ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ช่วงนี้พิษเศรษฐกิจตกต่ำระนาวทั่วโลก เพราะคุณภาพคนตกต่ำขวัญกำลังใจไม่ดี คนมีความสามารถ ไม่ได้ทำ พิษการเมืองในประเทศยิ่งซ้ำเติม เยียวยายาก พี่น้องชาวประชาโดน สอยทั้งหน้าหลัง ชีช้ำกระหล่ำดองกันไป ส่วนพวกเราศิษย์พ่อ ก็อ่วมเเต่ยังทรงๆตัวได้เพราะบารมีพ่อท่านรักษา ถึงลำบากก็ลำบากน้อยกว่าชาวบ้าน เขาแต่ก็อย่าประมาท ความดีจงเร่งสร้างเร่งทำ ดีน้อย ดีมาก ก็ทำดีกว่าไม่ทำ เพราะนี่คือส เบียงทั้งยามนี้และยามโลกหน้า บวกกับ การสวดมนต์ไหว้พระที่เป็นการภาวนาชั้นดี และได้บุญกุศลเห็นๆ ซึ่งไม่ต้องจ่ายเงิน แค่ลงแรง ลงใจก็ได้บุญ แล้ว ขอพี่น้องอย่าละศรัธาและความเพียร ในพระพุทธเจ้า และธรรม และพระสงฆ์ รวมถึงขอบารมีพ่อท่านปู่ขาว เป็นสะพานบุญเกือ้นหนุน ให้พวกเราพบเเต่ความสุขความเจริญด้วยกันนะครับ สวัสดีครับ บารมีพ่อทุ่ง ปู่ขาว พ่อท่านรักษา พี่น้องทุกคนครับ อย่าลืมสวดมนต์ก่อนนอนครับ

2. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    กราบพ่อเณรครับ สวัสดีพี่น้องครับ
    ตู่ สุด ยอดๆ ปีนี้หนักหนาสาหัส ยังไงๆก็สู้ไม่ถอยครับ

3. chalakorns

chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    กราบหลวงพ่อเณร และสวัสดีพี่น้องวัดทุ่งทุกท่านนะครับ
    เป็นกำลังใจให้ทุกท่านด้วยครับ
    คิดดีทำดี ผลออกมาก็จะดีครับ จงเชื่อและศรัทธา

4. kiwikung

ชอบสรัอยเส้นนี้จังครับ (รูปลงไม่ได้เลยครับ)

5. P'TANN

P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

เสร็จภาระกิจ เยี่ยมเยือนศิษย์น้องๆทางเหนือแล้วครับ

ไม่พบแค่คนเดียวคือน้อง meepooh69

นำรูป ลป.ครูบาศรีวิชัย บนเขา ถนนซุปเปอร์ไฮเวย์ ลำพูน มาให้สักการะกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      0 bytes
      เปิดดู:
      37
  6. P'TANN

