โลกคือจุดศูนย์กลางจักวาลของธรรมชาตินับอนันตะดาราจักรวาล

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย snakejoke, 20 พฤษภาคม 2013.

1. snakejoke

snakejoke เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    ตอบ
    1. เอเลี่ยนหรือมนุษย์ ต่างดาวที่มาด้วยกายเนื้อนั้นมาที่โลกก็เยอะนะ และถ้าได้อ่านจริงๆสัตว์ต่างๆก่อนจะมาเกิดที่โลกก็มีดาวของเขา ได้กล่าวไว้ในกระทู้เก่าๆล่ะ และถ้า เทียบว่าปัจจุบันทุกอย่างในโลกคือสิ่งที่มีในโลก และคนที่มาจากต่างดาวในรอบพันปีนี้ จะมีไหมมากน้อยแค่ไหนเท่าไหร่ ตอบว่า ก็ตามที่เห็น ในรอบพันปี เขาได้มารวมจิตกะมนุษย์ ดังคนที่เก่งๆที่เป็นนักวิทยาศาตร์ หรือคนสำเร็จในด้านใดๆในโลกนี่แหละ ไม่ก็ย้ายวิญญาณจากมิติทิพย์โอนมาเป็นมนุษย์โลกตามที่เคยกล่าวไป แล้วกลางโลกมีเอเลี่ยนไหม หมายถึง ใจกลางโลกหรือไร มันคงจะเป็นจิตที่เขาส่งมามากกว่าคงไม่มีกายเนื้อของมนุษย์ต่างดาวหรอก มันอาจจะอยู่ในโลกได้ไม่นานเพราะบรรยากาศอาจไม่ได้เหมาะสมไปทั้งหมด ดังนั้น เราส่งจิตไปที่ไหนในธรรมชาติจักรวาลทรงกลมนี้ได้ เขาก็ทำได้เหมือนกันครับ บางทีส่งมาสะกิดจิตคนทำนั่นนี่ก้อได้นะ แต่ที่สัมผัสได้ถ้ามาสะกดจิตเปลี่ยนความคิดในเรื่องใดๆ มันมีกฎเกณฑ์ห้ามไว้ในการใช้ฤทธิ์ธาในโลกนี้ครับ

2.มันมีหลากหลายมิติตามที่กล่าวมา ถ้าจะถามว่ามนุษย์โลกใครมีพลังมากกว่ากัน ตอบยากอ่า ระดับพลังงานคนมันเหมือนเรียน หลายสาขาและได้ 4.00 เหมือนกัน มันวัดกันยากอ่า ต่างคนต่างเรียนมาคนละสาขา จึงยังไม่กำหนดว่าใครเหนือใครครับ

3.ถ้าในจักรวาลที่ถ้าได้อ่านระดับต่างๆ ดวงดาว ระบบสุริยะ ระบบจักรวาล ระบบกาแลคซี่ ระบบอจินไตรดารา ระบบศิดารา ระบบอนันตดารา ระบบจิตตะดารา และสูงขึ้นไปไม่มีทีสิ้นสุดครับนับอนันต์ มากไปจนอธิบายเป็นภาษามนุษย์ไม่ได้ครับ จึงอาจตอบไม่ได้ว่าใครมากสุดครับ

