ให้บูชาวัตถุมงคลประจำปี ๒๕๖๗

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 1 มกราคม 2024.

1. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    รายการที่ ๒๓๔
    ให้บูชาผ้ายันต์พระเวสสันดรคืนเมือง สีเหลือง ขนาด 14.5x21.5นิ้ว ของสำนักสงฆ์อนันต์บูรพาราม จ.ชลบุรี
    ผ้ายันต์ชุดนี้เป็นชุดที่อยู่ในพิธีหล่อพระปางไสยาสน์ของสำนักสงฆ์อนันต์บูรพาราม เมื่อวันที่ 2 เมษายนที่ผ่านมา(2566) ซึ่งผ้ายันต์ชุดนี้ผ่านพิธีปลุกเสกมา 2 วาระแล้วครับ
    ท่านพ่อมนัสท่านกล่าวว่า"วัตถุมงคลเมตตาดีแล้วเดี๋ยวเสกมหาอำนาจใส่ให้เพิ่มสักหน่อย"
    ตอนอธิฐานจิต ปรากฏว่า เสกจนเทียนชัยหัก ตู้เทียนชัยแตกกันเลยซะทีเดียว วัตถุมงคลรุ่นนี้เเรงมากนะจะบอกให้ (พิธีเมื่อวันที่ 2 เมษายนที่ผ่านมา)
    สำหรับผ้ายันต์พระเวสสันดรคืนเมืองนั้น ปลุกเสกเมื่อวันอาทิตย์ที่ ๔ กันยายน ๒๕๖๕
    รายชื่อพระเดชพระคุณหลวงพ่อที่เมตตาอฐิษฐานจิต
    ท่านเจ้าคุณหลวงตา พระราชภาวนาพัชรญาณ วัดเขาวง ถ้ำนารายณ์ จ.สระบุรี
    พระครูวิลาศกาญจนธรรม (หลวงพ่อเล็ก) เจ้าอาวาสวัดท่าขนุน อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี
    พระครูสันติบูรพาทิศ (หลวงพ่อบุญเสริม) เจ้าคณะอำเภอบ้านฉาง วัดชากหมาก ต.สำนักท้อน อ.บ้านฉาง จ.ระยอง
    พระครูวินัยธรอดิศร กันตสาโล สำนักสงฆ์อนันต์บูรพาราม
    พระครูสังฆรักษ์บุญส่ง อุปสโม วัดเขาแร่ในสังฆราชูปถัมภ์ สุโขทัย
    ผมขอนำข้อความบางช่วงบางตอนจากเสียงธรรมจากวัดท่าขนุนเมื่อวันที่ ๔ กันยายน ๒๕๖๕ (เฉพาะที่เกี่ยวข้องกับวัตถุมงคลรุ่นนี้มาให้อ่านกันครับ)
    พระครูโก้ (พระครูสังฆรักษ์ฬัสวัชร์ ฐิตสีโล) เจ้าสำนักปฏิบัติธรรมอนันต์บูรพาราม ท่านก็ยึดหลักตามแบบของหลวงพ่อวัดท่าซุง ก็คืออาศัยคุณพระรัตนตรัยเป็นหลัก จึงได้นำญาติโยมทั้งหลายที่มาร่วมพิธี เจริญบทสรรเสริญพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณตามกำลังวัน แล้วต่อด้วยพระคาถาเงินล้าน

ส่วนกระผม/อาตมภาพเมื่อเข้าสู่อาสนะที่เขาจัดไว้ ก็กำหนดจิตขึ้นไปกราบขอบารมีพระ เห็นภาพพระพุทธนิมิตหน้าตักใหญ่ถึง ๒๐ วา ครอบลงมาบริเวณพิธี เป็นอันว่าศาลาทั้งหลังอยู่ตรงกลางองค์พระพอดิบพอดี เมื่อกระผม/อาตมภาพกำหนดใจต่อไปอีก ก็เห็นพระรัศมีสีทองสว่างไสว พุ่งเป็นลำลงมาเต็มบริเวณพิธี

ก่อนหน้านี้บางทีกระผม/อาตมภาพก็เห็นเป็นรูปองค์พระบ้าง บางทีก็เห็นเป็นแสงสว่างบ้าง แต่ว่าไม่ได้สงสัยอะไร แต่ว่าพอดีวันนี้นั่งอยู่ข้างพระเดชพระคุณหลวงพ่อวัดท่าซุง ซึ่งอยู่ทางด้านซ้ายขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ทางด้านขวานั้นท่านปู่ท่านย่า พร้อมกับพี่ ๆ หลายท่านนั่งอยู่ กระผม/อาตมภาพจึงได้กราบเรียนถามพระเดชพระคุณหลวงพ่อว่า "ทำไมบางทีกระผมถึงเห็นเป็นภาพพระพุทธนิมิต ทำไมบางทีถึงเป็นแสงสว่างครับ ?"

