♠♠♠ มรดกล้ำค่าหลวงพ่อวัดท่าซุง (เกร็ดความรู้,ธรรมะ,พระเครื่องฯ,พระในสายธรรม) ♠♠♠

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย อภิลาโภ, 13 มกราคม 2012.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tnawapun

tnawapun Active Member

ผมว่าใช้เพชรจักรพรรดิ์ประดับเลยดีไหมครับ แซวเล่นนะครับ

2. อภิลาโภ

อภิลาโภ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แหม..มีชุดเดียวครับ เอาไปประดับแล้วจะหาได้ที่ไหนอีกครับ ที่วัดสงสัยสิ้นเดือนนี้มีคนไป ทำบุญหมดเป็นแน่ครับ..แล้วคุณ tnawapun มีหรือยังครับ รีบ ๆ นะครับเม็ดเดียวก็เอาไว้ก่อน เดี๋ยวมานั่งบ่นทีหลังแย่เลย...

3. อภิลาโภ

อภิลาโภ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มีผู้ขอจองบูชา รายการที่ 17. ตะกรุด พระเจ้าห้าพระองค์ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ (พระราชพรหมยาน) วัดท่าซุง สร้างไม่มากอยู่ในราวไม่เกิน 500 ดอกให้ศุนย์พุทธศรัทธา ซึ่งเป็นสาขาของวัดท่าซุง ยันต์พระเจ้าห้าพระองค์นั้นทรงอานุภาพมาก บางคนถามว่าหลวงพ่อมานั่งจารเอง ใช่ไหม..แต่ก็ไม่มีใครทราบ โดยปกติท่านให้พระรูปใดรูปหนึ่งจารให้ก็ได้ หรือท่านอาจจารดอก แต่ติดยันต์ทั้งหมดก็เป็นได้ เพราะเคยได้ยินเรื่องนี้มาเหมือนกัน แต่อย่างไรก็ดี เมื่อหลวงพ่อท่างสงเคราะห์ให้ ก็ถือเป็นมงคลที่สุดแล้ว ผมเองก็ต้องอาราธนาติดตัวเสมอ อยากบอกว่าสุดยอดของตะกรุดรุ่นหนึ่งเลยทีเดียว..(แบ่งให้บูชา 1,500.คุณ phuwadol ขอแบ่งบูชาต่อ)

__________________________________________________________________________________________________
    [FONT=&quot]
    แบ่งบูชาได้ครับ[/FONT]
    [FONT=&quot]..[/FONT][FONT=&quot]โพสต์จองในกระทู้[/FONT]([FONT=&quot]จองได้ไม่เกิน[/FONT]5[FONT=&quot]วัน)[/FONT]/PM / [FONT=&quot]โทรฯ[/FONT] (080)004-4048
    [FONT=&quot]การโอนเงิน[/FONT]
    [FONT=&quot]บัญชีธนาคารกรุงไทย [/FONT]/[FONT=&quot]ออมทรัพย์[/FONT]/[FONT=&quot]สาขาเลิงนกทา[/FONT]/[FONT=&quot] เลขที่ [/FONT]325-0-26656-6
    [FONT=&quot] ชื่อบัญชี[/FONT]
    [FONT=&quot] นายเอนก ทองดีนอก[/FONT]
    [FONT=&quot]การรับประกัน[/FONT]
    [FONT=&quot] รับประกันความแท้ตลอดชีพ หากไม่แท้คืนเงินให้เต็ม [/FONT]100 % [FONT=&quot]แต่พระต้องไม่ชำรุด และไม่ล้างผิว[/FONT]
    [FONT=&quot]การจัดส่ง[/FONT]
    [FONT=&quot] ส่งพัสดุ [/FONT]EMS[FONT=&quot]โดยจัดส่งฟรี[/FONT][FONT=&quot]ไม่คิดค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม ส่งในวันถัดไปไม่เกินเที่ยงวัน หลังจากรับแจ้งการโอนเงิน[/FONT]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      100.5 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      93.1 KB
      เปิดดู:
      73
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มกราคม 2012
  4. phuwadol

phuwadol เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    ขอจองนะครับ ... ... ...

5. อภิลาโภ

รับทราบการจอง และจะเก็บรักษาไว้ให้ครับ..

6. kim9

kim9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    พี่ครับไม่ทราบว่าตระกรุดนี่ยังมีอีกมั้ยครับ ขอบูชาดอกนึงครับ.........!!

