ไสยศาสตร์ฉบับชาวบ้าน..มี.สาระ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tang_2536, 24 ตุลาคม 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. ครุฑยุดนาค

ครุฑยุดนาค เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    วันนี้ได้รับของมงคลแล้วนะครับ..ขอบพระคุณครับพี่

อ้อ!..สภาพสมบูรณ์เรียบร้อยดีครับ..เกือบจะเป็นมืออาชีพได้แล้วครับ..ฮะฮะ

2. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องนี้คุยให้ตาย ก็ไม่จบครับ เพราะไม่ได้เห็นด้วยตาตัวเอง บางคนก็คิดเอง บางคนก็เชื่อคนทรง บางคนก็คลั่งเทพของฮินดู

ท่านท้าวเวสเป็นพระอริยเจ้า คือเป็นพระอนาคามี แต่ต้องมาทำหน้าที่เป็นท้าวเวส ในชั้นจาตุ คือท่านเป็นพรหม ที่จะไม่ลงมาเกิดแล้ว ครูบาอาจารย์ท่านบอกมาอย่างนี้ครับ ยังไงก็สูงกว่าพระพิฆเนศครับพี่เอท แล้วหลวงพ่อสมคิดท่านก็บอกว่า เราไม่ใช่ฮินดู ไม่ต้องไปนับถือมากหรอก มีพระรัตนตรัยเป็นที่พึ่งดีที่สุดแล้ว

3. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    วันนี้ได้รับพระและจีวรของท่านแล้วนะครับ
    ไม่ทราบว่าพระที่ทาสีทองพิมพ์เตารีดนี่พระอะไรหรอครับ
    หลังจากที่จับจีวรของครูบาชุ่มทำให้ผมรับรู้ได้ถึงความขลังจริงๆครับแค่จับขึ้นมาดูก็ปวดหัวไปชั่วขณะไม่ทราบว่ามีพี่ท่านใดเป็นแบบนี้บ้างไหมครับ
    จีวรของท่านพกไว้ในกระเป๋าตังได้ไหมครับ

เป็นครั้งแรกที่ผมสัมผัสด้วยมือแล้วปวดหัว

4. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ดูข่าวพวกไม่หวังดีกับประเทศ บุกเข้าฐานทหารนาวิกโยธินที่บาเจาะ นราธิวาส แล้วถูกทหารไทยสอยไป 17 ศพ.......... ขออนุญาต สะใจ ครับ........ เสียดายเป่าไปไม่ถึงครึ่ง ขอเป็นกำลังใจให้ทหารหาญที่ท่านที่ดูแลประเทศไม่ว่าจะภาคไหน ของชายแดน ท่านเยี่ยมมากครับ...... ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งหลายช่วยปกป้องคุ้มครองเหล่าทหารหาญและผู้ที่ปฏิบัติหน้าที่ปกป้อง คุ้มครองประเทศได้ปลอดภัย แคล้วคลาดจากอันตรายทั้งปวง ถ้าเจอก็ขอให้ไม่โดน โดนก็ขอให้ไม่เข้า...สาธุ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2013
  5. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

จริงหรอพี่เอท ขอสะใจบ้างครับ แบ่งกันสิ้นชีพบ้าง โดนฝ่ายเดียวได้ไง ใช่ป่าวพี่

6. ข้าวตูดีดี

ข้าวตูดีดี Active Member

19 ค่ะ เห็นข่าวบอกว่าสำรวจแล้วพบเพิ่ม

7. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี เสธ พี่พยายา และ ทุกท่านครับ ไม่ได้เข้ามานานเลยครับ...

เกือบลืมเรื่อง พระ ครูบาเจ้า แล้วซิครับ

เมื่อวานได้รับพระแล้วครับ เรียบร้อยดีมากครับ ไม่มีชำรุด +จีวรครับ..แต่ยังไม่ได้ร่วมบุญกับเสธ ครับ เดี่ยวจาหาเวลาโอนเงินไปร่วมบุญด้วยนะครับ.....แล้วจาแจ้งไปทาง PM นะครับ

ขอบพระคุณ อีกครั้งครับ พระดูขลังมากครับ คงเพราะศรัทธาในตัวหลวงปู่ดู่เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว พอเห็นครูบาเจ้า ท่าน เคารพ หลวงปู่ดู่เลย ทำให้ศรัทธ่ท่านมากขึ้นตามไปด้วย.....กราบ ครูบาอาจารย์ทุกๆองค์.....

8. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ผมอยากทราบว่าจีวรท่านสามารถพกไว้ในกระเป๋ากางเกงหรือกระเป๋าตังได้หรือไม่ครับ

9. ฅนโคกว่าน

ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระและจีวรแล้วครับ สภาพสมบูรณ์ดี ไม่มีชำรุด ครับ
    ขอบคุณมากครับ

10. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

..

