.......... ^0^ รับฝากมาลงเวบ องค์ละ 100-200-300 บาท และ กำหนดราคาได้เอง ^0^ .........

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย นุสรา, 8 กรกฎาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. momcapsule

momcapsule Active Member

1 พฤศจิกายน 2007
    สวัสดีค่ะ คุณสักกะ เพิ่งเข้ามาวันนี้เอง รายการที่เราได้รับมีแค่ รายการ 12 รายการเดียวค่ะ คงไม่ได้สลับค่ะ แฮ่ๆๆ ได้รับของที่คุณสักกะส่งมาให้แล้วจะมาแจ้งอีกทีค่ะ กำลังเป็นหวัดงอมเลยค่ะตอนนี้ วันนี้เพิ่งคลานมาเปิดเครื่องได้ค่ะ ขอบคุณคุณสักกะมากนะคะ

2. นุสรา

นุสรา เป็นที่รู้จักกันดี

Update รายการวัตถุมงคล ร่วมบุญ จากคุณ ดม และเพื่อนๆ ครับ

(รายการแรกเป็นรายการพิเศษครับ ครูบาอาจารย์ร่วมอธิษฐานจิตเยอะมากครับ)
    พระขุนแผน ปางสมาธิ ติดจีวรหลวงปู่ทองคำ วัดท่าทอง จ.อุตรดิตถ์
    แถมด้วย หนังเสือไฟ ด้านในมีจารอักขระ เข้าร่วมในพิธีพุทธาภิเษกเดียวกันครับ
    บูชา 350 บาท
    [​IMG][​IMG][​IMG]

พระผง ปิดตา หลวงปู่คำพันธ์ รุ่นนี้ท่านอธิษฐานจิตนานร่วม 2 ชั่วโมงครับ
    บูชา 300 บาท
    [​IMG][​IMG]

หลวงปู่คำ วักหนองแก อ.หัวหิน ชุดนี้มี 2 องค์ ในกล่องเดิมครับ
    บูชา 400 บาท

พระขุนแผน รุ่นสมภารมี วัดป่าเลไลยก์ จ.สุพรรณบุรี
    บูชา 200 บาท

พระสมเด็จ บางขุนพรหม พิมพ์เส้นด้าย มหาพุทธาภิเษก เสาร์ 3,10 มิ.ย. 2549

ชุดที่ 4 ของคุณ นพวิทย์

พระพุทธมนต์ สมปรารถนา หลวงปู่คำพันธ์ พร้อมกล่องเดิม
    บูชา 399 บาท

เหรียญหลวงปู่คำพันธ์ พร้อมกล่องเดิม
    [​IMG] [​IMG]
    ราหูอมจันทร์ วัดสุทัศน์ฯ พร้อมเลี่ยม (องค์พระสูงเกือบ 4 เซนติเมตรครับ)

ชุดที่ 5 ของคุณพี่ วันชัย

พระสมเด็จ ปรกโพธิ์ วัดเขาตะเครา(พระเก่า น่าเก็บครับ)
    บูชา 500 บาท

พระสมเด็จนางพญา วัดหัวเขาสมอเค้า จ.พิษณุโลก (พระเก่า น่าเก็บครับ)
    บูชา 500 บาท

สาธุ ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยค่ะ

ขอเรียนเชิญที่กระทู้
    .....วัดขาดแคลน หอฉัน ศาลา โบสถ์.....งานบุญ ด่วน พร้อมรับวัตถุมงคล ของดีราคาถูก....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2009
  3. chansit

chansit เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอจองครับ

4. momcapsule

momcapsule Active Member

1 พฤศจิกายน 2007
    คุณสักกะ ดิฉันได้รับของแล้วค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ ได้รับเมื่อวานเลยค่ะ รวดเร็วมากเลยค่ะ ขอบคุณสำหรับพระที่มอบให้ค่ะ ดิฉันจะใช้ตามที่คุณแนะนำค่ะ เวลานั่งสมาธิ ขอบพระคุณมากๆๆ ค่ะ

5. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    ชุดที่ 4 ของคุณ นพวิทย์

พระพุทธมนต์ สมปรารถนา หลวงปู่คำพันธ์ พร้อมกล่องเดิม
    บูชา 399 บาท

จองชุดนี้ครับ อยากได้มานานแล้ว อิอิ

6. คนสกล

คนสกล เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้รายการแรก ไม่ทราบยังมีให้บูชาอยู่หรือเปล่า

