เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...​

2. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เป็นอีกประสบการณ์หนึ่งที่ต้องบันทึกไว้ครับ...:cool:

อยากรู้จังว่าเป็นสาวเจ้ารุ่นไหนครับ...

3. วิปัสสนู

ของเก่าๆแท้ๆ ที่หาชมได้ยากครับ...

ขอบพระคุณครับที่นำมาแบ่งปันกันชม...:cool:

4. วิปัสสนู

คืนก่อนนอนตี4ครับ...ค่ำนี้กลับมาเลยสลบไปงีบใหญ่...:z1

5. วิปัสสนู

เมื่อวานส่ง นางจัน ตัวครู ให้คุณ sun2555 เรียบร้อยแล้วนะขอรับ...

EJ903435902TH

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

6. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นสาม ชุดก้นย่ามค่ะ..

:cool::cool::cool:

7. วิปัสสนู

:cool::cool::cool:ขออนุญาตเก็บไว้เป็นข้อมูลอ้างอิงนะครับ...:cool::cool::cool:

8. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
  9. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ถ้าจะทำรายละเอียดเอาข้อมูลไว้ห้องประสบการณ์ก็ดีนะครับ จะได้เป็นวิทยาทานให้กับพี่ๆ เพื่อนๆ ได้ศึกษา **วิชานางจัน** สุดยอดตำนานความขลัง ของ อ.โอม เมืองสุรินทร์

10. Amata_club

ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

11. Amata_club

ขอเชิญชวนเพื่อนๆ พี่ๆ เป็นเจ้าภาพจัดซื้อวัสดุอุปกรณ์สร้างโบสถ์พระธาตุ
    วัดโพธิ์ศรีธาตุ อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์ หรือทำบุญตามจิตศรัทธา
    ไม่ว่าจะร่วมทำบุญอิฐ 1 ก้อน หรือทำบุญ 1 บาทก็ได้บุญเช่นกัน
    โดยมีรายละเอียดดังนี้

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

ธนาคารกรุงไทย สาขาแม็คโคร จรัญสนิทวงศ์ บัญชีออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่ 864-0-09569-8

12. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    ได้จร้า.................:cool::cool::cool:

13. ปะโตเมตัง

ปะโตเมตัง เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2013

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

บอกเป็นนัยแบบนี้...สงสัยต้องเข้ามาดูทุกวันแล้วเนี่ย 55+

14. วิปัสสนู

ช่วงนี้ทั้งร่างกาย ทั้งสมองดูเหมือนจะรวนๆไปนิดหน่อยครับ...(one-eye)

15. วิปัสสนู

มาเล่าต่อนะครับ...

หลังจากได้เล่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นให้หลวงพ่อ หลวงตาฟังแล้ว และเห็นอาการที่ท่านแสดงออกมาด้วยความเป็นห่วงเรา ก็เลยทำให้รู้สึกตะหงิดๆใจ พอตกกลางคืนหลังจากนั่งปฏิบัติเสร็จราวๆเที่ยงคืนเหมือนเดิม ก่อนเข้านอนก็รู้สึกแปลกๆยังไงไม่รู้ครับ จนคิดไปว่า หรือว่าเราจะเกิดอุปาทานไปเอง แต่เพื่อป้องกันไว้ก่อน ก็เลยบอกกล่าวกับสาวๆทั้งหลายที่มีอยู่ในขณะนั้นประมาณ 50 ขวดได้ บอกว่า คืนนี้รู้สึกแปลกๆใจคอไม่ค่อยดี ยังไงก็ขอให้ช่วยเฝ้าให้ด้วยนะพี่จะนอนแล้ว ล้อมกุฏิไว้เลย อย่าให้อะไรมารบกวนเด็ดขาด...แล้วผมก็นอนภาวนาจนหลับไป...

จนน่าจะราวๆตี4ได้ ผมก็ฝันไปครับว่า น้ำมันนางจันที่ผมวางไว้ที่หัวนอน อยู่ๆก็ล้มลงไปหลายขวด (5-6 ขวด) แต่ไม่มีขวดไหนแตกพังเลย ในความฝัน ผมรู้สึกตกใจมาก มีความรู้สึกว่าขวดนางจันที่จู่ๆก็ล้มกลิ้งไปนั้น เหมือนกับว่าสาวๆเหล่านั้นจะเป็นอะไรไป ในความฝันก็รีบเข้าไปจับ ไปจัด เอาขึ้นมาลูบมาดู แล้วก็รู้สึกตัวตื่นขึ้นมา รู้สึกใจคอไม่ดี ก็เลยเปิดไปในกุฏิดู ก็เห็นว่า ขวดนางจันที่วางไว้ที่หัวเตียงมีขวดที่ล้มระเนระนาดอยู่เหมือนที่เห็นในความฝันเลย มองดูเวลาก็ตี4เกือบครึ่งแล้ว ก็เลยนั่งภาวนาแผ่เมตตาให้กับสาวๆทั้งหลาย จนเกือบตี5 ถึงได้ออกไปทำความสะอาดศาลาตามปกติ...

