ได้ไปเจอ "ซัน" ผู้มีญาณทิพย์

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 7 เมษายน 2008.

1. com16

com16 เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านกระทู้นี้นานแล้ว วันนี้เพิ่งได้หนังสือมากำลังอ่านอยู่ครับ เป็นอะไรที่น่าสนใจมาก

2. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    น้องซัน

เข้าใจว่าทุกๆคนก็ย่อมที่จะมีความคิดที่แตกต่างกันนะคะคนที่ชอบน้องก็มี ไม่ชอบก็ย่อมต้องมีแต่อยากที่จะให้คนที่มาติติงก็ช่วยกรุณาไปสัมผัสน้องเค้าก่อนที่จะมาวิจารณ์จะดีกว่าไม้อย่ามาทะเลาะกันแบบนี้เลยอายเด็กๆรุ่นใหม่ที่เค้าอาจจะเพิ่งเข้ามาศึกษาธรรม รู้ว่าจุดมุ่งหมายของการเป็นชาวพุทธย่อมอยู่ที่พระนิพพานแต่ต้องเข้าใจว่าสิ่งที่เป็นปัจจัยให้ถึงนิพพานมันต้องมีต้นทุน คือบุญและปัญญาซึ่งต้นทุนของแต่ละคนไม่เท่ากันคนที่อยู่ระดับต้นทุนน้อยเค้าก็อาจจะต้องการพึ่งคนอื่นแล้วให้คนอื่นช่วยก่อนถึงจะศรัทธาถ้าทุกคนมีปัญญาเท่าๆกัน ชาตินี้คงไปนิพพพานกันหมด แต่ใครที่ทำได้แล้วก็ขอแสดงความยินดีด้วยขอให้คุณเปิดใจให้โอกาสคนอื่นบ้างโดยตัวเองได้เจอน้องเค้าแล้วทั้งริชชี่และก็น้องซันเด็กสองคนนี้เป็นคนดีคุณไม่ต้องไปสอนอะไรเค้า เค้าดีอยู่แล้ว

3. ตรงแหน่ว

ตรงแหน่ว เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    สังคมไทยทุกวันนี้ แปลกประหลาดกันมากขึ้นทุกที มักจะอ้างใช้สิทธิของตนเอง เที่ยวไประรานเบียดเบียน สร้างความเดือดร้อนให้แก่คนอื่น จนกลายเป็นเรื่องปกติธรรมดาไปแล้ว กรณีของน้องซันก็เป็นอีกตัวอย่างหนึ่ง ที่ยังคงถูกคุกคามจากผู้ที่คิดว่าตนเองมีจริยธรรม-คุณธรรมที่สูงส่งกว่า (พวกที่ไม่เคยมองดูตัวเอง ชอบปั่นสร้างราคาให้แก่ตัวเอง ด้วยวิธีการใส่ร้ายโจมตีคนอื่น) สังคมยุคนี้จึงต้องใช้วิจารณญาน ในการใช้หลักกลามสูตรกันให้มาก ๆ ไม่งั้นแล้ว บ้านเมืองถดถอยไร้การพัฒนา จนสับสนวุ่นวายไม่รู้จบ..

4. Little Mermaid

Little Mermaid เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2008
    ติดตามอ่านเรื่องราวในกระทู้มาระยะหนึ่งแล้ว ค่ะ เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ ๆ
    ประเด็นในการตั้งกระทู้ เกี่ยวกับ น้องซัน .. จุดประสงค์ หลัก คืออะไรคะ ..
    ประเด็นของผู้ตั้งกระทู้ ต้องกา่รจะสื่อถึงอะไร ..
    ความมีพิเศษในตัวของน้องซัน
    ต้องการให้วิเคราะห์ ถึงน้องซัน ..
    หรือ อะไร ก็ได้ ที่เกี่ยวกับน้องซัน ..
    หรือ จะสอนธรรมะ ..??
    หรือ กฎแห่งกรรม ..???

หาไม่แล้ว ก็ ยังคงต้องทนฟัง ทนอ่าน กับ ทุก ๆ เรื่อง
    ตามแนวคิด ของแต่ละคน .. ซึ่งมีทั้ง ขาว และ ดำ

เพราะถ้าอ่านตามหัวข้อของกระทู้ แล้ว น่าจะเป็นเรื่องของประสบการณ์ ของ
    คนที่เคยไปพบ น้องซัน แล้วมาเล่าให้ฟัง .. มากกว่า ..

5. ผีเสื้อราตรี

ผีเสื้อราตรี เป็นที่รู้จักกันดี

ในที่มืดพอเห็นแสงสว่างแสงที่เห็นนั้นจะนำทางไปในทางออก
    แต่บางคนอยู่ในความมืดพอเห็นแสงแล้วกลับบอกว่าแสบตา

6. ครูอ้วน

ครูอ้วน สมาชิก

20 มิถุนายน 2008
    ให้กำลังใจน้องซันนะคะ น้องมีเจตนาดี ทำได้เท่าไร ทำไปเถอะค่ะ
    เราก็ช่วยๆ กันทำเท่าที่ทำได้นะคะ ไม่ต้องถึงขั้นอรหันต์ก็ได้ค่ะ