7. yeendee

yeendee สมาชิก

30 สิงหาคม 2008
    จองคับโอนสิ่นเดือนนะคับ

ราหูอมจันทร์ วัดสุทัศน์ฯ พร้อมเลี่ยม (องค์พระสูงเกือบ 4 เซนติเมตรครับ)

8. ดม

ดม เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    [​IMG] ขอแก้ไข..อันที่จริงเป็นหนังเสือดาวนะครับ (เสือไฟหนังจะสั้นกว่า )
    ต้องขอโทษทีนะครับ...คุณ Chansit ที่ผมให้ข้อมูลผิดคงไม่ว่ากันนะครับ

9. chansit

chansit เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2006
    ไม่เป็นไรครับพี่ ชอบครับ สวยดี

10. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    วันนี้โอนเงินจำนวน 404.44 บาทไปแล้วนะครับคุณนุส แต่เงินจะเข้าบัญชีในวันพรุ่งนี้

อนุโมทนากับทุกท่านที่ช่วยกันสร้างศาลาครับ สาธุ

11. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    Update รายการ วัตถุมงคลร่วมบุญ มาใหม่วันนี้ครับ

พระแร่เศรษฐี แม่ชีประทุม จ.นครราชสีมา พร้อมกล่องเดิมครับ
    บูชา 650 บาท

เหรียญนวมหาราช ปั๊มวันที่ด้านหลัง 5 ธันวาคม 2530 พร้อมกล่องเดิมครับ

พระสมเด็จ (สร้างจากอังคารธาตุครูบาอาจารย์หลายองค์ ติดพระธาตุด้วย) หลวงพ่อจืด สวนปฏิบัติธรรมโพธิเศรษฐี นครปฐม ใส่กรอบเรียบร้อยครับ ด้านหลังปั๊มชื่อหลวงพ่อจืดครับ

พระสมเด็จวังหน้า เลี่ยมกรอบมาเรียบร้อยครับ
    บูชา 400 บาท

เหรียญหลวงพ่อแช่ม วัดฉลอง ภูเก็ต สวยงามมากครับ
    บูชา 150 บาท

พระปิดตา วัดบางปิดบน จ.ตราด พ.ศ.2537 พร้อมกล่องเดิม

รูปหล่อเจ้าแม่ทับทิม สะพานเหลือง สูง 2.50 เซนติเมตร

พระผงพระพิฆเนศและฤาษี
    บูชา 75 บาท

เหรียญหลวงพ่อพรหม วัดช่องแค จ.นครสวรรค์ รุ่นพรหลวงพ่อ พร้อมกล่องเดิม

จตุคามรามเทพ รุ่นบารมีพระธาตุ (บันดาลทรัพย์) วัดควนสมบูรณ์ จ.นครศรีธรรมราช พร้อมกล่องเดิม เส้นผ่าศูนย์กลาง 3.0 เซนติเมตร
    บูชา 75 บาท

จตุคามรามเทพ รุ่นมหามงคล ทรัพย์มั่งมี พิธีมหาพุทธาเทวาภิเษก ณ วัดพระมหาธาตุวรมหาวิหาร จ.นครศรีธรรมราช 9 กรกฎาคม 2550 พร้อมกล่องเดิม เส้นผ่าศูนย์กลาง 3.5 เซนติเมตร
    บูชา 100 บาท

จตุคามรามเทพ รุ่นหัวใจเศรษฐี (เทิดไท้องค์ราชันย์) สีฟ้า วัดสวนป่าน จ.นครศรีธรรมราช พร้อมกล่องเดิม เส้นผ่าศูนย์กลาง 5.0 เซนติเมตร

จตุคามรามเทพ รุ่นหัวใจเศรษฐี (เทิดไท้องค์ราชันย์) สีขาว วัดสวนป่าน จ.นครศรีธรรมราช พร้อมกล่องเดิม เส้นผ่าศูนย์กลาง 5.0 เซนติเมตร

จตุคามรามเทพ รุ่นหัวใจเศรษฐี (เทิดไท้องค์ราชันย์) สีดำ วัดสวนป่าน จ.นครศรีธรรมราช พร้อมกล่องเดิม เส้นผ่าศูนย์กลาง 5.0 เซนติเมตร