2. 2554

2554 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2011
    1. เอเลี่ยนหรือมนุษย์ ต่างดาวที่มาด้วยกายเนื้อนั้นมาที่โลกก็เยอะนะ และถ้าได้อ่านจริงๆสัตว์ต่างๆก่อนจะมาเกิดที่โลกก็มีดาวของเขา ได้กล่าวไว้ในกระทู้เก่าๆล่ะ และถ้า เทียบว่าปัจจุบันทุกอย่างในโลกคือสิ่งที่มีในโลก และคนที่มาจากต่างดาวในรอบพันปีนี้ จะมีไหมมากน้อยแค่ไหนเท่าไหร่ ตอบว่า ก็ตามที่เห็น ในรอบพันปี เขาได้มารวมจิตกะมนุษย์ ดังคนที่เก่งๆที่เป็นนักวิทยาศาตร์ หรือคนสำเร็จในด้านใดๆในโลกนี่แหละ ไม่ก็ย้ายวิญญาณจากมิติทิพย์โอนมาเป็นมนุษย์โลกตามที่เคยกล่าวไป แล้วกลางโลกมีเอเลี่ยนไหม หมายถึง ใจกลางโลกหรือไร มันคงจะเป็นจิตที่เขาส่งมามากกว่าคงไม่มีกายเนื้อของมนุษย์ต่างดาวหรอก มันอาจจะอยู่ในโลกได้ไม่นานเพราะบรรยากาศอาจไม่ได้เหมาะสมไปทั้งหมด ดังนั้น เราส่งจิตไปที่ไหนในธรรมชาติจักรวาลทรงกลมนี้ได้ เขาก็ทำได้เหมือนกันครับ บางทีส่งมาสะกิดจิตคนทำนั่นนี่ก้อได้นะ แต่ที่สัมผัสได้ถ้ามาสะกดจิตเปลี่ยนความคิดในเรื่องใดๆ มันมีกฎเกณฑ์ห้ามไว้ในการใช้ฤทธิ์ธาในโลกนี้ครับ

โดยกฎของธรรมชาติแล้วมนุษย์ต่างดาวรวมจิตกับมนุษย์ไม่ได้

2.มันมีหลากหลายมิติตามที่กล่าวมา ถ้าจะถามว่ามนุษย์โลกใครมีพลังมากกว่ากัน ตอบยากอ่า ระดับพลังงานคนมันเหมือนเรียน หลายสาขาและได้ 4.00 เหมือนกัน มันวัดกันยากอ่า ต่างคนต่างเรียนมาคนละสาขา จึงยังไม่กำหนดว่าใครเหนือใครครับ

ผู้ที่จบทุกด้านหรือทุกสาขาจะมีพลังสูงสุดของยุคนั้น

3.ถ้าในจักรวาลที่ถ้าได้อ่านระดับต่างๆ ดวงดาว ระบบสุริยะ ระบบจักรวาล ระบบกาแลคซี่ ระบบอจินไตรดารา ระบบศิดารา ระบบอนันตดารา ระบบจิตตะดารา และสูงขึ้นไปไม่มีทีสิ้นสุดครับนับอนันต์ มากไปจนอธิบายเป็นภาษามนุษย์ไม่ได้ครับ จึงอาจตอบไม่ได้ว่าใครมากสุดครับ

จิตหยั่งได้แค่ไหนจะรู้ได้แค่นั้น

....☺

3. เทวะทะตะ

เทวะทะตะ เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2013
    ตามอ่านอยู่ครับ สนุกดีครับ

4. เทวะทะตะ

คุณเสนก ช่วยดูผมหน่อยสิครับว่า พอมีพลังอะไรกับเขาบ้างมั้ยครับ
    อยากช่วยโลกบ้างน่ะครับ

5. เทวะทะตะ

เวลาฝันผมกลัวการจมน้ำมากมาก เพราะอะไรครับ แก้ได้มั้ยครับ กลัวทุกทีที่ฝันว่าตนเองจะจมน้ำครับ กลัวเจอพญานาคครับ ไม่รู้เพราะอะไร ทั้งที่เคยโดนดูดจากน้ำแล้วดูเหมือนจะย้อนเวลา อายุน้อยลงเกี่ยวมั้ยครับ

6. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

เรื่องมันยาว ตัวฮาประจำบอร์ดเลย ใครโพสอะไรมาพี่แกจับชนนู่นชนนี่ให้เห็นถึงความเสื่อมของจขกทเลย

ส่วนเรื่องโดนแบนนี่มันจะค้างตรงคุ้กกี้เลยอะทำให้เครื่องนั้นมันจำว่าโดนแบนคือเครื่องนั้นใช้โพสไม่ได้แล้วเลย ถ้าไม่ปลดแบนเห็นทีกลับมายาก

