999 ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ 999

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ดู๋ดี๋, 27 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. BROSNAN

BROSNAN เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2006
    คุณณัฐพงศ์ ครับ เสื้อขาว ด้านหน้าพิมพ์ว่า นะเมติ spiritteam ด้านหลัง ปัก หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ตอนนั้นสั่งทำมาประมาณ 30 ตัวครับ ปัจจุบันหมดไปเรียบร้อย ตอนนั้นทำเอาไว้เพื่อเป็นที่ระลึก และ เอาไว้ใส่กันตอนไปงานหลวงปู่ครับ

เอาไว้ถ้าผมออกแบบรุ่น2 จะแจ้งให้ทราบก็แล้วกันนะครับ

อยากถามอะไรก็ได้ครับ ไม่มีปัญหา ถ้าผมรู้ก็จะช่วยตอบให้ แต่ถ้าบางอย่างไม่รู้ก็จะหาคำตอบมาให้ครับ ยินดีไม่ต้องเกรงใจ ศิษย์ครูบาอาจารย์เดียวกัน

2. FALCON1

FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

รูปเสื้อด้านหน้า และด้านหลัง ครับ

นะเมติ นะเมติ นะเมติ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      119
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      132
  3. BROSNAN

อัพเดท ทางทีมงานจะเปิดสั่งจองอย่างเป็นทางการวันจันทร์ที่ 9 สิงหาคม ผ่านทาง www.siamamulet.net หน้า ข่าวสารความรู้

ขณะนี้มีการสั่งจองพระบูชา ขนาด 12 นิ้ว จำนวนทั้งสิ้น 26 องค์ (ตามสั่งจองไม่เกิน 53 องค์)

ชุดกรรมการใหญ่ 41 ชุด (ทั้งหมด 53 ชุด)

ชุดกรรมการเล็ก 10ชุด (ทั้งหมด 53 ชุด)

พระยอดขุนพลขนาด 3 นิ้ว จำนวน 7 องค์ (ตามสั่งจองไม่เกิน 53 องค์)

เหรียญเงินลงยาหน้ากากทองคำ 2 เหรียญ (40 เหรียญ)

เหรียญนวโลหะหน้ากากทองคำ 8 เหรียญ (40 เหรียญ)

ล๊อคเกตข้าวหลามตัด 10 ชิ้น คงเหลือบูชาได้อีก 30 ชิ้น

จึงแจ้งมาเพื่อทราบ

4. BROSNAN

ตัวอย่างต้นแบบลวดลายบนเหรียญ

ขนาดไฟล์:
      135.8 KB
      เปิดดู:
      169
  5. BROSNAN

ฝีมือของช่างผู้สรรสร้างวัตถุมงคลชุดนี้ครับ ระดับเทพครับผม

ขนาดไฟล์:
      158 KB
      เปิดดู:
      142
  6. pratch

pratch เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ

เป็นวัตถุมงคลของหลวงปู่หงษ์ที่พอมีเก็บไว้บ้างนานแล้วตั้งแต่ตอนยังเป็นฆราวาสจากเจ้าอาวาสที่วัดบ้านงิ้วไหม่เมื่อพศ 254กว่าๆ(จำไม่ได้)เห็นท่านเจ้าอาวาสวัดบ้านงิ้วใหม่(ในสมัยนั้น)บอกว่าหลวงปู่หงษ์ท่านมาเป็นเจ้าพิธีสวดภาณยักษ์ที่วัดบ้านงิ้วใหม่แล้วมอบไว้ให้ แต่ท่านเจ้าอาวาสวัดบ้านงิ้วใหม่(ในสมัยนั้น)ท่านไม่รู้ว่าอันไหนศิษย์สร้างถวายอันไหนท่านสร้างเอง อยากได้ผู้ที่สันทัดทางสายนี้ช่วยแบ่งปันความรู้ด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

ขอบคุณครับ

พระปิดตาเนื้อดิน

ชานหมาก

พระผงรูปเหมือน

เหรียญรูปไข่

สีผึ้ง

7. inun

inun Active Member

ขอบคุณครับ

;41ขอบคุณครับพี่ BROSNAN+FALCAON1
    สำหรับคำตอบ

ว่าแต่...เสื้อสวยจิง..จิงนะ แล้วจะอดใจรอรุ่น2ครับ(ping-love
    --------------------------------------------------------------------

