เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ ๆๆๆ หลวงพ่อทรง

วันนี้เป็นนิมิตหมายอันดี ร่วมอนุโมทนาบุญครับเพราะผมจะเดินทางไปร่วมบุญสร้างพระอนุสาวรีย์ "นายพล.ร.อ. พระเจ้าบรมวงศ์เธอพระองค์เจ้าอาภากรเกียรติวงศ์ กรมหลวงชุมพรเขตรอุดมศักดิ์" ที่ วัดหนองต้นไทร ต.โพธิ์ประทับช้าง อ.โพธิ์ประทับช้าง จ.พิจิตร

บารมีหลวงพ่อทรงคุ้มครองครับ (กรมอุตุ.. ประกาศฝนตกหนักและน้ำท่วมมี จ.พิจิตรด้วย อาทิตย์นี้ฝนคงไม่ลงงานพิธีนะครับ)

หากมีเวลาคงได้มีโอกาสร่วมบุญกราบรูปหล่อหลวงพ่อเงินที่วัดบางคลานนะครับงานนี้ หากไมได้ก็คงกราบที่วัดหนองต้นไทรแทน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2009
  2. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    สวัสดีครับพี่ส้มฟักและพี่ๆๆ บ้านเหรียญบินครับ

เข้ามาแต่เช้าเลยนะครับพี่ส้มฟัก

3. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

เบี้ยวัดมอญ

ผมมีประสบการณ์เรื่องเบี้ยมาเล่าเหมือนกัน

ตอนผมไม่สบาย ปวดหัวมากๆ ไม่รู้จะทำไง

ก็เอาเบี้ย หลวงพ่อฯ มาอธิฐาน ถู ๆๆ หัว

แล้วก็เอาไว้บนหัวนอน

ตอน นอน หลับ ฝันไป

เห็น หลวงพ่อเดินมา มีลูกศิษย์อีกคน ถือบาตร น้ำมนต์ ตามมาด้วย

แล้วก็พรมๆๆๆ น้ำมนต์ ในฝัน นี่ไม่ได้มีผมคนเดียวนะที่หลวงพ่อพรม น้ำมนต์ให้

ตอนนั้นหัวโล่ง เบาสบายเลย

แต่ก็จำ เจ้าเด็กที่ถือบาตรน้ำมนต์ตามหลวงพ่อได้(ก็เป็นสมาชิกบ้านเหรียญบินเหมือนกัน)

ตื่นขึ้นมาเลยโทรไปเล่าอ้อมๆ ว่าฝันเจอหลวงพ่อด้วย ท่านเมตตาพรมน้ำมนต์

เอิ๊กๆ แจ่มเลย

ปล.เด็กถือบาตรน้ำมนต์มารายงานตัวด้วยนะครับ แฮ่ๆ

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    แสนหก ศิษย์มะนาวหวาน

IMG_0851.JPG IMG_0852.JPG IMG_0853.JPG

IMG_0854.JPG IMG_0855.JPG

ประสบการณ์ของคุณแสนหกมีมาเรื่อยๆ ที่โทรมาเล่าก็มี ที่เอามาเขียนให้ฟังก็มี

เป็นของแจกฟรีอย่างเดียว ไม่มีขาย ใครไปซื้อมา ท่านคงเข้าใจอะไรผิดสักอย่าง...แหะๆ เพื่อบรรเทา ความต้องการของเบี้ย วัดมอญ ที่หายาก ราคาจับไม่ลง ซึ่งแต่ก่อนหลวงพ่อทรง ท่านแจกเป็นถุงๆให้ผมมาก็มี แจกหลานท่านทีเป็นถุงๆเหมือนกัน ทำบุญที่วัด ตัว ล่ะ สามร้อย ห้าร้อย

แต่ตอนนี้ ราคาสิบเท่าของเดิม และที่สำคัญ มีเงิน แต่ไม่มีของ คนมีไม่ขาย ยกเว้นเจ้าหนี้ทวงถี่จริงๆ

