ไสยศาสตร์ฉบับชาวบ้าน..มี.สาระ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tang_2536, 24 ตุลาคม 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. tang_2536

tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    ตะกรุดมหารูด

ในบรรดาตะกรุดที่สร้างยาก ต้องปลุกเสกด้วย อิทธิวิธีแยลยลนั้น ต้องหมายถึงตะกรุดมหารูด

เนื่องจากจะใช้โดนเด่นหลายด้าน...มีวิธีใช้ตามเคล็ดผู้ใช้

สู้รูดไว้ด้านหน้า...จะเด่น เรื่องคงกระพัน มหาอุด
    หนีไว้ด้านหลัง จะเด่น เรื่อง กำบัง แคล้วคลาด
    เข้า เจ้านาย ท้าวพระยา ปกครองบังคับบัญชา ไว้ขวา เด่น มหานิยม โชคลาภ มหาอำนาจ ยำเกรง
    เข้าหาเพศตรงข้าม ไว้ ซ้าย เด่น เมตตามหานิยม

ดังนั้น..การปลุกเสกจึงต้อง วาง อารมณ์และตั้งธาตุ หนุนธาตุ

ตามวาระจิตที่ต้องการ รวมไปถึง การใช้ ฌานและกสิน ที่เป็นวสี

บุคคลธรรมดา หรือกระทั่ง พระ ที่ไม่ชำนาญด้านนี้

ยากที่จะทำแล้วใช้ได้ดั่งประสงค์...

2. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แวะเข้ามาฟังด้วยคนนะคะ....

เพิ่งเข้ามาในกระทู้คะ ไม่ทราบลงเรื่องเบี้ยแก้แล้วยังค่ะ อยากฟังเรื่องนี้ค่ะ..
    ไว้เป็นความรู้....
    อนุโมทนาบุญค่ะ

3. tang_2536

ตะกรุดมหารูด

ผมเคยเรียนถามหลวงพ่อเหลือ วัดท่าไม้เหนือ ต.ท่ามะเฟือง อ.พิชัย อ.ต.
    ท่านเป็นพระสมถะ พูดน้อย ตามแบบฉบับพระบ้านนอกจริยวัตรงดงาม

เจ้าตำรับตะกรุดมหารูด พื้นที่อ.พิชัยฯ หลังท่าน มรณะภาพทำให้หายาก สมัยก่อนทำสร้างให้บูชา ดอกละ ๑๙ บาท จนแพงสุดรู้สึกจะ ๕๐ บาท ตามสภาพเศรษฐกิจ

ท่านบอกว่า ได้รับการถ่ายทอด มอบตำรามาจาก ครูอาจารย์ยุคโบราณ

สร้าง จาร ปลุกเสก เอง ท่านบอกตำรานี้ตกทอดมานานแล้ว ทราบว่าปัจจุบันตำรานี้ ท่านได้ถ่ายทอดให้กับอาจารย์แสวง(ศิษย์สายวิปัสนา ลพ.สมชาย วัดเขาสุกิม) วัดบึงสัมพัน อ.พิชัย แต่ อ.แสวงฯนั้นท่านยังไม่สร้าง มีคนบอกว่า ท่านยอมรับว่า บารมียังไม่ถึง ลพ.เหลือ..แต่คิดว่าท่านน่าจะออกตัวไว้ก่อน เพราะ กลัวจะสร้างแล้วมีคนไปอุปโหลกว่าเป็นของ
    ลพ.เหลือ

สมัยก่อนจะรู้จักเฉพาะละแวกพื้นที่ คนที่ใช้มีประสบการณ์มาก...
    น้องชายผมเองนั้นเคยแอบ ขโมยของพ่อไปใช้ เพราะเป็นวัยรุ่นมีเรื่องบ่อย
    โดนยิงด้วยปืนลูกซองสั้นในระยะประชิด เสื้อขาดพรุน เดวนี้ยังให้เก็บเสื้อไว้ดู
    ผมถามว่าตอนโดนเจ็บไหม บอกว่า นิดๆเหมือนมดกัดแสดงว่า เป็นชาตรี
    หนักเป็นเบา เพราะถ้าคงกระพัน น่าจะล้มทั้งยืน อีกครั้ง น้องชายไปโดนจิ้กโก๋ ใน กทม.รุมยำสู้ไม่ได้ วิ่งหนี ไปหลบข้างๆเสาไฟฟ้า..คนตามมาเป็นสิบก็หาไม่เจอ ทั้งๆที่ มีไฟฟ้า ส่องสว่าง..แสดงว่า เป็น กำบัง