7. เทวะทะตะ

ท่านเสนกครับ ผมอยากท่องจักรวาล คุณช่วยได้มั้ยครับ
    แบบผมนี่พอจะมีบุญบารมี ท่องจักรวาล ได้บ้างมั้ยครับ

8. เทวะทะตะ

เมื่อโลกคือศูนย์กลางของจักรวาล โลกก็เป็นจุดก่อกำเนิดของจักรวาล ไช่มั้ยครับ
    ดังนั้น จักรวาลเกิดได้ เพราะมีโลกเป็นจุดกำเนิด แล้ว จักรวาลทั้งหลายที่มี มากน้อย กว้างใหญ่ ก็ ไม่สำคัญเท่าโลก ที่เป็นจุดกำเนิดไช่มั้ยครับ ดังนั้นจักรวาลจึงมีความสำคัญน้อยกว่าโลก ตามเหตุผลที่ รู้ๆมา ไช่มั้ยครับ โลกจึงสำคัญกว่า จักรวาลทั้งหลาย
    โลกคือปัจจุบัน จักรวาลคือ อนาคตหรือ อดีตครับท่านเสนก ตอบด้วยครับ

9. เทวะทะตะ

พระสัพพัญญูของพวกเรา คือผู้รู้โลกอย่างแจ่มแจ้ง เป็นผู้ชนะสามโลก คือ ชนะ โดยเด็ดขาด คุณเสนก เป็นผู้รู้ ทั้งสามโลกอย่างแจ่มแจ้ง หรือ ชนะทั้งสามโลก แล้วหรือยังครับ
    ที่ถามเพราะ อยากให้คุณเสนก ตอบตามที่ตนเอง เข้าใจตนเองครับ

10. เทวะทะตะ

โลก คือ ศูนย์กลาง จักรวาล กำเนิดด้วยเพราะมีโลก ถ้าอยู่กับโลก จักรวาลถึงมีอยู่ แต่ไม่สำคัญ โลกคือปัจจุบัน ที่สำคัญ ที่สุด คุณเสนก คิดว่ายังไงครับ ผมเพื่อนคุณนะ

11. เทวะทะตะ

คุณเสนก ช่วยเปิดใจรับฟัง ผม บ้างสิครับ ไม่ไช่ ทำไจไม่ยอมรับ เวลาผมโพส ถ้าคุณ รู้มากมาย ขนาด ศาสดา นี่ จะปิดกระแสพลัง ที่จะไม่รับรู้ เรื่องอื่นๆ ทำไมครับ

12. เทวะทะตะ

เห็นคุณพูดถึง เทวทัต อย่างกับ ซี้กันมากมาย
    ผมมาแล้ว มาเปิดใจคุยกับผมบ้างสิ ครับ เอ่ยถึงผมบ่อยจัง

13. เทวะทะตะ

ผมมาตามคำเรียกหา นะครับ
    อย่างน้อยก็ อย่าหนีกันนา อย่าทำให้ผมน้อยใจนะครับ
    คุณบอกว่าเคยช่วยผม ออกมาจาก นะรก ไม่ไช่หรือครับ
    กะว่าจะมาขอบคุณ นะครับ

14. เทวะทะตะ

ท่านเสนก ไม่สนใจจะคุยกับผมบ้างเลยหรือครับ
    ผมน้อยใจก็เป็นนะครับ อยากท่องจักรวาลบ้างน่ะครับ ช่วยเสริมพลังบารมีให้หน่อยครับ
    อยากเป็นยอดมนุษย์เหมือนท่านเสนกบ้างครับ

