ไปกันทริปวันวิสาขบูชา 31-1-2-3 มิถุนายนนี้

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย เช้าใหม่, 18 พฤษภาคม 2007.

1. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    สาธุครับ ไปด้วยคนครับพี่หนั่น อ้อ เจ้าบาร์บี้อีกหนึ่งครับ

2. kananun

ลองซ้อมจัดเป้อพยพหนีภัยกันด้วยในทริปนี้ครับ

จะได้ลองซ้อมของจริงกันดู ว่า

-มีของพร้อมหรือยัง
    -แบกไหวไหม
    -ขาดอะไรอีกบ้าง
    -ไอ้นี่ไม่เวอคค์เลย เอาไปก็หนักเปล่าๆ
    -ไอ้นั่นเพื่อนเรามี ไม่ต้องเอาไป ไม่ต้องขนเอง
    -เจ้านี่เจ๋งจังเลยหามาใช้บ้างดีกว่า

อะไรประมาณนี้ครับ ลองซ้อมดูนะ ไหนๆ เทวดาเขาก็ลองกดสัญญานเตือนภัยแล้วนี่นา แถมเขย่าๆซะหลายตึกเลย

3. kananun

ขอเชิญคุณตู๋ คุณแป้งและเพื่อนๆ ทุกๆท่านไปกันด้วยนะครับ เห็น ยังมีกลัวๆ กล้าๆ เขินๆ กันอยู่อีกหลายคนเลย มาได้เลยครับ แล้วจะติดใจ มีทริปอีกเมื่อไหร่เป็นไม่พลาด แบบพวกเราหลายคนที่นี่ครับ

ไปสัมผัส พี่คลิกตัวเป็นๆกันครับ แค่นี้ก็คุ้มแล้ว

4. รัก+ยม

รัก+ยม เป็นที่รู้จักกันดี

เดินทางกันอีกแล้วหรือนี่:cool: :cool: :cool:

5. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    งานนี้ทดสอบจัดเป้อีกแล้วขอรับ ยึดเป็นการจัดของรูปแบบ Emergency bag เลย
    นอกจากนั้น จะมีการทยอยขนพวก ปัจจัย 4 ทั้งหลายไปไว้ตามจุดด้วย ใครมีอะไรก็หอบหิ้วกันมาได้เลย พวกเสื้อผ้าใช้แล้วก่อนก็ได้ ทยอยขนกันมาน่ะ กิ๊กจัดได้ 1 ลังพอดีเลย ฮุ ฮุ ฮุ

6. วสวัต

วสวัต เป็นที่รู้จักกันดี

งานนี้ไปไม่ได้ครับ ต้องไปงานเลี้ยงบริษัทนะครับ
    ยังไงเอาภาพบรรยากาศมาให้ชมกันบ้างนะครับ

7. kananun

เจ้าบาร์บี้เคยฝันว่า ร้านซุ้มบอลประกาศลงหนังสือพิมพ์ว่า รับจัดการฝึกการดำรงชีพ รับสมัครด่วนจำนวน 80 ท่าน ลงชื่อคุณเคลื่อนพล

ในฝัน เจ้าตัวโกรธหัวฟัดหัวเหวี่ยงว่า ทำไมไม่บอกกันก่อนให้มารู้จากหนังสือพิมพ์

ตื่นขึ้นมายังมาโกรธต่อ

แต่วันนี้ฝันกลายเป็นจริงซะแล้ว

8. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

[​IMG] ขอบคุณจ้า แป้งรอคำสั่งศาลอยู่ล่ะค่ะ
    ถ้าไปค้างคืนจะยากหน่อยสำหรับแป้ง
    <TABLE cellSpacing=1 cellPadding=0 width="95%" border=0><TBODY><TR><TD>
    ท่านประธานศาลฏีกา ค่อนข้างดุนิด ๆ ซักละเอียดยิบเลย
    ขอไปแล้ว ท่านส่ายหน้าดุ๊กดิ๊กเลย ถ้าเป็นไปได้อาจจะ
    ตามไปเสาร์อาทิตย์ พร้อมหลานชายตัวแสบตามไปคุมกฏค่ะ

*-* อยากไปจริง ๆนะเนี่ย แต่ละทริปอบอุ่นเป็นกันเองมากกกก
    ไม่ยักกะ c เรียสอย่างที่คิดค่ะ สบาย ๆ อบอุ่นเหมือนรู้จักกันมานานเลยล่ะ
    ไม่เห็นเหมือนคนแปลกหน้าเลยค่ะ
    ท่านใดมีเวลาก็ขอเชิญไปด้วยกันนะคะ
    ไม่ต้องเขินเลยจ้า สนุกนานเฮฮากันดีมากเลยล่ะ

</TD><TD width="12%"><LABEL for=rb_iconid_31></LABEL></TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2007
  9. ZZ

ZZ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    วันพฤหัส 31-5-2550

7.00 น. พร้อมกันที่อนุสาวรีย์ คิวรถตู้อุทัยธานี
    7.30 น. ไปช่วยขนของที่ห้องคุณถาวร เพื่ออพยพย้ายบ้านไปซุ้มบอล
    8.30 น. ออกเดินทางจาก กทม.