ส่วนเบี้นแสนหก ของแจก ได้แจกตามที่ต้องการไปแล้ว ที่เหลือ ผมจะเก็บไว้ บ้างสำหรับอนาคตยาวไกล อีกสิบกว่าปี ถ้าผมยังอยู่ถึง ...แหะๆ

ใครที่ต้องการ กรุณาทราบว่า ผู้ที่เมตตาปลุกเสก ให้หลายสิบเสาร์ หลายโหล อังคาร คือ พระเดชพระคุณ หลวงพ่อ เสียน วัดมะนาวหวาน และกราบเรียนท่านแล้วว่าเอามาแจกฟรี และจะเก็บไว้มั่ง ท่านก็เสกให้จนจุใจ ได้ข่าวแว่วว่า ท่านกราบเรียนเชิญ หลวงพี่ ของท่านมาเสกให้ด้วย จริงเท็จ อย่างไร ประสบการณ์คือตัวบ่งบอก ไม่ใช่โฆษณาขายของ เพราะไม่มีขาย แต่แจกอย่างเดียว

ของเขามีจำกัด ท่านที่อยากได้มั่ง ไม่ยากเลย คนเสกท่านก็ยังอยู่ วัดของท่านก็ มีสิ่งต้องการบูรณะ อีกหลายรายการ กระเบื้องอยู่ไป ก็แตกไปบ้างตามกาลเวลา กำแพง ผนัง ถนน ก็เก่าลง เป็นอนิจจัง

ไปขอกับท่าน ราคาทำบุญ เบาหวิว วัสดุก็คนบริจาคมาให้ทำ เงินเข้าวัดเต็มๆ ไม่เข้าคนกลาง พ่อค้า นายทุน ของแบบนี้ไปหาที่ไหนได้ครับ ได้บุญแล้วยังได้ของดีๆอีก

ถ้าท่านใดอยากได้ แสนหก กรุณาตรงไปที่วัดมะนาวหวาน ว่ากันเองน่ะจ้ะ ผมแค่นำเสนอว่าของท่านดี ไม่เชื่อ ไม่หา ก็ไม่ว่ากัน...แหะๆ

ประสบการณ์ของแสนหก แจกเมื่อไม่กี่เดือน ตอนกระทู้นี้จะวิ่งเข้า จำนวนการเปิดดู ๑๖๐,๐๐๐ ครั้ง แต่ตอนนี้ เหลือบดู จะเข้า ๒๖๐,๐๐๐ แล้ว น่าจะสิ้นเดือนหน้า พ.ย. น่าจะใกล้ ๓๐๐,๐๐๐ ถึงตอนนั้นสิ้นปี ผมจะแจกของดี อ่างทอง ให้ แฟนๆ อีกชิ้น รับรองสุดยอด ไม่เคยมีใครได้แจกมาก่อน ในระยะเวลา ๖๐ กว่าปี

เพื่อยึดนโยบาย ของฟรี ของขลัง ของจะขลัง ต้องของฟรี

ส่วน ท่านแสนหก แสดงตัวนำร่องเบี้ยลูกหม้อ อ่างทอง ครูแรง มาด้าน การรักษาอาการ เจ็บป่วย ด้านเสี่ยงโชค ด้านฝันดี กันฝันหลอกหลอน ท่านที่มีเด็กเล็ก ทารก เลี่ยมกันน้ำแล้ว เอามาห้อย ให้เขาตรงหัวนอนน่ะครับ อย่าให้เขาเอื้อมถึง เดี๋ยวเอาไปอม จะติดคอ...แหะๆ บอกกล่าว พระรัตนตรัยและครูบาอาจารย์ รับรอง หนูๆ นอน สบาย

ส่วนประสบการณ์ด้าน คงกระพัน แคล้วคลาด เมตตา มหานิยม เสน่ห์ กันคุณไสย กันผี กันของ ด้านทำมาหากิน ยังไม่มีใครมาเล่า

