ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ II

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย monkeyexchange, 31 ตุลาคม 2012.

1. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

เล่าไปเถอะครับ เรื่องราวของคนที่ได้เจอมากับพระของหลวงปุ่หมุน ไม่ต้องกลัวคำครหาใดๆจากใครๆครับ นิยายหรือนิทาน ที่เขามักจะว่าคนที่นำประสบการณ์มาเล่าให้เป็นวิทยาทานนั้น ถ้ามันเป็นของปลอมหรือเป็นเพียงแต่นิทานเหมือนที่เขาชอบว่า รับรองมันจะหลอกได้แค่ครั้งครึ่งครั้งเท่านั้นครับ

ดูจากเรื่องของคนที่ผมรู้จัก ที่ีเพิ่งจะมีประสบการณ์หมาดๆ จากตัวเลขโค๊ดกำไล ท้งสองวงที่ทันกับกับไม่ทันหลวงปู่ เมื่อก่อนคนคนนี้ ไม่เชื่อว่ามีโลกหน้าครับ เขาเชื่อว่าตายแล้วจบ พอมาเจอเรื่องราวของหลวงปุ่หมุนเข้า ก็ยังไม่เชื่อสนิท พอได้กำไลมาก็ยังไม่เต็มร้อย แต่ตอนนี้มาเกินร้อยแล้วครับ

คนรู้จักกันเขาถามผมตอนที่อยู่หน้าตู้บูชาวัตถุมงคลของวัดบ้านจาน ว่ากำไลที่สร้างทีหลังนี้จะศักดิ์สิทธิ์ไหม แล้วจะให้ผมตอบไปว่า ไม่ศักดิ์สิทธิ์เพราะไม่ทันหลวงปู่หมุน คงจะโดนเขกกะบาลเป็นแน่ครับ

ถ้าใครเคยอ่านเรื่องราวเกี่ยวกับพลังพระเครื่อง ผมเคยลงไว้ว่า พระอาจารย์ของผมท่านบอกว่า พระสำเร็จที่ท่านทิ้งร่างไว้ ท่านจะมาเสกให้พลังไม่แพ้กับตอนที่ท่านยังอยู่

กำไลถึงจะสร้างทีหลัง แต่พอเลขโค๊ดออกมาแบบนี้คงเป็นสิ่งที่พอจะยืนยันได้ครับ และตอนนี้คนรู้จักผมถึงกับอยากจะไปกราบขอขมาหลวงปู่ที่วัดบ้านจานครับ ที่ไม่เชื่อคำหลวงปู่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2018
  2. poon-pan

1
    ผมขออนุญาตเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ขอฝากข่าวประชาสัมพันธ์

เฟซนี้คือคนที่สร้างพระหลวงปู่หมุน ตอนปี 42-43 รุ่น"รวยทันใจ และ เสาร์๕มหาเศรษฐี" ตอนนี้พี่เขากำลังสร้างวัตถุมงคล ที่จะใช้ฤกษ์เดียวกันกับตอนที่สร้างพระของหลวงปู่หมุน เพื่อระดมเงินทุนสร้างรูปเหมือนหลวงปู่โลกอุดร สูง 9.9 เมตรที่วัดป่าสักภูริฯ จ.เพชรบูรณ์ ถ้าใครสนใจก็ลองเข้าไปอ่านดูได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2018
  3. poon-pan

1
    ตอนแรก ว่าจะนำไปเล่าในกระทู้ของผมเอง แต่เล่าในนี้เหมาะที่สุดครับ ขออนุโมทนากับเพื่อนทุกคนครับ ที่นำเรื่องราวดีของหลวงปู่มาเผยแพร่ครับ

4. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เข้ามาเล่า(อย่างย่อ)เรื่อง ปสก.เมตตานะครับ วันนั้นผมแขวนพระผงนั่งตั่ง + ตะกรุดเทพรัญจวน(ลป.หมุน) แต่ตอนที่ไปออกกำลังกายผมเอาไปแค่องค์เดียวคือนั่งตั่งเพราะเลี่ยมกันน้ำแล้ว(จะได้ไม่เลอะเหงื่อ) ไปค่อนข้างดึกและเลทกว่าเวลาเดิมๆ กำลังคิดว่าจะเจอ ใครคนนั้น ที่มาออกกำลังกายในสวนแห่งนี้อีกมั๊ย (เธอน่ารักดี) ก็ได้เจอจังๆ เธอจงใจเดินวนให้มาเจอกันจังๆหลายรอบด้วย (มีมากกว่านี้แต่ขอไม่เล่า) คืนนั้นเลยงงมากๆว่าพระผงนั่งตั่งก็ให้คุณทางเมตตา (หรืออาจจะเป็นเพราะอาราธนาตะกรุดเทพรัญจวนพร้อมๆกันก็เป็นได้)
    แต่ที่สะอึกกว่านั้น หลังจากวันนั้นผมลองเปลี่ยนไปแขวนเหรียญโภคทรัพย์(แม่นางกวัก)พร้อมตะกรุดเทพรัญจวน พอวันต่อมาก็แขวนเหรียญแม่นางกวักไปออกกำลังกาย มีเรื่องชวนให้คิดครับ ว่าอะไรจะบังเอิญได้ขนาดนั้น (เหมือนสวรรค์จัดสรรให้) คือมีเด็กคนหนึ่ง(เด็กกว่าผมเป็นสิบๆปี) ที่เดินมาเจอกันทุกวันเมื่อผมมาที่สวนแห่งนี้ เธอไม่ได้มาเดินออกกำลังด้วยนะ แต่เธอเดินตัดผ่านไปทางด้านหลังสวนเพื่อกลับบ้าน มองตาก็รู้แหละว่าน้องเค้าคิดยังไง(ไม่ได้ยกตัวเองนะ แต่ของแบบนี้คนเจ้าชู้จะรู้ดี) วันที่แขวนเหรียญนางกวัก(ลป.หมุน) ขณะที่ผมเดินมา ก็ได้เจอน้องคนนี้ คราวนี้น้องปรี่ข้ามาหาผมทันที น้องถามทางไปสเตเดียมเพราะมีนักกีฬามาถามทางน้องแต่น้องไม่รู้อยู่ไหน ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าอยู่ไหน(และกำลังตกใจว่าน้องเข้ามาถึงตัวไวมาก ไม่ทันตั้งตัวอ่ะ) ผมก็บอกว่าไม่รู้ครับแล้วก็เดินต่อไป(ด้วยใจกระหยิ่ม) คือนี่ถ้าเป็นสมัยก่อนผมก็คงสานต่อไปแล้วเพราะน้องเค้าเปิดทางมาขนาดนี้ แต่ด้วยวัยที่ต่างกันเหลือเกิน และเราก็เลิกเรื่องเจ้าชู้ไปนานแล้ว เลยขอเก็บความสดชื่นไว้แค่นี้พอแล้วครับ เราก็พอจะดูออกแหละว่าน้องคิดยังไง เดินผ่านกันน้องจะหลบสายตา(อาย)แต่แอบชำเลืองมองตลอด ที่ผมงงคืออะไรจะบังเอิญได้ขนาดนั้น คือมีคนเดินมาถามทางน้องเค้า ในเวลาที่ผมก็เดินมาตรงที่น้องเค้ายืนพอดี มันไม่ใช่เรื่องที่จะเกิดได้ง่ายๆ แอบคิดเล่นๆว่าน้องเค้าจัดฉากป่ะวะ แบบไปเตี๊ยมเพื่อนไว้รึเปล่าให้แกล้งมาถามทาง(อะไรแบบนี้) สรุปคือ เรื่องมหาเสน่ห์ในวัตถุมงคลหลวงปู่หมุนก็เชื่อขนมกินได้เลยเช่นเดียวกับเรื่องอื่นๆครับผม

5. puniw

1
    ใกล้วันหวยออก ขออนุญาตพี่ท่านนี้เอา ปสก.ของท่านมาลงในเวปเพื่อเป็นการสรรเสริญคุณครูบาอาจารย์ร่วมกันนะครับ

ปสก ถูกหวยครั้งแรกในชีวิต พระแก้วแจกทาน 1 xxxxxxxx.JPG
    ปสก ถูกหวยครั้งแรกในชีวิต พระแก้วแจกทาน 2.JPG