จตุคามรามเทพ รุ่นหัวใจเศรษฐี (เทิดไท้องค์ราชันย์) สีเหลือง วัดสวนป่าน จ.นครศรีธรรมราช พร้อมกล่องเดิม เส้นผ่าศูนย์กลาง 5.0 เซนติเมตร

จตุคามรามเทพ รุ่นจักรพรรดิเศรษฐี พิธีมหาพุทธาเทวาภิเษก ณ วัดพระมหาธาตุวรมหาวิหาร จ.นครศรีธรรมราช วันปิยมหามงคล 19 พฤษภาคม 2550 พร้อมกล่องเดิม เส้นผ่าศูนย์กลาง 5.0 เซนติเมตร

จตุคามรามเทพ ปางมหาราช ประทานพร รุ่นเสริมทรัพย์ เสริมบารมี พิธีมหาพุทธาเทวาภิเษก ณ วิหารหลวง ศาลหลักเมืองนครศรีธรรมราช ปี50 เส้นผ่าศูนย์กลาง 5.5 เซนติเมตร

จตุคามรามเทพ รุ่น รวยทรัพย์รับโชค (ไตรภาคี) พิธีพุทธาภิเษก เทวาภิเษก 25-26 กรกฎาคม 2550 วัดประยูรธรรมาราม จ.ปทุมธานี เส้นผ่าศูนย์กลาง 3.0 เซนติเมตร
    บูชา 100 บาท
    [​IMG]<!-- google_ad_section_end --> ​

12. นุสรา

ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ค่ะ

มีท่านผู้รวบรวมนานมาหลายสิบปี ด้วยความศรัทธาหลวงปู่ดูลย์
    ชุดนี้เป็นชุดสุดท้าย ของแท้จาก จ.สุรินทร์ จะไม่มีอีกแล้วค่ะ

ท่านนั้นให้บูชาเฉพาะผู้ที่ศรัทธาหลวงปู่ ไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงินทอง จุดประสงค์คือ เผยแพร่ ให้รุ่นลูกรุ่นหลาน ได้ศึกษาเรียนรู้ ทั้งของจริง และ ของเลียนแบบ ที่มีมากมายในขณะนี้

ปกแข็ง ห่อปกพลาสติก พิมพ์เป็น 4 สีทั้งเล่ม ทั้ง 203 หน้า

ในห้างที่้ ต่างจังหวัด จำหน่ายถึง 1,500-2,000 บาททีเดียว

เมื่อเย็นได้ไปคุยกับผู้ที่ทำ ท่านเน้นเพื่อนๆ ให้เป็นมรดกให้ศึกษา ต่อๆไป
    มารับถึงที่ จ.สุรินทร์ เล่มละ 600 บาท-1,500 บาท ตอนนี้ใกล้หมดแล้วกำลังจะขึ้นราคาเป็น 1,500 บาท

นุส ขออนุญาต ในราคา 1,000 บาทต่อ 1 เล่ม รวมค่าส่งEMSอีก 60 บาท
    เมื่อซักครู่ท่านบอกว่าให้ลูกให้หลาน คิดราคาทุน 950 บาทต่อ 2 เล่ม
    รวมค่าส่งEMSอีก 60 บาท
    หากสั่ง 3 เล่มขึ้นไป ให้คิด แค่ 900 บาทพอค่ะ
    รวมค่าส่งEMSอีก 60 บาท

หากท่านสนใจ รีบติดต่อ
    แจ้งจอง
    แจ้งโอนเงิน
    ส่งที่อยู่
    ต้องรีบนะคะต่่อไปจะหาอีกไม่ได้แล้ว ต่อไปราคาจะสููงมากๆ

ประมวลภาพพระเครื่อง วัตถุมงคล พระราชวุฒาจารย์ หลวงปู่ดูลย์ อตุโล จ.สุรินทร์ ( รีบจองนะคะ หาไม่ได้อีกแล้วนะคะ)

แวะชมที่กระทู้ด้านบนนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2009
  13. นุสรา

วัตถุมงคล ชุดใหม่ ตาดีได้ ตาร้ายเสีย ของคุณ ดม นำมาร่วมบุญครับ

วัตถุประสงค์
    1.ทำซุ้มด้านข้าง (รัศมีพระพุทธชินราช)
    2.ทาสี(ทอง)ที่องค์หลวงพ่อใหญ่
    3.ปรับฟื้นที่,เทฟื้น