15. snakejoke

ถามเยอะแหะตอบไม่ทันอิอิ คุณมีพลัง ใครๆที่เข้ามาในที่นี้จะสื่อจิตดึงมาทุกคน ใครได้อ่าน บอกได้เลยพวกท่านมีพลังของผู้สร้างครับ และถ้าถูกจริตก็ถือว่า 100 เปอร์เซ็นเลยล่ะ พลังที่ว่านี้ไม่ใช่ของผมนะ ของผู้สร้างทั้งแสนคนที่มารวมกับพวกคุณที่เป็นวิญญานทิพย์ ในจักรวาลธรรมชาติทรงกลม แล้วมาเกิดรวมกันที่โลก เขาเลือกเมื่อพันปีก่อนแล้ว และศึกษาพลังให้พวกมนุษย์ที่รวมกะผู้สร้างได้ รู้จัก สัมผัส และรับรู้พลังนี้ ไม่ใช่จู่ๆ จะมีมา มันมีร่วมพันปี และศึกษาหลายๆอย่าง และถึงวาระที่ต้องได้รับพลังเพื่อกู้ธรรมชาติจักรวาลทรงกลมนี้ครับ

ศูนย์กลาง ถ้าได้อ่านกระทู้เก่าได้กล่าวไว้แล้วไปอ่านดู ที่เป็นศูนย์กลางนั้น เป็นเพียงสนามบุญที่ดีที่สุด ไม่ใช่จุดสำคัญ ที่ได้เปรียบไว้ว่า สมมตุ สมองกะหัวใจ คือจุดศูนย์กลางของคน อาการคันของผื่น คือสนามบุญทั่วกาย โลกเราอยุ่ที่ฝ่ามือ คือมันคันมากที่สุดในกาย นัน่คือ เป็นสนามบุญที่สำคัญที่สุดที่ดีที่สุด แต่ไม่ใช่จุดศูนย์กลางธรรมชาติตามที่เข้าใจครับ ที่จุดศูนย์กลางก็คือสมองหรือไม่ก็หัวใจไง แต่ผื่นมันมีทั้งตัว แต่ดันไปคันมากที่สุดที่มือ พอเข้าใจนะครับ

ความสำคัญ มันมีระบบตามจุดต่างๆ โลกสำคัญที่เป็นมือสมมติต่อมาละกันจากด้านบน ไม่มีมือ ก็มีชีวิตอยู่ได้ แต่ไม่สามารถจับสิ่งของได้ ก็ไม่ตายถ้าไม่มี อาจจะมีจุดศูนย์กลางใหม่ๆเกิดขึ้น เพราะผื่นคันไม่ได้มีแค่วันเดียว อีกสามวัน เจ็ดวันอาจะคัน ที่ฝ่าเท้ามากที่สุดก็ได้ แต่ในกาลเวลาปัจจุบัน ที่ฝ่ามือนี่แหละคือจุดศูนย์กลางการสร้างบุญบารมีที่สำคัญที่สุดครับ

โลกคือปัจจุบันที่มี โลกคู่ขนานมากมาย เหมือันกับเส้นตรงขีดเส้นหนึ่งและขีดติดๆๆกันโดยไม่บรรจบกัน คืออาจห่างระดับไมคอน ไมโคร หรือเล็กกว่านั้นเป็นล้านๆเท่า คือไม่ติดกันไม่ทับกัน เป็นเส้นขนานที่ใกล้กันที่สุดจนเกือบเป็นเส้นเดียวกันและมีอีกมากมายนับอินฟินิตี้ ที่เรียกว่าโลกคู่ขนาน มันคือ อดีต ปัจจุบันและอนาคตที่จะเกิด ทุกอย่างจะใช้อดีตในการพัฒนา ใช้ปัจจุบันเพื่อสร้างอนาคต มีอนาคตเพื่อรับรู้ว่าควรจะให้เกิดสิ่งดีได้อย่างใน ทีสำคัญจึงเป็นปัจจุบันถ้ามองในแง่อนาคต และอดีตก็จะเสริมสร้างความเป็นไปเพื่อให้ปัจจุบันสร้างอนาคตที่ดีทีสุดได้ และอนาคตก็คือตัวเปลี่ยนแปลง ที่สามารถเกิดได้หลากหลาย มากกว่าล้านเส้นทางหรือนับอินฟินิตี้ เช่น เมื่อปีก่อนมีคนทำนายว่าโลกจะแตก ตอบ จริงแท้เลยล่ะ แต่คนก้อรู้อนาคตคู่ขนานไง เขาเลยแก้ไขได้ว่าควรจะทำอย่างไรถึงไม่เกิด เลยมีพลังเทพ พรหมณ์ พระพุทธเจ้า และเหนือกว่านั้นช่วยแก้ไขกัน ดังนั้นโลกคู่่ขนานก็คือจักรวาลคู่ขนาน แต่โลกเป็นส่วนหนึ่งเท่านั้น เพราะมีหลายดวง ก็คือดาวคู่ขนานเหมือนกันหมด พอเข้าใจเนอะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2013
  16. snakejoke

