WebSnow ได้เข้าเฝ้า พระพุทธเจ้าสมณโคดม หลวงปู่แหวน และหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

ในห้อง 'การทดลองทางจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 9 ตุลาคม 2004.

1. Issara

Issara เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2004
    ไม่มีความเห็น กระทู้นี้อ่านอย่างเดียว :boo:

2. lotte

lotte เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้คุณเวบสโนว์สมความมุ่งมาดปรารถนานะครับ(f) (f)
    :cool: :cool: :cool: (^) (^)

3. บรรพต อ.

บรรพต อ. เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ขอรับรองว่าจริง Websnow นี่ไม่ธรรมดา ผมก็เคย และอยากให้คนที่ที่เคยพบพระพุทธเจ้า เข้ามารับรองด้วยครับ
    จะได้ไม่โดดเดี่ยว มีกำลังใจในการปฎิบัติต่อไป

ตราบใดที่คุณทรงอภิญญiสมาบัติ คุณสามารถ พบพระพุทธเจ้าได้ครับ
    แม้ว่า พระพุทธเจ้าจะเสด็จดับขันธ์เข้าสู่พระนิพพานไปแล้วนะครับ

4. เกจิหนุ่ม

เกจิหนุ่ม เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ
    พี่มีบุ_มาก ที่ได้พบพระพุทธเจ้า พบหลวงปู่แหวน พบหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

(f)

5. นาคราช

นาคราช เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    (f) (f) (f) สาธุ ขออนุโมทนากับคุณเว็บสโนครับ ชานใดที่คุณมี ขอผมมีด้วย กสินใดที่มีขอผมมีด้วย อภิ__าใดที่คุณมีขอผมมีด้วย
    --------------------------------------------------------
    แล้วก็ส่งนาคตัวน้อยๆ ไปนิพพานเร็วๆด้วยนะครับ (f)

6. แสงเทียน

แสงเทียน สมาชิกใหม่

28 พฤศจิกายน 2004
    (b-flower) ผมไม่ออกความเห็นดีกว่าครับ[music][/music]

7. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    เว็ปมาสเตอร์ที่เผยแผ่ธรรมของพระพุทธเจ้าและหลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    กำลังจะมาใหม่ของบางเว็ป (ไม่ขอออกนาม)

ก่อนจะมาทำหน้าที่เผยแผ่ธรรม
    หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ก็มาเจิมที่หน้าผากให้เขา ใช้คทาเจิมหน้าผาก

8. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129

""จิตมีสภาพรู้ เเต่ลองดูที่เล่าด้านล่างกลับเเสดงความไม่เเน่ใจว่าเป็นพระพุทธเจ้าหรือไม่""

ตอนแรกผมเห็น พระทั้ง3รูป จิตผมรู้ทันทีเลยว่าเป็นใครบ้าง ขนาดเห็นหลวงพ่อไม่ชัด

++ จิตรับรู้ว่าเป็นใคร แต่ผมก็นั่งดูเฉยๆและยังไม่เชื่อในสิ่งเห็น เพราะว่าเป็นเรื่องที่จะเกิดขึ้นได้ยาก

"" คิดว่าคงฝันไปเองอ่าค่ะ เเล้วอีกอย่างถ้าคนที่เค้าทามได้จิงๆจะไม่มาเล่าให้ใครฟังหรอก ""

นั่นเป็นความคิดของหัวเก่าและยังไม่คิดเสียสละเพียงพอ
    การออกมาเล่าประสบการณ์ของตนในสาธารณะนั้นมีทุกข์ผสมอยู่

ถ้าไม่มีการเผยแผ่คนก็จะไม่รู้ ความรู้ไม่แตกออก การพัฒนาการต่างๆก็ไม่ไปไว สาธารณะขาดข้อมูลไปส่วนหนึ่ง
    ลองคิดดูว่าคนที่ทำได้ร่วมมือร่วมใจกันไม่เล่าอะไรออกมาเลยอะไรจะเกิดขึ้น ที่จะเกิดขึ้นคือ วิทยาการต่างๆก็ไม่มีการเผยแผ่

9. WebSnow

129
    Re: บางอย่างเขาไม่เอามาพูดกันแต่ก็นับว่ากล้าดี

น่าสนใจมากครับ ถ้ามีอะไรก็นำมาโพสแบ่งปันข้อมูลกันบ้างนะครับ

10. ขาโจ๋ข้าเอง

ขาโจ๋ข้าเอง เป็นที่รู้จักกันดี

น่าดีใจครับที่มีคนกล้ามาเปิดเผยถึงเรื่องราวที่บางคนไม่รู้ และขัดแย้งกับทางวิทยาศาสตร์ ผมขอเอาใจช่วยด้วยคนหนึงครับ (f)

11. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

*********แจ๋วเลยพี่ ............. ยังไงก็ ถ้าพี่ยังตั้งใจทำเพื่อความสุขของคนอื่น โดยเฉพาะจะพยายามช่วยให้ศาสนาพุทธ ไปยังคนหมู่มาก ......... ผมจะอยู่ข้างพี่

