าคนในกลุ่มนั้นก็เข้ามาอ่านด้วยเช่น กัน จากจิต รับรู้มาว่าเขาก็ช่วยคนแต่มีค่าตอบแทนไม่ได้ช่วยเพื่อสร้างบารมีและให้คนอื่นทำบุญตามศรัทธา หรืออาจจะมีแต่น้อยคนนักที่จะทำตามผม ก็คงมีอาการอยากจะจัดการผมให้ได้เพื่อไม่ให้มาเป็นอุปสรรคในอนาคต พวกคนที่เข้ามาในเฟสผม ไม่เคยเห็นเฟสผมมาก่อน จะได้จากการที่กลุ่มคนในเว็บนั้นเอาเฟสจากที่นี่ให้พวกนั้นไป ไปอ่านเอาครับว่าคือไร และผมก็เตือนไปว่าอย่าท้าทายมันจะเกิดจริงและไม่รับรอง เพราะผมไม่ได้ทำ บริวารผมทำอ่า เราห้ามเขาได้ แต่เขาไม่ฟังให้ทำไงล่ะ เพราะเขาด่าผมด้วยคำหยาบคาย ไม่ใช้วิสัยของมนุษย์ที่จะมาว่ากัน และผมไม่ได้ทำอะไรผิด คลิปถ่ายไว้ก็ช่วยคน ไม่ได้เดือดร้อนใครและไม่ได้เอาไปเผยแพร่ที่ไหน เอาลงแค่ เฟสของผมเอง คนที่จะเห็นถึงจะสาธารณะ ส่วนใหญ่คงเป็นลูกศิษฐ์กะเพื่อนเท่านั้นที่จะมาโพส แต่บุคคลเหล่านั้น ไม่ทราบว่ามีสาเหตุอะไรถึงเข้ามาโพส แบบไม่เห็นหัวเจ้าของเฟส และขุดเรื่องเก่ามาเล่าใหม่ ทั้งที่ไม่ใช่ประเด็น ประเด็นหลังจากที่ผมสงสัยเลยใช้จิตไปสัมผัส ก็รู้ว่าถูกส่งมาจากเจ้าของเว็บนั้นแหละ (คงรู้ว่าเว็บอะไรนะครับ) มันมีคนมีพลังจิตเป็นมากกว่าสิบ และไม่รู้เอาใครมาจากที่ไหน ทำสิ่งที่เรียกว่าสิ่งอัปมงคลใส่ผม ที่เรียกว่า ถ้าใครไม่มีบารมีเก่า ช๊อคตายทันที แต่ผมกลับหัวใจเต้นๆเร็วขึ้นรัวขึ้นรู้สึกได้แต่ไม่มากมาย เพราะที่สัมผัสคือในกลุ่มบุคคลเหล่านั้น มี ญาติพี่น้องในอดีตชาติร่วมทำมันเลย หัวใจสลายและร้องไห้จึงมีอาการนี้ขึ้นมา( เคยเป็นครับคือมีแม่ในอดีตชาติที่มีพลังจิตยิ่งใหญ่ทำครับ คือเขาอิจฉาไงที่เราได้พลังสูงกว่าเขาแล้วก้อสั่งให้อีกกระทู้ของผมการมองพระอาทิตย์ด้วยตาเปล่าไปอยู่ที่แบลคโฮล แต่ครั้งนั้นหัวใจเต้นแรงกว่านี้สิบกว่าเท่าครับ) ผมก็แค่บอกว่ามีคนจะเอาคืนใครพิมพ์ไรมาก็เจอตามนั้นเพราะคุณขอมาเอง ผมไม่ได้ยัดเยียดและทำให้เกิด บริวารผมเขาไม่ยอมที่กลุ่มคนเหล่านั้น เล่นใช้พลังแบบนี้กับมนุษย์ที่จะช่วยเหลือ กอบกู้โลก ช่วยรักษาคนให้หายเจ็บป่วยฟรี คือแค่โทร1-5นาทีก็หายแล้ว มันอัศจรรย์เกินและคงจะไปรบกวนกลุ่มคนที่ศรัทธาพวกเขา เพราะในอนาคตพวกเขาเหล่านั้นมาหา ศิษฐ์ผมแน่ๆ ไม่ว่ากัน แต่สัมผัสได้ ขอโทษไปแล้วก็ไม่ยอมไม่มีเหตุผลใดๆๆเลยว่ามาป่วนทำไม สิ่งสำคัญคือเรื่องนี้มันจบไปนานแล้ว และช่วงนั้นผมยังเข้าไปเว็บนั้นตลอดๆ กลุ่มคนเหล่านั้นก็อยู่ก็ไม่เห็นจะมีท่าทีอะไร แต่มาวันนี้กลับแสดงตัวได้ต่ำเกินมนุษย์มนาที่เขาทำกัน จำไว้นะครับ กลุ่มคนเหล่านี้ติดกรรมยิ่งกว่าฆ่าพระอรหันต์ ผมไม่ได้ขู่แต่เรื่องจริง มันมีเหตุผลในตัว ตามที่ทุกคนได้ติดตามกระทู้ผม สิ่งเหล่านี้ผมแก้ให้ไม่ได้ มันเป็นกฏแห่งกรรมที่เขาตั้งใจ ทั้งที่รู้ ยังไงผมก็ขออโหสิกรรมให้แล้วกันเผื่อมันจะเบาบางลงบ้าง เหตุ แค่ผมรักษาคนและมีคนทำบุญด้วย1000บาทด้วยศรัทธาโดยที่เราไม่เรียกร้อง แค่นี้ก้อทำให้เกิดประเด็นโดยที่เขาไม่เคยรู้เฟสผมมาก่อน แล้วมาได้อย่างไร เฟสมันเห็นแค่เพื่อนนิน่า กรรมไงก็รับกันไปละกันนะครับ สาธุการเด้อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2013
  2. snakejoke