ใครเอาติดตัวไปค้าขายแล้ว ขายดิบ ขายดี เอามาเล่าบ้างน่ะจ้ะ เล่าแล้วน่าเชื่อ ฟังถูกหู มีของกำนัล ตาม นโยบาย บ้านเหรียญบิน ของพระผู้เฒ่า วัดมอญที่ท่านให้นโยบายมา...แหะๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2009
  5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เล่าแล้ว เบี้ยวัดมอญ ก็จะหายากขึ้นไปเรื่อยๆ

ส่วนเด็กอุ้มบาตรน้ำมนต์น่ะ เดี๋ยวนี้รับจ็อบด้วยน่ะ สงสัยแอบไปหาของดี

อย่างหนึ่งที่คนไม่ค่อยเล่า ไม่ค่อยโปรโมต เพราะทำขายไม่ได้ ผมจะเปิดเผยซ่ะเลย...แหะๆ

หลวงพ่อท่านเก่งด้านน้ำมนต์น่ะครับ

ตอนนี้ท่านไม่มีสังขาร มาช่วยทำ ช่วยพรม ช่วยอาบแล้ว แต่ท่านทิ้งอนุสรณ์ไว้ให้ ใช้วัตถุมงคลของท่าน เช่น เบี้ย ตะกรุด พระผง เหรียญก็ได้ อาราธนา ท่านมาทำน้ำมนต์ได้ กิน ดื่ม อาบได้น่ะครับ

และที่สำคัญ เอาไว้ช่วยคนอื่นได้น่ะครับ ช่วยเขาเอาบุญ เพราะเขาไม่มีของหลวงพ่อ ทำให้แบบฟรีๆ ของๆหลวงพ่อสามารถป้องกัน อันตราย และ รักษาได้หลายอย่างตามแต่อธิษฐานเอา ถ้าจำเป็นใช้ได้เลย แล้วจะทราบว่ากำ แก้วมณีรัตนะ ไว้ในมือ

6. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    แฮ่ะ แฮ่ะ ไม่รู้ว่าขายดีรึเปล่า แต่มีงานทำเยอะเหลือเกินครับผม [​IMG][​IMG]

ทุกวันนี้ผมเข้างานหกโมงเช้า เลิกหกโมงเย็น บางวันปาไปถึงสองทุ่ม

พักกินน้ำกินข้าวกินผัก กินกาแฟได้ 3-4 ครั้ง ที่เหลือนอกนั้นเหงื่อหยดติ๋งๆ

เบี้ยหลวงพ่อเสียนผมเองพก๒ลูกครับผม เบี้ยแสนหกลูกนึง เรียบร้อยสะดวกดีซะทุกอย่างครับผม เริ่มวันใหม่อย่างสดใส และจบวันอย่างงดงาม

ของหลวงพ่อทรงหลวงพ่อเสียน แขวนอาราธนาแล้ว ทำมาหากินได้ราบรื่นดีเหลือเกินครับผม ผ่านไปได้แต่ละวันๆของยุคลำเค็ญอย่างทุกวันนี้ ถือว่าขลังสุดๆแล้วครับ เอิ้ก เอิ้ก[​IMG][​IMG]

7. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    สวัสดีครับผม

วันนี้ตื่นตั้งแต่ยังไม่ตีสี่แล้วครับผม มาทักทายสายลมหนาว เพื่อนเก่า [​IMG][​IMG]

ฤดูหนาวเป็นช่วงเวลาที่ดีที่สุดในรอบปีของผมครับผม ทุกครั้งที่มันผ่านไป ผมจะรอให้มันกลับมา พร้อมกับสายหมอก นกอพยพและดอกไม้บาน

ตอนนี้แก่แล้ว ถ้าเป็นเมื่อก่อนยังรอผู้สาวแก้มแดงระเรื่อหายใจเป็นไอน้ำอีกอย่างนึง [​IMG][​IMG] เอิ้ก เอิ้ก

