K ** ^___^ 1010 ศึกษาก่อนสะสม พระดีมีอนาคต

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 27 มกราคม 2013.

1. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

จอง หนึ่ง องค์ค่ะfishh_fishh_fishh_

2. hi-kick07

จอง หนึ่ง องค์ค่ะ:cool:chearr:VO_

3. hi-kick07

จอง หนึ่ง องค์ค่ะrabbit_jumprabbit_jumprabbit_jump

4. hi-kick07

จอง หนึ่ง องค์ค่ะ pity_pigpity_pigpity_pig

5. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

[/ATTACH] THUM_PIC_948928_5.jpgหรียญพระศรีศากยมุนี วัดสุทัศน์ฯ (เหรียญเก่า พิธีใหญ่ ปู่โต๊ะเสก) เนื้อนวโลหะชนวนพระกริ่งเก่า
    [รายละเอียด] เหรียญพระศรีศากยมุนี วัดสุทัศนเทพวราราม ซึ่งสร้างขึ้นเมื่อปี พ.ศ.2516 เหรียญนี้ ที่นำมาแนะนำกัน ว่าไปแล้วเป็นเหรียญที่มีพระเกจิอาจารย์ดังในยุคนั้นปลุกเสกอยู่หลายรูปด้วย กัน ไม่ว่าจะเป็น หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี กรุงเทพมหานคร หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง จังหวัดสิงห์บุรี หลวงพ่อเนื่อง วัดจุฬามณี จังหวัดสมุทรสงคราม หลวงพ่อทองอยู่ วัดใหม่หนองพะอง จังหวัดสมุทรสาคร หลวงพ่อเทียม วัดกษัตราธิราช จังหวัดพระนครศรีอยุธยา พระอาจารย์นำ วัดดอนศาลา จังหวัดพัทลุง พ่อท่านคล้อย วัดภูเขาทอง จังหวัดชุมพร หลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส จังหวัดจันทบุรี ซึ่งนับเป็นพระเกจิอาจารย์เรืองนามแห่งยุค นอกจากนั้นยังมี พระญาณโพธิ (เข็ม) วัดสุทัศนเทพวราม กรุงเทพมหานคร พระศรีสัจจญาณมุนี (ประหยัด) วัดสุทัศนเทพวราราม กรุงเทพมหานคร พระพุทธมนต์วราจารย์ วัดสุทัศนเทพวราราม กรุงเทพมหานคร พระอาจารย์ผ่อง วัดจักรวรรดิราชาวาส หลวงพ่อสา วัดราชนัดดา กรุงเทพมหานคร หลวงปู่เส่ง วัดกัลยาณมิตร กรุงเทพมหานคร หลวงพ่อมิ วัดสิงห์ กรุงเทพมหานคร หลวงพ่อจรัล วัดอัมพวัน จังหวัดสิงห์บุรี พ่อท่านบุญรอด วัดประดู่พัฒนาราม จังหวัดนครศรีธรรมราช หลวงพ่อเมือง วัดท่าแหน จังหวัดลำปาง หลวงพ่อเที่ยง วัดม่วงชุม จังหวัดกาญจนบุรี หลวงพ่อมุม วัดปราสาทเยอร์ จังหวัดศรีสะเกษ หลวงพ่อพริ้ง วัดโบสถ์โก่งธนู จังหวัดลพบุรี หลวงพ่อใหญ่ วัดถ้ำคูหาสวรรค์ จังหวัดลพบุรี หลวงพ่อผาง วัดอุดมคงคาคีรีเขต จังหวัดขอนแก่น หลวงพ่อเกตุ วัดเกาะหลัก จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ และหลวงพ่อเจริญ วัดทองนพคุณ จังหวัดเพชรบุรี ล้วนต่างเป็นพระเกจิอาจารย์เข้มขลัง เหรียญพระศรีศากยมุนีที่สร้างขึ้น ได้ผสมชนวนพระกริ่ง-พระชัยวัฒน์ ทั้งของสมเด็จพระสังฆราช (แพ ติสสเทวมหาเถร) และพระศรีสัจจญาณมุนี (สนธิ์ ยติธโร) มาผสมกับชนวนโลหะวัตถุมงคลหลายพิธี แล้วนำไปหลอมรีดเป็นแผ่นโลหะบางๆ ก่อนนำไปปั๊มเป็นเหรียญ พระศรีศากยมุนีจึงออกมาไม่เหมือนเนื้อทองแดงธรรมดา แต่จะออกเหลือบเหมือนนวโลหะ

1200........ ของสังฆราชแพ ล้านทุกองค์ ห้อยองค์นี้ องค์เดียว เหมือนห้อย สังฆราชแพ ทุกรุ่น จ่ายเบากว่ากันเยอะ พระทางเลือก ครับ .......
    พระดี จริง ๆ ให้รีบซื้อ ครับ พลังในพระ เท่ากับ กริ่ง วัดสุดทัศน์ และ พระหลวงปู่โต๊ะรวมกันครับ เหลือ ขนาดจริงๆ ราคาเบาๆ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2013
  6. ก๋ง สุญญตา