***เพื่อนๆ พี่ๆทั้งหลาย อย่าลืม!รีบจองกันเข้ามาเยอะๆนะครับ วันที่9เปิดจอง

เป็นทางการแว้ว...หนับหนุนๆ ***

(eek)

8. FALCON1

สำหรับลูกศิษย์ขอองหลวงปู่ท่านใดเกรงว่าวันที่เปิดจองอย่างเป็นทางการ ในวันจันทร์ที่ 9 กรกฎาคม 2553 จะจองไม่ทันในบางรายการ สาเหตุเพราะว่ายอดจองบางรายการมีลูกศิษย์ของหลวงปู่ ที่มีการติดตามข่าวสารการจัดสร้างมาตั้งแต่เริ่มต้นได้มีการจองกันล่วงหน้ากันบ้างแล้ว และบางท่านก็ได้โอนปัจจัยค่าบูชากันก่อนเลย ทำให้ยอดจองบางรายการเหลือน้อย และทุกวันนี้ก็มีลูกศิษย์หลวงปู่ โทรเข้ามาสอบถามรายละเอียด และมียอดสั่งจองทุกวัน ถ้ากล้วพลาดโอกาสการสั่งจอง ลงชื่อจองลงในกระทู้ พร้อมเบอร์โทรกลับ เพื่อผู้จัดสร้างจะได้ยืนยันการสั่งจอง หรือติดต่อได้ที่

คุณธนวัฒน์ 085-9026886
    คุณสุวัฒน์ 081-8374617

อนุโมทนาบุญกับลูกศิษย์ของหลวงปู่ทุกๆท่านครับ

ขนาดไฟล์:
      9.6 KB
      เปิดดู:
      114
  9. พนมมาลัย

พนมมาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

คุณปริชัญญูครับ พระปิตตาที่เป็นดินเผาทั้ง2องค์นั้นสร้างโดยกลุ่มกองทุนปลูกป่าครับซึ่งเป็นกลุ่มลูกศิษย์ครับ ส่วนพระผมสี่เหลี่ยมกับเหรียญนั้นสร้างในปี2541ซึ่งเป็นของทางวัดจัดสร้างเองโดยหลวงปู่ถือว่าท่านได้สร้างเองและเป็นวัตถุมงคลรุ่นเดียวที่หลวงปู่บอกว่าท่านสร้างเองครับ ในส่วนของสีผึ้งและชานหมากเป็นของพระในวัดกวนและนำเอาชานหมากของหลวงปู่ท่านมาปั้นครับ

10. ejob

ejob เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2007
    มีประสบการณ์ที่ดีมากๆครับ
    น้องต้องเป็นเด็กที่ดีมากๆแน่ ครูบาอาจารณ์ท่านนำมาให้:cool:

11. เด็กท้ายตลาด

เด็กท้ายตลาด เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทณากับทุก ๆ ท่านครับ หลวงปู่หงษ์ ท่านเมตตากับทุกคนที่ถือศีล ๕ โดยเฉพาะข้อสุรา เป็นอันดับแรก และข้อต่อ ๆ มาจนครบ ๕ ข้อ ท่านเน้นมากเรื่องเหล้า (ส่วนตัว ผมว่า เหล้าน่าจะเป็นต้นเหตุของการผิดศีลทั้งปวง)มีคนเคยถามท่านว่า แขวนพระท่านไว้บนหิ้งที่บ้านและออกไปกินเหล้านอกบ้าน พระจะเสื่อมไหม ท่านตอบมาทันควันว่า "ก็เสื่อมคาหิ้งนะแหละ" ถือไม่ได้ ครูบาอาจารย์ เทวดา ก็จะไม่ช่วย ไม่อยู่ด้วย
    และถ้าใครถือได้ก็เป็นมงคลแก่ตัวเอง ครูบาอาจารย์ก็จะอนุโมทณา เทวดาก็จะอยู่คุ้มครอง ไปไหนมาไหนมีเมตตา ปลอดภัย
    ดีใจกับคุณ TUM PYU ด้วยนะครับ ที่ได้ลูกสมหวัง บอกแล้ว ฝันว่าหลวงปู่จูงมือเด็กผู้หญิงมาให้ ก็ต้องน่าจะเป็นเด็กผู้หญิงตามฝัน ดีใจด้วยอีกครั้งนะครับ

12. เด็กท้ายตลาด

เด็กท้ายตลาด เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ ธรรธิกร ศรีวิเศษ จองล๊อกเก๊ตข้าวหลามตัด 2 องค์