7. อภิลาโภ

อยากให้ผู้ที่ยังไม่ได้อ่าน ได้อ่านครับ ซึ่งเป็นเรื่องดี ๆ ที่มีอยู่ในเว็บนี่แหละครับ
    เกี่ยวกับธงแดง (ธงมหาพิชัยสงคราม)

ธงมหาพิชัยสงคราม ตอนนี้ใกล้ปี 2012 แล้วอะไรจะเกิดขึ้นบ้างก็ไม่รู้
    ถ้าจะป้องกันไว้บ้างก็ไม่เสียหาย ควรหา"ธงมหาพิชัยสงคราม"ติดบ้านไว้
    ถ้าใครไม่มีให้ไปเช่าที่"บ้านซอยสายลม"หรือที่"วัดท่าซุง.อุทัยธานี" ก็ได้..
    ตามที่ทราบมาจากท่านผู้รู้..เป็นธงที่ป้องกันภัยพิบัติ นาๆนับประการ..ธงมหาพิชัยสงคราม" (ธงแดง)
    ทีนี้จะบอกวิธีติดธงชาติคือนำธงพิชัยสงครามมาเย็บติดกับธงชาติด้านที่สูงที่สุดที่ธงชาติด้านบนสุดจะมีห่วงสำหรับคล้องตะปูใช่มั้ย
    นั่นแหละให้ยอดธงติดตรงนั้นและโคนธงไล่ลงมาตามเส้นที่เย็บธงชาตินะ..(จะมีชายเชือกสำหรับผูกติดกับไม้)
    เย็บด้วยเข้มเย็บผ้าใหม่..ด้ายใหม่..เวลาเย็บให้ว่า"นะโม 3 จบ
    และท่องคาถาว่า (พุทธะสังมิ" ตรงนี้ข้อมูลขัดแย้งกันครับ บางท่านให้ว่า นะ โม พุทธ ธา ยะ )
    เมื่อเย็บเสร็จแล้วให้นำเข็มกับด้ายไปฝังดิน..ตรงนี้ข้อมูลขัดแย้งกันครับ บางท่านให้นำไปลอยนำ้ครับ อย่าได้นำมาใช้อีก...
    ท่าน! บอกว่า**ธงมหาพิชัยสงครามนี้เมื่อนำมาติดกับธงชาติแล้วนำไปติดไว้หน้าบ้านเรา
    จะมีรัศมีปกป้องคุมครองโดยรอบ 1 กม. แต่ถ้าบูชาไว้ที่ในบ้านหรือหิ้งพระจะปกป้องคุ้มครองภายในบ้านเรา**
    ธงมหาพิชัยสงครามเป็นของพิเศษมาก ที่ท่านสร้างไว้เพื่อผู้ทำหน้าที่พิทักษ์ปกป้องรักษาชาติพระพุทธศาสนาและพระมหากษัตริย์
    เป็นการเฉพาะคนที่ได้ไปอย่างน้อยต้องเคารพเทิดทูนในชาติพระพุทธศาสนาและพระมหากษัตริย์อย่างซื่อตรงนะครับ
    มิฉะนั้นวิบากกรรมชั่วจะเข้าถึงตัวเร็วมากถึงวิบัติถึงตายเอาง่ายๆ
    สมัยหลวงพ่อแจกมีพวกฝ่ายตรงข้ามแฝงตัวมารับท่านก็เมตตาเตือนไปว่าอย่าเอาไปเลย
    จะเป็นโทษแก่ตัวเขาไม่เชื่อก็ถึงตายจริงๆภายในไม่กี่วัน