ความหายาก ไม่ต้องเหลา ขนาดเหรียญปี 32 ยังห้าหกพันเลย ครับ แต่นี่ รุ่นแรก ซำปอกง.........เป็นเหรียญที่พบน้อยมากๆ สร้างราวๆ 2485 - 2495 ประมาณนี้ ผิวไฟ กะไหล่แ้ห้งๆ ต้องว่ากัน 10000อัพ ๆ ครับ แต่ เหมา เค้ามาถูก ๆๆ แบ่งใ้ห้ใช้ถูกๆ ครับ พระที่ปลุก ไม่หนี หลวงพ่อจง แน่นอนครับ และเกจิ อยุธยา ในสมัยนั้นครับ และยิ่งเป็นพระ พิธีใหญ่ วัด อารามหลวงชั้นเอก แบบนี้ ไม่ต้องบรรยายเรื่องพิธีครับ หายากๆมากๆ คนจีน ถือ่ว่า มีซำปอกง แล้ว ไม่มีอดตาย ค้าขายดี มีกำไร และ ได้เป็นเจ้าสัว กันทุกคน ครับ เลยมีการจำลอง ซำปอกง มาที่วัดกลัยา ฝั่งธน ก็ยังดัง ซำปอกง จึงเป็น พระของมหาเศรษฐี อย่างแท้จริง ไม่น่าพลาดเปิดให้ตกใจ ......พร้อมเลี่ยมเงินตลับเก่าโคตรๆๆ 3800 แค่นั้นครับ ตัดใจขาย เหมาเฮีย มาครับ ภาพ เป็นของเฮียสามแยก แบ่งให้เพื่อนๆ ใช้ อย่าช้า ...... ครับ เป็ฺนเหรียญ ใน ฝัน ของคนไทย เชื้อสายจีน เหรียญหนึ่งครับ ..............

7. hi-kick07

จอง หนึ่ง เหรียญค่ะ:cool::cool::cool::cool:

8. ก๋ง สุญญตา

พระปิดตาสามเกลอ อาจารย์ธีรธรรม บัวเจริญ
    [รายละเอียด] พระปิดตาสามเกลอ อาจารย์ธีรธรรม บัวเจริญ พ.ศ.2550 – 2551/ แม้ว่า พระปิดตาสามเกลอชิ้นนี้ เป็นของใหม่ แต่การสร้างมีจำนวนแค่หลักสิบ ไม่ถึงร้อยองค์ มวลสารที่สำคัญก็คือหมากทุยอาถรรพ์ ตามตำหรับตำราสายวัดหนังที่ได้ร่ำเรียนจากท่านเจ้าคุณผล ทุกประการ ไม่ว่าการเขียนยันต์บนกระดาษสา เพื่อเรียกธาตุ และปิดด้วยชันโรงซึ่งมีส่วนผสมชันโรงเก่าของวัดหนัง ที่ได้รับมอบจากเจ้าคุณผล เช่นกัน เมื่อทำเสร็จทุกขั้นตอนแล้ว ท่านได้นำไปให้ท่านหลวงตาวาส วัดสะพานสูง เมืองนนท์ฯ ปลุกเสกเดี่ยวร่วมแรมเดือน จนหลวงตาวาส เสกพอแล้ว จึงได้นำมาแจกให้กันลูกศิษย์ใกล้ชิด บางส่วนท่านก็ถวายให้หลวงตา/.... พระปิดตาหมากทุยนี้ สร้างด้วยเจตนาบริสุทธิ์ล้วนๆ ไม่มีพุทธพาณิชย์เข้ามาเกี่ยวข้องใดๆ ทั้งสิ้น ค่าแรง มวลสาร ค่าเดินทาง อาจารย์ธีรธรรม เป็นผู้ออกเองทั้งสิ้น หมายเหตุ / ข้อมูลที่ได้มา เป็นเรื่องที่ได้ยินได้ฟัง จากลูกศิษย์ท่านอาจารย์ธีรธรรม ดังนั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการพิจารณา Pic_531865_1.jpg

พระองค์นี้ ไม่ธรรมดา ผมบอกไ้ด้แค่นี้ หนึ่งคน หัวหายสองคนเืพือ่นตาย สามคนกลับบ้านได้ มีคน เคย ขายเป็นหลวงพ่อร้ายมาแล้ว หมื่นกว่าบาทครับ และ ประสพการณ์ เด็กที่วัดหนัง .......... เป็นช่างทอง โดนอริดักฟัน ที่หัว โช๊ะ ! ผมหล่น ขาด ลงมา คิดเองว่ามีดคมไหม แต่ไม่เข้า และ ครั้งที่สอง มีคนบุกปล้นร้านทอง ศรีรุ้ง (ถ้า เรียกชือผิดขออภัย สะพานควาย ) ผลคือ โจรยิงกันเอง ครับ .......... แปลกมากๆ สาเกลอนี้ ไม่ธรรมดา มีไม่ถึง สองร้อยองค์ครับ อ ธีร์ เป็นอาจารย์ ทีผมนับถือมากๆๆ ตอนก่อน ตื้อแก แกไม่ขายครับ วันนี้วันดี เหมายุกกรุ มาใ้ห้ พี่น้อง เปิด แค่ 1800 ครับ รับรองว่า คาสสิคมากๆ เล่นเป็นหลวงตาวาส วัดสะพาานสูง ก็ยังคุ้มครับ และ เรื่องกำบัง ล่องหน ยิ่งกว่า หนังนิยายครับ .... .......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2013
  9. hi-kick07