งานนี้ขอเลื่อนเป็นสะเดาะเคราะห์รอบบ่ายสอง...ครับ

วันเสาร์ 2-5-2550 เช้าๆ...หรืออาจเป็นคืนวันศุกร์

กิ๊กเสนอว่าให้ไปถ้ำวัวแดงอีกสักรอบ ส่วนผมถือว่าเป็นครั้งแรก ระยะทางห่างจากวุ้มบอลประมาณ 100 กว่าโล....(ข้อมูลของกิ๊ก)

ใครมีอะไรจะเสนอแนะ...เชิญได้ครับ

10. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    เป็นพระคุณอย่างยิ่งครับพี่

ขอบพระคุณมากครับพี่ โหคราวก่อนช่วยชีวิตไว้ทีนึง ยังไม่รู้ใช้ไงเล้ย มีอะไรงี้ไม่ช่วยขาดใจ จะไหวเร้อ สงสัยต้อง 200,000 ผืนซะละม้าง
    (b-oneeye)

11. เช้าใหม่

เช้าใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ พร้อมรายงานตัวตอน 07.00 น. ครับ

12. bnbk

bnbk เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2006
    เรียนนักเดินทางที่จะไป 31 นี้
    1. เสา repeater ต้องตั้งใหม่แล้วละเพราะฐานเสาไฟเดิมมันแตก พี่เคลื่อนพลได้ขุดหลุมไว้ให้ใกล้ๆแล้ว (ดูรายละเอียดต่อจากพี่คลิก)
    2. ท่านที่มีเต้นท์ให้เตรียมไปด้วยเอาไปกางนอนนอกชาน เพราะที่นอนเริ่มแออัดมากขึ้น (สมาชิกในบ้านเยอะ) แต่ตายายยังใจดีเสมอ
    **** ขอบอกยุงชุมมาก *** ยากันยุงคงสู้ไม่ได้
    3. พี่คลิก วางแผนให้ลองไปสร้างเพิงพักที่เชิงเขา พี่ท่านได้servey ให้เรียบร้อยแล้ว เหลือแต่แรงงานและอุปกรณ์

note; โคล่าจากไปซะแล้ว

13. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ทาง "เตียน" เวียนลงนรก
    ทาง "รก" วกขึ้นสวรรค์

ทาง รก ของพวกเรา คือทางที่เรากำลังช่วยกัน
    แผ้วถาง..แล้ววันหนึ่ง ก็จะเห็นสวรรค์อยู่รำไร ครับ

14. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

(verygood)(verygood)(verygood)

สาธุครับพี่เม้าท์ น่าจะขึ้นกระทู้ "คำคมประจำวัน"ให้พี่นะครับ เห็นมีคำคมๆ แทบทุกว้นเลยครับ

"กลัว"คือพลังที่บีบหด ปิดตัว เก็บงำ ถอยหนี หลบซ่อน กักตุน ทำร้าย
    "รัก"คือพลังที่ขยายออก เปิดกว้าง ส่งไป คงอยู่ เปิดเผย แบ่งปัน และบำบัดเยียวยา

มาช่วยกันปลดปล่อยพลังงานความรัก โลกจะได้มีสันติสุขครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2007
  15. mead

ว่าแต่คุณเปิ้ล จะย้ายบ้านไปอยู่กับพี่คลิกเหรอคับ...?

16. ขิก

ขิก เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ช่วงนี้ หน้าฝน ต้นไม่ใบหญ่า เขียว ชอุ่ม สบายตา
    ความแห้งแล้งในอดีตหายไปหมด อดีตไม่กลับคืน เหลือแต่ความทรงจำ กับ ปิติในธรรมที่ได้รับ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. ขิก

ไม่มีอะไร ที่ไม่เกิดการเปลี่ยนแปลง

แรงลมในวันที่กรุงเทพสั่นเสทือน ทำให้เกิดความเสียหายแก่ฐานเสาอากาศ

หลุมได้ขุดเตรียมไว้แล้ว ทำใหม่ให้มีรากฐานแน่นหนา พอใหรับแรงลมได้

เหมือนลมหายใจของเรา จริง ๆ ถ้าไม่ดีพอ นิวรณ์ ๕ ก็เข้ามารบกวนจิตใจได้ ถ้าจะปฏิบัติให้เข้าถึงธรรมแล้ว ถ้าพื้นฐานของอานาปานุสติไม่ดี ก็เอาดีไม่ได้ ไม่ใช่เอาดียาก แต่เอาดีไม่ได้เลย

มองให้เกิดปัญญา ครับ

18. ขิก

คงต้องเลือกมุมกัน ล่ะ ว่าจะเลือกมุมไหน ถ้าอนาคต ระดับน้ำมากกว่าปีที่แล้ว สัก สอง เมตร

ถนนสายนเอเซีย ก็น่ากลัว ครับ คงต้อง ขับเคลื่อน ๔ ล้อ ยกสูง

จากเป้สพายหลังคงต้องดัดแปลงเป็นทุ่นลอยน้ำ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤษภาคม 2007
  19. mead

พี่คลิก ออกมาต้อนรับแล้ววว
    ช่วงนี้ต้นไม้เขียวดีจังครับ

ขนาดไฟล์:
      568.4 KB
      เปิดดู:
      74
  20. kananun

ขอให้ทุกๆคนผ่าน วีซ่า จาก ผ.บ.ท.บ. ครับ

มีอีกทีมที่สแตนท์บายรอรับเพื่อนๆอยู่ที่ซุ้มบอลครับ ทะยอยมากันวันไหนก็ได้ครับ อยากให้มา อยากให้รู้จักกับที่นี่กันไว้ครับ

อีกประการหนึ่ง เพื่อนๆท่านใดที่อยู่ทางใต้ น้องนาคามูระอยากมาทริปนี้มากๆ ยังไง หากท่านขึ้นมากรุงเทพ ช่วยกรุณา แวะรับน้องเขาขึ้นมาด้วยหน่อยครับ มาที่กรุงเทพแล้วค้างที่บ้านผมก่อนก็ได้ครับ น้องเขาใช้งบส่วนตัวทำบุญแจกดีวีดี จนตังค์หมดแล้วครับ ขอให้ช่วยกันหน่อยครับ