6. poon-pan

1
    ประสบการณ์โชคลาภ จากหมายเลขโค๊ด 726 กำไลมหาจักรพรรดิ์ ล่าสุดวันที่ 1 ตุลาคม 2561

หลวงปู่หมุนท่านประทานให้คนรู้จักจนได้ครับ หลังจากที่พลาดมาสองงวด งวดนี้ สามตัวหน้าออก 726 คนรู้จักเล่าใหัฟังครับ อยากจะหาซื้อ ลตร. สามตัวหน้า 726 แต่ยังหาไม่ได้ จนตอนเวลา 01.00 น ของวันที่ 1 ตุลาคม เจ้าลตร.ที่เคยซื้อกันผ่าน เฟซบุ๊ค ก็โพสลตร. ลดราคาพิเศษ เหลือใบละ 70 บาท เท่านั้น คนรู้จักเลยสั่งซื้อ 15 ใบ

แต่ตอนเช้าคนขายมาบอกว่าเหลือแค่ 10 ใบ

พอตอนประกาศรางวัล ออกเฉยเลยครับ 726 ....

7. puniw

1
    มีข้อมูลใหม่ที่น่าสนใจเรื่องการถวายอาหารที่หลวงปู่หมุนชอบฉันและการจุดธูปบูชาท่านมาบอกเล่ากันครับ ข้อมูลใหม่นี่ลบล้างความเชื่อผิดๆมาโดยตลอดเลยว่าจะถวายอาหารหลวงปู่หมุนต้องเป็นปลาดุกย่าง เป๊ปซี่เท่านั้น จะจุดธูปต้อง 16 ดอกเท่านั้น เพราะความจริงก็คือ ท่านไม่ได้ชอบฉันปลาดุกย่าง ที่ท่านชอบฉันจริงๆคือ ข้าวต้มหยอดน้ำปลาร้า ส่วนอาหารที่ท่านฉันจนหมดจานได้แก่ เส้นใหญ่ผัดซีอิ๊ว
    นอกจากโค๊ก/เป๊ปซี่แล้ว เครื่องดื่มที่ท่านชอบฉันคือ โอวัลตินเย็น
    การจุดธูป ศิษย์ถามท่านว่าหลังจากหลวงปู่ไม่อยู่แล้วจะต้องจุดธูปบูชาท่านกี่ดอก ท่านว่า 5 ดอก
    ศิษย์ถามว่า 9 ดอกได้ไหม ท่านว่าได้
    แต่ถ้ามีเรื่องเดือดร้อนก็ให้จุดธูป
    16 ดอก

(ขอขอบคุณ อ้วนเลข1 และคุณรัตนาพร ศฺษย์ปู่หมุนในข้อมูลครับ) เชิญชมคลิปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2018
  8. poon-pan

1
    ขอกราบนมัสการหลวงปู่หมุน

รูปตอนหลวงปู่หมุนเทพระรุ่นพิธีรวยทันใจครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      76.8 KB
      เปิดดู:
      98
  9. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบลป.หมุนเหนิอเศียรเกล้า
    กราบ กราบ กราบ
    /|\

10. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    พระใหม่ของหลวงปู่ก็ไม่ธรรมดาครับ ผมบูชาพระหลวงปู่จาก 7-11 ซึ่งทำมาใหม่ๆเอาเลขลำดับพระไปซื้อหวยถูกทั้งสามตัวตรง และสองตัวอยู่สี่ห้างวด พี่ที่ทำงานบูชามาก็ออกสองตัวสองงวดตรง แต่ซื้อกันไม่มากครับ (อยากเล่าเรื่องหลวงตาท่านมาให้หวยในฝันแบบดุๆแต่กลัวปนกระทู้กันครับ55)
    พาหลานไปกราบร่างท่านก่อนไปสอบรับราชการครู เพิ่งเรียกบรรจุ ต้นเดือนตุลานี้
    หลังจากไปสอบมาหลายรอบแล้วเรียกไม่ถึงสักที ก่อนพาหลานไปกราบก็บอกหลวงปู่ท่านว่าถูกหวยมากหรือน้อยงวดนี้ก็จะไปกราบร่างท่าน
    เอาเลขจากพระหลวงปู่ที่บูชามาจาก7-11 ปรากฏว่าสองตัวถูกตัวกลับงวดก่อนไปพอดี บูชาพระหลวงปู่ที่วัดกลับมาแต่ไม่มีเลขที่พระท่าน
    พี่ที่ทำงานให้ผมเปิดดูเลขก่อนทุกทีถ้าพี่เขาได้พระหลวงปู่มาใหม่แกบอกเอ็งถูกโฉลกกับหลวงปูู่ ยังมีที่ออกตรงสองตัวแต่ไม่พากันซื้อหวยเพราะลืมอีกสองสามครั้ง
    ท่องคาถาหลวงปู่หมุนเกือบทุกวันก่อนนอนและก่อนไปทำงานปีนี้ได้สองขั้นแบบไม่น่าได้ แต่ก็ทำงานเต็มที่นะครับ สุดยอดมากครับหลวงปู่ท่าน