13. pratch

pratch เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ

ขอบคุณมากๆครับ เป็นข้อมูลที่ดีมากๆเลย:cool::cool:

ขอบคุณครับ

14. FALCON1

ภาพถ่ายของหลวงปู่ มีลำแสงที่หน้าอก ไม่มีคำอธิบายครับ แต่รับประกันได้ครับว่ารูปนี้ไม่ได้มีการตบแต่งเพิ่มเติม รูปนี้ถ่ายตอนไหว้ครูตอนเข้าพรรษาปีที่แล้ว

15. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

สาเหตุที่ผมเลิกเหล้าก็มาจากหลวงปู่เช่นกัน เมื่อก่อนอาทิตย์กินเกือบห้าวัน เป็นคนที่ชอบกินเหล้ามาก กินทีถ้าติดลมมีลากกันยาวไปถึงตีห้า หรือเกือบสว่างเช้าโซเซไปทำงาน หากเพื่อนร่วมงานที่ร่วมวงกันมาปราถนาจะถอน ก็ลากกันไปต่อเป็นอย่างนี้ประจำ กินมาตั้งแต่อายุ 15 ปัจจุบันก็เข้าสู่วัยรุ่นตอนปลายสามสิบกว่าๆ มีอยู่ครั้งเค้าทำปิดตาคนรักมีดอยากได้มาก เพราะเค้าตั้งใจสร้างและมวลสารดี แต่ติดตรงที่กินเหล้าในภาวะความคิดตลอดก็เลยบอกในใจว่า หลวงปู่ผมนับถือหลวงปู่ และอยากได้วัตถุมงคลของหลวงปู่ แต่ติดตรงผมกินเหล้าไว้ถ้าผมเลิกได้เมื่อไรผมจะบูชาวัตถุมงคลหลวงปู่มาบูชา และแล้วไม่นานเวรกรรมไอ้ย่ามแดงก็มาถึง ปรากฏว่าผมกินเหล้าไม่ได้ กินทีไรแพ้ แบบคนแพ้แอลกอฮอลล์ คนลุกตาแดงก่ำ มึนใจเต้นรัว เลยทำให้เลิกเหล้ามาได้วัตถุมงคลที่บูชามาได้ โดยเกือบจะไม่ได้บูชา คือตอนแรกมีสะพานบุญมาบอกบุญสร้างพระไม้สะพานร้อยปี จองไปกับเค้าหนึ่งองค์ ปรากฏว่ามีปัญหากันในบอร์ดเจ้าของบอร์ดไม่ให้ดำเนินการ สะพานบุญก็เสียกำลังใจ และความรู้สึกยกเลิกทั้งหมด ต้องโทรไปง้อ สะพานบุญไม่รับปาก บอกไว้พระใกล้จะออกค่อยโทรมา รอไปอีกสามเดือนคราวนี้สะพานบุญรับปากดำเนินการให้ จึงได้พระเนื้อไม้สะพานร้อยปี ติดเกษาครอบเงินกับเค้าไว้องค์นึง

16. สมาธิ7689

สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    555+ ผมก็เคยเจอครับ ไม่กินเหล้ากินแต่อาหาร จนเพื่อนผมบอกว่าของที่อยากให้กินเหล้าด้วย เพราะค่าอาหารแพงกว่าอีก อิอิ เพราะอาหารในนั้นจะนิดเดียวแต่ราคาสิแพง 5555+

17. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ดีใจแทนลูกสาวคุณด้วยครับ ที่มีพ่อที่รักมากมายขนาดนี้

18. junjow

junjow Active Member

ขออนุโมทนาด้วยครับ ผมเคยเดินทางไปกราบหลวงปู่หงษ์ ถึงที่สุสานทุ่งมนเลยครับ
    และซื้อปากกาไปให้แกจารด้วยครับ สุดยอดวิชาของหลวงปู่คือปากกาครับ.

19. ejob

ejob เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2007
    แหมะดีใจกับคุณ tum_pyu ด้วยครับได้ลูกที่หลวงปู่นำมาให้
    แถมได้ชื่อเล่น ชื่อจริงไปพร้อมๆกันเลยและเป็นชื่อที่ไพเราะด้วยมากๆทั้งสองชื่อ:cool:

20. ppoonsuk

ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ เข้ามาทักทายครับ

ไว้ว่าง ๆ จะเข้ามาคุยด้วยครับ

หลวงปู่ท่านเมตตามากครับ

กราบหลวงปู่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2010
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้