ขอบอกว่า ได้อ่านมาตั้งแต่หน้าแรก จนถึงหน้า ปัจจุบันครับ อ่านมาเรื่อยๆ ยิ่งอ่านยิ่งเพลิน....ความรู้เพียบ ไม่มีงมงาย....ขอบพระคุณ เสธ มากๆ รวมทั้งหลายๆท่านที่มาคอยแนะนำด้วยนะครับ.....

11. R-LEK

R-LEK เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระและจีวรแล้วครับ สมบูรณ์เรียบร้อยดีมากครับ

ขอบคุณเสธ มากครับ

12. ประสงค์ 1994

ประสงค์ 1994 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    ได้รับพระและจีวรแล้วขอบคุณมากครับแต่พระหักครึ่งเลยเสียดายมากๆเลยครับ

13. shevvy

shevvy เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจกับทุกท่านที่ได้รับคับ ของผมยังรออยู่เลย คงอยู่ไกลเลยยังไม่มาคับ:cool:

14. ineedo

ineedo เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ได้รับพระและจีวรแล้วครับ พระสวยงาม ทาสีทอง สมบูรณ์ ไม่แตกหัก ถูกใจมาก ขอบคุณครับท่าน

15. tang_2536

tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    ได้ครับเพราะไม่มีรูปยันต์ ไม่มีรูปพระ เป็นเครื่องนุ่งห่มท่าน
    ท่านได้อธิฐานให้ไปใช้ได้ทุกสถานการณ์...ผมว่า เอาศรัทธา และสะดวก ครับ..

16. tang_2536

tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    วันนี้ก็สะใจที่ฝ่ายเราได้เปรียบ จนชนะโจรใต้ได้แบบไม่มีบาดเจ็บแม้ปลายนเล็บ
    คงเพราะบุญกุศลเหล่าทหารของฐานนี้ด้วยครับ ที่เขาคงมีบารมีร่วมกันมาในทางดี และคงมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์(โดยเฉพาะเสด็จเตี่ยที่ทหารเรือเคารพมาก) มาดลใจให้ได้ข่าวที่แน่นอน...จนพรางตัวทำหุ่นเฝ้ายามให้มันยิง ฝ่ายเราที่เข้าที่กำบังอยู่ แล้วก็เลือกยิงเอาได้ตามถนัด..แต่อย่างว่าครับ กลางคืนเดือนมืด ขึ้น3ค่ำ มองไม่ชัดเจน..แต่ถ้าเป็นยุทธวิธีการต่อต้านการโจมตีด้วยวิธีวางสไนเปอร์ซั้ก 3 กระบอกดติดกล้องกลางคืน น่าจะสอยได้มากกว่า30 (มือสไนเปอเราจำกัด) เพราะผมเคยไปฝึกกับอมเริกัน เรื่องต่อต้านการโจมตีแบบรู้ตัว..ใช้สไนเปอได้ผลดีที่สุด เพราเลือกยิงได้เลย....
    อ้อ..ถ้าแฝงวิชาไสยฯ ไปด้วย ก็เสกทรายด้วยวิชามหาจังจัง ให้รอบทิศ...เดินเข้ามาได้ เวลาถอยกลับไม่ถูก แบบขโมยเข้าบ้าน ..โดนจับคาบ้านเลย ๕๕๕๕ ผมก็คิดแบบ นักการทหาร ประยุต์กับ วิชาไสยฯ ครับ..ท่าจะเข้าท่าดี แต่ที่ผ่านมา ยากเรื่องการข่าวจึง ไม่รู้ห้วงเวลาแน่นอน..

สรุป กรรม ก็มีจริง ไม่ว่าศาสนาใด ..หน.ไปยิงครูบริสุทธิ์ตายส ดท้ายใส่เสื้อเกราะจะมายิงทหารโดนกระสุนกรรมวิ่งไปโดนหัวซะทะลุ..

17. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

พวกมันแค้น จะก่อกวนแรงขึ้นหรือเปล่าครับ? สงสารแต่ชาวบ้านที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ จะพลอยโดนหางเลขไปด้วย

18. Orkar

Orkar เป็นที่รู้จักกันดี

จริงด้วยครับคุณอา
    นึกถึงในเสภาขุนช้าง ขุนแผนเลยนะครับ
    " ผูกพยนต์หุ่นหญ้าเข้าราวี"

19. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ขอบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลกปกป้องคุ้มครองทุก ๆ ท่านที่ทำหน้าที่เพื่อบ้านเมือง รวมทั้งประชาชนทุก ๆ ท่านให้แคล้วคลาดปลอดภัยครับ

20. BenzVam

BenzVam สมาชิก

:cool: ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองท่านเหล่านั้นด้วยเทอญ