11. poon-pan

1
    ประสบการณ์พระสีวลีหลังพระแม่ธรณี หลวงปู่หมุน ออกวัดซับลำใย

ผมเพิ่งเช่าบูชาให้แฟนแขวนเมื่อเดือนที่แล้ว เพราะแฟนผมทำงานด้านน้ำ เคยมีคนรู้จักแนะนำว่าน่าจะบูชาพระแม่ธรณี พอรู้ว่าพระแม่ธรณีของหลวงปู่หมุนมี ก็เลยไปเช่ามา

มาเมื่อวันจันทร์ที่ 8 ตุลาคม ที่ผ่านมาแฟนผมต้องไปประชุมร่วมกับคณะผู้บริหารสูงสุด ประธานคนนี้ขึ้นชื่อมากเรื่องเหวี่ยงเรื่องวีน จนคนที่เคยประชุมร่วมต่างเข็ดขยาดไม่ค่อยอยากเข้าประชุมด้วย แฟนผมไปในฐานะผู้สนับสนุนข้อมูล แต่มีเหตุทำให้ต้องเป็นคนนำเสนองานแทนคนที่ดูแลอยู่ ตอนช่วงค่ำๆวันจันทร์โทรมาหาผมจากต่างจังหวัด ผมจับน้ำเสียงได้ว่า แฟนไม่ค่อยสบายใจที่ต้องกลายเป็นคนนำเสนอ

ยิ่งต้องนำเสนอกับประธานคนนี้ แฟนผมก็เคยร่วมประชุมมาก่อนที่ กทม. รู้ดีว่าคนคนนี้เป็นอย่างไร แฟนเลยมีความวิตกกังวลพอสมควร ตอนคุยกันผมก็เลยให้กำลังใจว่าอย่าไปกลัว เขาไม่ได้รู้ดีไปกว่าคนทำงานหรอก ผมก็เลยบอกว่าให้สวดมนต์และสวดบทของหลวงปู่หมุน ขอพรจากท่านให้ผ่านไปได้ด้วยดี (แต่ในใจผมนึกมากกว่านั้น ผมอยากขอบารมีจากหลวงปู่หมุนให้กำราบคนประเภทนี้ ที่เป็นคนไม่เคยให้เกียรติคนอื่น ตำแหน่งที่เขาเป็นมันแค่แบบโลกๆ จะมาสู้บารมีของหลวงปู่นั้นไม่มีทาง )

พอตอนบ่ายๆ แฟนผมโทรมาเล่าให้ฟังว่า การนำเสนอผ่านได้ด้วยดีมาก ประธานเอ่ยปากชมการนำเสนอหลายครั้งมาก เน้นย้ำมาที่ คนนำเสนอก็คือแฟนผมเอง ที่จริงแฟนผมเขาก็มีความชำนาญอยู่แล้ว เรื่องการทำไฟล์นำเสนอ เพียงแต่มันมีปัญหาเรื่องสภาพจิตใจ เพราะว่าค่อยไม่มั่นใจนักกับการนำเสนอต่อประธานคนนี้

ผมก็ซักถามว่าเมื่อคืนได้สวดมนต์ของบารมีจากหลวงปู่หมุนหรือเปล่า แฟนก็บอกว่าทำตามที่บอกครบ
    เพราะผมก็สอนให้แฟนเขาสวดคาถาของหลวงปู่หมุน แล้วตามด้วยคาถาบูชาพระสีวลีของคุณแม่บุญเรือนต่อท้ายไปด้วย