8. พี เสาวภา

วัตถุมงคลรุ่น วิสาขาห์๔๙ มีเหรียญเสด็จเตี่ย เหรียญหนึ่ง หลวงพ่อจารให้เพียบ นำใส่ หลอมรวมเข้าไปในเบ้า เป็นเคล็ด ขอเสด็จ เตี่ยท่านมาช่วยด้วย

พระเดชพระคุณ หลวงพ่อฤาษี ลิงดำ ท่านให้คาถาไว้ว่า เมื่อเชิญเสด็จเตี่ยมาช่วย ให้ว่าคาถา ตามนี้

อาภากโร อิมสมิง โหตุ โหตุ

ท่องไปตอนเดินทาง ทางรถ ทางเรือ ทางเครื่องบิน ภาวนาจนหลับไป หรือตอนคับขัน หน้าสิ่ว หน้าขวาน เสด็จเตี่ยท่านบอกหลวงพ่อว่า ถ้าท่านมาไม่ได้ จะให้บริวารมาช่วย

เสด็จเตี่ย ท่านมีอภินิหารมากครับ แต่จะดุสักหน่อย ไม่ชอบคนเหลาะแหละน่ะครับ ต้องใจเด็ด ใจถึง มีสัจจะ เทพเทวดาแบบท่านชอบ

กราบ ด้วยความเคารพครับ

9. พี เสาวภา

ตอนเป็นอ้ายบ่าวน่ะ เฮาว่า เมามากว่า ใจ้ก่อ

อารมณ์สุนทรีมากๆครับ ธรรมชาติช่วย อารมณ์ได้มากอย่างนี้แหละ แถวที่ผมอยู่ มีแต่ตึก ...เหอๆๆ

10. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ
    ยืนยันอีกเสียงครับ น้ำมนต์หลวงพ่อดีจริงๆ ดีที่ผมให้หลวงพ่ออธิษฐานน้ำมนต์ไว้ 1 ขวดเพื่อเป็นตัวแทนท่าน (หากมีโอกาสอยากแจกน้ำมนต์หลวงพ่อให้กับลูกศิษย์หลวงพ่อทรงบ้างครับ)
    ส่วนเสด็จเตี่ยผมเองเคารพท่านครับ เพราะอ่านประวัติท่านแล้วเกิดความศรัทธาและก็สวดบูชาท่านตลอด หากเป็นอย่างที่พี่พีบอกตอนนี้ผมก็มีส่วนของเหรียญเสด็จเตี่ยติดตัวซิครับ สาธุ...

โอม ชุมพร จิตติ อิทธิ กรณัง สุโข
    นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ มะอะอุ

ผมจำไม่ได้ว่าได้มาอย่างไรแต่สวดมาเป็น 20 ปีแล้วครับ ตอนนี้ได้รับรู้บทสวดของเสด็จเตี่ยจากพี่พีจะได้บันทึกเพิ่มเติมไว้อีก ส่วนบทสวดที่ผมสวดมาตลอดหากมีอะไรผิดพลาดผู้รู้ทุกท่านกรุณาแนะนำด้วยนะครับ เพราะศึกษาเอง ปฏิบัติเอง ไม่มีครูบาอาจารย์คอยเป็นที่ปรึกษาครับ เอาแต่ศรัทธาตั้งมั่นและอธิษฐานถึงเอาเองครับ

วันนี้แจ้ห่มฝนตกทั้งวันเลยครับ บางครั้งตกเป็นละอองเหมือนหมอก เย็นสดชื่นจริงๆครับ

11. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ส่งพระให้แล้วนะค่ะ

พอดีวันนี้ได้รับพระจากพี่เบนก็เลยถ่ายภาพมาให้ชม สำหรับคุณปติธานน้ำขอมอบเหรียญหลวงพ่อทรงหน้าพระพุทธให้ไป 1 องค์นะค่ะ ขอให้นำติดตัวไว้ ห้ามขายค่ะ ตามภาพที่ลงให้ดู เลขที่อีเอ็มเอสดังนี้ค่ะ EG 2682 7848 1 TH 14150 แสวงหา ส่งเมื่อเวลา 10.12 น.วันนี้ค่ะ ใส่ซองกันกระแทกไป ได้รับแล้วแจ้งให้ทราบด้วยนะค่ะ
    (องค์ที่ส่งไปให้เป็นองค์ด้านซ้ายมือสุดค่ะ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2009
  12. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