คิดว่าเราเป็นคนธรรมดา ช่วยกันคนละไม้คนละมือก็พอนะคะ

7. iamnunna

iamnunna เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    น้องซัน

ดีจ้ะน้องซัน

พี่อยากจะเดินทางไปหาที่บ้านของน้องซัน ขอเบอร์หน่อยได้เปล่า เมล์ให้พี่ที่นี้หน่อยนะ tra.jesus@hotmail.com อยู่ต่างจังหวัดกลัวไปถึงกรุงเทพจะตั้งหลักไปบ้านซันไม่ถูก ขอบคุณล่างหน้านะ เป็นวาระการบอกเบอร์ได้แล้วปีนี้ ช่วยเมล์บอกพี่หน่อยนะ ขอบคุณล่วงหน้าจ้ะ

พี่นันท์

8. peterandpen

peterandpen เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2007
    ให้กำลังใจน้องซันค่ะ

9. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

การไปบ้านน้องซันในวันอาทิตย์คุณต้องเตรียมตัวเตรียมใจว่าคือคนมันเยอะในแต่ละอาทิตย์แล้วคุณต้องไปแต่เช้าเพื่อรับบัตรคิวซึ่งมีไม่เกินวันละ 60 คิว ยกเว้นคนเจ็บไม่ต้องมีคิว การถามคำถามได้คนละ 3 ข้อ ห้ามถามว่าจะรวยเมื่อไร ไม่รับฝากขายที่ดินหรือให้ช่วยขายที่ พอหมดคิวแล้วก็แค่นั้นถ้าข้ามคิวคุณไปแล้วก็ต้องมาวันอื่น ตอนบ่ายจะมีการทรงพ่อใหญ่ซึ่งเปิดหลังจากดูดวงกับน้องซันเรียบร้อยแล้ว ซึ่งถ้าคุณต้องการความเป็นส่วนตัวคุณก็นัดเป็นพิเศษซึ่งคิดค่าดูต่อครั้งๆละ 1000 บาท ซึ่งน้องบอกว่าเอาไปทำบุญ

10. moodyka

moodyka สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2008
    ถ้าได้เจอน้องซันสักครั้งคงดี

ได้อ่านหนังสือน้องซันตั้งแต่เล่มแรก และเล่มที่สาม รวมทั้งได้อ่านกระทู้นานาทัศนะ360 องศา ก็สนุกและทำให้รู้จักการพิจารณามากขึ้น
    และอยากบอกน้องซันเป็นกำลังใจให้นะคะ และอยากเจอน้องซันด้วย
    ขอข้อมูลนี้ได้ไหมค่ะ...ขอบคุณค่ะ

11. moodyka

moodyka สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2008
    ถ้าอยากนัดน้องซันเป็นการส่วนตัวต้องทำอย่างไร ค่ะ
    รบกวนส่งให้ทาง e-mail: mokagallery@yahoo.com ขอบคุณมากค่ะ

12. กระปุกน้ำผึ้ง

กระปุกน้ำผึ้ง สมาชิกใหม่

รบกวนขอวิธีการพบด้วยนะคะ เบอร์ติดต่อ+การเดินทางไป
    ช่วยส่งเมล์มาให้ด้วยนะคะ ling_bee@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

13. TheoKhan

TheoKhan สมาชิกใหม่

27 มิถุนายน 2008
    OM NAMO GURU BUDDHA GYANI

14. TheoKhan

TheoKhan สมาชิกใหม่

27 มิถุนายน 2008
    PALDEN DORJE

ไฟล์ที่แนบมา:

15. serm

serm เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    โดยส่วนตัวแล้วไม่ค่อยเชื่อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2010
  16. อิทธิปาฏิหาริย์

อิทธิปาฏิหาริย์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
  17. pangbarbie

pangbarbie สมาชิก

20 สิงหาคม 2007
    เจอคุณขันธ์ที่ไหนต้องเจอคุณผีเสื้อราตรีที่นั่นคอยซับพอร์ตกันตลอดเลยนะคะ ถ้าเรื่องดีก็อนุโมทนาด้วยค่ะ แต่นี่ทำเรื่องไม่ดี ดูถูกคนอื่นอิจฉาริษยา ว่าคนอื่นโง่นี่มันน่าเห็นด้วยขนาดนั้นเลยเหรอคะ สนับสนุนกันเข้าไปค่ะ คนอ่านเค้ารู้ว่าอะไรเป็นอะไร และใครเป็นใคร

18. pangbarbie

pangbarbie สมาชิก

20 สิงหาคม 2007
    คุณซันกับคนอื่นๆที่มีจิตใจดี เจตนาดีอย่าท้อแท้และหมดกำลังใจในการทำดีนะคะ ถือว่าการทำดีเป็นเรื่องยิ่งใหญ่ต้องมีอุปสรรค์หรือมารมาทดสอบเราว่าตั้งใจจริงแค่ไหน และจะผ่านมันไปอย่างไร สิ่งที่อยู่ตรงหน้าก็คือบุญทั้งนั้นค่ะ แค่คิดก็คุ้มแล้วค่ะ
    เป็นกำลังใจให้นะคะ

19. BiMode

BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    ไม่มีตังค์ดูได้ไหมครับ?

20. walaphako

ไม่มีตังดูได้ เค้าเปิดบ้านวันอาทิตย์ เปิดวันไหนก็โทรไปถามเพราะไม่เปิดทุกอาทิตย์ขึ้นอยู่กับปัจจัยต่างๆ อยากรู้ไปเสริจในกูเกิ้ลแล้วพิมพ์คำว่าซัน จะเจอเบอร์โทรแต่บอกก่อนของฟรีไม่มีในโลก เพราะมันจะมีให้ทำบุญแล้วแต่ศรัทธา ไม่ทำไม่มีใครว่า แล้วไม่ต้องคาดหวังว่ามันจะดีเหมือนตอนดูเสียตัง เพราะเราเจอมาแล้ว