มาต่อด้วยเรื่องของเสียงเพลงดีกว่าครับ

เสียงเพลงคือคลื่นความถี่ที่ออกมาจากมนุษย์โดยมีธาตุลมเป็ตัวนำแล้วใช้พลังแม่เหล็กไฟฟ้าในการเปลี่ยนลมให้เป็นคลื่นระดับความถี่ต่างๆ และมีธาตุอื่นๆคอยสนับสนุนให้มันออกมา คือ น้ำก็ช่วยในการเคลื่อนที่ของเลือดมีการส่งพลังงาน พลังงานไฟก็เป็นธาตุในการที่ทำให้เกิดความร้อน โอนถ่ายก่อให้เกิดเสียงขึ้นมานั่นเอง ดินก็เป็นกระดูกเนื้อบางส่วน ก็มีผลต่อการเปล่งเสียง เมื่อคลื่นออกจากปากกลายเป็นเสียง คนสัมผัสรับได้ก็จะมีความสุข คือคลื่นจะไปปรับสมดุลในสมองไม่ว่าจะเป็นการ ร้องเพลง ฮัมเพลง สวดมนต์ บทกลอนกวี ต่างๆ รวมถึงเครื่องดนตรีต่างๆๆ ล้วนมีพลังงานในตัวของมัน มันสามารถบรรเทาอาการเจ็บได้ คือคลื่นที่แผ่ไป ไปสัมผัสกับ บาดแผลทางกายหรือใจก็ตามมันจะทำให้แผลนั้นสมดุลแล้วหายเร็วขึ้น หลักสมดุลผมจะอธิบายในทางเคมี คือ ที่เคยกล่าว อิเล็กตรอนไม่เสถียรจะเกิดการรวมตัวกันเกิดเป็นสสารใหม่ขึ้นมา คือ แผลเกิดขึ้นก็จะมี อาการเจ็บ มีน้ำเหลือง นั่นคือกระบวนการทำให้สมดุลมีการใช้สารอาหารในการสร้างเนื้อต่างๆให้กลับดังเดิม คือมันจะสร้างสมดุลไปในตัว เสียงเพลงจะเป็นส่วนหนึ่งในการรักษานี้ ดังนั้นจึงมีการใช้ ซาวด์ในการรักษาโรคต่างๆ (ผมคิดว่านี้นะเสียงบำบัดอ่าคุ้นๆว่าเคยได้ยินอ่าครับ) คลื่นเสียงความถี่ต่างๆๆที่เราเปล่งออกมา ที่มีโน๊ตต่างๆก็จะบำบัดโรคที่แตกต่างกัน ดังนั้นเราจึงมีการผสมเสียงเพื่อบำบัดโรคให้หายเร็วขึ้น คือการรวมโน๊ตเสียงแล้วทำให้เกิดเสียงขึ้นมา จึงมีเสียงความถี่มากมายนับไม่ถ้วน ดังนั้นคนที่รักการร้องเพลงโดยส่วนมากสุขภาพเขาจะแข็งแรง ถ้าไม่เกิดโรคจากกรรมเพราะการร้องเพลงทุกวันทำให้เขาสุขภาพแข็งแรงแต่ก็ขึ้นอยู่กับปัจจัยต่างๆด้วย รองหัดร้องเพลงบ่อยๆ ฟังบ่อยๆ บทสวดมนต์ก็ได้ หรือจะเป็นกาพย์กลอนก็ดี เราสามารถบำบัดได้ แต่ความถี่แบบไหนคลื่นเท่าไหร่รักษาอะไร จิตยังไม่บอกมาเพราะยังไม่ถึงเวลา มาว่าด้วยระดับเสียง ถ้าเราฝึกเสียงทุกระดับชั้นไปเราสามารถทำให้เสียงเกิดพลังและสามารถทำลายได้ด้วย แต่ในที่นี้ไม่สอนแต่จะบอกว่าทำได้เช่นคลื่นเสียงสูงมากใครได้ยินก็จะทำลายแก้วหูได้ พลังคลื่นความถี่หรือรวมกันทั้งหมดก็คือพลังแม่เหล็กไฟฟ้านั่นเองแตกย่อยเป็นคลื่นเสียงต่างๆๆ ดังนั้นเราจึงต้องมีธาตุทั้งสี่พร้อมตัวเชื่อมคือแม่เหล็กไฟฟ้าแล้วแตกตัวเป็นคลื่นระดับต่างๆๆ ถ้าเรารู้จักนำธาตุและพลังคลื่นเสียงมาใช้เราสามารถ แก้ไขสถานะการ์ณเร่งด้วยได้ด้วยใช้พลังสองสิ่งนี้ผสานกันครับผม