นี่กายจิตของเทวะทะตะมาเกิดหรือนี่ ว้าว กายแท้จริงของเขาได้พ้นมารแล้วได้พลังแล้ว ลองหลับตาแล้วเรียกสิ เขากายตอนนี้จะเป็นครึ่งคนครึ่งม้าใส่ชุดเกราะโบราณ มีดาบใหญ่ในมือ ตัวสีแดง ออกดำ และมี ออร่า ของผู้สร้าง แข็งแรงและกล้าแกร่งเป็นที่สุด หลับตาคิดถึงจะเห็นเองเด้อ ส่วนจะเอาพลังก็แปปจะส่งเบอร์ให้ที่ข้อความนะ ปล. เล่นเกมส์ Neverwinter อยู่เพิ่งมาดูนี่แหละครับ โทดทีนะตอบช้าไป แต่ดีกว่าไม่ตอบเด้อ

17. snakejoke

นะเวลานี้อ่านแล้ว 12000 ครั้ง กะสมาชิก 574 คน ถือว่าเป็นกระทู้ที่ฮอตพอสมควรนะ เอ้ามาให้ทุกคนได้รู้กันว่าที่อ่านมาได้อะไร ใครติดตามตลอดบอกได้เลยพวกท่านมีพลังนี้ และก็มีหลายคนแล้วได้พลังไป และนำไปช่วยคน ได้ทั้งทรัพยย์ แก้กรรมต่างๆ เปลี่ยนให้คนที่ชอบมารัก เปลี่ยนคนที่เกลียดมารักด้วย และสามารถเรียกลม เรียกฝน ทำได้ตามที่ผมได้กล่าวมาทั้งหมด มันเป็นเบสิกครับ แต่เหนือสิ่งอื่นใดสิ่งที่ทำคือ รักษาโรคให้กับคนด้วยจิตอาสา ช่วยประเทศให้พ้นภัยส่งพลังให้ในหลวงกับบรมวงศ์ษานุวงค์ ช่วยรักษาสมเด็จสังฆราชและคนที่ท่านศรัทธา ได้กุศลมากเหลือ นะผู้สร้างทั้งหลาย ท่านคือ 1 ในแสนคนที่ตามหา จงอย่าได้นอนใจมาเอาพลังไปช่วยสรรพสัตว์นะ ขอให้มีจิตอาสา เมตตานำ พวกท่านจะผ่านวิกฤตทุกเรื่อง อย่างที่ผมได้ผ่านมาครับ ปล. พลังนี้ไม่ใช่ของผม แต่เป็นพลังผู้สร้างที่ท่านถูกเลือกนะ เข้าใจว่าผม่ไม่ได้เปิดส่งพลังให้แต่เป็นพลังที่พวกคุณได้มาเมื่อพันปีก่อนครับ ผมมีหน้าที่เปิดรหัสให้เท่านั้น แต่ที่สำคัญ ผมเปิดรหัสใครได้ ผมก็ปิดได้ ถ้าคนนั้นทำอะไรไม่ดีจิตผมจะสัมผัสได้หมดว่าเอาไปทำอะไร และสุดท้ายพวกคุณจะเจอกรรมที่ได้พลังไปแล้วนำไปทำสิ่งไม่ดี อิอิ มากล่าวเตือนด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2013
  18. snakejoke