P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

รูปอัพแล้วไม่มา จริงๆ แฮะ

7. kiwikung

ตามที่รับปากท่านศิษย์พี่ น้องตู่ไว้ทุกๆหน้าที่มีเลข9หน้า 9หลังครับ ^^

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ura
    ครับ วันนี้มีเรื่องมาขอความร่วมมือกับพี่น้องลูกพ่อเณรนะครับ
    ซึ่งตอนนี้บ้านของพ่อเราก็ได้เติบโตทุกวันคืน มีพี่น้องเข้ามาเป็นลูกพ่อกันมากมาย ซึ่งก็มีปัญหาบางประการตามมา จากที่พอรู้และได้พูดคุยกับพี่ที่ผมเคารพท่านนึง ซึ่งท่านก็ได้ติดตามกระทู้มาเรื่อยๆๆเช่นกัน และท่านได้ชี้ให้เห็นถึงบางอย่างซึ่งจะกลายมาเป็นปัญหาในอนาคต ผมได้มานั่งคิดนอน คิดเเล้วก็เห็นด้วย เพื่อนป้องกันเเละแก้ไข ไม่ให้บ้านของพ่อเกิดปัญหาขึ้นในอนาคต และไม่ยินยอมให้คนบางกลุ่ม คนบางชนิด เข้ามาอาศัยชื่อเสียงของพ่อ เเละชื่อเสียงของวัดหากิน ผมจึงขอความร่วมมือพี่น้องดังนี้ ครับ
    1 ต่อไปนี้ห้ามพี่น้องทุกท่านโพสรูปวัตถุมงคลของพ่อเพื่อการ ขาย หรือสื่อไปทางขายสินค้า ไม่ว่ากรณีใดๆๆ ซึ่งไม่ว่าใครก็ตามที่ต้องการให้บูชาวัตถุมงคลรุ่นเก่าๆๆของพ่อรบกวน ไปโพสยังห้องให้เช่าวัตถุมงล เพื่อไม่ให้คนไม่ประสงค์ดีทำการปั่นพระ และเข้ามาหากิน ใครไม่ปฎิบัติ ตามก็จะมีมาตราการตอบโต้ ซึ่งได้รับความเห็นชอบจากทางวัดเเล้วนะครับ ต่อไปนี้จะไม่มีการโพสขายของอีกต่อไป
    2 ต่อจากข้อหนึ่ง ซึ่งรวมในทุกๆๆกรณี ทั้งการให้ประมูลนำไปทำกิจกรรมใดๆๆ ก็ห้ามครับ ยกเว้นยกกันให้ฟรี หรือเเลกเปลี่ยนกัน ตัวอย่างเช่น เอาของมาปล่อยเพื่อเอา ไปสร้างบ้านหรือทำบุญ ก็ไม่สามารถทำได้เเล้วนะครับ เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย ของกระทู้
    3 สามารถโพสรูปวัตถุมงคลทั้งของเก่าและใหม่ได้ปกติ แต่ห้ามแฝงเพื่อใช้ในการขายของเด็ดขาด
    4 สามารถแจกวัตถุมงคลได้เเต่ต้อง ไม่มีเจตนาแอบแฝง หาผลประโยชน์ แต่เป็นไปเพื่อช่วยคนเเละ เผยเเผ่บารมีอาจารย์เท่านั้น
    5 รบกวนห้ามโพสหาวัตถุมงคลรุ่นเก่าๆๆหรือต้องการเช่าหา เพราะจะถือว่าคุณมีเจตนาเเอบแฝงทำการปั่นป่วนกระทู้ ถ้าต้องการให้ไปหาเอาตามเวปพระที่อื่นนะครับ
    เพื่อความเป็นระเบียบรบกวนขอความร่วมมือพี่น้องทุกคนด้วยครับ ตอนนี้ พวกคนมีจิตไม่สะอาด ได้เเฝงเร้นเข้ามาปั่นราคาวัตถุมงคลกันมาก จากแหล่งข่าววงใน การทำอย่างนี้ ไม่ผิดเเต่ ผิดถ้าเอาข้อมูลจากในกระทู้ที่พี่ลูกกรอก และพี่น้องท่านอื่นทำไว้เพื่อเผยเเผ่บารมีพ่อ เอาไปใช้หาผลประโยชน์ ซึ่งตอนนี้มีมาก และบางรายยังเเฝงเร้นเริ่มเข้ามาหาข้อมูลในวัด บางคนแฝงเข้ามาในกลุ่มศิษย์ หวังจะให้พ่อทำวัตถุมงคลให้ ซึ่งนั่นผิดเจตนาของวัดเเละพ่อ ที่มุ่งเน้นนำวัตถุมงคลไปช่วยเสริมชีวิต เเละดึงคนเข้าศาสนา ไม่ใช้เป็นไปเพื่อล่อลวงคนให้งมงายในวัตถุมงคล หรือให้เกียจคร้านตั้งอยู่ในความประมาท เเต่เพื่อเข้าสู่การปฏิบัติธรรมอันเป็นเป้าหมายที่เเท้จริงของพ่อ ดังนั้นจึง อยากให้เข้าใจตรงกัน ซึ่งพี่ลูกกรอกก็ได้สอน และอบรมผมพร้อมตักเตือน และผมก็ได้เห็นตามนั้น และได้ทำการตรวจสอบอีกหลายอย่าง อาจเป้นการลิดลอนสิทธิ แต่มันทำให้เกิดความเป็นระเบียบ และชัดเจนในเป้าหมายเเละเนื้อหาของกระทุ้ ขอพี่น้องทุกคนเข้าใจด้วยนะครับ เพื่อความยังยืน เเละเข้าถึงเป้าหมายที่แท้จึง ไม่ใช่เพียงเปลือกและ การหลงประเด็นไปสู่การหาผลประโยชน์ จากความเชื่อของคน เรื่องนี้ ทำวัดทำครูอาจารย์เสียชื่อมามากเพราะมีคนอกุศลเข้ามาหากิน จึงต้องทำการล้อมคอกก่อนวัวหายครับ ขอความร่วมมือด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

8. kiwikung

อัพ จนเลิกไปเองเลยครับ คงเป็นที่เซิฟเวอร์

9. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ช่วงนี้ที่วัดมีการปรับปรุงทัศนียภาพ พี่น้องท่านใดเข้าไปก็จะพบกับวัดโฉมใหม่ไฉไลกว่าเดิม งานปีนี้ลองรับคนได้หนึ่งแสนคน มีหลังคากันร้อน มีเสื่อ มีห้องน้ำสะอาด และมีบุญให้ร่วมให้ทำได้อนุโมทนากัน ช่วงนี้บรรยากาศ เศรษฐกิจการเมือง ค่อนข้างยากลำบาก ขอบารมีหลวงพ่อทุ่ง หลวงปู่ขาว หลวงพ่อเณร เป็นที่พึ่งนำพาพี่น้อง ผ่านห้วงลำบากนี้ไปให้ได้พร้อมกันทุกคนครับ

