Mamaa full center เปิดจักระ เชื่อม กาย ใจ จิต วิญญาณ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ปราณ, 8 มิถุนายน 2011.

1. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

1. ถ้าจะให้ง่าย ไปในวันงาน
    2. หากไปไม่ได้ ก็ คงต้องโทรหา ม่าม้า

มาในงาน แหละดี มีเวลา กันทั้งวัน
    ได้ รับรุ้ ซึมซับ กันเต็มที่

2. ดาวเด่น

ดาวเด่น Active Member

5 มิถุนายน 2011
    ต้องเสียค่าใช้จ่ายไหมคะ

3. wacaholic

wacaholic เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2010
    ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ

4. ดาวเด่น

ขอบคุณมากๆเลยคะ สำหรับคำแนะนำนะคะ

5. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

การทำงาน ของม่าม้า
    ท่าน ไม่ เคยคิดค่าใช้จ่าย กับใคร
    ทุกอย่าง เป็นการให้ เปล่า

แม้นอาหาร และเครื่องดื่ม ที่ มีให้ ผุ้ร่วมงาน
    ก็จะม่ี ผู้มีความปรารถนาดี นำมาร่วมด้วย ช่วยกัน

การจัดงานแต่ละครั้ง
    คิดเพียงว่า จะให้ อะไร กับคนที่มาร่วมงานดี นะ

คนที่มา แล้ว เค้าจะได้ สิ่งดี ดี กลับไป

.......

งานที่ทำกับเป็นประจำ ได้แก่
    การรักษาคนป่วยเจ็บ
    ทั้งทางกาย และ ทางจิตวิญญาณ

ตอนนี้ ดีหน่อยที่ ทีมงาน ผู้มีความสามารถหลายๆคน
    มาช่วย ม่าม้า ได้เบาแรง ลงไปหน่อย

เรื่องการให้ความรุ้ ด้านการพัฒนาจิต
    ก็ จะถูกสอดแทรกไว้ ตลอดวัน

ทั้งทางตรง และ ทางอ้อม
    ทั้งที่ มีคำพูด และ ไม่ ต้องพูด...

ตรงนี้ ไม่ต้องสงสัย
    ความรู้ และ ข้อมูล ส่งมาพร้อมกับพลัง

อย่างที่ หลายๆคน ได้รับมาแล้ว
    กับ มาสงสัยว่า ฉันรู้ ได้ยางไง....55

นั่นแหละ ข้อมูล ที่ท่านให้มา พร้อมกับพลังที่ ส่งมาให้

ต้องมาดูเอง
    หากไม่รีบร้อน มีเวลา นั่ง อยู่ ในงาน นั่นแหละ
    อย่าไร อย่างไร เสีย ก็ ต้องได้ อะไรดี ดี ติดตัวกลับบ้านแน่นอน

สำหรับ ท่่านที่ มี คำถาม
    ที่หาคำตอบไม่ได้
    มาในงาน
    คงได้คำตอบ ที่ตรงใจ บ้างไม่มากก็น้อย

....

6. peat101

peat101 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2007
    วันนี้ 12 สิงหาคม 2554 วันแม่ ชวนแม่มาทำบุญนั่งสมาธิได้ ที่ อนุเสาวรีย์ ณ สมาคมผู้บำเพ็ญประโยชน์ มาก่อน 17.00 น. นะคร้าบบบ (kiss)

7. wacaholic

~TRUSTED IN LOVE TO LIGHT BY LEARN WITH MAMAA FULL CENTER~

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=0x7j562M3_Q"]http://www.youtube.com/watch?v=0x7j562M3_Q[/ame]

8. peat101

peat101 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2007
    ขอบคุณครับพี่ปอนด์ แจ่มมากกก

9. **big fish**

**big fish** เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    วันนี้ได้ไปหาหม่าม๊ามาค่ะ เพิ่งไปครั้งแรกค่ะเพื่อนแนะนำให้มารักษากับหม่าม๊า บอกว่ารักษาแบบธรรมชาติ หม่าม๊าใจดีมากค่ะ สอบถามอาการของเราว่าเป็นมายังไง และมีทีมงานช่วยรักษาค่ะ วันนี้มารักษาอาการปวดชาที่มือ รู้สึกว่ารักษาแล้วอาการดีขึ้นมากเลยอาการปวดชาหายไป หม่าม๊าบอกว่าให้มาอีก มีโอกาสจะไปอีกแน่นอนค่ะ ขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับหม่าม๊าและทีมงานทุก ๆ ท่านค่ะ:cool:

10. Jinloang

Jinloang Active Member

23 กรกฎาคม 2008
    ภาพ บรรยากาศ ภายในงาน วันที่ 13-14 สิงหาคม 2011 ดูได้จาก FB นะครับ
    Facebook

หากผู้ที่สนใจ อยากให้จัดอีก ยังไงช่วย Vote ให้กระทู้นี้ และก้อ FB นี้นะครับ
    Mamaa Full Center : เปิดจักระ เชื่อม กาย ใจ จิต วิญญาณ และ สื่อสาร | Facebook

11. sman

sman เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    งานนี้กลับมาคงต้องมาพัฒนากาย กล้ามเนี้อ เส้นเอ็น ให้แข็งแกร่ง เพื่อรองรับ พลังงานที่ลงสู่ภายใน และกระจ่ายออกสู่ภายนอก เพราะพลังงานที่ลงแต่ละครั้งนั้นแรงขึ้นมาก
    งานนี้ทำให้เข้าใจเลยว่ากายเรายังติดขัดอยู่ (บ๊อกแอนด์ซอรี่) เพราะพลังงานลงมาแล้วเราไม่สามารถปล่อยออกได้ จึงส่งผล มาตามร่างกายในส่วนที่ติดขัด มีอาการเจ็บตามข้อ และกล้ามเนี้อ หรืออ่อนเพลียไม่มีแรง ถึงว่าทำไม่ต้องฝึกโยคะในงานนี้ก่อนนั่งปรับรับพลัง ครั้งสุดท้าย