3. saturday_rainy

saturday_rainy เป็นที่รู้จักกันดี

คุณโจ้ก อาจารย์ผมเคยบอกผมว่าผู้มีวาขาสิทธิ์เขาไม่แช่งใคร เพราะมันจะทำให้คนนั้นเดือดร้อน แต่ตัวเราเองก็บาปเช่นกัน เมื่อมาทางสายพระแล้วก็ตั้งหน้าตั้งทำบารมีภาคพระต่อไป
    ถ้าคุณโจ้กทำบารมีช่วยคน ทำแบบเงียบๆ เรียกศรัทราแบบปากต่อปาก ค่อยเป็นค่อยไปดีกว่าไหม

4. petpoom2

petpoom2 สมาชิก

21 พฤษภาคม 2013
    อยากเปิดรหัสด้วยคนครับ คุณ snakejoke

5. snakejoke

ก็ทำไปตามนั้นครับ ผมถือว่าผมไม่ได้แช่งนะ แต่ผมเตือนไปแล้ว ไม่ฟัง คนที่ทำไม่ใช่ผม อ่าดิครับ เขาคือบริวาร นันแสนล้านของผม ที่ทำเป็นทิพย์ในมิติต่างๆที่ทนไม่ได้สำหรับกลุ่มคนที่หวังประโยชน์ส่วนตนมาสร้างเรื่องและมาป่วนในเฟส ช่างเถอะครับใครทำไรก็ได้อันนั้นแหละ คนที่เขาปวดหัวหรือปวตตามตัวขั้นรุนแรงผมก็ส่งจิตไปบอกว่าถ้าคุณทำละวางมือ แล้วขอโทดด้วยใจบริสุทธิ์มันจะหายไปเอง ส่วนคนที่ท้าทายก็ว่าไปตามนั้นอยากได้ก็ได้ไปครับ ถือว่าไม่ได้สร้างกรรมให้เขาเขาอยากขอและผมไม่ได้จัดให้มีคนทำให้แล้วครับ

