ไสยศาสตร์ฉบับชาวบ้าน..มี.สาระ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tang_2536, 24 ตุลาคม 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่คำรณ วันนี้เข้ามาดึกเลยนะครับ หุหุหุ

2. tang_2536

tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    ช่วงนี้ ไม่มีเวลาจริงๆครับ...ว.๕ เยอะมาก

เมื่อเช้าก็ โทร ไปหา ทหารหาญ หน่วยทางใต้ ที่เคยอยู่ด้วยกัน เพราะงวดนี้ โดนหนัก กว่าทุกครั้ง...รถแหลกหมดเลย ศพลอยไปตกไกลกว่า ๕๐ เมตร แสดงว่า โดนระเบิดตรงจุดโฟกัสพอดี และมีแรงมากพอที่จะทำลาย รถยนต์ทหารยี่ห้อเบนซ์ (เบนซ์ ผลิต ยูนิม้อก ขายให้ทางการทหารทั่วโลก) คันนี้ได้มันน่าจะแทบระเบิดรถถังขนาดเบาได้เลย...

สำคัญที่กำลังใจครับ...ทุกวันนี้ ทหาร ตั้งรับ มิได้รุก จึงย่อมเป็นเป้า แต่จะทำอย่างไร ให้เขาคลำหาไม่เจอเท่านั้น...อย่างเมื่อเช้า เหตุเกิดเพราะ ฝ่ายตรงข้าม เกาะเราได้ว่าเราใช้เส้นทางไหน เวลา เท่าไร..นี่คือส่วนสำคัญมาก...

บางครั้งข่าวจะรั่วจาก กำลังพลระดับล่าง เช่น ไปจีบสาว เผลอไปบอกว่า เดววันนี้จะลาพักแล้ว พรุ่งนี้จะกลับแล้ว อะไรทำนองนี้ ครับ...เราคิดว่าไม่มีอะไร แต่นั่นคือ สิ่งที่ฝ่ายตรงข้ามอยากได้ ที่สุด..

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็จะคุ้มครองได้ตาม กรรมของแต่ละคนครับ...แต่บอกไว่้เสมอว่า อย่าประมาท...มีสติระลึก ถึงพระรัตนตรัย อยู่ตลอดเวลาที่ เดินทาง..อย่างน้อย ไม่มีวิชาคาถาอาคม ก้คำภาวนา ลป.ทวด อย่าทิ้ง..

3. tang_2536

นานๆจะเข้ามาที น่ะ..วันนี้ ได้รับข่าวร้ายจากทางใต้ เลย นอนดึกเลย...สงสาร ทหารหาญ..ทางใต้..ช่วยกันส่งกำลังใจให้กันหน่อย..

4. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

นั้นซิครับ ครั้งนี้โดนหนักเลย สูญเสียทหารกล้าไป ๘ นาย พลังของระเบิดลูกนี้เล่นซะยูนิม้อก เป็นเศษเหล็กเลย

ขอบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ คุ้มครองทหารหาญ และผู้ที่ปกป้องประเทศใหแคล้วคลาดปลอดภัยด้วยครับ

5. ฤษีเดินดง

ฤษีเดินดง เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    หลานผมก็ประจำการที่จ.นราธิวาส ครับ ห่วงหลานมากครับ ทำไงดีครับ

6. tang_2536

ก็ต้องบอกว่า...ถ้าใครอยุ่ในพื้นที่ จชต.( นราฯ ปัตานี ยะลา ) ช่วงนี้ ต้องระวังหนัก เพราะ เขาเริ่ม ตอบโต้ การเจรจา และแสดงความสามารถ ว่าทำลายเป้าได้อย่างคุ้มค่า..เพื่อสงครามจิตวิทยา ครับ
    ใครประมาท ไม่ว่า จนท. หรือ ชาวไทยพุทธ จะคือเหยื่อ ทันที

ผมก็บอกได้แค่ ว่า....ต้องไม่ประมาท มี สติ ตลอดเวลา หาของดี ไว้คุ้มตัวครับ..เชื่อมั่นในคุณพระรัตนตรัย ดีที่สุด..และที่สำคัญ ยึดมั่นในความดีที่เราไปทำ ครับ...จะทำให้เรา ไม่เกรงกลัวภยันอัตราย...