พระเดชพระคุณหลวงพ่อท่านหัวเราะ แล้วเมตตาตอบว่า "แกมันโง่เอง..! เรียกง่าย ๆ ว่า "มีของ..ใช้เป็น" แต่ไม่เข้าใจว่าตนเองใช้อะไร การที่แกเห็นเป็นภาพพระพุทธนิมิตเป็นการใช้ทิพจักขุญาณทั่วไป แต่การที่แกเห็นเป็นแสงสว่างนั้น เป็นทิพจักขุญาณในเจโตปริยญาณ ซึ่งแกเคยใช้ดูสีดูจิตทั้งของตนเองและผู้อื่น"
    อีกข้อความว่า
    เมื่อพระท่านตรัสว่า "เต็มแล้ว ให้กลับลงไปได้" กระผม/อาตมภาพก็กราบลาทุกท่าน ลงมาทำน้ำมนต์พรมรอบพิธี โปรยดอกไม้ถวายเป็นพุทธบูชา นั่งรับศรัทธาญาติโยมทั้งหลายที่มาร่วมบุญด้วย แล้วก็มอบคืนให้ท่านพระครูโก้ เพื่อนำเอาไว้ใช้จ่ายในสำนักปฏิบัติธรรมอนันต์บูรพารามแห่งนี้ แต่ว่าพระครูโก้รวบถวายกลับคืนมาทั้งหมด บอกว่า "ร่วมสร้างวิทยาลัยสงฆ์กับหลวงพ่อครับ"

และพิธีล่าสุดคือวันที่ 2 เมษายน 66
    ประธานบวงสรวง และ จุดเทียนชัย โดย
    พระครูวิลาศกาญจนธรรม (หลวงพ่อเล็ก ) วัดท่าขนุน อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี
    ดับเทียนชัย โดย
    พระราชภาวนาพัชรญาณ (ท่านเจ้าคุณหลวงตาวัชรชัย) วัดเขาวงถ้ำนารายณ์ อ.พระพุทธบาท จ.สระบุรี
    ร่วมอธิษฐานจิตโดย
    -ท่านพ่อมนัส มันตชาโต สำนักฝึกกัมมัฏฐานฟื้นฟูจิตบ้านคลองโป่ง อ.แก่งหางแมว จ.จันทบุรี
    - พระครูวินัยธรอดิศร กันตสาโล สำนักสงฆ์อนันต์บูรพาราม
    -ตุ๊พ่อมหาสิงห์ วิสุทโธ วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ อ.ลี้ จ.ลำพูน
    -พระปลัดเอกลักษณ์ ปัญญาคโม วัดพุทธพรหมยาน อ.บางคล้า จ.ฉะเชิงเทรา
    สำหรับวัตถุมงคลที่เกี่ยวข้องกับพระเวสสันดรนั้น (เป็นพระผง)มีประสบการณ์แล้วนะครับ มีคนขอให้ได้เงินแสนจนต้องมาขอบวชที่สำนักสงฆ์อนันต์บูรพารามมาแล้วครับ
    คาถาบูชาพระมหาเวสสันดรคืนเมือง
    ชาตะรูปะมะยัง วัสสัง เทโว ปาวัสสิ ตาวะเท ตะโต เวสสันตะโร ราชา ทานัง ทัตตวานะ ขัตติโย

เมื่อพระเวสสันดรคืนสู่เมืองสีพีแล้ว ปริวิตกว่าจะมีสิ่งใดแจกจ่ายแก่ประชาชน องค์อินทราเทวราชได้ทราบจึงบันดาลฝนเงิน ฝนทองให้ตกลงมาทั่วเมืองสีพี ท่วมพื้นถึงหัวเข่า ในพระราชวังสูงถึงเอว พระเวสสันดรรับสั่งให้ประชาชนทั้งหลายเก็บเอาตามใจชอบ ที่เหลือจากนั้นเก็บเข้าท้องพระคลัง และพระเวสสันดรราชานำเงินทองเหล่านั้นแจกจ่ายสร้างประโยชน์แก่ชนทั้งหลายไปตลอดอายุขัยของท่าน แล้วไปอุบัติเสวยผลบุญ ณ ดุสิตสวรรค์ รอการเกิดเป็นเจ้าชายสิทธัตถะสืบไป

ดังนั้นอานุภาพจะเด่นด้านขอโชคขอลาภ เป็นอย่างยิ่ง ผู้บูชาจะรู้เองดีที่สุดครับ
    (พระเวสสันดร เป็นพระโพธิสัตว์ชาติสุดท้ายของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน ซึ่งเป็นการบำเพ็ญด้านทานบารมีก่อนที่พระองค์ท่านจะเกิดมาในชาติปัจจุบันเพื่อเป็นพระพุทธเจ้าครับ) ดังนั้นเรื่องลาภผลไม่ต้องบอกเลยครับว่าดีเพียงใด

ให้บูชาผืน 400 จัดส่ง 40 บาทจองได้สามวันครับ
    IMG_6445.JPG IMG_6446.jpg IMG_6448.JPG IMG_6449.JPG IMG_6450.JPG