ขอร้องอีกเรื่องครับ สาวคนนี้คือ 1 ในแสนคนที่ผมตามหา เขาประกวดสาวหน้าอ่อนกว่าเยาว์กว่าวัย 10 ปีของพอนด์ ดังนั้นผมขอให้ทุกคนได้ไปโหวตให้ทุกๆวันด้วยนะ คะแนนโดนนำเยอะเลยเพราะสูงสุด 900 พี่สาวคนนี้ได้ 250 เท่านั้น ผมหวังว่าทุกคนที่ติดตามอ่านของผม ได้ไปช่วยพวกเราที่เป็นผู้สร้างให้ได้ตำแหน่งด้วยนะครับจะเป็นพระคุณมาก ถ้าใครโหวตให้เขาทุกวันนับจากนี้ไป ผมขอให้ อวตาลเก้าอิมพลังจักรวาลพลังของศาสดาไตรทศ ขอนำพาให้พวกท่านได้พลังที่จะนำไปช่วยผู้คนประสบผมสำเร็จทุกเรืองในด้านที่เราต้องการ มีสติปัญญา โภคทรัพย์ กายอมตะ และอ่อนเยาว์ดังพี่สาวคนนี้นะครับ อินฟินิตี้ 108 ทิศ ขอขอบคุณล่วงหน้านะ https://www.facebook.com/pondsthailand/app_566437503376739?ref=st&app_data=page%2C100000173373736

ฝากด้วยนะครับ ผู้ติดตามอ่านทุกท่านถือว่าร่วมสร้างบุญแรกของพวกเราครับผม

สละเวลาก๊อปเพจไปวางหน่อยละกัน ทำไม่เป็นอ่าที่จะให้กดไปเลยนะครับฝากด้วยครับผม ขอบคุณล่วงหน้า และคิดว่าอยากให้พี่คนนี้ได้ครับ สัมผัสกันได้อยู่เนอะ คริคริ หมดเขตโหวต 31 กค. 2556 ใครมาโหวตตลอด คอยดูพลังที่ได้ไปจะนำพาท่านผ่านพ้นทุกอย่างนะ

ปล. ใครโหวตแล้ว มาโพสในกระทู้ด้วย ใครมาโพส จะได้พลังเสริม ไปอีกนะครับ ฝากด้วยน๊า

ไฟล์ที่แนบมา:

19. mind stone

mind stone เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกว่ามีพลังอยู่ในตัวเองเยอะเหมือนกันน๊ะ...พยายามเปิดเอามาใช้อยู่เหมือนกัน..แต่ยังไม่สำเร็จ..อยากเปิดเองรู้เองอ่ะ...............

20. snakejoke

เขาเรียกว่าพลังล้นเหลือจากที่ถูกกักเก็บไว้น่ะครับ ที่มีนั้นมันมากมาย เลยล้นออกมา จะเปรียนตำแหน่งในโลกปัจจุบัน ศ.ดร. มีคนเดียวคือผม รศ.ดรมี 1000 คน คืออาจจะอยู่ในที่นี้ก้อได้ 9000 คนคือ ผศ.ดร. และอีก 90000คนคือ ดร. ทั้งหมดนี้แสนคนครับ แยกผมคนเดียวไป สรุปคือ ใครมีพลังก่อนที่จะได้พลังเก่าที่ได้มาเมื่อพันปีไปแล้ว นั่นคือพลังนั้นล้นออกมาครับผม แต่ถามว่าจะเปิดด้วยตนเองได้ไหม ตอบไม่ได้ครับ พลังที่มี อาจเป็นพลังของ ตัวมนุษย์ที่คุณสร้างเองตั้งแต่เกิดเป็นวิญญานนับล้านภพชาติหรือมากกว่านั้น แต่พลังของผู้สร้างนี้ ไม่มีใครสามารถเปิดได้นอกจากผมคนเดียวครับ