................... หลวงปู่แหวนนี่... มีคนบอกว่า บางทีท่านก็นั่งสมาธิลอยบนปุยเมฆนู่นแหละครับ ผมคิดว่าท่านทรงอภิ__า(และแรงด้วยครับ) ...... เคยอ่านประวัติ พระเครื่องบางอย่าง หลวงปู่แหวน จับครั้งเดียว ไม่ต้องสวดนาน ...... ท่านก็ไล่ให้กลับเลยครับ ก็ปรากฏว่าคณะที่ไปขอให้ท่านปลุกเสกพระเครื่องนั้น ก็เจออุบัติเหตุ ถ้าจำไม่ผิดรถคว่ำหลายครั้ง แต่ก็รอดมาได้ ต่างก็พากันเชื่อว่า เป็นเพราะพระที่หลวงปู่แหวนท่านปลุกเสก(จับครั้งเดียวหนะครับ )

*** จิตมีสภาพรู้ ***** เป็นจริงครับ ถ้าจิตฌานพอ และอยู่ช่วงอุปจาระ จะสามารถไปรับรู้ ไปไหน ที่ไม่ใช่สิ่งที่เห็นด้วยตาเนื้อได้ครับ ......... เพราะ ความสงบระดับหนึ่ง จะให้อารมณ์ปรุงแต่งมากไม่ได้ครับ อารมณ์ปรุงแต่งจะน้อย เพราะไม่มีเวลาคิดปรุงแต่ง ถ้าคิดมากๆ จิตก็หยาบครับ ... รับรู้ไม่ได้

12. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

วิชาลม 7 ฐานเป็นสุดยอดวิชาของพระโพธิสัตว์

วิชาลม 7 ฐานเป็นสุดยอดวิชาของพระโพธิสัตว์ www.newsworks.org(f)

13. ปีศาจร้าย

ปีศาจร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

รู้จักปรมาจารย์สายเทพกันแล้วว่าเป็นใคร ทีนี้รู้จักปรมาจารยื เจไดกันยังหละ อาหุอาหุ (evil)

14. theyork99

theyork99 Active Member

27 ธันวาคม 2004
    หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านก็ไปเข้าเฝ้าพระพุทธเจ้าหลายพระองค์บ่อยๆ ตั้งแต่ยังมีชีวิตอยู่นะครับ ทั้งที่ยังไม่ได้อรหันต์ด้วย

15. แวะมา ก้อแวะไป

แวะมา ก้อแวะไป บุคคลทั่วไป

เหลือเชื่อจริง

เหลือเชื่อจริง

16. นารี

นารี บุคคลทั่วไป

อยากรู้ข้อมูลจริงๆ

ได้อ่านข้อความคุณแล้ว มันเป็นเรื่องเหลือเชื่อและน่าทึ่ง!! อึ้งกิมกี่ไปเลย!!!
    อยากทราบว่าตอนนี้คุณอายุเท่าไหร่ มีบุคคลใดหรือมีสิ่งใด
    ที่ชักนำให้คุณมองเห็นคุณค่าของการศึกษาและปฏิบัติธรรม
    แต่จากการฟังเสียงที่คุณอัดมา คุณมีคอนเซปในการเรียกร้อง
    ความสนใจของผู้ฟังดี แต่ค่อนข้างจะอิงไปทางวัยทีนเอจมากกว่านะ
    แต่..สำหรับเราแล้ว ถ้ามีใครที่มีความตั้งใจดี ตั้งใจจริงในการทำความดี
    ก็ขอสนับสนุน และเป็นแรงใจให้ความหวังเป็นจริงในเร็ววัน
    ...ถ้าเรามีบุญร่วมกัน คงได้เจอกันสักวันข้างหน้านะ...

จาก ... ผู้ปรารถนาให้คนดีบังเกิดในสังคมโลกเยอะๆ

17. ในไร่

ในไร่ บุคคลทั่วไป

ไม่แปลกเพราะ เว็ปสโนส์ เป็นพวกพุทธภูมิ บำเพ็ญบารมีมาหลายชาติแล้ว

18. ploy

ploy เป็นที่รู้จักกันดี

แสดงว่าจิตนั่งมากๆๆค่ะ

19. คุยหากัง

คุยหากัง บุคคลทั่วไป

เรียน ปีศาจร้าย
    ทำไมคุณปีศาจร้าย จึงไปรู้จัก อาจารย์สายเทพ ได้ ความจริงมันก็ไม่ยากเพราะว่าท่านก็มีเว็บเป็นของตนเอง คือ www2.se-ed.net/prayadcb ซึ่งทุกคนที่เปิดใจ (ไม่ใช่เปิดใจรับพระเจ้านะ) ที่ยอมจะเรียนรู้เพื่อประดับสติปัญญา ก็ไปทดสอบได้ ฟรี ไม่เสียค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้น ไม่มีการดูหมอ ไม่มีการครอบขันธ์ครู

20. polary

polary เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    :p