6. snakejoke

ยินดีครับเดี๋ยวจะส่งเบอร์ไปให้ที่ข้อความนะครับ ยินดีต้อนรับทุกคนครับผม

7. localpood

localpood เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2012
    ผมไม่เชื่อคุณ จขกท หรอกครับ ถ้าแน่จริงให้ส่งบริวารทิพย์มาลุยกับผม ภายในวันนี้ เพราะขี้เกียจรอนาน ผมจะรออัดกับมันเองครับ ถ้าไม่มีเป็นอันว่าโม้นะครับ :D

8. localpood

จะไปรู้เหรอ แต่ผมว่าคุณก็ไม่รู้เหมือนกันละนะ

9. snakejoke

พวกลองภูมิมีเยอะครับ จัดให้ครับเป็นไงบอกด้วยนะ อย่าหายไปนะครับถ้าโพสไม่ได้ก็ ให้คนมาโพส ถ้าไม่สำนึกก็จะเป็นไปตามนั้นครับ ใครอยากลองภูมิอีก มาครับ จัดไปตามระบบ แต่ถ้าใครอ่านแล้วศรัทธาก็อนุโมทนาบุญ แต่ถ้าจะมาแสดงความไม่รู้ ก็ไม่เป็นไร ทดสอบไปตามระบบครับ

10. Workgroup

Workgroup เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    snakejoke รองทายผมหน่อยครับว่ามีอะไรคุ้มครองมั่ง แล้วบริวารคุณ มีจริงหรือป่าวเพราะเหตุใดถึงมีบริวาร ขอบคุณครับ

snakejoke นับถือ พระศิวะ ด้วยหรอ สุดท้ายนับถือเทพก็ไม่ได้พ้นจากทุกข์นะครับ

11. localpood

ดีครับ ผมรออยู่ครับ ต้องแบบนี้ซิครับ จะได้รู้ไปเลย :cool:

12. localpood

ผมว่าคุณรีบเอาคลิปมาลงให้ดูเลยครับ ไม่ต้องรอนาน กลัวจะเหมือนรูปพญานาคในท้องฟ้า ที่แท้จริงเป็นเงาของกล้องถ่ายรูปสะท้อนกระจก มีอะไรก็เอามาโชว์เลยครับ จะได้รู้ๆ ไป

13. localpood

ที่ท้าไม่ใช่อะไรหรอกครับ ผมไม่เชื่อครับ ผมให้ถึงเที่ยงคืน หมดวันพอดี ผมรอแล้วครับ

ปล ได้กำลังสมาธิแล้วก็ไปฝึกวิปัสสะนาซะมั่งนะครับ

14. วิหคอิสระ

วิหคอิสระ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2009
    เราว่าความรู้คุณนี้อยู่ในระดับสูงเป็นอจินไตยจริงๆ นะเนี่ย55+ นับถือ

งันขอถามต่อ

ดาวนิโคจัง มีจริงไหมและ
    ราชานิโคจังมีจริงไหม เคยเหนในเรื่องอาราเร่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2013
  15. snakejoke

ในอาราเล่เรอะ ไม่เคยดูหรือดูแล้วจำไม่ได้อ่า เล่าประวัติคร่าวๆจิ จะนำเสนออีกทีเด้อ ว่ารายละเอียดเป็นอย่าง ไร การเล่าประวัติ คือการ แปลความให้เข้าใจผมจะได้นำข้อมูลที่ได้ไปถามจิตอ่า แต่เล่นถามแบบไม่มี เนื้อหาก็ยากที่จะทำความเข้าใจน้อ ขอรายละเอียดนิดนึงครับผม

16. วิหคอิสระ

วิหคอิสระ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2009
    อาราเล่ - 11.ราชานิโคจังจอมโหด. - YouTube

http://www.youtube.com/watch?client=mv-google&hl=en&gl=US&v=3Znj_3NmJiM&fulldescription=1

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2013
  17. snakejoke

เมื่อกำเนิดบทความนี้ผมก็รู้แล้วว่าปัญหาจะเกิดตามมา จากพวกที่มีพลังจิตและคิดครอบครองโลก ไม่ว่าจะเป็นประเทศมหาอำนาจ หรือภายในประเทศที่มีคนที่มีพลังจิตระดับหนึ่งๆ