16. วิปัสสนู

วันนั้นทั้งวันก็ยังคิดเรื่องความฝันที่ขวดสาวๆล้มลงไปหลายขวด ใจมันห่วงๆ ก็เลยคิดว่าเดี๋ยวก่อนจะกลับกรุงเทพ จะไปแวะหา อ.โอม ซะหน่อย...

วันนั้น ช่วงหลังเพลก็นั่งปฏิบัติตามปกติ แล้วก็รู้สึกง่วงเวลาเดิมอีกแล้ว แต่ด้วยความคิดว่าวันนี้เป็นวันสุดท้ายที่จะอยู่วัด วันรุ่งขึ้นก็จะกลับแล้ว ก็เลยตั้งสติฝืนภาวนาสู้กับความง่วง จนมันเริ่มคลายไป...

แต่จู่ๆก็รู้สึกตัวหนักๆ โดยเฉพาะที่ใหล่ทั้งสองข้าง มันหนักจนขยับไม่ได้ รู้สึกได้เลยว่าตัวเรา หัวเราก้มลงจนเต็มที่ ตาก็ลืมไม่ขึ้นครับ ด้วยสัญชาตญาณก็คิดว่า งานนี้โดนเข้าให้แล้ว คราวนี้ท่าทางจะเอาจริง เล่นกันตอนนั่งภาวนากันเลย

พอรู้ยังงั้นผมก็ตั้งสติใหม่ กะว่าทำเหมือนเดิมก็คงจะคลายไปได้ พอตั้งสติได้ปุ๊บ อาการหนักที่ไหล่ก็เบาลง จนผมค่อยๆเงยหัวขึ้นได้ แต่จู่ๆอาการหนักก็เกิดขึ้นอีก ผมก็ทำแบบเดิมอีกแล้วก็คลายอีก เป็นอยู่อย่างนี้ถึงสองครั้ง จนมาครั้งที่สามก็เป็นอีก คราวนี้ทำยังไงก็ไม่คลาย ยิ่งเพ่งสมาธิตั้งสติเต็มกำลังก็ยังไม่หาย แต่กลับเห็นเงาดำตัวใหญ่ ในมือเหมือนจะถือกระบองยาวพุ่งเข้ามาหาผม ตอนนั้น พอเห็นอย่างนั้นครับ เรียกว่าคาถาบทไหนที่เราเคยรู้มาเอามาท่องหมดครับ ยิ่งท่อง มันยิ่งวิ่งเข้ามา แม้แต่พยายามแผ่เมตตาให้มันมันก็ไม่หยุด เหมือนว่ามันโกรธเรามาก ทำท่าจะตีเราท่าเดียว

พอดูท่าจะเอาไม่อยู่ซะแล้ว ก็เลยระลึกถึงครูบาอาจารย์ มี ท่าน อ.แทน และ อ.โอม เป็นที่สุด ขอให้ช่วมผมด้วยเทอะ....

แว๊บนั้นก็คิดถึงนางจันขึ้นมา ว่า เออ...ตั้งแต่เกิดเหตูตอนกลางวันเราไม่เคยเรียกให้สาวๆช่วยเลย คราวนี้ก็เลยบอกให้สาวๆทั้งหลายมาช่วยหน่อย แล้วก็ภาวนาคาถาต่อไป

ภาพเงาดำที่พุ่งเข้ามาพร้อมเงื้อไม้กระบองจะตีผมให้ได้ในตอนนั้น อยู่ๆก็เห็นเป็นแสงหลากหลายสีพุ่งเข้าไปหาเงาดำนั้น ปะทะกันอยู่พักหนึ่งเงาดำนั้นก็ค่อยๆจางแล้วก็หายไป พร้อมกับอาการหนักตัว หายไปในทันที เหมือนไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน...

แล้วอยู่ๆท่าน อ.แทน ก็เดินเข้ามาหาที่กุฏิ พอเจอหน้า ท่านก็พูดขึ้นว่า เป็นไง อยู่สบายดีมั๊ย...