ชุดแรกของคุณ ดม ส่งมาร่วมบุญครับ
    พระสมเด็จวัดป่าเลไลยก์วรวิหาร รุ่นเร 5 พ.ศ.2516 สุพรรณบุรี (พระเก่าน่าสะสม)
    บูชา 300 บาทครับ

หลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ รุ่นบูรณะพระบรมธาตุเจดีย์

สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี) พิมพ์หูบายศรี เนื้อแตกลายงาผสมผงเก่า พิธีมหาพุธาภิเษก ณ อุโบสถวัดระฆังโสตาราม 18 เมษายน 2548 พืธีใหญ่มากครับ

พระสังกัจจายน์ มหาลาภ หลวงปู่บุดดา ถาวโร รุ่น 100 ปี สิงห์บุรี

พระขุนแผนไข่ผ่าซีก องค์ยาวเกือบ 5 เซติเมตร วัดนิเวศน์ธรรมาราม จ.สุพรรณบุรี พระสวยงามมาดตนีล

พระขุนแผนพญาไก่แก้ว หลวงปู่หล้า (วาจาสิทธ์) วัดวังโพรงเข้ มีอักขระหน้ากล่อง

ฤาษีพรตมุนี หลัง พระพิลาบ หลวงปู่อินทร์ วัดหนองเม็ก จ.สุรินทร์ เลี่ยมสวยงามมาก

คุณปลัด เมตตา มหาลาภ เนื้อผม รุ่น1 หลวงพ่อยิด ประจวบคีรีขันธ์
    บูชา 200 บาท (คุณ สี_สักกะ ร่วมบูชาองค์นี้ครับ)

รายการพิเศษ ชูชกมหาลาภ กระดูกหมูครูบาเจ้าบุญเลิศ ปิยวัณโณ สร้างตามตำราล้านนาโบราณ

เรียนเชิญที่กระทู้นี้ครับ
    .....ซุ้ม รัศมี พระพุทธชินราช....เรียนเชิญ ร่วมบุญใหญ่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2009
  14. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    ยืมกระทู้ นุสรา แจ้งบุญนะครับ

พระเก่า ไม่ทราบที่มา ได้มาหลายปีแล้วครับ รู้แต่ว่าได้จากครูบาอาจารย์ท่านกับมือท่านเลย
    ราคาทำบุญแล้วแต่จะกำหนดนะครับ เท่าไรก็ได้

ร่วมบุญไปที่
    เลขบัญชีร่วมบุญ
    บัญชีธนาคารกรุงเทพ สาขาโพนพิสัย จ.หนองคาย
    หมายเลขบัญชี 493-070-9516
    ชื่อบัญชี พระมหาทิพากร ฐานิสสโร

1.ทำซุ้มด้านข้าง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      92.2 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      102.5 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      105.7 KB
      เปิดดู:
      27
  15. นุสรา

รายการวัตถุมงคล ของน้อง ต้นกล้า2550 เพิ่มเติมค่ะ

ชุดที่ 2 ของน้อง ต้นกล้า2550
    1.เป็นพระประจำตัว พระปรอทของแท้ สำลียังดำเลยครับ น้องติดเอาไว้ทาผอผื่นฯลฯ แล้วแต่ความเชื่อนะครับ ได้นานแล้ว
    บูชา แล้วแต่ความศรัทธาและความเชื่อครับ หายาก อยากให้ผู้รู้คุณค่าจริงๆ(คุณ กิ่ง บูชาองค์นี้แล้วค่ะ)

2.เป็นพระสังกัจจายน์ - พะพิฆเนศวร รุ่น รวยสะใจ วัดคลองเตยใน กทม
    บูชา แล้วแต่ความศรัทธา ครับ

3.พระสมเด็จประทุมมงคล รุ่น 1 วัดประทุมธรรมชาติ จ.สุรินทร์

4.พระสมเด็จเนื้อสีดำ มีอักขระนัยต์ด้านหลัง บอกว่าเป็นวัดสุภัต แต่ในซอง หลวงพ่อคูณร่วมปลุกเสกครับ
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

การติดต่อวัด
    ติดต่อได้ที่...พระมหาทิพากร ฐานิสสโร เบอร์โทร 081-661-5709

เลขบัญชีร่วมบุญ
    บัญชีธนาคารกรุงเทพ สาขาโพนพิสัย จ.หนองคาย
    หมายเลขบัญชี 493-070-9516
    ชื่อบัญชี พระมหาทิพากร ฐานิสสโร

1.ทำซุ้มด้านข้าง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2009
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้