มันก็เป็นอุปสรรคที่จะก้าวข้ามครับผมเจอมาเยอะกว่านี้ ตั้งแต่เกิดแล้ว เรื่องแค่นี้จิ๊บจ๋อย จากที่เราไม่เอาจิตไปสัมผัสกะสิ่งต่างๆ เพราะไม่จำเป็น เพราะไม่มีใครรู้ว่าเราคือใคร แต่เมื่อบทความนี้กำเนิดก็จะมีพวกลองฤทธิ์เข้ามา ถ้ามาด้วยใจบริสุทธิ์อยากรู้ว่าทำได้ไหมจะไม่เป็นไรสามารถโพสในนี้ได้ แต่ถ้าใครมีจิตอกุศล การจะพิมพ์ในนี้ใช่ว่าจะง่ายจะเจอบททดสอบต่างๆ นาๆ ถ้ามีระดับพลังงานระดับสูงก็จะสามารถโพสได้ สำหรับพวกที่มาไม่ดี ไม่เป็นไรครับผมยอมรับฟังความคิดเห็นของทุกคน แต่ตอนนี้ไม่เพียงแต่ไทย ต่างประเทศได้รับรู้ความมีตัวตนของผม ต่างต้องการที่จะจัดการ หรือทำร้ายด้วยพลังจิตวิธีต่างๆ ถ้าได้เข้ามาอ่าน โปรดอย่าทำเลย ผมมาจากที่สูงมากมาย ไม่ใช่ตัวผมหรอกแต่ผู้สร้างท่านเลือกร่างผมมาเป็นตัวแทนของกลุ่มบุคคลที่จะนำพาโลกไปสู่จุดหมายของคำว่ามนุษย์สมบูรณ์แบบ ท่านอาจจะสัมผัสกรรมที่ท่านได้ก่อไว้ไม่ได้ แต่ถ้าอยากรู้ ก็แค่หลับตา คิดถึงศาสดาไตรทศ และเปิดกรรมที่ทำ จะเห็นเลยว่าท่านจะโดนอะไรบ้าง อันนี้มาเตือนสำหรับคนที่ไม่รู้หรือรู้ก็ตาม หวังว่าพวกท่านจะเข้าใจ มีมาสองวันแล้วกับบททดสอบ พวกท่านเหล่านั้นคิดว่าผมนอนซมหรือไร บอกได้เลยว่าเอาทั้งหมดของคนมีพลังจิตทั่วโลกทำได้มากที่สุดก็แค่ทำให้ผมหัวใจเต้นแรง และอาจมีอาการบาดเจ็บทางกายบ้างเล็กน้อย เพราะก่อนหน้านี้ผมได้สู้กับพลังมารมนุษย์ต่างดาวและใช้จิตกู้โลกไว้ ไม่ให้พวกท่านเจอวิบัต พายุเข้ายุโรป สหรัฐ คืออะไร นั่นคือพลังมารที่มันลอดผ่านมาเล็กน้อย ถ้าผมไม่ต้านไว้ วิบัติเกิดมากกว่านั้น ดังนั้นจึงเตือนไปถึง สหรัฐหรือผู้นำประเทศต่างๆที่รับรู้ตัวตนผมแล้ว อย่าได้มาก่อกวนมิเช่นนั้นท่านจะเจอดี โดยที่ผมไม่ได้ทำคนที่ทำคือคนที่ผมช่วยมาจากนรก นั่นคือ ท้าวเทวทัตที่ทุกคนรู้จักกันดีในศาสนาพุทธ เข้าเป็นคนตรงใครทำไรมา ทำตอบกลับหมด ถุึงผมจะห้ามจะปราบ เขาก็รับฟังแล้วก็จะจัดการตามระบบที่แต่ละคนทำผมไว้ อนึ่ง ถ้าท่านเจอแล้ว ท่านยุติความคิด และการกระทำ ขออโหสิกรรมด้วยใจบริสุทธิ์ ท่านจะหายเอง แต่ถ้าไม่ อาจตายได้ ผมเตือนแล้วนะ อโหสิให้ทุกคนหลังจากนี้ แต่ถ้ายังมีมาอีก ผมได้เอาจิตไปสัมผัสทุกที่ทั่วโลกแล้ว เทวทัตจะตามไปจัดการ พร้อมนาคนับล้าน เทพเป็นสิบล้าน รวมกับกลุ่มบุคคนที่ผมไปช่วยจากนรก นับล้านล้านล้านวิญญญาน โปรดใช้วิจารณญานในการรับฟัง ฟังหูไว้หูใช้ปัญญา และอย่าได้ตัดสินว่าผิดทั้งหมด แล้วกล่าวปรามาสไม่ว่าจะทางกายวาจาใจ พวกท่านจะได้รับผลมันแน่นอน สำหรับคนอยากทดสอบเรื่องพลัง ผมจะให้ทิพย์ญาน คิดแค่ว่าศาสดาไตรทศขอให้ข้าพเจ้ามีนิมิตพบสิ่งที่ข้าพเจ้ายังค้างคาใจในเรือ่งใดๆ อินฟินิตี้ 108 ทิศ หลับตา สูดลมหายใจเข้า 9 ครั้งพวกท่านจะสัมผัสเอง โดยไม่ต้องมาทดสอบด้วยอาการปวดหัวเพราะพวกท่านติดกรรมระดับที่กล่าวมาแล้ว อโหสิกรรมกับคนทั้งหลายที่ไม่รู้ แต่ตอนนี้รู้แล้ว ก็ใช้ปัญญาแล้วกัน หาทางแก้ไขนะครับ ขอบคุณทุกคนที่ติดตามครับ