จอง หนึ่ง องค์ค่ะ;20;20;20

10. ก๋ง สุญญตา

องค์นี้ องค์เดียว เที่ยวรอบโลก ครับดูซี่ ครอบจักวรวาล และ มหานที องค์เดียว ใช้ได้สารพัด ที่จะใช้ ทั้ง ปอ้งกัน และทำน้ำมนต์ เป็นพลังที่สืบสานมา ของสาย วัดสุทัศน์ ครับ ..............

11. ท่านขุนอัฐ

ท่านขุนอัฐ Active Member

คุณพี่ hi-kick07 ครับจองหมดเลยมาที่หลังไม่ทันทุกที่ วาสนาเรามันน้อยรอต่อไป

12. hi-kick07

มาดูบ่อยๆหน่อยซิค่ะท่านขุนอิอิ;aa4;aa4;aa4

13. ก๋ง สุญญตา

พรุุ่งนี้ค่อยลง พระใหม่ๆ นะครับ มีหลากหลายครับ ตอนนี้ เหมาเซียน เก๋า ลายคราม รุ่นเดอะมา ครับ พรุ่งนี้ จะมาให้ชมครับ ..................แบ่งๆ กันไป

14. ก๋ง สุญญตา

SAM_3652 (750x1000).jpg

SAM_3653 (750x1000).jpg

นางพญาเคลืบ หลวงปู่ดู่ ทีสุดของความหายากครับ เพราะปกติ พระแป้งจะทำ การเคลือบไม่ได้ องค์นี้ เป็น ดินขาวผสมแป้งเสก ครับและ ปั๊มตาจักร์ แท้ดูง่าย ความเก่า ของดินขาวและสีเคลืบ สุดคาสสิคครับ ราคา ต้องว่ากัน เกือบๆ หมื่น ครับ เหมามาถุก แบ่งๆ กันไป 2800 ครับ ไม่มีอีกแล้ว ...มีองเดียว

15. ก๋ง สุญญตา

SAM_3654 (750x1000).jpg

SAM_3655 (750x1000).jpg

ปิดตาหลวงปู่โต๊ะ หมื่น กลางๆ แทบทุกองคื แต่ องค์นี้ ปลุกเสกดี ปี 21 ทีวัดศาลาคลืน เป็นพิมพ์นิยมสุดๆๆๆๆๆๆ ที่แพงที่สุด ในศาลาคลืนครับ ใช้ดี เหมือนกันทุกประการ แต่จ่ายแค่ 3500 น่าห้อย ขนาดกำลังดี และ ยันต์ ตรี แบบโค๊ต รับรองได้ ว่า หายากครับ ............. น่าสะสม

16. ก๋ง สุญญตา

SAM_3656 (750x1000).jpg

SAM_3657 (750x1000).jpg

เหรียญ หลวงพ่อคูณ ปี 12 รุ่นแรก แตะ สามแสน กว่า ไปแล้ว สวยๆ แต่สมเด็จรุ่นแรก 12 ออกวัดยางใหญ่ แต่พิธีเดียวกันแบบนี้ เพิ่ง หมื่นกว่าบาท เอง ครับ ผม แบ่งให้ ไว้เก็บ เก็งกำไร อนาคตหลายๆ หมื่นครับ 8000 ใครอยากเก็งกำไรเชิญ ไม่มีแพ้ครับ อนาคต มาแน่นอน .....................

17. ก๋ง สุญญตา

SAM_3658 (750x1000).jpg

SAM_3664 (750x1000).jpg

SAM_3659 (750x1000).jpg

สมเด็จหลวงพ่อคุณ ปี12 รุ่นแรก พิมพ์วัดเกศ 8000 ครับ อนาคต วิ่งกะฉูด ไม่นานๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เร็วๆนี้ ครับ...............

18. ก๋ง สุญญตา

SAM_3662 (750x1000).jpg

SAM_3663 (750x1000).jpg

ชินราช พ่อคูณ รุ่นแรก ปี 12 ออกวัดยางใหญ่ พิธีเดียวกับวัดแจ้งนอก 6000 ครับ ยังตามไหว แบ่งให้ แค่ สามองค์นี้ชุดเดียวนะครับ บอกได้แค่นี้ ว่า ชุดนี้มีอนาคตแน่นอน ครับ .............. เจอ อย่าปล่อยให้หลุดมือไป ครับ ..........

19. ก๋ง สุญญตา

ซื้อยกเซท .....................16000 ครับ แบ่งชุดเดียว เท่านั้น ครับ .........

20. hi-kick07

ขึ้นหน่อยเดียวหายจ้า;34;34;34