ได้ไปเจอ "ซัน" ผู้มีญาณทิพย์

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 7 เมษายน 2008.

1. surapong chot

surapong chot เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2006
    เปรียบ ความดี เป็นดั่ง ทองคำ เมื่อเจอความร้อน(คำพูดเสียดสี)มากๆก็อาจละลายได้ แต่อย่างลืมว่า ถึงจะละลายไปแต่ ทองคำ ก็ยังเป็น ทองคำ อยู่วันยังค่ำ ความดีก็เช่นกัน ฉันใดก็ฉันนั้น...

2. AXISMAN

AXISMAN สมาชิกใหม่

ดูแล้วถูกบ้างไหมครับ เห็นคุณทำบุญด้วยเงินไป 1000 บาท

3. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    ตอนเจอน้องเค้าไม่ได้ถามวันเดือนปีเกิด เค้ารัวเลยแล้วเค้าวิเคราะห์ส่วนที่เป็นข้อเสียของเราออกมาเสร็จสรรพ์เลย อดีตตรง ปัจจุบันตรง แต่อนาคตต้องติดตามดูค่ะ ส่วนที่ไปที่บ้านเราพาคนที่ไม่อยากเสียตังไปดูปรากฎว่าคนเยอะมากๆแล้วถามได้สามข้อ เราเลยเลิกแนะนำให้คนอื่นไปดูเพราะว่าเค้ากลับมาแล้วไม่ประทับใจ เลยขอบอกว่าดูเสียเงินกับไม่เสียเงินมันต่างกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2008
  4. king of love

king of love สมาชิกใหม่

21 สิงหาคม 2008
    น่าสนใจจังเลยค่ะ

5. cheerhubu50

cheerhubu50 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2007
    สู้ๆนะครับพี่ซัน

6. ttoorrhh

ttoorrhh Active Member

7. อานนท์วัฒน์

อานนท์วัฒน์ สมาชิก

5 มิถุนายน 2008
    ต้องการดูกับคุณซันแบบส่วนตัว แนะนำหน่อยครับว่าจะติดต่อยังไง

doo_tv@hotmail.com

8. Blackmagic

Blackmagic สมาชิก

อ่านมานานแล้ว ... หดหู่จัง .... ถึงคุณขันธ์นะครับ .... คุณมีโมหะจริตท่วมหัวแบบนี้ ... ยังจะมาเสนอหน้าสอนผู้คน และอวดตัวถึงเพียงนี้เชียวหรือ ..... ขอย้ำนะครับ ไปแก้โมหะความโง่ในใจของคุณก่อนเถอะ..นะครับ .... อายเขา ..... "เถรใบลานเปล่า"

9. GAMES19

GAMES19 สมาชิกใหม่

27 กุมภาพันธ์ 2006
    เฮ้อออ..

10. OrangeHP

OrangeHP เป็นที่รู้จักกันดี

นี่มันกระทู้ไรครับเนี๊ย อยากไปมั่งไปดูเฉยๆ ไม่ถามได้ป่าว
    คิดไปคิดมา ไม่ไปดีกว่าเดี่ยวออก...............

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2008
  11. takashina_toto

takashina_toto เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบว่า วันอาทิตย์ที่ 14 นี้ คุณซันจะเปิดบ้านไหมครับ แล้วเวลาใดครับที่รับบัตรคิว และขอที่อยุ่-แผนที่หรือเบอร์ติดต่อผุ้ที่จะให้คำแนะนำได้ถ้าผมจะไปที่บ้านคุณซันน่ะครับ รบกวนด้วยครับ พอดีไม่ค่อยไปแถวย่านนั้นเกรงว่าจะหลง ขอบคุณมากๆครับ PM มาได้นะครับ