ก็ฝาก คำ ภาวนา...กุนุ หุสุ อุดสะ ปิดสะ ฯ ลป.รุน ไว้ ภาวนา เวลาไปไหน ก็ ภาวนาตลอด ครับ.ปลอดภัย กันดี มี ปสก.ครับ..

7. ฅนโคกว่าน

ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์คำรณเคยบอกข้อห้ามของคาถานี้
    "ห้ามถ่มน้ำลาย ในขณะที่อุจจาระหรือปัสสาวะ"
    คำถามของผมคือ ถ้าเผลอทำหล่ะครับ จะแก้คืนยังไงครับ ขอบคุณครับ

8. tang_2536

เข้ายากยิ่งขึ้นจริงๆเวปพลังจิต

ที่ถามมาเรื่องการลืมข้อห้าม...อาจารย์ท่านก็มี ข้อที่เปิดช่องให้คือ การจุดธูปเทียน ดอกไม้ขาว (ดอกไม้ขาว ๓ ดอก เทียน ๒ ธูป ๓) ไหว้ ขอขมาครู ต่อหน้าพระพุทธรูปนั่นแหละครับ

วิธีพูด ก้พูดด้วยคำตรงๆ หลังจากตั้งนะโม ๓ จบแล้ว ครับ
    ที่ ข้าพเจ้าประมาทพลั้งเผลอ ด้วยการ.(ถ่มน้ำลายในขณะถ่าย)...ด้วยรู้เท่าไม่ถึงการ ต่อไปข้าพเจ้าจะมีสติไม่ประมาทพลั้งเผลอต่อข้อห้ามของครูอาจารย์ ขอให้ ครูบาอาจารย์(กล่าวชื่อ)...โปรดยกโทษ อภัย ให้แก่ข้าพเจ้าด้วย และขอให้ ข้าพเจ้าได้ใช้ คาถาอาคมของ (กล่าวชื่อเจ้าของคาถา) ให้ศักสิทธิ์เกิดอิทธิฤทธิ์ดังเดิม ด้วยเทอญ

ซึ่งบทขอขมานี้ ก็ใช้ได้ทั่วๆไปครับ...

9. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ผมขอร่วมส่งกำลังใจให้กับเจ้าหน้าที่และผู้ที่เกี่ยวข้องทุก ๆ ท่านที่ทำหน้าที่เพื่อชาติ เพื่อความสงบสุข รวมทั้งประชาชนในพื้นที่ด้วยครับ ขอบารมีแห่งพระรัตนตรัย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลกช่วยปกป้องคุ้มครองให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากพยันอันตรายทั้งปวงครับ

10. tang_2536

ช่วงนี้มีแต่ข่าวพระ ทั้งนั้นครับ๕๕๕ ก็พระแต่ละรูป ถ้าทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟครับ..แต่ถ้าทองปลอมละก็คงจะทนไม่ไหวแน่นอน พากันเผ่าจีวรปลิวแน่ๆ....

เหมือนพระเครื่อง วัตถุมงคล ละครับ ที่ปลุกเสกไม่ดีจริง ไม่ถึงขั้นจริง ถึงเวลาหน้าสิ่ว หน้าขวาน ใช้งานกันจริงๆ เอาไม่อยู่ ครับ..นี่ยกตัวอย่างทางใต้ครับ ช่วงนี้เลย มีบาดเจ็บหมู่กันเยอะเลย...

แต่ถ้าของจริงนั้น ยังมีจริงครับ...เพราะหลายท่าน หลายนาย หลายเหตุการณ์ ก็ยังมี ความแคล้วคลาดปลอดภัยกันอยู๋..

11. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่คำรณ หายไปนาน เข้าพรรษาว่าจะลงสงขลาบ้างครับ ไปล่าหลวงปู่ทวดปีลึกๆซะหน่อย อิอิิอิ

12. tang_2536

ก็เจอระบบล่มด้วย เลยงงไปใหญ่

ลป.ทวด นี่ น่าเก็บ มากเลยรุ่นลึกๆด้วยแล้ว หายากขึ้นทุกวัน..ปสก.รับรองได้ทุกแนวเลย

ขอให้มีโชคละกัน น้องนัน..

13. ฅนโคกว่าน

ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้อาจารย์หายไปเลย
    ขอให้ปฎิบัติภารกิจด้วยความปลอดภัยนะครับ

14. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ในอดีตมีพระทรงวิทยาคุณรูปหนึ่งท่านมั่นใจในวิทยาคุณที่ร่ำเรียนมาเป็นอย่างยิ่ง และเชื่อว่าพระเครื่องและเครื่องรางของขลังที่ท่านเสกว่าขลังอยู่ปืนเป็นอย่างยิ่ง วันหนึ่งมีคนมาบอกท่านว่าลูกศิษย์ที่เป็นโจรถูกยิงตายอยู่ใต้ต้นไม้กลางทุ่งนาไม่ไกลจากวัดของท่าน แถมมีพระและเครื่องรางของท่านอยู่เต็มตัวด้วย ท่านสงสัยจึงรีบเดินทางไปดูศพของศิษย์คนนั้น เมื่อไปถึงก็เห็นตำรวจและชาวบ้านมุงดูอยู่ พอท่านเดินเข้าไปคนที่มุงดูก็หลีกทางให้เพราะมีความเคารพนับถือในตัวท่านเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ท่านเลยบอกตำรวจและลูกศิษย์ที่มีปืนให้ลองยิงศพนั้น ปรากฏว่าออกทุกนัด ท่านเลยให้ยกศพออกมาจากที่ตรงนั้นให้พ้นจากร่มไม้ แล้วให้พวกที่มีปืนลองยิงดูอีกที ปากฏว่ายิงไม่ออกสักนัด ท่านเลยให้ยกศพกลับไปที่เดิมแล้วให้ยิงใหม่ ปรากฏว่าออกทุกนัดเหมือนกัน ท่านพูดประโยคเดียวคือ "ที่ตรงนี้เป็นที่ตายของมัน ถ้ามันไม่มาตรงนี้มันก็ไม่ตาย" พอท่านกลับวัด พวกตำรวจก็แห่ตามไปที่วัดพร้อมกับเล่าให้ฟังว่า "ไล่ล้อมยิงมาตั้งแต่บ้านอื่นออกบ้างไม่ออกบ้าง ยิงออกไม่ถูกบ้างแต่พอโจรคนนี้วิ่งเข้าไปใต้ต้นไม้นั้นปรากฏว่าออกทุกนัด เข้าเป้าตลอดจนตายคาที่" ไม่ต้องสงสัยว่าพระและเครื่องรางที่อยู่บนตัวโจรจะไปตกอยู่กับใครถ้าไม่ใช่พวกตำรวจที่ไปล้อมยิง

จอมโจรอีกคนได้รับตะกรุดจากอาจารย์ของตน อาจารย์สั่งไว้ว่าตราบใดที่เท้ายังเหยียบแผ่นดินอยู่ปืนมีดไม่ได้กินเลือดแน่นอน วันหนึ่งถูกตำรวจล้อมปราบโจรคนนี้หนีพลางสู้พลางวิ่งหัวซุกหัวซุนไปถึงลำรางในสวน(ร่องน้ำ)แห่งหนึ่ง โจรคนนี้คิดว่าถ้าลุยน้ำคงจะช้า เห็นลำรางกว้างพอโดดข้ามได้ ด้วยความรีบร้อนจึงกระโจนข้ามลำราง พอสองเท้าพ้นพื้นก็ถูกกระสุนของตำรวจที่ยิงสาดมาเข้าเต็มที่หลายนัด ตายคาลำรางนั่นเอง ถ้าไม่โดดข้ามน้ำปืนก็ยังคงทำอันตรายไม่ได้ แสดงว่าผิดข้อห้ามและตรงนั้นเป็นที่ตายด้วยกระมัง