ผมก็เลยเล่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นให้ท่านฟัง ระหว่างที่เล่า ท่านก็นั่งหลับตาฟังไปจนจบ ท่านก็บอกว่า ทำไมถึงมาอยู่กุฏินี้ ไม่ย้ายไปอยู่กุฏิอื่น กุฏินี้มันเป็นทางผีผ่าน เป็นทางผ่านของเขา ใครมาอยู่ก็โดนกันหมดนั่นแหละ และตรงที่ผมนั่งภาวนาตอนเที่ยงทุกวันก็คือทางผ่านของพวกเค้าพอดี เค้าก็เลยไม่พอใจ

ท่านว่า ตอนที่ผมมาอยู่นี้ท่านก็ติดงานอยู่ ไม่ได้เข้ามาดูเลย ได้เเต่นั่งมาดูตอนกลางคืน ก็เห็นมาผู้หญิงคอยเฝ้าอยู่ให้ทั้งคืนจนเช้า ก็เลยคิดว่าคงไม่เป็นไร ไม่คิดว่ามันจะมาทำเอาตอนกลางวัน นี่โชคดีแล้วที่ไม่เป็นไร ถ้าเป็นคนอื่นนี้ท่านต้องสวดให้ถึงสามวันเจ็ดวันโน่นถึงจะหายดี...ที่มันแรง...

ก่อนกลับกรุงเทพ แวะหา อ.โอม และเล่าเหตุการณ์ให้ท่านฟัง ท่านก็ว่า อุตส่าห์ให้เอานางจันไปก่อน ยังไม่รู้จักเรียกใช้เค้า ดีนะที่คิดได้ทัน ไม่งั้นท่าจะหนักเอาการเลย...เค้าโกรธซะขนาดนั้นยังไม่รู้...ที่ตรงนั้นแรงจริง ที่ฝันเห็นขวดนางจัน ก็เพราะเค้าปะทะให้ก่อนแล้ว โชคดีแล้วที่ไม่เป็นอะไรเลย...

แล้ว อ.โอม ก็เสกนางจันชุดนั้นเพิ่มเติมให้อีกครู่ใหญ่จึงมอบให้ผมมาออกให้บูชา...

เหตุการณ์ทั้งหมดนี้เกิดขึ้นจริงกับผม ยิ่งทำให้ผมเชื่อมั่นในนางจัน เรียกว่า เครื่องรางอย่างอื่นโละหมด เหลือไว้แค่สร้อยพระ กับนางจันติดกายเท่านั้นครับ...

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านนะครับ...

17. วิปัสสนู

รื้อจากกรุ....​

18. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

สาธุครับ ที่ได้มีโอกาสยลโฉมงามพรายนางจันทร์...
    ว่าแต่ เอามาโชว์อย่างเดียวเหรอครับ
    มีให้พี่น้องได้ร่วมทำบุญ มั้ยครับ อิอิ..
    ขวดประมาณนี้เลี่ยมห้อยคอกำลังสวยเลย

19. วิปัสสนู

มีโชว์...มีลุ้น...ครับขวดนี้...

น้ำมันนางจันขวดนี้ เป็นขวดพิเศษที่ทำขึ้นโดย อ.โอม เพื่อมอบให้มาร่วมบุญสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ ครับ

ขวดนี้ไม่มีรุ่นสังกัด สำหรับแฟนๆของนางจันผมแนะนำครับ เพราะว่า ขวดนี้ อ.โอม ทำขึ้นเอง โดยนำเอา หุ่นนางจันโลหะที่เหลือจากสีผึ้งเสน่ห์(พราย)นางจัน รุ่น 2-3 มาบรรจุขวด แล้วใส่น้ำมันเสน่ห์(พราย)นางจัน รุ่นแรก จากขวดครู (เอ็ม150) ของท่านเอง
    ใส่ตะกรุดสองดอก ดอกทองเหลืองเป็นตะกรุดสาริกา(ลอยน้ำ) กับตะกรุดทองแดง เป็น ตะกรุดมหากำเนิด
    แถมด้วย ว่านสาวหลงตัวผู้ ชนิดเส้นสีแดง และว่านสาวหลงตัวเมีย ชนิดเส้นสีดำ ว่านพญาไก่ทอง ไม้แหย่แย้
    และเพิ่มฤทธิด้วยเหล็กไหลฤๅษี
    น้ำมันเสน่ห์(พราย)นางจัน ขวดนี้ อ.โอม ทำไว้ให้ตั้งแต่ปีที่แล้ว แต่ผมเพิ่งได้มาครับ ท่านบอกว่า ให้เอามาให้คนเค้าร่วมบุญกันครับ...

20. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2012
    โห...ท่าน มีถึงขนาดนี้เชียว สุดยอดนะท่านอ่ะ ฮ้า ฮ้า ฮ้า:cool:yimm:VO