เรื่องนี้ทำให้คิดว่า ด้วยพระบารมีของพระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์และบารมีของหลวงปู่หมุน ทำให้แฟนผมมีกำลัง และอาจจะมีอะไรที่เราไม่รู้ไม่เห็นมาช่วยเหลือทำให้งานครั้งนี้สำเร็จไปได้เป็นอย่างดีมากครับ....สาธุในพระคุณของครูบาอาจารย์

12. puniw

1
    ข่าวล่าสุดของวันนี้เลยครับ จาก นสพ.ข่าวสด
    หนุ่มดวงแข็ง เล่านาทีรถพุ่งตกชั้น 6 แค่เจ็บเล็กน้อย เผยหลวงพ่อที่ห้อยติดคอ!

หนุ่มดวงแข็ง เล่านาทีรถพุ่งตกชั้น 6 แค่เจ็บเล็กน้อย เผยหลวงพ่อที่ห้อยติดคอ!
    จากกรณีรถกระบะได้ถอยหลังตกลงมาจากอาคารจอดรถ สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา (อย.) จากชั้น 6 ตกลงมากระแทกชั้น 3 ก่อนจะตกลงสู่พื้นจนพังยับนั้น โดยรถดังกล่าวเป็น ปิกอัพไฮลักซ์ รีโว่ สีขาว เลขทะเบียน กทม. 1ฒร 8294 สภาพพังยับทั้งคัน ส่วนผู้ขับขี่ออกจากรถได้ทันทำให้ได้รับบาดเจ็บเพียงเล็กน้อยเท่านั้น

นายจิรภัทร วีรชาติวัฒนา ผู้ขับขี่รถกระบะคันดังกล่าว กล่าวว่า ตนมาติดต่องานที่ศูนย์วันสต๊อปเซอร์วิส อย. โดยขับรถขึ้นมาจอดที่อาคารจอดรถชั้น 6 ของ อย. ซึ่งตอนจอดได้ถอยหลังเข้าซอง และเผลอค้างเกียร์ถอยหลังไว้ขณะดับเครื่อง

หลังทำธุระเสร็จแล้ว ตอนกลับเมื่อเปิดประตูรถ ได้เข้าไปในรถเพียงแค่ขาเดียว พอสตาร์ทรถ ปรากฏว่ารถเกิดถอยหลังทันที จึงรีบกระโดดออกจากรถ ได้รับบาดเจ็บเล็กน้อยที่แขนข้างซ้าย ส่วนรถได้ถอยหลังตกลงมาจากอาคารจอดรถ และกระแทกที่กั้นชั้น 3 ได้รับความเสียหาย ส่วนรถได้กระเด็นตกลงมาอยู่บริเวณสวนริมคลอง

ทั้งนี้ โชคดี นายจิรภัทร ไม่ได้รับบาดเจ็บรุนแรง และมีคนสอบถามว่าห้อยพระอะไร ได้คำตอบว่า พระสมเด็จวัดปากน้ำ รุ่นก่อสร้างพระปฐมเจดีย์ และหลวงปู่หมุนจากจังหวัดสระแก้ว สร้างขึ้นเมื่อครั้งอายุหลวงปู่อายุ 105 ปี
    นพ.ธเรศ กรัษนัยรวิวงค์ เลขาธิการ อย. กล่าวว่า ขณะนี้เจ้าหน้าที่ตำรวจเข้ามาตรวจสอบในพื้นที่แล้ว เคราะห์ดีที่ไม่มีใครเป็นอะไร สำหรับอาคารจอดรถดังกล่าว เป็นอาคารที่สร้างขึ้นสมัย นพ.บุญชัย สมบูรณ์สุข เป็นเลขาธิการ อย. ใช้ตั้งแต่ปี 2558 จอดได้ 600 คัน ส่วนความเสียหายไม่ติดใจเอาความ ขอแค่ไม่มีผู้ได้รับบาดเจ็บก็พอ ทั้งนี้ อาคารมีขอบปูนกั้นชัดเจน จากนี้ถือโอกาสทบทวนความแข็งแรงของอาคารด้วย