มีอีกเรื่องครับ

มีเรื่องมาเล่าให้ฟังกันครับคือรุ่นพี่ผมคนนึงเขาอยากได้ของดีไว้ป้องกันตัวครับ
    ผมเลยแนะนำให้พี่เขาไปเช่าเหรียญกูผู้ชนะไพรีพินาศ+ผ้ายันต์พิชัยสงครามแบบเลี่ยมเดิมจากวัดมา 1 องค์
    เรื่องมีอยู่ว่าน้าชายของพี่เขาเลี้ยงกุมารทองครับ น้าบอกกุมารตนนี้แสบจริง
    น้าชายเคยเอาพระเครื่องที่ว่าแรงๆ มาลองหมดแล้ว
    กุมารทองไม่กลัวเลยครับพอดีวันนั้นรุ่นพี่ผมคนนี้เขาไปเยี่ยมบ้านน้าชายเขา
    ตอนที่น้าไม่อยู่บ้านครับพี่เข้าไปในห้องเค้ารู้สึกว่ามีเด็กไหว้เขาอยู่ไกลๆแต่ข้าวของกระจัดกระจาย
    ไปหมดพี่เขาเก็บของเสร็จก็กลับบ้านไป พอตกเย็นน้าชายกลับมาห้องแล้วโทรมาบอกว่า
    เฮ้ยนายห้อยพระอะไรวะทำไมกุมารทองน้ากลัวจังเลยแต่ไหนแต่ไรไม่เห็นมัยจะกลัวพระขนาดนี้
    กุมารบอกพี่เค้ามากะเทวดาชั้นผู้ใหญ่มาไล่หนู (กุมารทอง) ไม่ให้หนูอยู่ที่บ้านนี้หนูสู้เทวดาไม่ได้
    อย่าให้พีคนนั้นเขามาอีกนะกุมารทองกลัวมากครับน้าชายรุ่นพี่ผมโทรมาถามใหญ่เลย
    ว่าพระองค์นี้บูชาได้จากที่ไหนเลยบอกไปที่วัดท่าซุงและบ้านสายลมครับ
    พระหลวงพ่อพุทธานุภาพรุนแรงมากครับภูตผีปีศาจเจอเข้าไปจังๆเป็นต้องหงายท้องไม่เป็นท่าทุกรายเลย

ขนาดไฟล์:
      59.7 KB
      เปิดดู:
      123
  8. อภิลาโภ

มีอยู่ที่เอวดอกเดียวเองครับ..หากเพื่อนไม่หวงจะแจ้งให้ทราบนะครับ..

9. อภิลาโภ

[FONT=&quot]อันนี้ก็เกร็ดความรู้..เอามาแบ่งปันกันครับ.. เป็นเรื่องของสมเด็จองค์ปฐม..????
    [/FONT]

[FONT=&quot]เคยได้ยินหลวง[/FONT][FONT=&quot]พี่ที่ตึกรับแขกเล่าให้ฟังว่าหลังจากพิธีพุทธาภิเษกสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๑[/FONT][FONT=&quot]แล้ว เมื่อหลวงพ่อท่านลงรับแขกจะปรารภว่า "หนักจริงๆ[/FONT][FONT=&quot]พิธีนี้ท่านทำหนักจริงๆ" ท่านปรารภอยู่ ๒-๓วัน[/FONT][FONT=&quot]ซึ่งพิธีก่อนหน้าและหลังจากนั้นไม่มีใครเคยได้ยินท่านพูดลักษณะนี้เลย[/FONT][FONT=&quot]หลังจากพิธีพุทธาภิเษกรุ่น ๒ ท่านถามพระว่า "ทำไมถึงไม่ทำให้เท่ารุ่น ๑[/FONT][FONT=&quot]พระท่านตอบว่าเดี๋ยวจะเฝือไป"[/FONT]

ขนาดไฟล์:
      128.6 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      118.9 KB
      เปิดดู:
      52
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มกราคม 2012
  10. cobol90

cobol90 เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2009
    พี่ใจดีแบ่งอีกสักคนนึง หน่ะครัย

อยากได้ตะกรุดหลวงพ่อเหมือนกันครับ :'(

11. อภิลาโภ

ถ้ามีเยอะไม่หวงครับ...แต่ตอนนี้เหลือ ติดเอวอยู่ดอกเดียวครับ..(ใช้แล้วประสบการณ์ดี)..ใจเย็นนิดหนึ่งครับ กำลังขอแบ่งเพื่อนอยู่หากเขาไม่หวงจะลงอีกครับ

12. noom9975

noom9975 Active Member

12 ธันวาคม 2008
    มีวัตถุมงคลของหลวงพ่อรุ่นใดบ้างครับที่เข้าพิธีพร้อมสมเด็จอง๕ปฐมรุ่นหนึ่ง ขอเป็นความรู้ด้วยครับ

13. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
  14. อภิลาโภ

ลองดูข้อมูลเหล่านี้เพิ่มเติมนะครับ ทั้งหมดเป็นพระที่ผมอาราธนาอยู่ เดี๋ยวผมจะไปค้นข้อมูลจากหนังสือเล่มเก่าที่ผมเคยอ่านเจอให้ พอดีหนังสือผมเยอะมาก ๆ ไม่รู้อยู่เล่มไหนจำไม่ได้ รูปที่ลงมาให้ดูเป็นข้อมูลคร่าว ๆ ครับ
    ส่วนที่เลี่ยมพร้อมผ้ายันต์พิชัยสงครามนั้น เพราะความสุดยอดอีกนั่นแหละครับ หลายท่านคงทราบดีแล้ว