10. kiwikung

ช่วงนี้จุดเทียนวันเกิดวันอังคาร+เทียนเจ้าเงาะ
    วันพฤเจ้าเงาะ ครับ ํ¥อัพรูปไม่สำเร็จอีกแล้ว"¥

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2013
  11. spiderza007

spiderza007 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อเณรครับ

ผมจะสรุปใจความเสี่ยวีวี่ให้เข้าใจกันนะครับ อิอิ
    คือ เสี่ยวีวี่ จะจุดเที่ยนเจ้าเงาะ ในวันอังคาร กับ วันพฤหั ครับ แซวเล่นนะคับพี่ 555

12. chalakorns

รอๆ คืนวันเพ็ญกันครับ อิอิ

13. noynhong

noynhong เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อเณร สวัสดีพี่น้องวัดทุ่งเศรษฐีทุกๆท่านครับ ขอเป็นกำลังใจให้พี่น้องทุกๆท่านตามที่ศิษย์พี่ตู่ว่าไว้อีกเสียงนึงครับ

14. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์กุมารอุ้มไก่......

ไปรับกุมารอุ้มไก่มาวันเสาร์ครับ ขอเล่าประสบการณ์ให้ฟัง
    -เอามาวันแรกกำลังเดินทางกลับ พอขึ้นรถเมย์นึกในใจ "ไหนๆแล้ว ขอลองหน่อยช่วยให้พี่ไม่ต้องเสียค่ารถเมย์หน่อยสิ" ปรากฏว่า....กระเป๋ารถเมย์ไม่เดินมาเก็บผมจริงๆ เก็บคนนั่งข้างๆผม ขนนั้นมองผมเลย
    -ตกกลางดึกเด็กร้องงอแงไม่ทราบสาเหตุ ถามว่าใครแกล้ง มันบอกชื่อเด็กใกล้บ้าน พอบอกจะตีให้เงียล
    -วันนี้ขึ้น 2 แถว พอจะจ่ายตังไม่เสียตัง (ให้ตังแล้วน่ะแกคืนเงิน งง) แรงจริงแรงจังกุมารสายหลวงปู่ชื่น หลวงพ่อเณรเสก 55+

15. spiderza007

spiderza007 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อเณร ครับ

โก้ ชี้แจงข้อนี้อีกทีดิ งง
    " ตกกลางดึกเด็กร้องงอแงไม่ทราบสาเหตุ ถามว่าใครแกล้ง มันบอกชื่อเด็กใกล้บ้าน พอบอกจะตีให้เงียล "

16. kiwikung

กราบพ่อเณรครับ

17. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

กราบพ่อเณร สวัสดีพี่น้องทุกท่านครับ วันงานใครจะเข้าไปช่วยงานวันไหนบ้างครับ ผมกะว่าจะเข้าไปประมาณวันที่ 14 ครับ คิดว่าจะพึ่งบารมีพ่อเณร ค้างที่วัดเลยครับ จะได้ช่วยงานกันเต็มที่
    ช่วงนี้ อยู่ ตจว เลยไม่ค่อยได้เข้าวัดเลยครับ

18. kokleang

kokleang สมาชิก

กำัลังตัดสินใจว่าจะบูชาอยู่สองอย่าง แต่อยากสอบถามครับ ว่าจะเลือกอันไหนดี

กามเทพร้อยรัก หรือ
    ตะกรุดหนังเสือ+ปู่ฤาษีหน้าเสือ

ผมจะเอามาบูชาเน้นเรื่องเมตตามหาเสน่ห์

แล้วกามเทพร้อยรักนี่ ผมควรเอามาแช่น้ำมันว่านเพิ่มอีกมั๊ยครับ ถ้าดี ควรแช่ไว้ประมาณกี่วันครับ

19. chalakorns

แล้วพบกันครับ ผมว่าจะเข้าไปช่วยงานที่วัด
    แต่ดูวันและเวลาอีกทีนะครับ

20. chalakorns

เน้นเรื่องเมตตามหาเสน่ห์
    ขอแนะนำทางเลือกอีกอย่างครับ
    บูชา สาริกา หรือสมเด็จสาริกา
    แล้วเข้าพิธีวันลอยกระทงครับตอน 1 ทุ่ม
    จะสุดยอดมากๆ