เครดิต นสพ.ข่าวสด ออนไลน์ ขอบคุณครับ

13. poon-pan

1
    มีเรื่องราวที่เกี่ยวเนื่องกันจากเหตุการณ์นี้ครับ คือเมื่อวานผมก็คุยกับแฟนเรื่องพระสีวลีหลังพระแม่ธรณีของหลวงปุ่หมุน แฟนผมก็เลยเล่าเรื่องเพิ่มมาว่า
    ตอนกลับมากรุงเทพฯ ก็ไปเล่าให้ลูกน้องฟังว่า เคยเจอกับผู้ใหญ่เป็นตำแหน่งสำคัญอีกคนนึง
    แต่ตำแหน่งไม่เท่าคนที่คอมเมนต์งาน

แฟนบอกว่าผู้ใหญ่คนนี้เคยเจอกันตอนประชุมมาเป็นสิบครั้ง ก็ไม่เคยทักทายยิ้มแย้มต่อกัน แต่ตอนที่ไปต่างจังหวัดครั้งนี้ คือต่างคนต่างไปเพราะอยู่กันคนละหน่วยงาน ก็ไปเจอกลางทางก่อนที่จะเข้าห้องประชุม แฟนบอกว่าผู้ใหญ่คนนี้เขาก็เข้ามาทักทายอย่างเป็นกันเอง จนแฟนผมประหลาดใจมาก เจอกันมาเป็น 10 ครั้งไม่เคยเลยจะเป็นแบบนี้สักครั้ง

ผมก็เลยถามแฟนไปว่า ตอนที่เริ่มแขวนพระหลวงปุ่หมุนเคยเจอกับคนคนนี้มาบ้างหรือยัง แฟนผมบอกว่ายังไม่ได้เข้าประชุมร่วมกันเลย จนมาประชุมครั้งนี้
    ผมกับแฟนก็ยังรู้สึกว่าเอ้อคนเรามันก็เปลี่ยนไปได้เหมือนกันนะ...ขอกราบสาธุในครูบาอาจารย์

14. icetsukung

icetsukung สมาชิกใหม่

สอบถามพี่ๆครับตอนนี้มีคนบอกว่าหลวงปู่พิมพ์ใหญ่พระพุทธเจ้า 5 พระองค์ของแท้ต้องมือซ้าย 2 แฉกแล้วบอกว่าพิมพ์แข้งขีดของปลอม พี่ๆท่านไหนพอทราบข้อเท็จจริงบ้างครับ

15. poon-pan

1

ขอกราบนมัสการหลวงปู่หมุนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. puniw

1
    หลวงปู่ทวด รุ่นพระเจ้า ๕ พระองค์ วัดสุทัศน์ พิมพ์แข้งขีด หลวงปู่หมุนเสกจริงครับ สายตรงเค้าไปหาข้อมูลมาให้แล้ว วิธีดูตำหนิพิมพ์ก็ไม่ยาก แต่ขอเตือนว่าระวังจะไปสับสนกับหลวงปู่ทวด รุ่นอาก้า วัดศรัทธาธรรม นะครับ เพราะเป็นพิมพ์เดียวกันแต่หลวงปู่หมุนไม่ได้เสก วิธีดูก็ตามคลิปนี้เลย

17. MonYP

MonYP เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

15 ธันวาคม 2012
    32
    ผมก็เก็บแต่แข้งขีดหลังเลข9 ฐานมีปีกแบบนี้นะครับ ถ้าแก้ละก็กรรมของเวรเลย

18. puniw

1
    สบายใจได้ครับ แข้งขีดแท้แน่นอน มีคนเอาข้อความจากข้างบนที่ถามไปถามคุณอ้วนเลข1 แห่งอีสานทีค คุณอ้วนตอบมาดังนี้ครับ

19. puniw

1
    ผมตอบไปแบบนี้(ตามที่สายตรงหลวงปู่หมุน คุณอ้วน เลข๑ไปสอบถามสายตรงรุ่นแรก)เลยแคปมาให้ดู ทำไมมีคนมากดสัญลักษณ์ โกรธ ??? หรือว่าบล็อคแข้งขีดมีปัญหาครับ?

20. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เขา...เผลอ กด เฉยๆ ไม่มีไร ถ้ามีเขาคอมเม้นท์แล้ว... เล่าต่อๆ