ขนาดไฟล์:
      128.6 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      274 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      126.3 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      254.7 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      224.2 KB
      เปิดดู:
      59
  15. beehoksibsong

beehoksibsong Active Member

มาช้าไปซะแล้ว

มาไม่ทันตระกรุดพระเจ้า5พระองค์เสียแล้ว ยินดีกับท่านที่ได้ไปด้วยครับ:cool:
    ผมอยากได้มานานแต่มาไม่ทัน:':)':)cool:

16. อภิลาโภ

ขอบพระคุณครับ..คุณตั้ม
    ขอให้รวย ๆ เช่นกัน ทั้งทางโลกและทางธรรม นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มกราคม 2012
  17. อภิลาโภ

เหลือดอกเดียวที่เอวแล้วครับ เดี๋ยวขอถามเพื่อนที่ลาดปลาเค้าให้นะครับว่าเขาจะหวงหรือเปล่า หากไม่หวงจะขอแบ่งเขาให้ครับ

18. tnawapun

tnawapun Active Member

ขอบพระคุณครับสำหรับข้อมูลที่นำมาแบ่งปัน ผมก็อยากได้ตะกรุดเช่นกันครับ ขอต่อคิวด้วยคนครับ ถ้าข้อมูลของผมไม่ผิด เกี่ยวกับตะกรุดพระเจ้าห้าพระองค์ น่าจะเป็นตะกรุดรุ่นเดียวที่หลวงพ่อทำพิธีให้ มีดหมอยังมีหลายรุ่น แต่ตะกรุดนี่น่าจะมีแค่รุ่นเดียวนะครับ คนรักเครื่องรางจะทนได้ไงครับ ถ้าผิดพลาดช่วยแนะนำด้วยนะครับ

19. อภิลาโภ

รายการที่ 18. มีด หมอชาตรี ปี 36 ด้ามงาฝักงา เริ่มฉ่ำแล้วตามอายุ สุดยอดแห่งมีดหมอยุคปัจจุบัน..ขึ้นชื่อว่าชาตรี หลวงพ่อได้พูดไว้ถึงอานุภาพว่าถึงที่สุดแล้ว รุ่นปี 36 หลวงพ่อสั่งงานไว้ให้พระครูปลัดอนันต์ดำเนินงาน และท่านจะมาทำให้เอง(??? แม้จะไม่ทันตอนท่านทรงขันธ์ แต่ท่านก็ทำให้ได้ชื่อว่าเป็นชาตรีทุกประการ..). (แบ่งบูชา 7,000)

__________________________________________________________________________________________________
    [FONT=&quot]
    แบ่งบูชาได้ครับ[/FONT]
    [FONT=&quot]..[/FONT][FONT=&quot]โพสต์จองในกระทู้[/FONT]([FONT=&quot]จองได้ไม่เกิน[/FONT]5[FONT=&quot]วัน)[/FONT]/PM / [FONT=&quot]โทรฯ[/FONT] (080)004-4048
    [FONT=&quot]การโอนเงิน[/FONT]
    [FONT=&quot]บัญชีธนาคารกรุงไทย [/FONT]/[FONT=&quot]ออมทรัพย์[/FONT]/[FONT=&quot]สาขาเลิงนกทา[/FONT]/[FONT=&quot] เลขที่ [/FONT]325-0-26656-6
    [FONT=&quot] ชื่อบัญชี[/FONT]
    [FONT=&quot] นายเอนก ทองดีนอก[/FONT]
    [FONT=&quot]การรับประกัน[/FONT]
    [FONT=&quot] รับประกันความแท้ตลอดชีพ หากไม่แท้คืนเงินให้เต็ม [/FONT]100 % [FONT=&quot]แต่พระต้องไม่ชำรุด และไม่ล้างผิว[/FONT]
    [FONT=&quot]การจัดส่ง[/FONT]
    [FONT=&quot] ส่งพัสดุ [/FONT]EMS[FONT=&quot]โดยจัดส่งฟรี[/FONT][FONT=&quot]ไม่คิดค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม ส่งในวันถัดไปไม่เกินเที่ยงวัน หลังจากรับแจ้งการโอนเงิน[/FONT] <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>

20. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ตะกรุดพระเจ้าห้าพระองค์ ดีมากครับรุ่นนี้ ช่วยยืนยันอีกหนึ่งเสียงครับ

ราคาที่ลงให้บูชา ถือว่า เบามากกกกก ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้