12. cha2513

cha2513 สมาชิกใหม่

20 กรกฎาคม 2008
    สู้ๆนะครับน้องซัน

13. amane_misa

amane_misa สมาชิกใหม่

16 กันยายน 2008
  14. bigbasna

bigbasna สมาชิก

14 กันยายน 2008
    ผมเชื่อพระธรรมครับ สอนดี แต่เรื่องแบบนี้ไร้สาระมากมาย
    สร้างพระประธานรักษาโรค บ้าไปแล้ว คนเรียนหมอเซ็งตาย จะเรียนไปทำไม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2008
  15. c486

c486 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    อยากได้มีโอกาสสนทนาและรู้จักคณซันจัง อ่านเกี่ยวกับเรื่องราวของคุณซันแล้วชื่นชมในตัวคุณซันมากอยากติดต่อกับคุณซันต้องทำอย่างไรค่ะ แอดเมล์มาที่ pin-cess@hotmail.com

16. ศวนาย

ศวนาย เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ซัน เรา รู้ ว่า นาย อ่าน ข้อความนี้ ของ เรา เอิ๊ก ๆ ๆ สู้ ๆ ๆ @ศวนาย

แอบสัมผัสได้ ว่าเจ้าตัวเข้ามาอ่านในกระทู้ นี้ เอิ๊ก ๆ ๆ

17. pbij

pbij สมาชิก

12 กรกฎาคม 2005
    ผมอ่านหนังสือของซันมาสองเล่ม อ่านละเอียดหลายเที่ยว สุดท้ายผมเลยตัดสินใจไม่ไปหาคุณซ้น ถ้าถามว่าทำไม ผมคงเป็นคนไม่ดีมีโมหะ ไม่เชื่ออะไรง่ายๆ และผมก็ไม่เห็นประโยชน์ของการไปหาคุณซัน
    ผมไม่อยากติดหนี้บุญคุณเค้า เกิดเค้ากระอักเลือด หรือเป็นอะไรขึ้นมา จะเป็นกรรมต่อผมเปล่าๆ (ประชด)

ถ้าคุณได้อ่านตอนคำสาปของอาม่า และคิดดูดีๆ คุณก็จะรู้ว่ามีอะไรอีกเยอะที่คุณซันไม่สามารถจะแก้ปัญหาได้ ส่วนสาเหตุ คุณซันก็อ้างไปว่าเป็นพราะผู้หญิงคนนั้นโดนคำสาป ถ้าอาม่านั่นเจ๋งขนาดสาปคนให้อยู่ก็ไม่ได้ ตายก็ไม่ได้ อาม่านั่นก็ต้องเป็นได้สองอย่าง หนึ่ง คนที่มีบุญคุณต่อผู้หญิงคนนั้นอย่างมากมาย (แต่หนังสือบอกว่าไม่ได้รู้จักกัน) หรืออาม่าก็ต้องเป็นผู้ทรงญาณ (แต่อาม่าเป็นขอทาน และมักโกรธ ไม่น่าจะเป็นผู้มีฌาณ หรือ ญาณ) และผู้ทรงญาณก็ไม่สาปใคร เพราะเป็นการพยาบาท ทำให้เสื่อม

กระอีแค่หยุดให้ทานอาม่าเนี่ย มันรุนแรงถึงขนาดจะต้องตายเลยเหรอ ไม่เข้าใจ

งั้นพุทธพจน์ที่ว่า นัตถิ ปาปัง อกุพัพโต บาปไม่มีแก่ผู้ไม่ทำ
    หรือที่ว่า กัมมุนา วัตตตี โลโก สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

มันแปลว่าอะไร บาปของใคร กรรมของใครย่อมเป็นของคนนั้น คุณซันเป็นใครมาตู่พุทธพจน์ ว่าตนเองต้องรับเอาบาปคนอื่นมาเพราะไปบอกให้เค้าทำความดี
    จนต้องกระอักเลือดเป็นปี๊ปๆ

18. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

โอวว์ ชอบอันนี้มาก ท่านคิดได้ไง มีจินตนาการสูงส่ง

คาราวะ
    ;aa21

19. เทวทูต

ท่านผู้นี้ให้ข้อคิดสติเตือนใจดีมากครับ

ขอบคุณและขอชื่นชม

20. เทวทูต

ยิ่งอ่านก็ยิ่งประทับใจครับ