ผมนั้นใช้ติดตัวมาตั้งแต่ รับราชการใหม่ๆ แต่ไม่มีประสบการณ์..โดยตรง

เพราะไม่ได้ ไป สู้กะใคร ตัวต่อตัว ครับ..มีแค่ หลบ ลูกปืน ที่ฝ่ายตรงข้ามยิงมาจากไหนไม่รู้ นี่พอมี แต่ก็ไม่โดน (ก็ดีแล้วนะ๕๕)

สรุป ถ้าใครมีตะกรุด ประเภท นี้ ไว้ครอบครอง ผมว่า เก็บไว้ให้ดี

และควรนำมาใช้ ครับ..เพราะ ท่านจะมี พุทธคุณครอบคลุมทุกด้าน

4. tang_2536

ยังไม่ได้ลง ครับ...ผมเอง ก้ใช้ เบี้ยแก้ อยู่ ครับ

แต่ เป็น ลป.เจือ ยุค ต้น...วันหน้าจะมาเล่าให้ฟังครับ.

เบี้ยแก้ ก้เป็นของดีในตัว เช่นเดียวกัน...และควรมีเก็บไว้ ครับ

5. tang_2536

คาถาปลุก/อาราธนา ตะกรุด

นำมาฝากครับ

พุทธธังอาราธนานัง ธัมมังอารธนานัง สังฆังอาราธนานัง

นะอยู่หน้า โมอยู่หลัง อะสังวิสุโลปุสะพุภะ มะอะอุ

นะโมพุทธายะฯ

ถ้าใครใช้ตะกรุด แล้วไม่มี คาถากำกับ

อาราธนาก็นำไปใช้ได้ครับ คาถานี้ ปลุกเน้นทุกด้าน ครับ

ทั้งพระเจ้า๕พระองค์ นวคุณ และหนุนธาตุน้ำ (มะอะอุ) เมตตา

6. tang_2536

อิติปิโส ๘ ทิศ

บทอิติปิโส ๘ ทิศ นี้ นับว่ามีคุณค่า

นานานับประการครับ อีกทั้ง เรียนได้ จากตำรับตำรา ได้เลย

ยกครู หน้าพระพุทธรูป ได้

มีอุปเทห์ การใช้ ที่หลากหลายวิธี..อาจารย์โบราณกล่าวว่า

ฝอยท่วมหลังช้าง...หมายถึง ใช้ได้หลายด้านมาก

๑.อิ ระ ชา คะ ตะ ระ สา บทนี้ชื่อ กระทู้ ๗ แบก ประจำอยู่ทิศบูรพา (ทิศตะวันออก)
    ๒. ติ หัง จะ โต โร ถิ นัง บทนี้ชื่อว่า ฝนแสนห่า ประจำอยู่ทิศอาคเณย์ (ทิศตะวันออกเฉียงใต้)
    ๓. ปิ สัม ระ โล ปุ สัต พุท บทนี้ชื่อ นารายณ์เกลื่อนสมุทร ประจำอยู่ทิศทักษิณ (ทิศใต้)
    ๔. โส มา ณะ กะ ริ ถา โธ บทนี้ชื่อ นารายณ์ถอดจักร์ ประจำอยู่ทิศหรดี (ทิศตะวันตกเฉียงใต้)
    ๕. ภะ สัม สัม วิ สะ เท ภะ บทนี้ชื่อ นารายณ์ขว้างจักร์ตรึงไตรภพ ประจำอยู่ทิศประจิม (ทิศตะวันตก)
    ๖. คะ พุท ปัน ทู ทัม วะ คะ บทนี้ชื่อ นารายณ์พลิกแผ่นดิน ประจำอยู่ทิศพายัพ (ทิศตะวันตกเฉียงเหนือ)
    ๗. วา โธ โน อะ มะ มะ วา บทนี้ชื่อ ตวาดฟ้าป่าหิมพานต์ ประจำอยู่ทิศอุดร (ทิศเหนือ)
    ๘. อา วิช สุ นุต สา นุส ติ บทนี้ชื่อ นารายณ์แปลงรูป ประจำอยู่ทิศอีสาน (ทิศตะวันออกเฉียงเหนือ)

7. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    ชอบมากครับกระทูนี้ ติดตามทุกวันครับ ได้ความรู้ และประสบการณ์สนุก ๆ ผมก็เป็นคนที่ชอบเรื่องแบบนี้ครับ

8. tang_2536

อิติปิโส ๘ ทิศ

ที่ผมใช้นั้น จะใช้กรณี ไปตั้งที่พัก

กลางป่าเขา ต้องการไม่ให้ ศัตรู สัตว์ ร้าย เข้ามาใน เขตมณฑลเรา

วิธีก็ไม่ยากครับ กลั้นใจหยิบก้อนดินขนาดเหมาะมือมา ๘ ก้อน

ตั้งนะโม ๓ จบ หยิบก้อนดินมาก้อนหนึ่ง หันหน้าไปทิศตะวันออกว่า

บท อิระชาคะตะระสา ๓ จบ ขว้างออกไปให้กะว่าเป็นเขต

แล้วหันไปทางทิศตะวันออกเฉียงใต้ ว่า คาถาประจำทิศ ๓ จบ(ไม่ต้องตั้งนะโมอีก) ทำจนครบ..คือ เวียนตามเข็มนาฬิกา ห้าม ทวนเป็นอันขาด
    และต้องเสกทีละก้อน..เท่านั้น...

แค่นี้ ท่าน ก็จะได้ มณฑล เขตที่อยู่ ที่ไม่มีศัตรูเข้ามาย่ำกรายคิดร้าย

ถ้าท่านใดไปกางเต้นท์ นอน ก็ไม่ต้องขว้างก็ได้ เสกวางไว้ แปดทิศ

ใครจะข้ามก้อนดินไม่เป็นไร ใช้ได้ผล มามากแล้ว...

9. tang_2536

ขอบคุณ ครับ ที่ มาติดตาม ผลงานกัน

10. tang_2536

ความขลัง

หลายท่านสนใจถามมา ว่า ถ้าเรานำคาถาที่ได้จากหนังสือ เวป

ไปใช้โดยไม่ยกครู จะขลังไหม ใช้ได้ จริงไหม

ผมขออธิบายดังนี้ครับ

คาถาถ้าจะแยกแยะ ความเข้าใจแบบละเอียด นั้น คงซับซ้อน

ให้เข้าใจ ง่ายๆเป็นพื้นฐานก่อนว่า

คาถานั้น มีตั้งแต่ ต้น กลาง สูง

เหมือนเรียนหนังสือครับ อยู่ๆจะได้ปริญญา ถ้าไม่อ่าน ก.ไก่ มาก่อน คงไม่จบหรอกครับ

ต้องฝึกตั้งแต่ ต้น แบบง่ายๆ พื้นๆ ดั่งเช่น เราท่องคาถาใน ๗ ตำนานา ๑๒ ตำนาน ก็ คือ พื้นฐาน คาถา
    เพราะคาถา กับ ปริต ความหมายเดียวกัน

คาถาพื้นๆที่ไม่ต้องยกครูอาจารย์มีใช้ได้โดยทั่วไป

ขอให้ เรามี พระรัตนตรัย ยึดเหนี่ยวก่อน

ส่วนการจะใช้บทไหน ก็อยู่ที่ ความต้องการ ความจำเป็น

อย่างที่ผมเคยยกตัวอย่างว่า ถ้าท่านจำเป็นต้องไปทำอะไรในสถานที่หนึ่ง

แล้วมันอัตรายน่ากลัว ไม่ว่า จะผีดุ มีคนร้าย แต่ท่านจำเป็นต้องไป

ความกลัวจะมาก่อน จากนั้น ท่านจะยึดอะไร ให้หาย กลัวได้บ้าง

อย่างเช่นคนตกน้ำ จะต้องว่ายน้ำ หาที่ยึด ที่เกาะ ถ้าท่านไม่หา

ไม่ซ้อมไว้ก่อน ไม่ดิ้นรน ท่านคงไม่รอดแน่..