เจ๊ใหญ่ใจดี:z2:z3:z5:z7:z8

13. cc5922

ชุดนี้สุดยอดเลยครับ
    มีเงินบางทีไม่มีของครับ เช่น นาคปรก พระนอน เหรียญเศรษฐีใหม่ เหรียญบิน
    อนุโมทนากับคุณน้ำครับ แถมยังแจกเหรียญบินซะด้วย สุดยอดจริงๆ นับถือ นับถือ

14. พิมาน

พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    ผมขอเล่าเรื่องน้ำมนต์ของหลวงพ่อทรงบ้าง ตอนนั้นหลวงพ่อทรงท่านป่วยเป็นงูสวัด
    พักอยู่ที่บ้านหลานสาวปากทางวัดมอญ แฟนผมป่วยเป็นมะเร็งที่ต่อมไทรอยที่คอ
    ผมจึงไปขอให้หลวงพ่อทำน้ำมนต์ให้แฟนกิน หลังจากกินน้ำมนต์ไปแล้ว
    อาการมะเร็งก็ดีขึ้นมาจนถึงปัจจุบันนี้ครับ

15. น้ำดี1

องค์ใหญ่ ๆ ที่เป็นเนื้อผงหนา ๆ นี่หลวงพ่อทรงพิมพ์อะไรค่ะ จำไม่ได้ว่าบูชาหรือเปล่า สงสัยพี่เขาจะแถมมาให้

16. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

โปรดสังเกต น้ำ(อุษาวดี) และ น้ำ(ปติธาร) คู่นี้ชื่อเล่นเหมือนกันแฮะ

17. cc5922

อิอิอิ เข้าใจตั้งข้อสังเกตนะครับ

18. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    ยินดีครั

สวัสดีคุณน้ำครับ..ยินดีที่คุณน้ำได้มาเที่ยวเมืองกาญจน์ครับ..ทุ่งมะสังรู้จักครับเคยผ่านไปครับห่างจากบ้านผมตัวเมืองนิดเดียวเองครับ แต่ไม่รู้จักโรงเรียนครับ..ส่วนค่ายฝึกนศท.เขาชนไก่ ตอนเรียนร.ด.ได้ไปทุกคนครับ สนุกดีครับ...ส่วนน้ำตกเอราวัณสวยมากๆครับ แนะนำครับ...และก็ท้ายสุดงานสะพานข้ามแม่น้ำแควประจำปีนี้จะมีประมาณปลายเดือนพฤศจิกายน-ต้นเดือนธันวาคมครับ....มีแสง สี เสียง สวยงามมากๆครับ....ใครที่จะมาเที่ยวขอเชิญนะครับ ยินดีต้อนรับทุกๆคนครับ

19. น้ำดี1

งานสัปดาห์สะพานแม่น้ำแควน้ำไปทุกปีค่ะ แล้วก็แวะเข้า รร.อาทรสังขะในเขาชนไก่ค่ะ เมื่อปีที่แร้วไปทองผาภูมิและสังขละบุรีมาด้วยค่ะ วิวสวยดีค่ะ แต่ที่จริงก็ไปบ่อยเหมือนกัน แต่น้ำตกเมืองกาญจน์ยังไงก็สู้น้ำตกแถวบ้านน้ำไม่ได้แน่นอนค่ะ มีโอกาสมาเที่ยวนะค่ะ ยินดีต้อนรับค่ะ น้ำตกทีลอซูอาจเข้าไปลำบากมากหน่อย แต่รับรองไปถึงแล้วจะประทับใจมากค่ะ

20. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    อือหือ เหรียญสวยจริงๆครับ