12. wacaholic

<object width="400" height="224" ><param name="allowfullscreen" value="true" /><param name="movie" value="http://www.facebook.com/v/261558547206862" /><embed src="http://www.facebook.com/v/261558547206862" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" width="400" height="224"></embed></object>

ความรักความเมตตาของม๊าที่มีไว้มอบให้แด่ทุกท่าน ไม่ว่าจะมาดีหรือมาร้ายม๊าให้ 100 เสมอ

13. ดาวทะเลทราย

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ครับ
    พวกเราที่ฝึกด้านพลัง กัน
    มัก เผลอไผ ละเลย ในการออกกำลังกาย
    ฝึกซ้อม กล้ามเนื้อ กาย สังขาร
    ให้มันแข็งแรง ตามไปด้วย

ผล ก็ ทำให้เป็น พะโล้ กันเป็นแถว....55

ส่วนเรื่อง ว่า การรับพลังมากๆ
    หรือ ใช้พลังไปมาก
    แล้ว เหนื่อยล้า อ่อนเพลีย

เป็นธรรมดา เช่นเดียว กับ กายสังขาร
    ที่อ่อนซ้อม นานๆ ออกกำลังที
    มันก็ ปวดเมื่อย เป็นธรรมดา

ทำบ่อยๆ ค่อยๆ ทำเป็นประจำ
    ร่างกาย จะ ปรับตัว ให้ รับกับสถานะนั้นได้ เอง

ด้านกายภายใน ก็ เช่นกัน ครับ

........

1. สังเกต คนที่มาใหม่ๆ
    รับพลังไป นิด ไปหน่อย
    ก็ จะ เหมือน โอเวอร์ ชาร์ท
    ก็ แบตตารี่ มัน ไม่มีไฟ หรือ มี ก็ ยังอ่อนๆ อยู่
    ได้รับการเติมพลัง
    ก็ พวด พราด เข้าไป ยังกะโดน ซึนามิ

ก็ จะ ง่วง และอ่อนเพลีย บ้าง
    กลับบ้าน เป็นหลับ ผอย
    ตื่นเช้า ก็ จะสดชื่นเป็นปกติ

2. พลังที่รับเข้าไป ใหม่ๆ
    ยังไม่ ได้กระจายตัว ไปทั่วร่างกาย การ ปรับสมดุลย์
    จะค่อยๆ ทำไป จน บลานซ์

อาการ ก็ จะหมดไป

3. สำหรับคน เก่าๆ อาการเหล่านี้ จะน้อยลง
    จน อาจไม่มี เอฟเฟค
    เพราะ แบตตารี่ เค้ามีไฟ แล้ว
    จะ กี่เปอร์เซ็นต์ ก็ แล้วแต่คน ไป

การรับพลัง เพิ่มเต็ม เข้าไป จึงไม่ พรวดพราด
    เข้าช้าๆ ซึมซับ ไป
    อาการจึงแทบไม่มี หรือ มีบ้าง ก็ เล็กน้อย

ตรงนี้ เป็นตัววัด พลังในตัวเรา ได้

........

14. ดาวเด่น

เมื่อไหร่จะมีอบรมอีกละคะ พอดีหนูสนใจอยากเรียนนะคะ แล้วถ้าอยากให้หม่าม้ามาสอนที่กาญจนบุรีบ้างจะได้ไหมคะ ต้องทำอย่างไรบ้างคะ

15. sman

เห็นด้วยเช่นกันครับพี่ดาว ถึงว่ายุคนี้การฝึกโยคะถึงได้แพร่หลายมากๆ แน่นอนที่สุดที่เบื้องบนต้องการให้พวกที่ฝึกสายพลัง หันกลับมามองการฝึกโยคะด้วย จะได้สอดคล้องกันทั่งภายในและภายนอกครับ

16. wacaholic

เห็นด้วยจ้าเสริมให้อีกนิดนึงว่า ภายใน ภายนอก ตัวเอง ผุ้อื่น โดยไม่มีเงื่อนไข ไม่เลือก ไม่มีอารมณ์สมมุติ ไม่มีอะไรเลย แป่วววววว แล้วจะพูดทำไมเนี่ย

17. ดาวทะเลทราย

โยคะ เป็นทางเลือกที่ น่าสนใจ ทีเดียว

หรือ จะเอา แบบ บู้ สักหน่อย
    ก็ กังฟูง
    มา รำมวย กัน... ก็ เข้าที

เพราะ เพียง ร่ายรำ ท่วงท่า
    ลมปราณ ก็ วิ่ง ปรู๊ด ปร๊าด... ไป ตัวตัว

ไว้ มี โอกาส ร่ายรำ มวย กันดู

จะได้ ยืนยิ้ม กันเป็นแถว..

จะได้รู้ ว่า ใช่ ไหม ละ......55

18. wacaholic

ยืนยิ้ม เพราะลมพุ่งออกจากก้นใช่มั้ยครับ อิอิ rabbit_run_away

19. sman

ดีครับ จะได้ฝึกรับพลังแบบ ข้างนอกเคลือนไหว ข้างหยุดนิ่ง ทดลองรูปแบบไหม่โดยไม่ต้องนั่งตัวแข็งหรือนั่งนิ่งๆ ผมว่าพลังงานคงกระจ่ายกันแรงมากนะครับ

20. wacaholic

พลังกระจาย นี่หมายถึงกลิ่นหรือเปล่าครับ