.แต่ถ้าดิ้นรน ก็มีโอกาสรอด

ดั่ง คาถา อาคม เรียนรู้ไว้ ใช่ใส่บ่าแบกหาม ..จะใช้เมื่อไหร่ก็ได้

11. kawpunt

kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีครับ

เข้ามาติดตามตั้งแต่หน้าแรกได้ความรู้มากครับ แล้วสนใจมานานแล้วครับ ขอบคุณนะครับที่นำความรู้ที่เป็นประโยชน์มากๆครับ มาให้ได้เรียนรู้กันครับ

12. เขมทัต

เขมทัต เป็นที่รู้จักกันดี

รอติดตามตอนต่อไปอยู่นะครับ

13. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    มีคาถา เรียกปลาไหมครับ จะไปออกเรือตกปลาทะเล

14. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    แวะเข้ามาสอบถามสักข้อค่ะ

หากเราเจอคนที่ มีพฤติกรรม แปลกๆ จะเอาเทียนมาส่องตัวเรา....

หมายถึงอะไรคะ

ขอความรู้ค่ะ.....

15. tang_2536

ส่องตอนไหนครับ...หมายถึง เราอยู่กับเขา หรือ ว่า เรา ไปหาเขา..

แล้วเอามาส่อง..ยังไม่กระจ่าง เรื่อง เหตุการณ์ ครับ

16. tang_2536

ถามว่ามีไหม วิชานี้ มีครับ

และเคยมีครับ เรียกว่า วิชาเจ้าเงาะเรียกปลา..ภาวนาไป ปั้นเหยื่อไป

แต่มันบาป ก้เลย เลิก เพราะ เราไม่มีอาชีพ นี้

เราไม่ได้ยึดอาชีพประมง ทำมาหากิน

ส่วน อาจารย์ คนสอน ท่าน ทำมาหากิน แบบนั้น

ผมขนาดปลาเป็นก็ไม่ซื้อมากินเลยครับ...ไปซื้อที่ตายแล้ว เท่านั้น

เลยขออภัยไว้ ณ ที่นี้ ครับ..

17. ยกกระบัตร

ยกกระบัตร เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    วันนี้เข้ามาไล่อ่านตั้งแต่ต้นจบปัจจุบัน
    ขอบคุณมากครับที่แบ่งปันความรู้

18. tang_2536

ไม่เป็นไร ครับ..ถือว่า แบ่งปัน ประสบการณ์

คนไทยควรสนใจ ไสยศาสตร์แบบไทยๆ ครับ

และศึกษาไว้ เพื่อให้รู้เท่าทัน..ไม่ใช่ไว้ งมงาย ครับ

19. nuanhadyai@hotmail

1

สวัสดียามบ่ายค่ะ....เหตุเกิดที่ทำงาน....เมื่อ 2 เดือนก่อน
    เพื่อนสาว...อยู่ๆ ก็มีความคิดพิลึกจะเอาเทียนมาส่องหน้าเหมือนกับอยากจะรู้อะไรบางอย่างค่ะ...

ขออนุญาตเล่าหลังไมล์

20. tang_2536

หลายท่านสนใจวิชานี้

แต่มักจะไม่อยากแสดงออก บางครั้งจะกลัวว่า งมงายไร้สาระ

ถ้าเราเป็นชาวพุทธ นับถือ พุทธเจ้า ก็ไม่ควรที่จะอาย

ถ้าใจรัก ใจใฝ่่ คิดอยากจะเรียนรู้ เพราะ ถ้าศึกษาจริงๆ

มันมีทั้ง วิชาขั้นต้น ขั้นกลาง ขั้นปลาย

บางคนอยาก เรียนรู้วิธีกรรมบางอย่าง ก็ อายที่จะทำให้คนอื่นเห็น

อย่างเช่น การแก้บนก็ดี การไหว้พระภูมิเจ้าที่ ตั้งเซ่นสังเวย

กล้าๆกลัวๆ เก้ๆกังๆ อาจจะ ทำให้เกิดโทษได้