วิชาคาดปูนอยู่ได้หนึ่งชั่วเบา หากปัสสาวะแล้วถือว่าทวารเปิดต้องคาดใหม่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2013
  15. พญายา

พญายา เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    -เป็นอย่างนี้ นี่เองขอบพระคุณผู้ตอบ และขออนุญาติเจ้าของกระทู้ที่เข้ามาสอบถามบ่อยๆ

16. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ดูจากยูทูป อ.สนอง วรอุไร ได้เข้ากราบครูบาชุ่ม ศิริอายุ 48 ปีล่าสุดเมื่อเร็ว ๆ นี้
    ครูบาชุ่ม ในช่วง 3 ปีกว่ามานี้ พยายามลาพุทธภูมิถึง 3 ครั้ง แต่เป็นนิยโพธิสัตว์แล้ว
    เลยลาพุทธภูมิไม่สำเร็จ พระอินทร์ท่านขออาราธนาไว้ เป็นเนื้อนาบุญแท้

ที่มาข้อมูล ยูทูป นาทีที่..33 [ame=http://www.youtube.com/watch?v=Vo89pH3-v78]พลังแห่งบุญญฤทธิ์ - YouTube[/ame]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2013
  17. พญายา

พญายา เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    ดูจากยูทูป อ.สนอง วรอุไร ได้เข้ากราบครูบาชุ่ม ศิริอายุ 48 ปีล่าสุดเมื่อเร็ว ๆ นี้
    ครูบาชุ่ม ในช่วง 3 ปีกว่ามานี้ พยายามลาพุทธภูมิถึง 3 ครั้ง แต่เป็นนิยโพธิสัตว์แล้ว
    เลยลาพุทธภูมิไม่สำเร็จ พระอินทร์ท่านขออาราธนาไว้ เป็นเนื้อนาบุญแท้

-ลูกศิษย์ที่ถือขวดอำพันด้านหลังคงเป็นขวดน้ำผึ้งป่านะท่าน คงไม่มีใครเข้าใจว่าเป็นเหล้าสี อิอิ ขอแซวหน่อย ท่าทางรีบ ส่วนDr.ไปเสียตอน ที่เคยพูดเชียร์สมีคำ ว่าโลกุตรธรรม นะสิ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2013
  18. champnutt

champnutt เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    พีเสธครับ สายสิญจน์ ที่พระผูกข้อมือให้ ถ้าเก่าเราสามารถตัดออกได้เลยใช่ไหมคับ แล้วเอาออกแล้วเราจะจัดการ(ทิ้ง)อย่างไรคับ

19. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

โดยปกติแถบทางบ้านผมถือครับสายสิญจน์ผูกข้อมือไม่ว่าจะเก่าขนาดไหน
    มักจะไม่นิยมตัดด้วยของมีคม จะต้องให้่เปื่อยขาดเอง
    หากอยากเอาออกจริง ๆ ต้องใช้มือเด็ดให้ขาด ถ้าหากใช้ของมีคมตัด
    ท่านว่าเหมือนตัดชะตาตัวเองให้สั้นลง ตัดโชคตัดลาภ
    ถ้าจะเอาออกต้องแกะปมเท่านั้น

20. champnutt

champnutt เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    ถ้าเช่นนั้น ผมไม่ตัดดีกว่าครับปล่อยให้ขาดไปเอง และถ้าขาดแล้วต้องเอาไปวางไว้ต้นไม้รึเปล่าคับ