18. snakejoke

เมื่อห้ามเมื่อปรามแล้วยังมีคนอยากจะลองกับสิ่งที่ไม่ควรจะลอง ผมก็ได้แค่ไอครับ พูดได้ปรกติมันจะคันคอและไอออกมา เป็นสิ่งที่สัมผัสได้ด้วยกาย ว่าคนที่มาร้ายจะเป็นแบบนี้แหละ แล้วข้อมูลสิ่งทีส่งมาจะลิงค์ไปหาเทวทัตทันที ตอนนี้มารู้สึก ที่กลางอก ครับ มันเป็นแค่เศษเบาบางเพื่อที่จะรับรู้การกระทำของคนบางกลุ่ม เตือนไปแล้วนะสหรัฐกะจีน เยอรมัน ฝรั้งเศสและชาติมหาอำนาจ พวกท่านจะไม่ได้อยู่สุขนะ ผมออกมาเตือนอีกครั้งเพราะไม่อยากให้บริวาร เขาไปทำ ถามว่าห้ามได้ไหม ตอบ ไม่สามารถครับ เขามีจิตของเขาที่ทำเพื่อเราเพื่อความถูกต้องและกำจัดมาร กาลนี้แหละที่มารจะแสดงตัว ดังนั้น เขาเลยอาสาจัดการไปตามระบบ แต่ผม มีจิตเมตตาพอที่จะหยุดและออกมาเตือนเป็นครั้งสุดท้าย อโหสิกรรมให้แล้วนะ น่าเศร้าก็สังคมโลกมนุษย์นี้จริงๆเชียว ทำไมอุปสรรคมันมากมายนับไม่ถ้วนขนาดนี้นะ ยังไงไม่เคยท้อครับมันคือพลังที่จะผลักดันให้ผมก้าวไปได้อย่างสง่างามโดยไม่ล้มแน่นอนครับ

19. Workgroup

Workgroup เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    คุณ snakejoke กำลังสมาธิได้ อยู่ แต่ไปติดใน ฤทธิ์ ก็ไม่เกิด ปัญญา นะครับ ทำตาม

คุณ Jubga แนะนำสิครับ มันจะได้เกิด ปัญญา วิปัสสะนา ฝึกแล้วก็ ฝึก อินทรีห้า และ พละห้า ให้แข็งแรง คุณก็จะได้ปัญญาเองครับ สาธุ เจริญธรรม

20. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

เตือนไปแล้วนะสหรัฐกะจีน เยอรมัน ฝรั้งเศสและชาติมหาอำนาจ พวกท่านจะไม่ได้อยู่สุขนะ <<< ไม่เข้าใจ ข้อความนี้ครับ สรุปแล้ว เตือนคนมาลองดีหรือว่าเตือนประเทศอืนผมยังงงๆ ช่วยตอบทีครับ